+ Trả lời
Trang 1 / 4 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 36

Đề mục: Đi đăng kiểm xe sau khi đã quá hạn 1 tháng

Mua xe ngày
    22-06-2009
    Động cơ OF
    0 mã lực

Mặc định Đi đăng kiểm xe sau khi đã quá hạn 1 tháng

Chả là em đi công tác từ tháng 6 đến giờ mới về, trong khi đấy cái xe còi nhà em hết hạn đăng kiểm và bảo hiểm từ ngày 22/7.
    Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi

1/ Tuần sau em đi khám xe thì có gặp khó khăn gì không, nếu theo luật thì bị phạt bao nhiêu ạh. Bác nào có kinh nghiệm chuyện này xin chỉ bảo cho em với.

2/ Nhân tiện em cũng xin hỏi các bác, chỗ em công tác biệt phái có chiếc thể thao celica đời 91 muốn bán, em trông cũng thấy hay hay nên định mua nhưng thấy đăng ký chỉ có 2 chỗ mà xe lắp thêm cả ghế sau, nếu mua chạy ở HN ko biết XXX có hay hỏi thăm và có vấn đề gì không các bác.

Rất mong sự chỉ giáo tận tình của các bác.

Cảm ơn các bác nhiều !

Mua xe ngày
    14-11-2008
    Động cơ OF
    0 mã lực

hì, vote bác trước nhá,
    1 - xe bác quá hạn đăng kiểm thì mấy chú xxx hốt thôi, tùy theo thời gian mà phạt bác, em nghe phạt nặng lắm đấy, còn đi đăng kiểm thì vẫn bình thường bác ạh, em nói đúng nhớ cho em một ly đây
    2 - xe đăng kí 2 chổ mà lắp thêm nữa thì chắc chắn bị phạt, giống như công chức chỉ được phép sinh 2 con đằng này bác cho ra F3 thì thế nào bác cũng bị kỉ luật nặng, thậm chí giáng chức hì hì, bác muốn mua thì nên xem lại giấy tờ cho mấy cái ghế
    tuancaloc đã sửa : 23-08-2009 lúc 11:00
    Hoàng Tuấn 0914.291.498
    ta yêu nhau về Buôn Ma Thuột, ực hà ực hà....

Mua xe ngày
    11-07-2006
    Động cơ OF
    61 mã lực

@1:gặp XXX sẽ bị phạt,còn tại nơi đăng kiểm chả bị phạt gì cả
    @2:tất nhiên nếu XXX kiểm tra thì bác bị phạt rồi

Mua xe ngày
    10-09-2007
    Động cơ OF
    195 mã lực

xe qua han dang kiem 1 thang khong van de gi dau bac oi,hom tuan truoc em moi di dang kiem lai 1 xe qua han 8 thang,chi co dieu khi bac di ra duong,dung den do thi tranh xa may chu XXX ra thoi
    Nhan sắc làm mờ con mắt, phải không cụ Chưa đăng ký nhỉ

Mua xe ngày
    22-06-2009
    Động cơ OF
    0 mã lực

hù.....may quá, vậy là thoát cái vụ mất chi phí cho bên đăng kiểm, cảm ơn các bác nhiều nhé.

Còn vụ xe thể thao 2 chỗ mà lắp thêm ghế em biết là sai luật rồi tuy nhiên muốn hỏi các bác có kinh nghiệm trên thực tế có bị xxx soi nhiều ko ạh, có giống như xe bán tải lắp thêm ghế ko? Nếu bị hỏi thì việc sử phạt và làm luật trên đường có mất nhiều ko ạh ( trong cả hai trường hợp chỉ đi hai người hoặc có trên 2 người trong xe )

Xin được các bác chỉ giáo thêm !

Mua xe ngày
    21-03-2009
    Động cơ OF
    47 mã lực

Bác mang xe đi dán chữ xe đi khám! OK thôi, chứ bác vẫn để bình thường thì xxx sẽ xơi tái tại trận không hóa đơn là 1kg bác nhé!
    Đăng kiểm thì OK, bác chậm đến 1 năm cũng chả sao cả, chỉ mỗi xe bác có đạt được không thôi! Chúc bác vui vẻ!

Kingpin's Avatar
    Bác Kingpin đang dừng xe, đi đâu đó [Tịch thu bằng lái] [Đang chờ quyết định hủy phương tiện] Kingpin 10
    Mua xe ngày
    20-07-2006
    Thường ở
    Hà nội tỉnh Cầu giấy huyện Nghiã đô xã
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trích dẫn ntdz27 viết Nghía cột cây số
    hù.....may quá, vậy là thoát cái vụ mất chi phí cho bên đăng kiểm, cảm ơn các bác nhiều nhé.

Còn vụ xe thể thao 2 chỗ mà lắp thêm ghế em biết là sai luật rồi tuy nhiên muốn hỏi các bác có kinh nghiệm trên thực tế có bị xxx soi nhiều ko ạh, có giống như xe bán tải lắp thêm ghế ko? Nếu bị hỏi thì việc sử phạt và làm luật trên đường có mất nhiều ko ạh ( trong cả hai trường hợp chỉ đi hai người hoặc có trên 2 người trong xe )

Xin được các bác chỉ giáo thêm !
    Celica luôn luôn là 4 ghế 2 cửa mà đăng kiểm của xe chỉ có 2 ghế thì tức là loại xe Mẹ bồng con

Mua xe ngày
    21-07-2009
    Thường ở
    chỗ nào có ái
    Động cơ OF
    35 mã lực

cứ đăng kiểm bình thường chỉ sợ xxx bắt được thì phạt nặng thôi

Mua xe ngày
    22-06-2009
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trích dẫn Kingpin viết Nghía cột cây số
    Celica luôn luôn là 4 ghế 2 cửa mà đăng kiểm của xe chỉ có 2 ghế thì tức là loại xe Mẹ bồng con
    Em không hiểu ý bác, xe mẹ bồng con là thế nào ạh, xin bác giải thích cho em với
    Thanks bác !

Mua xe ngày
    03-12-2008
    Thường ở
    Lan 9/Hải Xồm
    Động cơ OF
    58 mã lực

Em hôm qua đi qua ngã tư phố Huế - Trần khat Chân, quên không thắt dây an toàn chũ xxx nhảy ra,, sau khi hỏi han nhắc nhở,,, dòm vào cái đăng kiểm... phát hiện hộ em là quá mất 5 ngày.... em không mang giấy đăng ký xe mà chỉ có bản phô tô công chứng... nhiều lỗi quá - em lại phải xin tự xử.... thế là mất 5 lít. Em bảo, thôi em đi đổi xe khác (vì đang đi Thanh Hóa) các chú ấy còn cẩn thận tính xem chạy về đâu để đổi xe để còn đề phòng gặp chốt khác... tốt bụng quá

Các bác bẩu, 5 lít với những lỗi trên là nhiều hay ít ạ?

+ Trả lời
Trang 1 / 4 1 2 3 4 CuốiCuối