+ Trả lời
Trang 1 / 9 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 84

Đề mục: Aptomat chống giật , có cụ nào am hiểu về cái nay không nhỉ?

Mua xe ngày
    13-06-2009
    Động cơ OF
    34 mã lực

Mặc định Aptomat chống giật , có cụ nào am hiểu về cái nay không nhỉ?

Các cụ các mợ cho em hỏi cái.
    Em định lắp cái Aptomat chống giật cho cái bình nóng lạnh nhà em cho nó an toàn. Không biết có cụ nào biết về cái này không nhỉ? Loại nào tôt cụ nhỉ, và lắp như thế nào . Các cụ giúp em với.
    Hạnh phúc là xì pam mơ, Thịnh vượng là xì pam mơ.

Bác đinh tặc đang dừng xe, đi đâu đó [Tịch thu bằng lái] [Đang chờ quyết định hủy phương tiện] đinh tặc 10
    Mua xe ngày
    05-08-2008
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trích dẫn xipam viết Nghía cột cây số
    Các cụ các mợ cho em hỏi cái.
    Em định lắp cái Aptomat chống giật cho cái bình nóng lạnh nhà em cho nó an toàn. Không biết có cụ nào biết về cái này không nhỉ? Loại nào tôt cụ nhỉ, và lắp như thế nào . Các cụ giúp em với.
    ặc, MCCB chỉ nên lắp cho tổng tầng hoặc tổng nhà thôi, không ai lắp cho thiết bị cả.
    Hầu hết các hãng đều có cái này, phổ thông thì các hãng: SINO, Clipsan...; Cao cấp hơn thì Siemen, Hanger...
    Thông thường lắp tổng tầng dùng loại 32A, tổng nhà dùng loại 63A (nhà dân)
    đinh tặc đã sửa : 03-08-2009 lúc 08:58

Mua xe ngày
    15-08-2006
    Động cơ OF
    115 mã lực

Nó có nhiều loại với độ nhạy khác nhau.
    Chắc lắp đặt chả khó khăn gì giá cả tùy vào công suất bình của cụ; ví dụ dòng định mức 30A thì công suất vào khoảng 6,6KW -> cụ phải lắp cái bình nóng lạnh có công suất nhỏ hơn.
    Loại tốt thì là loại có dòng rò thấp ví dụ 30mA hoặc nhỏ hơn nữa. Cụ tìm mua loại của Đức trước kia e thấy bán khoảng 400-500 ngàn là ok rồi bây giờ chắc cao hơn tý.

Mua xe ngày
    10-07-2008
    Động cơ OF
    52 mã lực

Cụ lắp vào tổng nhà chứ!Lắp mỗi cái bình thì em thấy ko hay lắm,em cũng lắp rùi,loại gì thì em cũng ko nhớ lắm nhưng em mua mất 1tr3 cụ ah lắp cho yên tâm ko trẻ con nó hay chọc ngoáy cả ổ điện nữa cụ ah,ko chỉ riêng bình nóng lạnh với đáng lo đâu
    Ới giời !

Mua xe ngày
    05-02-2009
    Thường ở
    Pride Club.
    Động cơ OF
    42 mã lực

Bác nên lắp cái này sau cái at thường thì nó bảo vệ tốt hơn, tuy nhiên có cả loại vừa chống dòng dò vừa ngắt khi quá tải, nhà em thì em lắp cái 25A riêng cho từng tầng, lắp sau at thường, lỡ trẻ con nó có dí vào ổ điện thì sẽ nhảy at chống giật luôn. em mua ở Suối điện Thành Hưng chỗ đại la, khoảng 130k
    Cứ từ từ...

Mua xe ngày
    15-08-2006
    Động cơ OF
    115 mã lực

Trích dẫn đinh tặc viết Nghía cột cây số
    ặc, MCCB chỉ nên lắp cho tổng tầng hoặc tổng nhà thôi, không ai lắp cho thiết bị cả.
    Trước kia nó đắt quá nên không ai lắp cả chứ lắp vào an toàn, hầu như các máy nước nóng trực tiếp đều có cái món đó cả đấy cụ ạ
    Mà lắp cái món này các cụ lưu ý là phải có dây tiếp đất tốt cho thiết bị, nếu tiếp đất không tốt, không đảm bảo thì tác dụng cũng coi như không lắp.

Bác đinh tặc đang dừng xe, đi đâu đó [Tịch thu bằng lái] [Đang chờ quyết định hủy phương tiện] đinh tặc 10
    Mua xe ngày
    05-08-2008
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trích dẫn raklei viết Nghía cột cây số
    Trước kia nó đắt quá nên không ai lắp cả chứ lắp vào an toàn, hầu như các máy nước nóng trực tiếp đều có cái món đó cả đấy cụ ạ
    Mà lắp cái món này các cụ lưu ý là phải có dây tiếp đất tốt cho thiết bị, nếu tiếp đất không tốt, không đảm bảo thì tác dụng cũng coi như không lắp.
    Hị hị, an toàn thì chắc rồi, dưng nó lãng phí và theo ngu ý của em là không cần thiết khi đã lắp vào át tổng.
    Nhược điểm của MCCB là hay nhảy do điều kiện khí hậu của VN nói chung nhất là vào mùa nồm ---> khi làm hệ thống điện cũng phải hết sức cẩn thận. Các cụ ở nhà chung cư tầng cao thì ngon, các cụ nào có đất thì cần cẩn thận

Mua xe ngày
    19-08-2007
    Động cơ OF
    78 mã lực

Ngày trước E cũng lắm 1 cái 63A cho cả nhà cơ mà nó nhảy liên tục do khí hậu ẩm nên em lại tháo ra lắp at thường!

Mua xe ngày
    15-08-2006
    Động cơ OF
    115 mã lực

Thực ra không nên lắp vào tổng nhà mà nên lắp vào từng thiết bị.
    Như chính bạn nói nhược điểm của nó là hay nhảy, vậy nên nếu lắp vào tổng nhà nó nhảy liên tục, cả nhà bị mất điện mà lại không biết nguyên nhân tại sao -> không nên lắp tổng nhà.
    Do vậy nếu lắp vào trước các thiết bị hoặc cho từng cụm một thì biết ngay cái nào bị rò, cái nào hoạt động tốt -> lắp vào từng thiết bị là chuẩn xác, mỗi tội tốn kém.

Mua xe ngày
    07-11-2008
    Động cơ OF
    90 mã lực

Trích dẫn raklei viết Nghía cột cây số
    Thực ra không nên lắp vào tổng nhà mà nên lắp vào từng thiết bị.
    Như chính bạn nói nhược điểm của nó là hay nhảy, vậy nên nếu lắp vào tổng nhà nó nhảy liên tục, cả nhà bị mất điện mà lại không biết nguyên nhân tại sao -> không nên lắp tổng nhà.
    Do vậy nếu lắp vào trước các thiết bị hoặc cho từng cụm một thì biết ngay cái nào bị rò, cái nào hoạt động tốt -> lắp vào từng thiết bị là chuẩn xác, mỗi tội tốn kém.
    Kụ nói chuấn đới! cầu dao tự động chống giật giá hơi đắt nhưng đối với các thiết bị dễ rò điện như máy nước nóng thì nên gắn riêng, do tính an toàn cao nên nó rất nhạy! nếu Kụ nào xây nhà nhiều tần thì nên gắn mỗi tầng 1 cái chung cho cả các thiết bị cho tầng ấy!khi bị ngắt điện có thể khoanh vùng được ngay khu vực trong nhà bị rò điện và sửa chữa mà khồng cần phải cắt điện các tầng khác! Chú ý là thỉnh thoảng phải nhấn vào nút cắt điện của nó để kiểm tra xem nó còn hoạt động tốt không? nhiều người gắn rồi đâm ra chủ quan không kiểm tra- rất nguy hiểm!
    minhchi233 đã sửa : 03-08-2009 lúc 10:12

+ Trả lời
Trang 1 / 9 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối