+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 17

Đề mục: Hỏi đường đi từ Hà Nội đến Hồ Đại Lải

Mua xe ngày
    12-04-2009
    Động cơ OF
    33 mã lực

Mặc định Hỏi đường đi từ Hà Nội đến Hồ Đại Lải

Em định đi từ Hà Nội đến Hồ Đại Lải theo kiểu sáng đi chiều về. Các bác có thể chỉ giúp em đường đi và ở Hồ Đại Lải ăn gì chơi gì?

Mua xe ngày
    28-07-2008
    Động cơ OF
    46 mã lực

Đường đi: bác đi đường Vĩnh Phúc, khi gần đến trạm thu phí 1 chiều cách khoảng 500m thấy cái biển chỉ đi trường cao đẳng Công Nghiệp thì rẽ vào (đường này là đường làng), chạy thẳng đường làng đấy (cứ đường to mà đi) đến khi có đường cắt ngang thì đó là đường bình thường đi Đại Lải, thì bác rẽ phải...
    Ăn: thì em nghe nói bây giờ có quán thịt trâu trên đó nổi tiếng lắm, toàn 29-30 lên ăn thôi
    chơi: ngoài tắm hồ ra thì có cái dịch vụ đi thuyền ra đảo gì gì ý em không nhớ rõ, lâu lắm rồi em không lên chơi, có lần lên gần nhất cách đây mấy tháng chỉ đưa người nhà lên rồi về ngay.
    mr_limo đã sửa : 29-09-2009 lúc 21:29
    Em bán Camry LE 2.5L 2009, form 2010, 5.8 vạn miles, tên cty gia đình giá 1ti70triệu. Lh 090.242.5858

Mua xe ngày
    12-04-2009
    Động cơ OF
    33 mã lực

Bác limo có thể chỉ dẫn em cụ thể hơn được không? Trạm thu phí này nằm trên đường cao tốc từ cầu Thăng Long đi đến Nội Bài à? Rẽ trái hay rẽ phải khi đến gần trạm này?

Mua xe ngày
    17-06-2008
    Động cơ OF
    69 mã lực

Bác limo chỉ rõ ràng rồi đới. Bác chủ thớt đi đường NB-TL, qua trạm thu phí một đoạn ngắn thì rẽ trái, theo đường đi Vĩnh Phúc, sau đó như trên...
    Ở đó hình như chỉ có mỗi quán tròn thôi, ăn thì hình như có mỗi đặc sản thịt trâu, còn chơi thì hình như cũng chỉ có chỗ đó, em không rõ lắm nhưng nghe nói là cũng thường
    Có gì thuộc về con người (mà) còn xa lạ với ta...

Mua xe ngày
    11-02-2009
    Thường ở
    Lext Bo Ho
    Động cơ OF
    60 mã lực

Cụ đi thế này nhé
    Từ cầu Thăng Long thẳng tiến Nội Bài
    Qua trạm soát vé, chui qua cầu vượt (đoạn này chú ý xxx về xi nhan và làn đường nhé) trên đường cao tốc thì cụ rẽ trái đi Phúc Yên
    Tiếp theo cụ sẽ gặp một cái trạm thu phí nữa, mua vé rồi chuyển bánh khoảng 500 sẽ rẽ phải, rẽ trước khi tới cầu vượt đường sắt
    Đi vào đó thì cứ đi thẳng, đến ngã ba to thì rẽ phải tiếp đi thẳng tiếp là vào đến Đại Lải
    Ở đâu có thịt trâu, gà quay, cá
    Giải trí có bơi thuyền và tắm
    Khi về thì quay lại đường là vè đến nhà
    Lại đi bộ

Mua xe ngày
    17-02-2008
    Động cơ OF
    67 mã lực

nghe nói trên đó toàn các cháu dưới 16 tuổi, chả hiểu bác hỏi chơi gì, thử đến nơi rồi hỏi các cháu ấy xem có tư vấn được cho bác không
    Chuẩn bị 50K tiền vé cầu đường, ghét nhất khoản vớ vỉn này, đi có tẹo đường mà 2 trạm thu phí.
    Anh bóp cổ em ai lớp viu
    Em ngoảnh cổ lại nâu thanh kiu

Mua xe ngày
    12-04-2009
    Động cơ OF
    33 mã lực

He he, em mang bạn gái theo để dùng bác ạ.

Mua xe ngày
    24-04-2008
    Động cơ OF
    103 mã lực

Trích dẫn analysis viết Nghía cột cây số
    He he, em mang bạn gái theo để dùng bác ạ.
    Dư vầy thì cần j mất công lên đó, cứ qua Chương Dương 1 đoạn, trái phải tùy thik, sáng đi chiều về cũng đẹp cả đôi bên

Mua xe ngày
    09-07-2009
    Động cơ OF
    33 mã lực

Chúc bác vui vẻ
    Đường xa xe tốt xăng đầy
    Có em bên cạnh tháng ngày vi vu...
    Người quân tử ra đường nép vào tường mà đi.

Mua xe ngày
    17-12-2008
    Động cơ OF
    37 mã lực

Các bác đi Đại Lải thì nên đi đường tắt qua Minh Trí (đừng đi đến Phúc Yên) đi đường này qua làng nhưng ngắn hơn được khoảng 5km, đỡ được 1 trạm thu phí 15.000đ.
    Đường như thế này:
    HN - Cầu Thăng Long - Qua trạm thu phí Thăng Long - đến ngã tư giao với QL 2 - Rẽ trái đi Quốc lộ 2 khoảng 3 km - nhìn bên tay trái có biển chỉ vào Trường ĐH Sư Phạm và Trường CĐ công nghiệp thì rẽ phải -Đoạn này là đường làng các bác đi cẩn thận (<40km) - Cứ đi thẳng không rẽ đâu khoảng 7 km thì qua cầu sẽ có 1 đường rẽ trái đi vào Thị trấn Xuân Hoà (nhà em ở đây), rẽ phải đi tiếp 4km là đến Hồ Đại Lải. Tổng cộng từ nhà em, Thái Hà đến Đại lại là 43 km.

ăn chơi:
    ăn: Bác nên ra Xuân Hoà ăn ở quán thịt Trâu, ăn trong hồ không ngon.
    Chơi: mùa này tắm hơi rét, bác nên thuê thuyền ra đảo chơi, Nhà nghỉ ở đây rẻ, dịch vụ có từ A đến Z....

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối