Các bác đi CRV nhập Đài Loan thì vào đây cùng trao đổi nhé

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em xin mạn phép mở thớt này để mời các bác đi xe CRV nhập khẩu Đài Loan vào đây trao đổi.
Số là, xe nhập khẩu Đài Loan là model SX, khác với xe liên doanh hoặc xe nhập Mỹ, nên có 1 số tính năng các anh em chưa biết hết, catalog thì toàn tiếng tàu, chẳng hiểu gì cả.

Em xin nêu câu hỏi đầu tiên:
Xe nhập ĐL có hệ thống khóa cửa tự động không? (Em xem catalog xe nhập khẩu Mỹ thì có, nhưng cài đặt theo hướng dẫn trên catalog cho xe ĐL thì thấy không được.

Cảm ơn các bác.

phtuan

Xe máy
Bác shares đấy à, em mạn phép tem con thớt này của bác nhé, bác hỏi hay quá, em cũng không biết hehe nhưng mà em thấy mấy ông sâu bên LD nói là không có đâu bác ạ. Bác nào đang đi CRV DL thì a lô cho anh em được biết với.

Tommyngoc217

Xe đạp
Sao ko thấy cụ nào trao đổi vậy :(

aitien

Đi bộ
Chào các bác, nhà em cũng mới làm 1 con ĐL đây. Có bác nào có cuốn HDSD bằng tiếng Việt ko, cho em mượn copy lại với.

phtuan

Xe máy
Báo cáo với các cụ xe của chúng ta có thể cài đặt được chế độ khóa tự động, bình thường 15km/h là sẽ tự động khóa, nếu không xe sẽ mặc định ở chế độ không khóa. Đang nghiên cứu thêm phát hiện được gì sẽ báo cáo các cụ cẩn thận.
Em mới mua con này, cảm nhận đi cũng tạm tạm, đi máy 2.0 SUV thì cũng giống đi sedan 1.8 không bốc mấy, nhưng đựoc cái xăng nhớt ok, trước em chạy sedan được 3 năm, cũng đi tự động nên chỉ cẩn các bác có kinh nghiệm chạy AT một chút chạy con này có thể tiết kiệm được khá xăng, em chạy tầm 11l 100 km, khá ngạc nhiên, bình chứ đựoc khoảng 50 lít, hơi ít. Có một con số hiện lên trên màn hình các bác báo mpg, hoặc km/l là số trung bình của trip A và trip B nhé, đấy là theo hướng dẫn. Thêm nữa vỏ mỏng quá, cách âm không ok mấy, vẫn khá ồn, không biết xe liên doanh thế nào. Được cái là khung gầm chắc chắn, thật lái, vô lăng nhẹ nhàng, lượn lờ đánh võng vô tư, option đẹp tiện nghi, loa nghe khá tốt mặc dù là no name, thiếu quả sub nữa thì cũng ok. Màu sắc phong phú, em mua con trắng sứ theo sự giới thiệu của bác Giáp trong 4R, xe trông đẹp mắt, khỏe mạnh hình thức rất tốt, rộng rãi thoải mái khi đi đường xa, ghế ôm người, tiện dụng, tầm quan sát của ghế lái thoải mái, camera lùi có khoảng quan sát rộng an toàn, cảm biến trước và sau giúp phát hiện chứong ngại nhưng em thấy kêu nhiều quá nên thường tăt, màn hình cảm biến nhưng không dùng đựoc chức năng ipod, túm lại rate được 8/10 thêm 1 điểm không phải chờ lâu giống xe liên doanh giá cả hợp lý 50.5k tại hoàng huy nên em đánh giá đựoc 9/10 hehe.

Tommyngoc217

Xe đạp
Em xin nêu câu hỏi đầu tiên:
Xe nhập ĐL có hệ thống khóa cửa tự động không? (Em xem catalog xe nhập khẩu Mỹ thì có, nhưng cài đặt theo hướng dẫn trên catalog cho xe ĐL thì thấy không được.
Em cũng mới lấy nên ko hiểu chỉnh các thứ thế nào nhưng mà xe em nó có tự động khóa cửa mà cụ (l)

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Báo cáo với các cụ xe của chúng ta có thể cài đặt được chế độ khóa tự động, bình thường 15km/h là sẽ tự động khóa, nếu không xe sẽ mặc định ở chế độ không khóa.
Cụ cài đặt thế nào đấy ạ, bảo cho em biết với. (b)

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Báo cáo với các cụ xe của chúng ta có thể cài đặt được chế độ khóa tự động, bình thường 15km/h là sẽ tự động khóa, nếu không xe sẽ mặc định ở chế độ không khóa. Đang nghiên cứu thêm phát hiện được gì sẽ báo cáo các cụ cẩn thận.
Em mới mua con này, cảm nhận đi cũng tạm tạm, đi máy 2.0 SUV thì cũng giống đi sedan 1.8 không bốc mấy, nhưng đựoc cái xăng nhớt ok, trước em chạy sedan được 3 năm, cũng đi tự động nên chỉ cẩn các bác có kinh nghiệm chạy AT một chút chạy con này có thể tiết kiệm được khá xăng, em chạy tầm 11l 100 km, khá ngạc nhiên, bình chứ đựoc khoảng 50 lít, hơi ít. Có một con số hiện lên trên màn hình các bác báo mpg, hoặc km/l là số trung bình của trip A và trip B nhé, đấy là theo hướng dẫn. Thêm nữa vỏ mỏng quá, cách âm không ok mấy, vẫn khá ồn, không biết xe liên doanh thế nào. Được cái là khung gầm chắc chắn, thật lái, vô lăng nhẹ nhàng, lượn lờ đánh võng vô tư, option đẹp tiện nghi, loa nghe khá tốt mặc dù là no name, thiếu quả sub nữa thì cũng ok. Màu sắc phong phú, em mua con trắng sứ theo sự giới thiệu của bác Giáp trong 4R, xe trông đẹp mắt, khỏe mạnh hình thức rất tốt, rộng rãi thoải mái khi đi đường xa, ghế ôm người, tiện dụng, tầm quan sát của ghế lái thoải mái, camera lùi có khoảng quan sát rộng an toàn, cảm biến trước và sau giúp phát hiện chứong ngại nhưng em thấy kêu nhiều quá nên thường tăt, màn hình cảm biến nhưng không dùng đựoc chức năng ipod, túm lại rate được 8/10 thêm 1 điểm không phải chờ lâu giống xe liên doanh giá cả hợp lý 50.5k tại hoàng huy nên em đánh giá đựoc 9/10 hehe.
Bác chạy 11l/100km là trong phố hay đường trường? Em chạy trong phố toàn 8-9km/l (11,5-12,5l/100km) thôi. Hôm trước em chạy Nghệ An-đường HCM thì lúc đi hết 13,3km/l (7,5l/100km) chở 5 người, điều hòa 24 độ, còn lúc về thì hết 12,8km/l (7,8l/100km) chở vẫn 5 người, điều hòa 24 độ, nhưng chở thêm khoảng 40kg đồ.

Xe cụ không có jack cắm ai pót à? xe em có cụ ạ.

phtuan

Xe máy
Bác chạy 11l/100km là trong phố hay đường trường? Em chạy trong phố toàn 8-9km/l (11,5-12,5l/100km) thôi. Hôm trước em chạy Nghệ An-đường HCM thì lúc đi hết 13,3km/l (7,5l/100km) chở 5 người, điều hòa 24 độ, còn lúc về thì hết 12,8km/l (7,8l/100km) chở vẫn 5 người, điều hòa 24 độ, nhưng chở thêm khoảng 40kg đồ.

Xe cụ không có jack cắm ai pót à? xe em có cụ ạ.
Bác đo bằng xăng đổ bình hay bác nhìn cái thông báo trên bảng taplo vậy, em đo đổ bình đấy bác, nhìn trên bảng taplo thì thấy báo có 8-9l thôi, em hơi nghi vì chạy thành phố chậm ì, toàn đi số 1, 2 là chính nên em mới ra cây xăng đổ bình, bật trip A lên tính toán thì tầm tầm đấy bác ợ.
Xe em có AUX line, về nguyên tắc mình cắm jac này vào tai nghe ipod là chạy thế mà em cắm lại không chạy có thể do jac hoặc chưa biết cách dùng.
Ngoài ra em dùng USB nối với ipod thì phải dùng chức năng USB trên màn hình chứ không dùng được chức năng iopd bác ợ.

ITMaster

Xe hơi
Báo trên taplo của CRV là số km đi được /1 lít, ở VN hay tính số lít / 100km.

Nếu báo cỡ 8km/l là khoảng 12.5lít/100km.

Tommyngoc217

Xe đạp
Các cụ đi xe có thấy tiếng lốp nó vọng lên ko ạ :102: em đi tầm 50km/h nghe rõ tiếng lốp luôn ấy.

phtuan

Xe máy
Cái món ĐL này bị bọn cơ quan em chê là hàng Tàu các kụ ợ, hehe, thú thực là vỏ nó vẫn mỏng quá, xe 2 chấm nên chả vút mấy được cái đi trong tp cũng tít kịm, với lại có cái màu trắng sứ yêu quá cơ (k)

hiddentigers

Đi bộ
Em cũng mới đặt mua nó thôi, nhưng đúng là chả có cái hướng dẫn sử dụng đâu. Ai có bản tiếng việt gửi tôi mượn copy lại nhé. Cám ơn nhiều

noon8moon

Xe đạp
Báo cáo với các cụ xe của chúng ta có thể cài đặt được chế độ khóa tự động, bình thường 15km/h là sẽ tự động khóa, nếu không xe sẽ mặc định ở chế độ không khóa.
Nghĩa là tăng tốc lên 15km/h đã tự động khóa hết cửa rồi hả cụ :^) Forte phải đến 40km/h mới khóa :'(

noon8moon

Xe đạp
Em cũng mới đặt mua nó thôi, nhưng đúng là chả có cái hướng dẫn sử dụng đâu. Ai có bản tiếng việt gửi tôi mượn copy lại nhé. Cám ơn nhiều
Cụ ơi, xe mới thế này chửa có ai dịch đâu. Các cụ tự chia nhau ra dịch manual rồi ghép lại thôi.