tư vấn mở xưởng garage oto.

dinhanbk

Xe máy
chào các bác.

em đang có kế hoạch muốn mở 1 garage oto.nhưng hiện giờ em cũng chưa biết chuẩn bị những gì nữa và chi phí khoảng bao nhiêu cho phần thiết bị và dụng cụ
em muốn mở xưởng nhưng không biết nên sắm những dụng cụ nào là cần thiết và vốn của em thì cũng ko có nhiều nên em muốn sắm những cái nào là thực sự cần thiết.
bác nào có kinh nghiệm trong lĩnh vực sữa chữa và bảo trì thì góp ý kiến khuyên bảo cho em cái.(b)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

dinhanbk

Xe máy
hiện giờ mình đang muốn mở cái garage ở pleiku- Gialai nên sẽ ko có ai cạnh tranh với mình hết.các bác cho mình ý kiến nha.
(b)

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
bác nào có kinh nghiệm trong lĩnh vực sữa chữa và bảo trì thì góp ý kiến khuyên bảo cho em cái.
Để tiền đấy mà đầu tư vào chứng bác ạ

ask

Xe đạp
hiện giờ mình đang muốn mở cái garage ở pleiku- Gialai nên sẽ ko có ai cạnh tranh với mình hết.các bác cho mình ý kiến nha.
(b)
Pleiku - Gia lai thì bác chịu khó đầu tư trang thiết bị máy móc hiện đại để sữa chữa chẩn đoán bệnh của các xe hạng sang thì em nghĩ sẽ rất thành công đó bác!xe sang sử dụng công nghệ cao thì nhiều nhưng để chăm sóc cho nó thì gia lai hầu như là chưa có gara nào đủ điều kiện cả(ý kiến của riêng em (b))

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
chào các bác.

em đang có kế hoạch muốn mở 1 garage oto.nhưng hiện giờ em cũng chưa biết chuẩn bị những gì nữa và chi phí khoảng bao nhiêu cho phần thiết bị và dụng cụ
em muốn mở xưởng nhưng không biết nên sắm những dụng cụ nào là cần thiết và vốn của em thì cũng ko có nhiều nên em muốn sắm những cái nào là thực sự cần thiết.
bác nào có kinh nghiệm trong lĩnh vực sữa chữa và bảo trì thì góp ý kiến khuyên bảo cho em cái.(b)
Chào bác,lúc nào có dịp bác qua em đi,cái này phải vừa (b) vừa nói chuyện chứ gõ bàn phím mỏi tay lắm.Theo em việc đầu tiên bác phải chuẩn bị về nhân lực đã bác ạ.
Nếu bác ở Playku,có một số cái em giúp được đấy!Hẹn gặp bác nhé!:41::41::41:

dinhanbk

Xe máy
Chào bác sonrack.
lúc ae mình cùng(b) như thế này thì em thích nhất :21:
hiện giờ em đang trong tphcm bác ở chổ nào vậy.nếu mà trên pleiku thì em sẽ về đó hẹn bác.

dinhanbk

Xe máy
Pleiku - Gia lai thì bác chịu khó đầu tư trang thiết bị máy móc hiện đại để sữa chữa chẩn đoán bệnh của các xe hạng sang thì em nghĩ sẽ rất thành công đó bác!xe sang sử dụng công nghệ cao thì nhiều nhưng để chăm sóc cho nó thì gia lai hầu như là chưa có gara nào đủ điều kiện cả(ý kiến của riêng em (b))
bác nói đúng đó.
về pleiku để làm garage thì phải chuẩn bị thiết bị và thêm mối quan hệ nữa.
trên pleiku cực kì phức tạp.

VW Golf GTI

Xe buýt
Em thấy quan trọng nhất ở garage là thiết kế + mặt bằng.
Để "đi tắt đón đầu" chính sách thì cụ nên làm thêm phần xử lý nước thải.
Dụng cụ garage nào cũng như nhau.
Thợ thì đừng mong thợ thuê, chính tay mình làm + hiểu biết của mình về các dòng xe mới là hút được khách. Trông cậy vào tay nghề thợ thì có ngày sập tiệm.
Cụ làm sao biến garage của cụ thành nơi đào tạo thợ là hay nhất.

dinhanbk

Xe máy
bác cho em hỏi phần xử lý nước thải là sao?
trong phần oto thì đâu có liên quan gì đến phần xử lý nước thải.(b)
nhờ bác chỉ giáo cho em.

VW Golf GTI

Xe buýt
Gara cụ không có hạng mục rửa xe thay dầu ạ (y)

dinhanbk

Xe máy
mình hiểu rồi.
cái vấn đề xử lý nước thải thì ko phải lo.
ở khu vực tây nguyên nó không đòi hỏi giống như tp lớn nên ko phải lo vấn để nước thải ra khu vực công cộng phải qua xử lý.nước thải sẽ thải trực tiếp ra cống luôn và ko ai bắt bẽ mình hết.
thanks(b)

coldwinter

Xe tải
Cho ngày nay, cho ngày mai, cho muôn đời sau cụ ạ

hoc_hoi1992

Đi bộ
chắc tầm 200t hem bác em đang học sửa oto nè chắc 3 năm sao mới dám mơ cái gara !!! ở trên này có ae nào làm thợ mà ko qua trường lớp nào hem ta !!! ý em muốn hỏi là mình làm tự từ rồi lên thợ ý :mad:

dinhanbk

Xe máy
nếu mà có lòng đam mê và chịu học hỏi thì ko vấn đề gì là khó khăn cả.nếu mà có kiến thức cơ bản rồi thêm thực tế thì ok đôi đường.
(b)

guidingstar

Xe tăng
Cụ chủ thớt đã có mường tượng hoặc định hình gì cho gara của mình chưa ạ? Vid dụ như diện tích bao nhiêu m2, bao nhiêu thợ, làm những loại xe gì, và quan trọng nhất là đầutư ban đầu bao nhiêu xèng, nguồn cung cấp phụ tùng và đơn vị bạn nếu gặp pha xương xẩu,... cháu có thể giúp cụ được ít nhiều đấy ợ!(b)

Còn hệ thống xử lý nước thải thì đơn giản lắm cụ ợ, mỗi cái hố tách dầu là xong. Cụ ở SG thì có thể tham khảo ở Honda Kim Thanh hoặc Cộng Hoà:P

guidingstar

Xe tăng
chắc tầm 200t hem bác em đang học sửa oto nè chắc 3 năm sao mới dám mơ cái gara !!! ở trên này có ae nào làm thợ mà ko qua trường lớp nào hem ta !!! ý em muốn hỏi là mình làm tự từ rồi lên thợ ý :mad:
200 tr đủ mở 1 hàng rửa xe chấp nhận được cụ ợ, nếu cụ đang học nghề và sinh năm 92 như ở nick, thì hẹn cụ 7 năm nữa nhá:69:.

dinhanbk

Xe máy
mặt bằng khoảng 120 - 170 m2. garage chủ yếu làm các loại xe hạng nhẹ (dưới 1 tấn ).
vốn thì khoảng 500 xẻng.nguồn phụ tùng thì chủ yếu từ TPHCM.
công việc chính chủ yếu là điện lạnh oto,động cơ oto.thầy thợ thì khoảng 5 người.do chưa cân bằng được đầu xe nên chưa dám nhận thợ nhiều.
mình đang gặp khó khăn là kiếm thằng thợ biết làm để về mình còn học hỏi vì mình ko biết nhiều về động cơ oto.
mong các bác giúp đỡ.(b)

dinhanbk

Xe máy
bác sinh 92 mà đòi 5năm nữa hả?mới tốt nghiệp phổ thông thôi mà đòi ra sớm thế.
bác chịu khó học hỏi thêm tối thiểu 7 năm nữa nếu mà chịu khó học hỏi và mày mò nhiều vào.:^)

guidingstar

Xe tăng
bác sinh 92 mà đòi 5năm nữa hả?mới tốt nghiệp phổ thông thôi mà đòi ra sớm thế.
bác chịu khó học hỏi thêm tối thiểu 7 năm nữa nếu mà chịu khó học hỏi và mày mò nhiều vào.:^)
Hậu sinh khả uý, khó nói trước điều gì cụ ạ! Nhưng @cụ học_hỏi, cụ muốn thành một ông chủ tốt thì đầu tiên nên làm một người thợ tốt đã (vì cụ nói đang học ô tô thì nên thế:41:).
Ngày xưa cháu cũng lắm ý nghĩ hão huyền lắm, nhưng bây h thì cũng thấm tí rồi:102:

VW Golf GTI

Xe buýt
mình hiểu rồi.
cái vấn đề xử lý nước thải thì ko phải lo.
ở khu vực tây nguyên nó không đòi hỏi giống như tp lớn nên ko phải lo vấn để nước thải ra khu vực công cộng phải qua xử lý.nước thải sẽ thải trực tiếp ra cống luôn và ko ai bắt bẽ mình hết.
thanks(b)
:77::77::77: cụ.
Cụ không xây dựng căn bản từ đầu
Đến khi có cạnh tranh
Nó tố nhà chức trách là cụ không xử lý nước thải
Thì cụ lại hỳ hục đập phá đào bới.
Trong lúc đó khách quen của cụ sang hàng "nó" hết.
Cụ muốn làm chủ thì cụ phải là thợ chính.
Làm thợ chính, hiểu biết về máy móc cao hơn thợ thì thợ nó mới không bịp cụ được.
Cụ nói thì nó mới nghe được.
Như truyện cười hồi xưa, lái xe xin sếp 3 người để đi khiêng bugi.
Làm gara khác với các dịch vụ khác ở chỗ ấy.
Không có nghề thì 500tr. cụ mở quán cà phê cho lành.