Mù Cang Chải mùa lúa 2009 - Thời tiết đẹp nhất trong vòng nhiều năm qua

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Thực ra có cái tiêu đề này vì em trích lục câu của nhà Dím nói với Thanhnx: "Thằng này xuân ghê, đi lần đầu tiên mà thời tiết quá đẹp, chị đi 10 lần MCC mà chưa lần nào thời tiết đẹp như thế này"(l)(l)(l).

Đương nhiên thời tiết đẹp tất có nhiều ảnh lạ (đẹp hay không thì còn tùy mắt người đánh giá) và đương nhiên là có nhiều ảnh vì người ít thì có 1 máy ảnh, người nhiều như nhà Dím hay Thanhnx thì mỗi người 2 súng khủng với đủ mọi loại ống khác nhau. Nói ngắn gọn, em chụp được khoảng 8GB ảnh.

Chuyến đi thật là may mắn vì chỉ cuối tuần này ở Miền Bắc vẫn còn dư âm của bão, thế mà đúng ngày thứ 7 và chủ nhật ở Mù Cang Chải (không phải là Mù Căng Chải nhé) thời tiết lại tuyệt đẹp, nắng đẹp, trời xanh ngăn ngắt và mây xốp, trắng tinh. Ruộng bậc thang ở Khau Phạ, La Pán Tẩn, Mù Căng Chải hay Tú Lệ đẹp đến rùng mình. Thi thoảng những trận gió làm mây mù bay để lộ ông mặt giời chiếu những tia nắng chạy từ đầu này tới đầu kia của bạt ngàn ruộng bậc thang đủ màu lại như nhuộm thêm sắc cho chúng.

Đám dân du lịch OF máu mê chụp ảnh, máu mê ngắm cảnh cứ đi xe 2 phút lại dừng lại 10 phút để ngắm cảnh, để chụp choạch, để kêu lên những câu đầy cảm thán "mk, sao mà cảnh đẹp thế, đẹp đến nao lòng".

Cũng chỉ tuần trước thôi, đội Lang Bạt do cụ Phích dẫn đầu đi Mù Cang Chải gặp phải trời mưa gió, giờ nghe anh em của chuyến này ca ngợi, cụ Phích không kiềm chế được liền chạy ngay từ Hà Nội lên để chiêm ngưỡng.

Đợt này đi tính ra là 5 xe với phần lớn trong đoàn đi theo lời kêu gọi của Chủ tịch hội Matxa OF (cụ NghienOTO) và một số đi cùng ngày sau đó ghép chung đoàn đi cho vui (vợ chồng em chẳng hạn). Kết cục là hội Matxa chỉ có mỗi cụ Nghiện là đi Matxa, nhưng đi lên đến nơi giao lưu được 1 buổi tối là cụ đi riêng và hôm sau cụ lại về trước.

Mở đầu thế là đủ dài dòng rồi, tóm tắt cung đường 1 chút:

Chiều đi:
Hà Nội - Sơn Tây - Trung Hà - Cổ Tiết (QL32) - Thanh Sơn - Thu Cúc - Văn Chấn - Nghĩa Lộ (ngủ đêm tại Nghĩa Lộ) - La Pán Tẩn, Tú Lệ, Khau Phạ, Ngã Ba Kim - Mù Cang Chải - Ngã Ba Kim (ngủ tại đây vì MCC hết chỗ nghỉ). Cung này có chặng HN - Nghĩa Lộ 190km; Nghĩa Lộ - MCC 100km

Chiều về:
Ngã Ba Kim - MCC - Nghĩa Lộ (ăn trưa, các món rắn) - Văn Chấn - Thu Cúc - Thanh Sơn - Cổ Tiết - Trung Hà - Sơn Tây - Hà Nội

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Ảnh đâu? Ảnh đâu?... :77:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Huhu... sao mà nó đẹp thế cụ ơi... lại phải đợi đến năm sau mới đi được... hic...

nghienOTO

Xe tăng
Bá cáo các cụ là AE đã về tới nơi an toàn, chuyến đi mỹ mãn chưa từng có, thật thương thay cho các cụ cắn lẻ tuần trước và bận không đi được, AE chuyến này được Cô thương nên mọi việc như ý.

Cũng rất vui được các cụ bô lão và OF hưởng ứng nên đoàn tuy không hẹn mà lại gặp nhau rất vui nào cụ Sơn Bọ đi tiền trạm, LT Khuê, M Xí Xọn, Giao thông vvvvv.

Chương trình hội Mát xa có bô lão nghệ sĩ nên các cụ có lịch trình rất cụ thể, tiếc là AE hôi Mát xa ko theo được, lần đầu thông cảm nhưng chi hội E vẫn tiến hành kiểm điểm ngày mai.

Phím các cụ là mấy cái ảnh trên là loại dở nhất mà AE có đc, E thề đới, đề nghị cụ Giao thông thật thà đưa ảnh đẹp hơn , các cụ khác ko găm hàng nhé .

Haha Chúc mừng các cụ các mợ đi an toàn. Lúc về E gặp vụ 2 xe khách đâm nhau trên quốc lộ 2, chết nhiều người lắm, phải đi vào xóm mới về đc HN, có ảnh nhưng ghê rợn quá nên mạn phép ko đưa lên đây ợ. Còn ảnh của hội Mát xa mới các cụ sang thăm thớt Mát xa Cờ lúp ợ. E nói lắm rùi thôi xin hết ợ , mai mới tiếp đc, mệt quá say quá :41::41::41::41::41:(b)(b)(b)(b)

Chỉnh sửa cuối:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Huhu... sao mà nó đẹp thế cụ ơi... lại phải đợi đến năm sau mới đi được... hic...
Tại sao lại phải đợi nhỉ? Như mợ Dím đi 10 lần mới được 1 lần thời tiết đẹp, cảnh đẹp như lần này. Cụ lên luôn chắc là vẫn kịp.

Chỗ này ở đâu thế mợ Thông ơi, cảnh hay quá (l)
Chỗ này ở Đèo Khau Phạ, nắng chiều chiếu xuống, đẹp dã man.(l)(l)(l)

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

focus_S

Xe điện
Chúc mừng các bác đi MCC đã về. Đang đợi xem nhiều ảnh đẹp của các bác.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Tại sao lại phải đợi nhỉ? Như mợ Dím đi 10 lần mới được 1 lần thời tiết đẹp, cảnh đẹp như lần này. Cụ lên luôn chắc là vẫn kịp.
Em bị dính lịch phải chuẩn bị hội nghị của cơ quan, đầu tuần vào phải đi công tác 2 tuần liền nên coi như tịt mất mùa lúa năm nay rồi. Chứ không thì em cũng đã đi cùng các cụ rồi... hic...

SjeuXeHg

Xe buýt
nhà em save rồi cụ xóa đi đừng cho ông nào nữa :)), vui tí thôi thực sự cảm ơn cụ ảnh đẹp quá em xin để mai em in ra em treo trong nhà

DON COI

Xe tải
Mợ Thông mải chơi quá :21::21::21:, đi chơi suốt ngày, ước gì em cũng đi được như thế :)):)):)). phọt tiếp đi Mợ, ảnh đẹp quá

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

mệt nhoài xen lẫn hạnh phúc khi đc rượt đuổi mặt trời :P

@nghienoto: Đừng thưong hại mấy ông đi tuần mưa trứoc đó vì mỗi tuần đều có 1 cái hay riêng mà tuần vửa rồi ông không có đựoc đâu :21: Là người đi liền cả 2 tuần tôi biết điều đó mà. Sao lúc về lại theo đường Yên bái à mà tắc đường. Tôi dậy từ 4am chạy thẳng về HN là 10am sáng chủ nhật.
@Giaothong: Tuần vừa rồi em còn lên trứoc để đón các bác sẵn từ Tú lệ cơ chứ không phải hôm sau mới lên đâu ,:21: Tiếc là không đi xe gầm cao nên không vào đựoc bản như các bác. Bao diêm ngon quá nhỉ .