+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 19

Đề mục: Các cụ cho em hỏi đường đi Thác Bản Giốc - Cao Bằng ạ

Mua xe ngày
    30-01-2009
    Động cơ OF
    41 mã lực

Mặc định Các cụ cho em hỏi đường đi Thác Bản Giốc - Cao Bằng ạ

Các cụ nào có kinh nghiệm đi đường Hà Nội - Cao Bằng cho em hỏi với ạ.
    Gia đình em đang định dự kiến làm tuor Hà Nội - Cao Bằng. Em chưa đi Cao Bằng lần nào nên không biết đường đi có khó không, đi theo đường nào, từ Hà Nội đến Cao Bằng là bao nhiêu km ạ. Trên thác Bản Giốc dịch vụ ăn uống, ngủ nghỉ có khó khăn gì không ạ, đi đường cẩn thận những đoạn nào và đường xá có tốt không ạ
    Cảm ơn các cụ nhiều

Mua xe ngày
    11-02-2009
    Động cơ OF
    38 mã lực

Mua xe ngày
    07-07-2009
    Động cơ OF
    62 mã lực

Trích dẫn CIVIC 30M viết Nghía cột cây số
    Các cụ nào có kinh nghiệm đi đường Hà Nội - Cao Bằng cho em hỏi với ạ.
    Gia đình em đang định dự kiến làm tuor Hà Nội - Cao Bằng. Em chưa đi Cao Bằng lần nào nên không biết đường đi có khó không, đi theo đường nào, từ Hà Nội đến Cao Bằng là bao nhiêu km ạ. Trên thác Bản Giốc dịch vụ ăn uống, ngủ nghỉ có khó khăn gì không ạ, đi đường cẩn thận những đoạn nào và đường xá có tốt không ạ
    Cảm ơn các cụ nhiều
    Cụ đi Cao Bằng. Chạy ra QL3 (nếu cụ mạn Cầu Giấy thì đi cầu Thang Long, chú ý đi đúng biển, còn cụ ở mạn Hoàn Kiếm thì đi cầu CD). QL3 đường đông, dân đi lại tự do cụ nên đi từ tốn theo biển đoạn HN - Thái Nguyên (cụ nhớ cách TP TN khoảng 3km có đường tránh TP TN) cụ rẽ trái theo hướng chỉ dẫn đi Bắc Kạn. Đi hết đường tránh cụ đã ra toi gần Bờ Đậu TN (đoạn này đã cách HN khoảng 100km). QL3 từ đây đường khá ngon và vắng, cảnh tương đối đẹp..tới Chợ Mới cụ nhớ đi theo biển (đoạn này thi thoảng xxx đứng bắn). Qua đoạn này cụ xe ngon có thể chạy tầm hơn ~90km (nhưng cụ lạ đuơng thi nên đi 80km). Tới BK cụ đi đúng biển cho e vì có xxx. Qua BK cụ đóng thêm gân 100k nữa là tới thi xa CB (đoạn này đèo cao vực sâu + cảnh đẹp). Tới TX CB đã là ~300km, cụ nghỉ ngơi rồi hỏi đường đi thác Bản Giốc (đi theo đường Trùng Khánh) đường tương đôi ngon ~90km là cụ tới nơi. Cụ chở gấu và F1 thì nên đi cẩn thận chút, chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ

Mua xe ngày
    14-06-2007
    Động cơ OF
    59 mã lực

Xe 5 chỗ đi được chứ hả bác ,gầm thấp nên phải hỏi trước cho rõ
    Xin cảm ơn
    Aids

Mua xe ngày
    27-08-2008
    Động cơ OF
    44 mã lực

Em xe Getz còn chạy được. Bác yên tâm đi
    Bác vào thớt này của em mờ xem.
    http://www.otofun.net/showthread.php?t=84831
    Cha ông công đức sinh ra rượu
    Con cháu thảo hiền thỏa sức say.

Mua xe ngày
    11-10-2008
    Động cơ OF
    65 mã lực

Bác đi đường Lạng sơn lành hơn. Từ HN, bác đi lên Lạng sơn- đi qua Đồng Đăng rồi rẽ vào lối lên cửa khẩu Tân Thanh. Đây chính là Quốc lộ 4A đi từ LS sang Cao Bằng qua ngã Đông Khê - Thất Khê. Về độ quanh co, đường này cũng chỉ như QL 3, nhưng vắng hơn nhiều, đèo dốc lại ko cao. Tin cập nhật nhất ngày 25/8 là đoạn từ Tràng Định (Đông khê) sang CB đã sửa xong gần như hoàn toàn, đường rất mịn. Xe 4 chỗ có thể đi được.

Khoảng cách HN - LS: 160 km

LS- CB: 120 km

Tổng cộng khoảng 280-300 km (kể cả đi nội thị), chạy bình thường mất khoảng 7 tiếng. So với QL 3 thì đèo dốc ko nguy hiểm bằng, ngoài ra đường thoáng chạy sướng hơn.

Về kinh nghiệm và địa điểm:

- Đoạn HN-LS, có lẽ ko cần phải nhắc.

- Đoạn LS-Cao Bằng: Đi đường bác nhớ kiểm soát tốc độ tốt, nhất là những đoạn cua. Đường vắng nhưng ko vì thế mà chạy nhanh, vì đoạn CB-LS hay có xe téc to, cồng kềnh chạy. Được cái các bác xe téc chạy có đạo đức hơn mấy thằng xe khách và xe tải to.

Về ăn uống ngủ nghỉ:

- Lên đến LS có thể nghỉ và ăn cơm. Hàng cơm chỗ 46 Ngô Quyền ăn rất ngon, đừng ăn ở Mẹt hay đồng mỏ. Qua Thất khê có thể ăn hoặc mua vịt quay khủng.

- Thác bản dốc dịch vụ ko có gì đâu. Bác nên nghỉ ở TX Cao Bằng. Em recommend KS Hương Sen, rất sạch và thoáng vì ở ngay bờ sông, phòng ốc cũng hợp lý. Đừng có dại mà vào mấy cái KS quốc doanh. Ăn uống ở CB cũng ko đa dạng. Có thể ăn ở nhà hàng TQ hay quán Thu tường trong thị xã. Lẩu cá CB ăn cũng ok.
    wildcat74 đã sửa : 27-08-2009 lúc 16:02

Mua xe ngày
    17-08-2007
    Thường ở
    nơi ấy, trên ngọn núi cao.
    Động cơ OF
    82 mã lực

Trích dẫn wildcat74 viết Nghía cột cây số
    Bác đi đường Lạng sơn lành hơn. Từ HN, bác đi lên Lạng sơn- đi qua Đồng Đăng rồi rẽ vào lối lên cửa khẩu Tân Thanh. Đây chính là Quốc lộ 4A đi từ LS sang Cao Bằng qua ngã Đông Khê - Thất Khê. Về độ quanh co, đường này cũng chỉ như QL 3, nhưng vắng hơn nhiều, đèo dốc lại ko cao. Tin cập nhật nhất ngày 25/8 là đoạn từ Tràng Định (Đông khê) sang CB đã sửa xong gần như hoàn toàn, đường rất mịn. Xe 4 chỗ có thể đi được.

Khoảng cách HN - LS: 160 km

LS- CB: 120 km

Tổng cộng khoảng 280-300 km (kể cả đi nội thị), chạy bình thường mất khoảng 7 tiếng. So với QL 3 thì đèo dốc ko nguy hiểm bằng, ngoài ra đường thoáng chạy sướng hơn.

Về kinh nghiệm và địa điểm:

- Đoạn HN-LS, có lẽ ko cần phải nhắc.

- Đoạn LS-Cao Bằng: Đi đường bác nhớ kiểm soát tốc độ tốt, nhất là những đoạn cua. Đường vắng nhưng ko vì thế mà chạy nhanh, vì đoạn CB-LS hay có xe téc to, cồng kềnh chạy. Được cái các bác xe téc chạy có đạo đức hơn mấy thằng xe khách và xe tải to.

Về ăn uống ngủ nghỉ:

- Lên đến LS có thể nghỉ và ăn cơm. Hàng cơm chỗ 46 Ngô Quyền ăn rất ngon, đừng ăn ở Mẹt hay đồng mỏ. Qua Thất khê có thể ăn hoặc mua vịt quay khủng.

- Thác bản dốc dịch vụ ko có gì đâu. Bác nên nghỉ ở TX Cao Bằng. Em recommend KS Hương Sen, rất sạch và thoáng vì ở ngay bờ sông, phòng ốc cũng hợp lý. Đừng có dại mà vào mấy cái KS quốc doanh. Ăn uống ở CB cũng ko đa dạng. Có thể ăn ở nhà hàng TQ hay quán Thu tường trong thị xã. Lẩu cá CB ăn cũng ok.
    Chuổn ạ, trong tháng 7 cháu phải làm hai phát CB, đều đi QL3, về LS,
    Kết luận đi đường LS lành hơn đặc biệt là với cái tin đậm đậm trên kia.
    Nhưng nếu đi gia đình và đi chơi thì cháu lại recommend là đi 1 đường, về 1 đàng thì biết nhều, được ngắm nhều hơn
    Đường CB gần đến LS có một đoạn đường đi bên cạnh vách núi dựng đứng cao mấy chục m, hoành tráng mà cháu đi vào buổi tối, lại cầm lái nên chả ngắm+chụp được, tiếc ơi là tiếc.

Khách sạn Hương Sen rất tốt, giá 250K/phòng 3 người, có chỗ để xe (vỉa hè thôi), nhưng đừng ăn ở đấy nhé, ăn như cơm bình dân mà giá như rét tau giần

Thác Bản Giốc mùa này nhiều nước, rất đẹp, có thể nói là mùa đẹp nhất trong năm, cụ cố gắng sắp xếp leo lên trên đỉnh thác chụp ảnh.

Ngay cạnh thác Bản Giốc là động Ngườm Ngao, rất đáng để đi, động dài, có sông chảy ngầm bên trong, mùa này khả năng được thấy sông chảy ngang động , nhớ chụp ảnh cho Gấu ở chỗ "Bông sen ngược", thấy em hướng dẫn be là không ngắm bông sen ngược chưa được coi là tới Ngườm Ngao.

Lưu ý, nếu đinh ăn ở BG hoặc NN (mà khả năng sẽ phải như vậy) thì nhớ đến đặt luôn, sau đó đi xem+chơi, quay lại ăn là vừa.

Từ thác Bản Giốc về Lạng Sơn có thể đi tắt đi qua đường 207, tiết kiệm được ~40km nhưng yêu cầu xe hai cầu gầm cao nhé, 20Km đường đó, em đi hết 45", gặp tổng cộng 4 người, nhìn thấy 5 ngôi nhà.
    Viking đã sửa : 27-08-2009 lúc 17:01
    Cái gì cũng biết một tí, riêng tí thì biết hai

Mua xe ngày
    31-07-2009
    Động cơ OF
    38 mã lực

Trích dẫn wildcat74 viết Nghía cột cây số
    ......

- Đoạn LS-Cao Bằng: Đi đường bác nhớ kiểm soát tốc độ tốt, nhất là những đoạn cua. Đường vắng nhưng ko vì thế mà chạy nhanh, vì đoạn CB-LS hay có xe téc to, cồng kềnh chạy. Được cái các bác xe téc chạy có đạo đức hơn mấy thằng xe khách và xe tải to.....

.
    Cụ nen đi đoạn này cẩn thận...cũng có đèo cao và vực sâu,cua tay áo rất nhiều.....Đây là đường huyết mạch quân sự mà bé cụ ah...dạo này mới đầu tư nên cũng tạm ổn...Chúc cụ đi an toàn...

Mua xe ngày
    25-10-2008
    Động cơ OF
    51 mã lực

chố đấy đẹp
    Nhà Chưa đăng ký lại lái cái xe đi vòng vòng hứng rượu đấy ah...

Mua xe ngày
    20-07-2009
    Động cơ OF
    33 mã lực

Cảm ơn thông tin của các bác ....

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối