Giúp em, vị trí số khung số máy của Kia Morning!?

qazwsx

Đi bộ
Bác nào biết vui lòng chỉ giúp em vị trí số khung và số máy của Kia Morning model 2010 với!Xe em mới lấy cũng là xe đầu tay nên còn gà.Hôm nay rảnh em mở Capo xem sơ qua nhưng không thấy đâu cả ạ.Chân thành cám ơn!

be96

Xe đạp
Khó thấy lắm bác ạ,cà số khung số máy KM10 em gọi thợ bác ạ,cho nhanh!

flat

Xe buýt
Đố bác cà được số xe KM đấy :21:, hồi trước đăng ký xe của vợ, cay cú do vợ bảo "Anh là đàn ông trụ cột mà cà số không xong à !", thế là mở cataloge, hì hục cả buổi sáng - cuối cùng ..... gọi bro CAVALI - phục vụ tận nơi, tại nhà, đầy đủ đồ nghề (gương soi, dầu, hồ dán, đèn soi ắc quy, mấy loại bút chì....) mà cũng mất non nửa tiếng mới được 2 bộ.

Giá dịch vụ của Cava là rất hợp lý, tóm lại không nên tự làm bác ạ :21:

Grandtouring

Xe điện
Số khung: Cụ mở cánh lái, thấy một cái card màu đen nó dán ở mép thành xe ngay dưới lỗ khóa, có một hàng chữ lẫn số. Đấy là số khung.
Số máy: Cụ mở nắp Capo, nhìn vào trong có dán một băng giấy trắng chữ đen (có thể bóc ra được). Đấy là số máy.
Sáng nay em cũng hỏi câu này mờ :21::21::21:

hajinbk

Xe tăng
Số khung: Cụ mở cánh lái, thấy một cái card màu đen nó dán ở mép thành xe ngay dưới lỗ khóa, có một hàng chữ lẫn số. Đấy là số khung.
Số máy: Cụ mở nắp Capo, nhìn vào trong có dán một băng giấy trắng chữ đen (có thể bóc ra được). Đấy là số máy.
Sáng nay em cũng hỏi câu này mờ :21::21::21:
Số của Bác chỉ "nhìn" được thôi, không "cà" được:69:

flat

Xe buýt
Kể cũng không khó lắm đâu kụ ạ. Có bác "Hiếu Béo" đang đợi là em cà được hết :))
Khỉ thật, hôm đấy tớ có cả bác "DAB - bom 3000ml nhập" - lạnh toát đứng chờ mà còn chịu cơ :102:.
Cái số khung con KM này thì trị được, còn số máy của nó lại nằm ngược - quay xuống sàn - nhà mình không có cầu xe nên đếch làm gì được. Thấy Bro cavali dùng gương soi- dầu lau sạch - dán dính giấy vào máy - cà số qua mảnh gương - cũng toát mồ hôi - tay tý bỏng mấy phát - mới được.... nên tớ chả dại nữa (không quảng cáo cho cavali đâu nhé - nhưng việc bro ấy phi hơn chục km đến tận nhà - hì hục nửa tiếng - uống mỗi cốc nước lọc - em xin 100 - xong - cá nhân mình đánh giá là quá ok).:^)

harrynh

Xe điện
Đố bác cà được số xe KM đấy :21:, hồi trước đăng ký xe của vợ, cay cú do vợ bảo "Anh là đàn ông trụ cột mà cà số không xong à !", thế là mở cataloge, hì hục cả buổi sáng - cuối cùng ..... gọi bro CAVALI - phục vụ tận nơi, tại nhà, đầy đủ đồ nghề (gương soi, dầu, hồ dán, đèn soi ắc quy, mấy loại bút chì....) mà cũng mất non nửa tiếng mới được 2 bộ.

CHo em so dt cu Cava voi ạ, cam on bác

harrynh

Xe điện
khe khe, xe em dung ten cty, tien bien mat co 150 ngan, suong qua

waa

Xe tải
Bác nào biết vui lòng chỉ giúp em vị trí số khung và số máy của Kia Morning model 2010 với!Xe em mới lấy cũng là xe đầu tay nên còn gà.Hôm nay rảnh em mở Capo xem sơ qua nhưng không thấy đâu cả ạ.Chân thành cám ơn!
Hi hi, em mới làm 2 bộ đây, nhưng đem vào đại lý Trường Hải, lì xì chú thợ 50 nghìn , sau 20 phút là xong . Chú ấy sẵn đồ nghề cà số, thông thuộc vị trí , làm nhanh lắm , nhưng em thấy chú tháo cái bô air và bộ chia điện ( nơi có 4 đầu dây chạy đến 4 bu gi ) rồi mới cà được số máy , tháo đâu chừng 7,8 con vít , nhưng phải có đồ nghề của hãng mới mau được, giờ cho em 1 ngày và 500 nghìn em cũng pó tay ... em thấy chú có cái cà số độ chế bằng 1 đoạn kẽm gấp khúc zic zắc , để vào là đúng vị trí số máy ngay, không phải chổng ngược đầu, dùng kính chi cả .

Đậu đại ka

Xe buýt
Hi hi, em mới làm 2 bộ đây, nhưng đem vào đại lý Trường Hải, lì xì chú thợ 50 nghìn , sau 20 phút là xong . Chú ấy sẵn đồ nghề cà số, thông thuộc vị trí , làm nhanh lắm , nhưng em thấy chú tháo cái bô air và bộ chia điện ( nơi có 4 đầu dây chạy đến 4 bu gi ) rồi mới cà được số máy , tháo đâu chừng 7,8 con vít , nhưng phải có đồ nghề của hãng mới mau được, giờ cho em 1 ngày và 500 nghìn em cũng pó tay ... em thấy chú có cái cà số độ chế bằng 1 đoạn kẽm gấp khúc zic zắc , để vào là đúng vị trí số máy ngay, không phải chổng ngược đầu, dùng kính chi cả .
2 bộ của em là người nhà cụ cava cà cũng chỉ 20' mà chẳng phải tháo cái gì. Chỉ cần bút chì + gương là ok. Dùng gương mà cụ ngại hơn tháo này tháo kia thì :77: cụ.

VietlinkJSC

[Tịch thu bằng lái]
đúng vậy khong nên tháo gì cả vì lắp nhầm vào là hỏng ngay, có 1 bác đã bị hỏng IC nạp khi thợ tháo ắc quy để cà số khung rồi mà
to bác harry: chúc mừng nhé, biển xe có đẹp không ah?

harrynh

Xe điện
em lười đã đi đăng ký đâu, khéo chiều nay chạy đi để CN đi khao xe.

harrynh

Xe điện
Thứ 7 bên đăng kiểm có làm việc ko các bác nhỉ

OmegaO9

Xe container
Người OF
Thợ của THA CO mà mất đến 20 phút mới cà được số máy( ko nói đến số khung vì nó quá đơn giản ) thì quá kém , lại còn tháo lọc gió hay bộ chia điện :21: , em chưa thấy ở đâu cà số máy morning lâu đến vậy, trừ khi xe cụ nổ máy quá lâu nên nóng quá mà không "đút tay" vào để cả được, không tin cụ ra chỗ đăng ký 1234 đường Láng,hay các chỗ khác, cho cò 100k , 5 phút là xong ngay (y)

demen2003

Xe tăng
Các cụ cảnh giác là trong hãng rất hay lấy giấy dạng giấy fax nhiệt để cà số cho nhanh và dễ hiện. Nhưng khi đi đăng ký CA họ ko chấp nhận vì nói giấy này sẽ bay hết số, tôi đã bị rồi lại phải mất 100k để cà lại. Mà nhân đây cũng xin hỏi các cụ sao ở VN ta lại có kiểu lưu số như vậy nhỉ họ ko tin vào giấy tờ thì phải, tôi thấy ít nhất 1 bộ hồ sơ là đã có 2 loại giấy ghi đủ số máy+số khung rồi, ngay cả tem trên xe cũng ghi quá rõ luôn...

chuot_tui_86

Xe đạp
Mấy cái vụ cà này cũng phức tạp phết cụ ah. Hum trc em cà con laxeti nhìn rõ số khung số máy mà mất gần buổi sáng mới lấy đc 3 bộ.Hic.Mọi người bảo con này là cà gần như dễ nhất Lần đầu làm nên thử múa rìu qua mắt thợ xem sao.Ai dè...nhưng dù sao cũng đã biết cà. He he(b)

thuhuyen185

Xe máy

bác ơi cho e xin sdt của bác CAVE với ạ , e cũng đang có nhu cầu cà con cerato TH thank bác (b)