Chi hội VITARA mông má và độ đẹo

Thời gian gần đây, iêm thường xuyên nhận được đt/pm/sms yêu cầu tư vấn về bơm xăng, iêm đều fw ra chợ giời với lời nhắn là khi mua nhớ đi sâu vào chợ mua thêm cái giắc cắm cho nó chuẩn tắc, nhân hum nay rảnh, iêm đưa lên đây cho các bác dễ hình dung.

Rằng Ô La Gin, bơm xăng VIT nó dư lày:

Các bác có thể thấy dây nguồn chạy trực tiếp từ bơm xăng (1) nối lên hai cọc điện ở đỉnh bình xăng (2).

Thế dưng mà bơm xăng chợ giời nó hơi khác tí, nó có hai chân đồng ở trên đầu bơm, thế nên cần 1 cái giắc cắm thật chuẩn, thật chắc chắn để căm vào đó, kẻo nó move thì khác chi bật diêm xem xăng còn hay hết, sau khi cắm giắc vào nó sẽ ra như thế nì:

Vậy là các bác tưởng tượng được cái giắc rồi nhé, đầu kia của dây thì lại nối vào hai cọc điện ở đỉnh bình xăng, nhớ làm thêm hai con long đen cho chặt, long đen chống rung (long đen vênh) thì đương nhiên phải có, lấy luôn hai cái cũ.
Cứ cầm cái bơm đi sâu vào chợ tí, chỗ mấy hàng bán dâu giắc, đưa họ cái bơm là họ đưa cái giắc, 30K.
Cụ Viking cho hỏi tại sao điện chạy từ ắc quy vào bình xăng, vòng vo ở motor một hồi sinh ra lực quay, từ đoạn vào bình đến đoạn chui ra qua bao nhiêu công đoạn có thể mô ve được sao chưa có xe nào nổ bình xăng do tia lửa điện nhỉ? Trộm vía hỏi thế thôi chứ em không mong nó xảy ra đâu.

Viking

Xe điện
Cụ Viking cho hỏi tại sao điện chạy từ ắc quy vào bình xăng, vòng vo ở motor một hồi sinh ra lực quay, từ đoạn vào bình đến đoạn chui ra qua bao nhiêu công đoạn có thể mô ve được sao chưa có xe nào nổ bình xăng do tia lửa điện nhỉ? Trộm vía hỏi thế thôi chứ em không mong nó xảy ra đâu.
Bên trên cháu chém gió cho nguy hiểm thôi chứ trên thực tế, bình xăng không dễ kabum như thế ạ.
Để cháy và duy trì được sự cháy thì cần 3 thứ: Nguồn cháy, chất cháy và Ô xi.
Trong bình xăng, chất cháy thì đương nhiên đầy
Nguồn cháy??? Motor máy bơm là loại DC, về lý sẽ sinh tia lửa.
Nhưng thực tế, xăng luôn luôn hóa hơi và đấy hết ô xi (nếu có) ra ngoài.
Không có ô xi, không có tia lửa điện.
Không có ô xi, thì không có ô xi :D :D
Tam giác của sự cháy thiếu mất hai yếu tố
Vậy nên anh em ta cứ yên tâm kéo chăn ngủ kỹ =)) =)) =))

Thế dưng khi nào bình xăng cạn kiệt, cạn kiệt, cạn kiệt ... hé hé... ấy là lúc sẽ có khả năng xảy ra ka..boom..

VIT37V

Xe đạp
Thời gian gần đây, iêm thường xuyên nhận được đt/pm/sms yêu cầu tư vấn về bơm xăng, iêm đều fw ra chợ giời với lời nhắn là khi mua nhớ đi sâu vào chợ mua thêm cái giắc cắm cho nó chuẩn tắc, nhân hum nay rảnh, iêm đưa lên đây cho các bác dễ hình dung.

Rằng Ô La Gin, bơm xăng VIT nó dư lày:

Các bác có thể thấy dây nguồn chạy trực tiếp từ bơm xăng (1) nối lên hai cọc điện ở đỉnh bình xăng (2).

Thế dưng mà bơm xăng chợ giời nó hơi khác tí, nó có hai chân đồng ở trên đầu bơm, thế nên cần 1 cái giắc cắm thật chuẩn, thật chắc chắn để căm vào đó, kẻo nó move thì khác chi bật diêm xem xăng còn hay hết, sau khi cắm giắc vào nó sẽ ra như thế nì:

Vậy là các bác tưởng tượng được cái giắc rồi nhé, đầu kia của dây thì lại nối vào hai cọc điện ở đỉnh bình xăng, nhớ làm thêm hai con long đen cho chặt, long đen chống rung (long đen vênh) thì đương nhiên phải có, lấy luôn hai cái cũ.
Cứ cầm cái bơm đi sâu vào chợ tí, chỗ mấy hàng bán dâu giắc, đưa họ cái bơm là họ đưa cái giắc, 30K.
Cụ hướng dẫn quá rõ ràng, nhà cháu nhìn phát hiểu liền ... thank Cụ nhé.

DeMen

Xe đạp
Hi Ha Ho; Chào các cụ, các cụ mừng cho em nhé, em chính thức làm chồng 1 em vịt, đời 2004, hom nay đã xong thủ thục với nhà nước, được phát cho cái biển kiểm soát 29A - 443.19. Em vịt của em đã chạy được tròn 7 vạn (có chú Nghĩa Su Quý Hạnh bảo đảm), vậy kính mời các cụ trước là mừng cho em, sau là vào chém em thật lực giúp em khôn ra với ạ, em vẫn còn ngu ngơ lắm...... ;)) . Kính các cụ !!!

nddu

Xe buýt
Hi Ha Ho; Chào các cụ, các cụ mừng cho em nhé, em chính thức làm chồng 1 em vịt, đời 2004, hom nay đã xong thủ thục với nhà nước, được phát cho cái biển kiểm soát 29A - 443.19. Em vịt của em đã chạy được tròn 7 vạn (có chú Nghĩa Su Quý Hạnh bảo đảm), vậy kính mời các cụ trước là mừng cho em, sau là vào chém em thật lực giúp em khôn ra với ạ, em vẫn còn ngu ngơ lắm...... ;)) . Kính các cụ !!!
Ối giời, thảo nào chiều nay, cháu chả tìm được cụ Nghĩa.

Chúc mừng cụ nhé, mà co phải cụ cưới con Vịt ngoại màu ghi ko thế?

Báo cáo các cụ cháu đã chế xong giá nóc, rất gọn nhẹ nhưng có thể tải cả trăm kg, người chèo lên đứng vô tư.

Viking

Xe điện
Xe em lúc mới nổ máy:

Vòng tua: 952 RPM
Điện áp accu: 12.34 V
Oánh lửa: sớm 13 độ BTDC
Nhiệt độ nước làm mát: 33 độ C
......
vưn vưn và vưn vưn
Dưng mà iêm phải tắt máy đi kẻo 11h đêm nổ máy ầm ầm trong gara Gấu nó cào. Hi vọng với sự giúp đỡ của bạn này thì anh em ta xử tận gốc vụ tụt vòng tua.

Hic
Iêm thấy iêm nguy hiểm quá.

Chỉnh sửa cuối:

viper2007

Xe điện
viking i love u
bác quá nguy hiểm, hay mai em qua trích xe em luôn nhỉ

tptitoe

Xe tăng
Chủ nhật lại hội thảo để tiếp cận đồ chơi "Em yêu khoa học" đ....ê!!!

VLOLVN

Xe tải
Biển quen quen, hình như xe để ở Nam Thành Công, đằng sau quán bia 47 Nguyên Hồng, đúng không cụ dế. Chiều tối hôm kia, em thấy 1 mợ cưỡi em nó loanh quanh vườn hoa khu đó, e về bảo gấu nhà em: em thấy chưa, con gái còn đi vịt, mà em cứ không thích vịt. Chả là, em muốn làm thành viên của vit club nhưng chưa thuyết fuc đc gấu. Chúc mừng cụ dế nhá

quocanhpack

Xe tăng
Xe em lúc mới nổ máy:

Vòng tua: 952 RPM
Điện áp accu: 12.34 V
Oánh lửa: sớm 13 độ BTDC
Nhiệt độ nước làm mát: 33 độ C
......
vưn vưn và vưn vưn
Dưng mà iêm phải tắt máy đi kẻo 11h đêm nổ máy ầm ầm trong gara Gấu nó cào. Hi vọng với sự giúp đỡ của bạn này thì anh em ta xử tận gốc vụ tụt vòng tua.

Hic
Iêm thấy iêm nguy hiểm quá.
Quá nguy hiểm nên Chủ Nhật này lão cho em hưởng cái nguy hiểm của lão tí ti nhé.

viper2007

Xe điện
@Viking
bác lấy nguồn ở đâu mà nó báo 12.5V thế, giả sử mình lấy nguồn từ vỏ động cơ - lấy mass thì trường hợp tiếp mass lên động cơ ko tốt nó có hiển thị trên bảng kết quả ko

Viking

Xe điện
@Viking
bác lấy nguồn ở đâu mà nó báo 12.5V thế, giả sử mình lấy nguồn từ vỏ động cơ - lấy mass thì trường hợp tiếp mass lên động cơ ko tốt nó có hiển thị trên bảng kết quả ko
Tất cả thông tin đều do ECU cung cấp, điện áp này là điện áp cung cấp cho ECU, còn ở các nguồn khác thì ECU...không biết :P

Hai Nguyen

Xe điện
Lão VK này nguy hiểm thật, lão kết nối thế nào vào Com3 thế,

Send cho em cái soft đê

Viking

Xe điện
Lão VK này nguy hiểm thật, lão kết nối thế nào vào Com3 thế,

Send cho em cái soft đê
Iêm nối bằng cái nì mụ ạ:

Cắm vào thì nó như thế nì:

Soft thì nó ợ đây.

Nhưng xe của mụ là Ếch kếp, có ODBII rồi thì đầy soft pờ rồ mà???? Hay là mụ support sau bán hàng đấy :P :P :P