+ Trả lời
Trang 1 / 7 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 61

Đề mục: Đánh giá Corolla Altis

Mua xe ngày
    05-07-2006
    Thường ở
    Từ TP này người đã ra đi
    Động cơ OF
    73 mã lực

Mặc định Đánh giá Corolla Altis

Nói đến Toyota, rất nhiều ý kiến đánh giá trái ngược nhau, khen cũng nhiều mà chê cũng rất nhiều . Đôi khi là những cụôc chạm tráng nãy lửa trên 4r OS . Nhưng cũng không thể chối cải được là To luôn đứng đầu về doanh số , không thể lý giải rằng người tiêu dùng VN thiếu thông tin để đâm đầu vào mua To được .
    Cá nhân iem khi mua xe cũng cân nhắc rất nhiều hãng chứ không phải là fan của 1 hãng nào. Cuối cùng vợ 2 của em là 1 con Altis . Bọn iem cưới nhau đã hơn 3 năm và sống rất "hạnh phúc" . Nói như vậy cũng không có nghĩa là em hoàn toàn bằng lòng với cô nàng , nhưng với những thông tin trên 4r thì em này không hay ỏng ẹo như các em ở hãng khác .
    Ưu điểm lớn nhất mà em thấy là To rất bền và hoạt động ổn định từ hệ thống điện , điện lạnh , động cơ, tiết kiệm nhiên liệu , thái độ dịch vụ rất chu đáo và chuyên nghiệp . Khoang ngồi rộng rãi . Bảng đồng hồ sáng rất đẹp .
    Khuyết điểm lớn nhất là nội thất khá đơn điệu , võ sơn rất mỏng , do body nhẹ quá nên nên xe không đầm khi chạy trên đường cao tốc , hộp số vào nặng tay , nhất là số lùi . Đèn sau thiết kế xấu , đời sau còn xấu hơn đời trước, khi thắng 1 chùm đèn led sáng lên như sân khấu cải lương . Cách âm ở mức độ trung bình.
    Nhưng nếu đứng ở góc độ kinh doanh thì Altis rất dễ bán mà không bị mất giá nhiều , phù hợp với túi tiền của phần lớn người tiêu thụ , nên cũng là đối tượng chính của các vụ mất xe hơi gần đây.
    Vợ trầy thì có thể lành
    Em trầy thì phải tốn tiền "tút" em

Mua xe ngày
    09-06-2006
    Động cơ OF
    72 mã lực

Bác Adco không dùng cái Avatar bên kia àh?
    Bác đã đọc bài "Những việc cần làm ngay" của bác Thức chưa? Nếu bác làm một bài tương đối kỹ hơn về con Altis của bác thì hay quá.
    VUI VỚI ĐỜI

Bác DGBS-191 đang dừng xe, đi đâu đó Xe máy Biển số OF dành cho đấu giá DGBS-191 10
    Mua xe ngày
    09-06-2006
    Động cơ OF
    52 mã lực

những nhận xét của bác adco tương đối chính xác , em cũng đã chạy Altis hơn 1 năm và thấy rằng rất yên tâm mỗi khi sử dụng , đi xa cũng không phải bận tâm , đúng là trọng lượng của xe hơi nhẹ nên khi chạy tốc độ cao cảm giác bám đường rất kém nhưng bù lại do trọng lượng nhẹ nên xe tăng tốc rất vọt , tiêu thụ nhiên liệu rất thấp (so với những xe có cùng dung tích xi lanh) chạy đường trường chỉ hết trên dưới 6l/100km. chi phí sửa chữa duy nhất trong thời gian em sử dụng là bộ van tiết lưu của máy lạnh phải thay do không đóng mở .

Mua xe ngày
    05-07-2006
    Thường ở
    Từ TP này người đã ra đi
    Động cơ OF
    73 mã lực

@bác hon nhien : rất vui khi gặp lại bác bên này . Vì em mới vào được otofun nên đang còn mò mẫm cách sử dụng 4r . Em sẽ có bài chi tiết về con vợ 2 của em sau . Chúc bác khỏe
    Vợ trầy thì có thể lành

Mua xe ngày
    09-06-2006
    Động cơ OF
    72 mã lực

Thanks bác! Chờ bài của bác.
    VUI VỚI ĐỜI

Mua xe ngày
    11-06-2006
    Thường ở
    Saigon - VN
    Động cơ OF
    0 mã lực

Những nhận định của Bác Adco khá chính xác vì em cũng đang chạy em này đời 2004 VVTi. Rất tiết kiệm xăng và về máy móc thì em hòan toàn hài lòng, riêng phần khung - body thật sự quá nhẹ so với máy 1.8 , chạy nhanh thấy cảm giác bay bay .... Heeee . Cốp sau mỗi lần đóng xuống nghe cái "phạch" và cửa cũng thế nhưng đỡ hơn, nhưng đó là bệnh của mấy em Liên doanh, chứ em đóng cửa chiếc Camry đời 1999 hàng nhập nghe "bụp" sướng tai mà thèm. . .
    NGUYỄN GIA ANH DŨNG (Steven Nguyen)

Mua xe ngày
    23-05-2006
    Động cơ OF
    214 mã lực

Trích dẫn nguyengia viết
    Những nhận định của Bác Adco khá chính xác vì em cũng đang chạy em này đời 2004 VVTi. Rất tiết kiệm xăng và về máy móc thì em hòan toàn hài lòng, riêng phần khung - body thật sự quá nhẹ so với máy 1.8 , chạy nhanh thấy cảm giác bay bay .... Heeee . Cốp sau mỗi lần đóng xuống nghe cái "phạch" và cửa cũng thế nhưng đỡ hơn, nhưng đó là bệnh của mấy em Liên doanh, chứ em đóng cửa chiếc Camry đời 1999 hàng nhập nghe "bụp" sướng tai mà thèm. . .
    Cảm nhận về Altis của Gấu tôi ....cũng vậy.
    Tôi chạy nhiều nhất là CD5 và thứ đến là Altis (xe thằng em). Có lần đóng cốp nghe cái "phạch" ...hết cả hồn.
    Tuy vậy, vì chuyên chạy xe bèo nên khi lên altis phi trên trăm vẫn thấy ngon chán. Chẳng thấy bay tí nào. Hệ thống phanh của nó khá ổn định. Đang phi đạp nhẹ là giảm tốc rất nhanh, tay lái có cảm giác.
    Cách âm kg tốt cho lắm (so với xe cùng loại).
    Các pác nói đúng, đi số nặng hơn hẳn CD5 .

Mua xe ngày
    05-07-2006
    Thường ở
    Từ TP này người đã ra đi
    Động cơ OF
    73 mã lực

@Polar Bear: Ui chào bác Gấu , hân hạnh gặp lại bác . Bài so sánh xăng A92 & A95 của bác bên OS làm nhiều ae quan tâm lắm . "Sự trở lại của CD5" cũng rất ấn tượng với em vì đó là chiếc xe mà lần đầu tiên em được cầm lái . Sau khi bầm dập với mấy chiếc xe Jeep tập lái, khi lên chiếc CD5 em như lạc vào cỏi tiên . Đến giờ dù có dịp ké được các xe ngon hơn nhưng em vẫn chưa quên cảm xúc ban đầu . Chúc bác vui
    Vợ trầy thì có thể lành

Mua xe ngày
    21-05-2006
    Động cơ OF
    417 mã lực

Cảm nhận đầu tiên khi lái con Altis là: thật sự ngạc nhiên về khả năng tăng tốc của nó. Em đã đạp lên 140 mà vẫn không thấy vấn đề gì ( Chắc trước toàn chạy Laceti với Nubira ). Điều hòa rất mát, tiết kiệm nhiên liệu.
    Chỉ có mỗi cái cần số nặng là đi mãi vẫn ko quen được

Bác DGBS-191 đang dừng xe, đi đâu đó Xe máy Biển số OF dành cho đấu giá DGBS-191 10
    Mua xe ngày
    09-06-2006
    Động cơ OF
    52 mã lực

Trích dẫn quangdzung viết
    . Em đã đạp lên 140 mà vẫn không thấy vấn đề gì ( Chắc trước toàn chạy Laceti với Nubira ).
    bác chạy như vậy mà bị bắn là phạt nặng lắm đó ! lần sau chạy cỡ 160 thôi nghe bác !

+ Trả lời
Trang 1 / 7 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối