Em mới lắp đồ âm thanh lởm, chất lượng Tàu, giá cả của nông dân

naiveboy79

Xe buýt
Như đã thưa ở trên, do tình hình tài chính vô cùng eo hẹp, nhu cầu chỉ hơn tài chính tẹo đó là muốn có em dvd 2din xem được hình (để thỉnh thoảng cho con nhỏ xem quảng cáo và hoạt hình), phát ra tiếng để trong lúc rong ruổi 20km/ngày cũng như nghe lúc tắc đường.

Em đã vật vã tìm trên OF, điện thoại không biết bao nhiêu cuộc (có khi tiền điện thoại gần bằng tiền loa :P), tìm google, đăng đàn để hỏi các bác có kinh nghiệm nhưng đều vô vọng...nguyên nhân cũng chỉ vì anh tài chính không cho phép.

Vô tình sáng nay, cũng mua không được em dvd tại một cửa hàng uy tín trên OF(do không đủ tiền) em lang thang vài nơi và bắt gặp một cửa hàng bán đồ tàu lởm, nhận thấy không phải "cố quá" thành "quá cố" nên em đành nhắm mắt đưa chân mua 1 đầu DVD 2din, 1 Sub Xqlqb 10" và 1 cặp loa "tép" (tên chuẩn em ngại tra lắm) :)

Hàng thì chắc chắn là hàng tàu địa phương rồi, nhưng vì là tai trâu nên khi lắp xong em cắm cái đĩa nhạc dance cổ điển vảo em nghe lại thấy hay mới chết (đúng là hàng tàu đi với tai lởm nên hợp thì phải) vậy nên em muốn post vài tầm hình để các bác vui cùng em vì sau 2 tuần suốt ngày phải nghe FM giờ em có thể nghe nhạc từ đĩa rồ

Đầu tiên là vài tấm hình về em loa SUB sau khi đã lắp trong cốp xe

Tiếp theo là vài tấm hình của em loa "tép"

và cuối cùng là thứ mà làm em vất vả nhất

Pic lúc em vẫn còn tem

Lúc vừa bóc em nhó

Lúc bật em nó cho chạy và vào menu

Và đây là tổng thể em DVD từ ghế sau nhìn lên

Em chẳng có cái đĩa DVD nào cả nên lắp tạp đĩa cd để chụp, hôm tới em tìm được cái đĩa DVD nào ở nhà thì em lại post hình em nó (cái DVD này hơi khó vì giờ em xem phim, nghe nhạc toàn dùng máy tính, chẳng dùng đĩa nữa)

Thanks các bác mất thời gian đọc bài này của em!

Chỉnh sửa cuối:

dhnam

Xe đạp
Bác nghe hay là được rồi
Thiệt hại chi tiết bao nhiêu vậy bác? Bác đã thử hết các chức năng trên em 2Din này chưa?
kính bác(b)

naiveboy79

Xe buýt
Bác nghe hay là được rồi
Thiệt hại chi tiết bao nhiêu vậy bác? Bác đã thử hết các chức năng trên em 2Din này chưa?
kính bác(b)
Cám ơn bác, em vừa lắp xong lúc 1h30', fi về nhà, ăn uống xong thì chụp ảnh và post lên đây, chưa kịp test chức năng gì cả...khả năng là dùng được dvd, bluetooth, thẻ nhớ, usb là rất cao, còn tivi và gprs thì 99% fải lắp thêm thiết bị mới dùng được (em nghe nói thế).

Hàng bảo hành 3 tháng nên em cứ từ từ mà test, chẳng đi đâu mà vội :^)

Còn vấn đề tài chính thì nói ở đây không tiện, nhưng nói chung nó hợp với người nghèo như em :)

truonganh2003

Xe buýt
Hay quá, em cũng thành phần bần cố nông như bác, nên chắc phải đi theo con đường này. Nếu không tiện, bác có thể pm giúp em giá cả và địa chỉ của cửa tiệm này không ạ? Thành thực cảm ơn bác ạ ....(b)(b)

2fast2fear

Xe tăng
Cám ơn bác, em vừa lắp xong lúc 1h30', fi về nhà, ăn uống xong thì chụp ảnh và post lên đây, chưa kịp test chức năng gì cả...khả năng là dùng được dvd, bluetooth, thẻ nhớ, usb là rất cao, còn tivi và gprs thì 99% fải lắp thêm thiết bị mới dùng được (em nghe nói thế).

Hàng bảo hành 3 tháng nên em cứ từ từ mà test, chẳng đi đâu mà vội :^)

Còn vấn đề tài chính thì nói ở đây không tiện, nhưng nói chung nó hợp với người nghèo như em :)
Có gì mà ko tiện bác? Bác cho em xin rổ rả con DVD 2 DIN và địa chỉii mua nhé, em nhìn thấy thích rồi đới:69:

naiveboy79

Xe buýt
Hay quá, em cũng thành phần bần cố nông như bác, nên chắc phải đi theo con đường này. Nếu không tiện, bác có thể pm giúp em giá cả và địa chỉ của cửa tiệm này không ạ? Thành thực cảm ơn bác ạ ....(b)(b)
Có gì mà ko tiện bác? Bác cho em xin rổ rả con DVD 2 DIN và địa chỉii mua nhé, em nhìn thấy thích rồi đới:69:
Đã PM cho các bác

Huthasa

Xe container
Có gì mà không tiện. Bác đã kể lể hoàn cảnh ròi thì có gì mà ngại.:21::21::21:

Xe ba bánh

Xe đạp
Chao bac, bac cung chco e cai rổ rá của em nó đi và địa chỉ bán nhé. Thanks bác.

naiveboy79

Xe buýt
Có gì mà không tiện. Bác đã kể lể hoàn cảnh ròi thì có gì mà ngại.:21::21::21:
Ngại ở đây không ngại nhà em nghèo em dùng đồ lởm, mà ngại là nhiều anh em buôn bán trên này thôi, nói giá ra anh em lại so sánh này nọ mất hay, em chỉ là muốn các bác chúc mừng cho em chứ ko fải show hàng để buôn bán :)

ngothuanan

Xe tải
Ngại ở đây không ngại nhà em nghèo em dùng đồ lởm, mà ngại là nhiều anh em buôn bán trên này thôi, nói giá ra anh em lại so sánh này nọ mất hay, em chỉ là muốn các bác chúc mừng cho em chứ ko fải show hàng để buôn bán :)
thế lại ko phải rùi,bác cứ cho giá lên,để anh em biết chỗ nào rẻ mà mua chứ ,sau này lại có bác hỏi,tìm như bác mệt lém:^)

naiveboy79

Xe buýt
thế lại ko phải rùi,bác cứ cho giá lên,để anh em biết chỗ nào rẻ mà mua chứ ,sau này lại có bác hỏi,tìm như bác mệt lém:^)
Vậy em mạnh dạn báo giá các bác nhé, em mua trọn bộ này là 4.020.000 (đã bao gồm lắp đặt)

ngothuanan

Xe tải
oạch rẻ thế cụ,cụ cho chi tiết từng cái đi cụ

Trung già

Xe buýt

naiveboy79

Xe buýt
oạch rẻ thế cụ,cụ cho chi tiết từng cái đi cụ
DVD liền màn hình, cảm ứng, kèm usb, thẻ nhớ (TV phải lắp thêm ăng-ten 200k, gprs cũng phải lắp thêm đồ thì phải) 3,5t

Loa Sub Xqlqb 10" 500k

Cặp loa tép 120k

Giá trên đã bao gồm công lắp đặt (mà ở đây người ta ko bóc tách công lắp thì phải, mua của người ta thì người ta lắp luôn cho, chẳng đòi hỏi gì thêm).

Giảm được 100k tiền gia lộc :).

Bác nào khéo mặc cả giá còn thấp hơn nữa, vì em chẳng biết mặc cả nên bảo bao nhiêu em mua từng đó :5:

naiveboy79

Xe buýt
:21::21:Cụ đã cho giá rùi cụ cho luôn cả địa chỉ đi :69::69:
Em mua ở 8 Lê Gia Định (trong khu chợ Trời), hàng bảo hành 3 tháng.

Em cũng chỉ tạt ngang tạt ngửa may cho em lại đúng hàng có đồ em cần mua, không dám đảm bảo về chất lượng và uy tín cửa hàng, bác nào biết thì nhớ xem cho kỹ.

Bác nào mà mua rẻ hơn giá của em thì nhớ lên đây chia buồn cùng em và dùng tiền chênh lệch mời em trà đá :). Các bác mời em uống bia thì em cám ơn, nhưng em không biết uống giọt bia giọt rượu nào nên chỉ xin cốc trà đá thôi :^)

bvc

Xe tăng
DVD liền màn hình, cảm ứng, kèm usb, thẻ nhớ (TV phải lắp thêm ăng-ten 200k, gprs cũng phải lắp thêm đồ thì phải) 3,5t

Cặp loa tép 120k
- Đầu DVD liền màn hình thì bác mua được rẻ hơn mấy cửa hàng Đỗ Ngọc Du được 200k
- Cặp loa tép thì mấy cửa hàng Đỗ Ngọc Du bán 110k/cặp infinity thì phải.

Chúc mừng bác, mình nghe thấy hay là được :41: chứ có ai trên OF nghe đâu mà để đánh giá chất lượng âm thanh :))

Úi em quên, đầu của bác là đầu liền màn, liền ổ đĩa bên ngoài hay màn thò thụt ra vào để đút đĩa vào?????
Nếu màn thò thụt ra vào để đút đĩa vào thì mấy cửa hàng Đỗ Ngọc Du bán có 3,4 triệu (cả công lắp đặt), còn đầu liền màn, liền ổ đĩa thì bán 3,7 triệu (cả công lắp đặt). Em thấy bảo đầu màn thò thụt hay bị chết cáp lắm chẳng biết có đúng không nữa.

Chỉnh sửa cuối:
Website
maytinhthudo.vn
Cục sub khủng quá cụ nhỉ. Dư kia thì còn gì cái cốp :^)
Nghe hay với mình là ngon rồi, 4 củ thì cũng được :6:

Trung già

Xe buýt

Em cũng chỉ tạt ngang tạt ngửa may cho em lại đúng hàng có đồ em cần mua, không dám đảm bảo về chất lượng và uy tín cửa hàng, bác nào biết thì nhớ xem cho kỹ.

Bác nào mà mua rẻ hơn giá của em thì nhớ lên đây chia buồn cùng em và dùng tiền chênh lệch mời em trà đá :). Các bác mời em uống bia thì em cám ơn, nhưng em không biết uống giọt bia giọt rượu nào nên chỉ xin cốc trà đá thôi :^)
:21::21:cám ơn bác đã cho địa chỉ :^):102:nhưng em sợ mấy ông chợ giời lắm rồi bác ơi :102: có rẻ thật . nhưng lần trước em cũng như bác họ bảo hành cho em 6t thế mà em dùng chỉ đươc nủa tháng DVD của em đã hỏng :ohmy:em ra bảo hành thì họ trả lời :102::102:Do cái nọ do cái kia . Sau nửa ngày cãi cọ em đành phải bê đống sắt vụn về đi thuê thợ sửa :77::77: Chúc bác may mắn và ko đen đủi như em (k)

ngothuanan

Xe tải

ko biết bác có nhớ đúng địa chỉ ko,nhưng nhà bà ngoại em ở đó hồi xưa,8/phố 336,đổi thành 8 lê gia định,sau bán cho thằng buôn đá thì phải,nó đập hêt đi xây 5 tầng to vật<có 2 đứ con gái:77::77::77:>

ngothuanan

Xe tải
:21::21:cám ơn bác đã cho địa chỉ :^):102:nhưng em sợ mấy ông chợ giời lắm rồi bác ơi :102: có rẻ thật . nhưng lần trước em cũng như bác họ bảo hành cho em 6t thế mà em dùng chỉ đươc nủa tháng DVD của em đã hỏng :ohmy:em ra bảo hành thì họ trả lời :102::102:Do cái nọ do cái kia . Sau nửa ngày cãi cọ em đành phải bê đống sắt vụn về đi thuê thợ sửa :77::77: Chúc bác may mắn và ko đen đủi như em (k)
cụ ơi mua hàng tàu phải chấp nhận mấy cái đó rồi