+ Trả lời
Trang 1 / 51 1 2 3 4 5 11 ... CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 507

Đề mục: Hướng dẫn sử dụng và bảo trì bảo dưỡng xe Lacetti nhập

Mua xe ngày
    05-09-2009
    Thường ở
    Nuce-ibst
    Động cơ OF
    42 mã lực

Mặc định Hướng dẫn sử dụng và bảo trì bảo dưỡng xe Lacetti nhập

Em chào toàn thể các bác đi xe Lacetti nhập từ Hàn. Em cũng đi xe này mà không có bản hướng dẫn sử dụng thành ra nhiều khi không rõ mà option thì nhiều toàn nghe nhạc hiệu đoán chương trình, thành ra em mở topic này ra mong muốn các Bác đã có kinh nghiệm chỉ giáo cho, cũng như kiếm cho bản hướng dẫn sử dụng, các kinh nghiệm sửa chữa bảo dưỡng, vận hành Độ xe này cho em cũng như các fun của otofun. Cảm ơn nhiều.
    Laceti2010 đã sửa : 09-10-2009 lúc 22:34

Mua xe ngày
    01-10-2009
    Động cơ OF
    0 mã lực

Xin chao

Toi vua sam em LAC CDX vao giua thang 8/09. Va den bay h thuc su rat hai long voi em no. Luc dau toi lan tan chon KFC.

Va toi rat ung ho ban Laceti2010 tạo topic nay. Tôi có 1 số kinh nghiệm qua thời gian sử dụng vừa qua.

1. Đến 1000km, tôi đã đi thay dầu và thay dầu của Toyota. và theo kinh nghiệm của các thợ sửa chữa thì chỉ thay 1 loại dầu mà thôi.

2. Đến 5000km sẽ thay tiếp và đến 10,000km sẽ thay lọc dầu.

3. Để đi đỡ tốn xăng, bạn có thể chuyển đi bán tự động or khi đi AT thì khi đạp ga thì vòng tua đên 2000 thì thả để máy chuyển số, rồi tiếp tục như thế.

Tôi đang busy, sẽ post những bài tiếp theo.

Mua xe ngày
    21-07-2007
    Thường ở
    Hà Nội
    Động cơ OF
    55 mã lực

Về cách đi số tự động thì đã có nhiều bài hướng dẫn rồi và áp dụng với tất cả mọi loại xe.
    Dầu nhớt thì các cụ đừng quan niệm dầu Toyota hay hãng nào cả vì các hãng này ko sản xuất dầu mà chỉ đặt hàng thôi, với xe Hàn Quốc có thể dùng các loại dầu thông dụng, lưu ý xem loại dầu khuyến cáo trên động cơ hoặc sách hướng dẫn, phổ thông là dầu đa cấp API SG, SH , SJ, SM, SL 0W-40, 10W-40, 20W-50, lọc dầu thì nên thay ngay sau lần đầu tiên hoặc thứ hai khi thay dầu xe mới
    Em là em ngưỡng mộ cụ Chưa đăng ký lắm, cụ Chưa đăng ký vodka cho em lấy công lực đi đường đi

Mua xe ngày
    05-09-2009
    Thường ở
    Nuce-ibst
    Động cơ OF
    42 mã lực

Cảm ơn các bác cho em hỏi một chút về cái nút ấn cạnh cần số ý ạ. thấy bảo là nút VDC, khi nhấn vào thì trên đồng hồ hiện lên cái biểu tượng mầu vàng thì như thế là tắt hay bật ạ.

Mua xe ngày
    07-05-2009
    Thường ở
    ...Đây
    Động cơ OF
    52 mã lực

Có cụ nào hiểu cái cơ chế hoạt động của cái đèn auto chỉ em với. Đi ban ngày mà nó cứ sáng đèn, cứ phải với tay tắt đi. Ah mà cái vòng bánh xe ngay bên cạnh nút đèn đấy có tác dụng gì thế ạ. Em chưa đi xe có auto đèn bao giờ.
    Còn cái gạt mưa tự động thì hữu ích phết, không cần quan tâm đến cái gạt đấy, đặc biệt là khi trời mưa nhỏ chưa đến lúc phải gạt liên tục.

Mua xe ngày
    05-09-2009
    Thường ở
    Nuce-ibst
    Động cơ OF
    42 mã lực

Trích dẫn tetsu viết Nghía cột cây số
    Có cụ nào hiểu cái cơ chế hoạt động của cái đèn auto chỉ em với. Đi ban ngày mà nó cứ sáng đèn, cứ phải với tay tắt đi. Ah mà cái vòng bánh xe ngay bên cạnh nút đèn đấy có tác dụng gì thế ạ. Em chưa đi xe có auto đèn bao giờ.
    Còn cái gạt mưa tự động thì hữu ích phết, không cần quan tâm đến cái gạt đấy, đặc biệt là khi trời mưa nhỏ chưa đến lúc phải gạt liên tục.
    Bác cứ quay sang bên trái là nó tắt bác ạ. còn ấn thẳng vào cái vòng xoay thì bật đèn gầm. Chúc bác lái xe an toàn.

Mua xe ngày
    14-07-2008
    Động cơ OF
    42 mã lực

Hehe..cái vòng tròn nhỏ bên cạnh đèn là điều chỉnh ánh sáng của mặt đồng hồ.

Mua xe ngày
    05-09-2009
    Thường ở
    Nuce-ibst
    Động cơ OF
    42 mã lực

Trích dẫn sonvuive viết Nghía cột cây số
    Hehe..cái vòng tròn nhỏ bên cạnh đèn là điều chỉnh ánh sáng của mặt đồng hồ.
    Dạ đúng ạ, nhưng mà đèn gầm là cái vòng tròn bên trái của cái vòng tròn nhỏ ý ạ.

Mua xe ngày
    05-09-2009
    Thường ở
    Nuce-ibst
    Động cơ OF
    42 mã lực

Các bác cho em hỏi với có ai lắp chắn bùn cho lacetti chưa ạ. Và lacetti này có thêm đồ chơi gi không ạ. em biết ở 352 Trần Khát Chân có bán vè mưa ( 2 loại một loại 170 và một loại 500), ốp đèn xinh nhan hông 800k, miếng ốp đằng sau trên cùng là 1500k. Đó là quán của anh em trên OF mình đó. Có ai biết gì hơn thì báo nhé.

Mua xe ngày
    02-01-2009
    Động cơ OF
    37 mã lực

Em có một thắc mắc là khi ấn nút khóa cửa một lần thì cái đèn đỏ ở giữa kính trước bật sáng. Ấn nút khóa cửa hai lần thì cái đèn đó lại nhấp nháy. Không biết đó có phải là kích hoạt chế độ chống trộm của xe không? Bác nào biết chỉ giáo em với.

+ Trả lời
Trang 1 / 51 1 2 3 4 5 11 ... CuốiCuối