+ Trả lời
Trang 1 / 7 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 63

Đề mục: Đổi bằng lái xe

Mua xe ngày
    13-06-2007
    Động cơ OF
    0 mã lực

Mặc định Đổi bằng lái xe

Chào các bác, lần đầu tiên em tham gia 4room. Xin hỏi các bác là trong thời gian chờ đổi bằng thì theo luật còn được phép lái xe không. Nếu bị xxx hỏi thì chìa giấy hẹn ra có được không a. Thanks các bác trước nhé

Mua xe ngày
    31-05-2006
    Thường ở
    Le bon cafe
    Động cơ OF
    67 mã lực

Em nghĩ là được bác ạ!
    CÒ GIA TRUYỀN
    Chuyên tư vấn thủ tục cấp logo, lập chi hội. Hỗ trợ cửa chạy Mod ... Nhanh gọn, thuận tiện, làm cả Thứ 7 & Chủ Nhật. Đặc biệt: Nhận khôi phục các nick đã bị ban, bị xì hơi, giá cả phải chăng.

Mua xe ngày
    11-06-2007
    Động cơ OF
    0 mã lực

Giấy hẹn có giá trị như giấy thật mà bác, mấy ông ở chỗ em khi nào đi xa còn chơi bài mua giấy phạt, hẹn xx ngày giải quyết => nơi đất khách quê người gặp "chuyện" gì chìa cái giấy ấy ra => hòa. He hé

Mua xe ngày
    13-06-2007
    Động cơ OF
    0 mã lực

Thanks 2 Bác Hachi và cutkit nhé, nhưng em thấy cái giấy hẹn chẳng có nội dung gì chứng minh là mình đang có GPLX hạng D cả, lại còn có mỗi cái dấu giáp lai nữa chứ. Các bác khác xem thế nào cho ý kiến phát nhẩy, chắc phải có bác nào bị rồi chứ. Em seach các kiểu chẳng thấy chỗ nào nói đến vụ này cả. Kiểu này chắc nghỉ việc quá..

Mua xe ngày
    11-06-2007
    Động cơ OF
    0 mã lực

Ờ không được bác ạ, em vừa đi đổi về xong, nó còn ghi "không thay thế GPLX" vì khi nộp hồ sơ họ không thu bằng mà chỉ đối chiếu bản copy rồi trả lại ngay, khi nào đến lấy họ mới thu bằng cũ.

Như vậy, bác vẫn còn bằng cơ mà??

Mua xe ngày
    11-06-2007
    Động cơ OF
    0 mã lực

Bác nào đi đổi bằng lưu ý mấy điểm sau:

- Khi vào phòng, mặt lạnh te, chìa cái bằng cũ ra để cán bộ iếp dân phát cho cái đơn, đừng hỏi gì cả, mang cái đơn ấy về ra phường lấy xác nhận.

- Lại về chỗ cũ, mặt vẫn lạnh te, lấy số thứ tự và ngồi chờ, đừng hỏi han gì cả nó mắng cho nhá, nghiên cứu lại mấy cái bảng to đùng hướng dẫn thủ tục hành chính và kiểm tra lại xem OKie chưa.

- Khi được gọi tên đứng dậy, điềm đạm lao ra đưa hồ sơ, chờ một tí để lấy giấy hẹn, liếc vào cái màn hình computer xem em nó gõ có đúng không nhá, nhất là số má hay lộn tùng phèo lắm đấy.

- Xong phát chuồn thẳng, đúng hẹn đến lấy. của em chưa đến hẹn.

Nói chung thủ tục giờ thoáng phết các bác nhờ, cò kiếc lượn hết rồi, cấm có thấy thằng nào chân co chân duỗi nữa.

À, quên phát là nếu áng chừng số thứ tự của mình còn xa quá thì các bác cứ mạnh dạn bảo em nó cắt cơn đi, alo cho mọi người biết sẽ làm đến số TT bao nhiêu đó, không có em nó bận cứ cho ghi số TT dài dằng dặc rồi chuyển hết sang chiều hoặc ngày hôm sau đới. mà chiều là nó reset đấy.

Mua xe ngày
    06-11-2006
    Động cơ OF
    73 mã lực

bác ơi mình thi ở đâu thì khi đổi bằng mang hồ sơ lên đấy để xin cấp lại hay làm ở đâu cũng được ạ. bằng của em lại thi trên Lào Cai , giờ nếu đến hạn đổi em có thể đổi ở tỉnh khác được ko?
    Nothing's Impossible !!!

Mua xe ngày
    22-05-2006
    Thường ở
    HAN
    Động cơ OF
    63 mã lực

Trích dẫn cut kit viết Nghía cột cây số
    Ờ không được bác ạ, em vừa đi đổi về xong, nó còn ghi "không thay thế GPLX" vì khi nộp hồ sơ họ không thu bằng mà chỉ đối chiếu bản copy rồi trả lại ngay, khi nào đến lấy họ mới thu bằng cũ.

Như vậy, bác vẫn còn bằng cơ mà??

Đúng rồi, họ vẫn để mình cầm cái cũ mà, khi lấy cái mới thì họ cắt góc cái cũ rồi trả lại cho mình
    Lưu ý: nhớ cất cái cũ bị cắt góc cẩn thận, vì nó là một phần của Hồ Sơ gốc cho lần đổi bằng sau đấy bác ạ
    Nói mãi... hiểu ngay!

Mua xe ngày
    24-05-2006
    Thường ở
    Hà Nội
    Động cơ OF
    64 mã lực

Các bác ơi, hôm nay đọc bài này mới nhớ ra! Mhìn cái bằng lái thì giật mình khi chỉ còn vài ngày nữa là hết hạn!
    E vừa đọc qua thủ tục đổi bằng nhưng có 1 số thắc mắc sau đây ạ:
    1/ Sở GTCT HN cấp bằng cho E, vậy thì E phải ra 13 Cao Bá Quát làm thủ tục đúng ko ạ?
    2/ Đơn đề nghị đổi GPLX chỉ cần xác nhận của cơ quan E là được phải ko ạ? Chứ lên Phường ko tiện lắm!
    3/ Giấy khám sức khỏe có thể làm ở đâu là tiện nhất ạ?

Các bác chỉ dẫn cụ thể giúp E với để đỡ phải đi lại nhiều! E cảm ơn bằng Votka ạ!
    SpecX7426 đã sửa : 21-01-2008 lúc 01:15

Mua xe ngày
    24-10-2006
    Thường ở
    chỗ các cụ vẫn gọi em đi nhậu ấy (b)
    Động cơ OF
    86 mã lực

@bác SpecX: chưa hết hạn thì bác cứ đổi bt, quá một vài ngày vẫn được mà, nhưng ko quen thì bị mất tí xiền thôi.
    Bác cầm bằng cũ qua sở GTCC, vào phòng đổi bằng, chìa cái bằng cũ ra để người ta phát cho cái bộ hồ sơ mới. Bác mang hồ sơ về khai (đơn và giấy khám sức khỏe). Đơn thì xin xác nhận của phường (không phải CA Phường bác nhé), giấy khám sức khỏe thì cần phải khám và có xác nhận ở các bệnh viện đa khoa cấp TP trở lên (Thanh Nhàn, Xanh Pôn, Việt Đức...v.v - có danh sách ngay cửa). Bác phô tô hộ khẩu + CMT + Bằng cũ (không cần công chứng). Sau đó cầm toàn bộ giấy tờ (đơn có xác nhận, giấy khám SK, bản sao hộ khẩu + CMT + bằng cũ) cùng với hồ sơ gốc và hộ khẩu + CMT + bằng cũ (để đối chứng) + 2 ảnh 3x4 (giấy khám sức khỏe và đơn cũng nên dán cái ảnh của mình vào bác ợ) lên nộp. Họ sẽ tiếp nhận hồ sơ và cho bác phiếu hẹn (tất nhiên là cả hộ khẩu, CMT và bằng cũ để bác tiếp tục sử dụng, họ chỉ cần bản gốc để đối chứng thôi). Đến ngày hẹn bác vác 30K + giấy hẹn lên là có bằng.
    Lưu ý:
    - Giấy hẹn hẹn buổi sáng thì chỉ lấy được buổi sáng và hẹn buổi chiều thì buổi chiều mới lấy được (kể cả khi ngày mình đi lấy là sau ngày hẹn).
    - Giấy hẹn KHÔNG THAY THẾ ĐƯỢC GIẤY PHÉP LÁI XE. Thường thì họ hẹn sau 7 ngày làm việc sẽ cấp bằng mới. Trong thời gian đó bác vẫn phải xài bằng cũ (nếu chưa hết hạn). Trong trường hợp bằng cũ đã hết hạn mà bác chưa có bằng mới thì giấy hẹn không có giá trị thay thế. Nếu bị XXX tóm thì bác vẫn bị phạt như thường. Cụ thể ví dụ: nếu bằng của bác hết hạn vào ngày 20/01/2008, ngày 18/01/2008 bác mới đi đổi bằng và nhận được giấy hẹn là ngày 29/01/2008 trả bằng (7 ngày không kể thứ 7&CN). Vậy bằng cũ của bác chỉ có thể sử dụng đến hết ngày 20/01. Từ 21/01 - 29/01 nếu bác bị túm thì theo đúng luật bác vẫn bị phạt bác ợ.
    buloonggi đã sửa : 21-01-2008 lúc 01:21
    Bác Chưa đăng ký hôm qua gặp em, em chào mà chả thèm chào nhá, chán thế?

+ Trả lời
Trang 1 / 7 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối