Hội xế Exciter chia sẻ kinh nghiệm

Trạng thái
Thớt đang đóng

nganhabtgtu

Xe buýt
Em lập ra thớt này mong các bác chạy Ex vào đây chia sẻ kinh nghiệm.
Hâm mộ lâu lắm rồi, em mới mua một em EX, khi chạy thì thấy nó có tiếng kêu cộc cộc khi tăng ga. Bác nào đã có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em nhé.
Em muốn thay bugi Denso Platinum hoặc power/racing nhưng không biết bugi theo xe là chân ngắn hay dài, mua bugi ở Hà Nôi thì mua ở đâu, hàng có chuẩn không?

nganhabtgtu

Xe buýt
Hic, bác cho em hỏi mở cổ bô thế nào, em ở ngoài bắc, lại ở tỉnh lẻ làm những vấn đề này hơi khó!Bác chỉ giáo cụ thể hơn cho. Mở cổ bô thì tiếng nó có kêu to hơn không?

buloonggi

Xe điện
Em lập ra thớt này mong các bác chạy Ex vào đây chia sẻ kinh nghiệm.
Hâm mộ lâu lắm rồi, em mới mua một em EX, khi chạy thì thấy nó có tiếng kêu cộc cộc khi tăng ga. Bác nào đã có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em nhé.
Em muốn thay bugi Denso Platinum hoặc power/racing nhưng không biết bugi theo xe là chân ngắn hay dài, mua bugi ở Hà Nôi thì mua ở đâu, hàng có chuẩn không?
Thay bugi thì thay luôn iridium racing luôn, thay platium làm gì bác... bugi Ex là chân dài bác ạ.

Bác ra Đại lý Của Denso ở Nguyễn Công Trứ (cạnh Ford HN) hỏi xem.

Phamthai

Xe buýt
Đại ý là cổ pô xe ex hơi nhỏ, nên thay 1 đoạn ống khác rộng hơn, dễ thoát khí hơn, xe chạy hết bị rốc..(cái này là hóng hớt các chú làm rồi)
nhớ thay bugi iridium denso power thôi (thay racing tốn tiền mà chả hơn bao nhiêu), thực ra dây tăng áp cũng chả cần, thay cũng được, khôgn cũng được.
Tớ thì chả động vào IC, để zin vẫn sướng, chạy quá max speed làm giè, để chết à.
Tớ vừa bán e ex đi rồi, chán gòi..
mua đồ qua Nam 18 Phó Đức Chính, cuối đường Thanh Niên ý, chuyên độ xe và bán đồ độ xe, nhưng nói chung chú này bán đồ hơi đắt.
Mún tìm hiểu vo bikervietnam.com mà tham khảo nhé, riêng exciter thì cả 1 biển kiến thức, chúc bạn mau độ được xe như ý!!
Mà tớ khuyên thật nhá, đừng có thay pô zin của ex nhá, tớ thấy cái đó giá trị nhất đấy!Mấy cậu choai thích độ pô nghe ầm ỹ, phá làng xóm. mà chán bó ***, thích chơi xe to tiếng pô mới sướng!

nganhabtgtu

Xe buýt
Hic, em cám ơn các bác nhiều nhiều lắm. Em cũng hiểu về xe cộ kha khá nhưng cái Ex thì em mơi mua nên muốn tham khảo cách sử dụng của các bác.
Còn cái vụ nó kêu cọc cọc khi tăng tốc, các bác có cao kiến gì không?

avalon

Xe buýt
Mà tớ khuyên thật nhá, đừng có thay pô zin của ex nhá, tớ thấy cái đó giá trị nhất đấy!Mấy cậu choai thích độ pô nghe ầm ỹ, phá làng xóm. mà chán bó ***, thích chơi xe to tiếng pô mới sướng!
Em có thắc mắc là tại sao Pô EX lại không hay bằng của Ju nhỉ :^) bô Ex yên tĩnh một cách lạ thường :^) Em đi ngược chiều EX chỉ nghe thấy tiếng nhông xích thôi :(

DarK_LeGenD

Xe tăng
em cũng chạy Ẽ nhueng cha hiểu wai j về máy móc hết
hehe

gameover1107

Xe tăng
Em có thắc mắc là tại sao Pô EX lại không hay bằng của Ju nhỉ :^) bô Ex yên tĩnh một cách lạ thường :^) Em đi ngược chiều EX chỉ nghe thấy tiếng nhông xích thôi :(
e thì lại kết tiếng dè dè đấy của EX (l)
mỗi tội đagn tik tiền để mua dc EX (y)

nganhabtgtu

Xe buýt
Cái tiếng xẹt xẹt, vè vè nho nhỏ khi chạy xe Ex nghe cũng hay lắm chứ, vì trongn đó nó ẩn chứa một sức mạnh khá lớn.:6:

binhauto

Xe tăng
cụ phạmthai giới thiệu Namrs để nó chém bay đầu anh em à?

_Black_Jack_

Xe buýt
Pô Ex hay chứ bác.êm êm,đi chậm nghe thấy tiếng ấm,vít ga lên thì nó rít tít mù,phê thế còn ji`.(l)

FERRARI_TAXI

Xe tải
Em cũng vừa tậu 1 con EX tay Col, em chẳng biết j` về xe cả, nhưng nói chung đi EX Col sướng thật, Bô nó thì khỏi chê, mỗi lần vít lên là Anh CHị em đi phía trước tự động dẹp vào vỉa hè :21::21::21::21::21:

Chỉ ngại các cụ 4B thui (b)

Hồi em mua có 33 củ nghe nói giờ lên 38 40 củ rùi thì phải ?

Em đi nó cũng đc gần 5k KM bác nào cần hỏi j` về lúc lên xe nó sướng ntn thì cứ Call em, em chỉ tất.

nganhabtgtu

Xe buýt
Pô Ex hay chứ bác.êm êm,đi chậm nghe thấy tiếng ấm,vít ga lên thì nó rít tít mù,phê thế còn ji`.(l)
Em đồng ý hay tay với bác luôn, chính vì cái sức mạnh và cái pô ngon nên em với chuyển qua em này đấy, chạy hay thật. Ngày xưa em chạy con Dream tiếng pô nghe bé, chuyển Ju, giờ lại về Pô nghe em êm, thấy rất sảng khoái.

binhauto

Xe tăng
banh em mới mua ex thường 33,3.ex côn đắt hơn 500k mà không có hàng,đi khắp nơi không có?không biết có phải tại lỗi nên thu hồi không nữa?

typn1975

Xe tăng
Nhà cháu đã đặt FZ16, để lại cho kụ nào có nhu cầu EX côn tay màu xanh GP. Giá 33trVND. Tình trang xe cụ thể:
Biển số 30H9-5838;
Chạy được 800km < (tính đến hôm nay);
Đã lắp mí xi nhan Cacbon mất 480k;
Lắp che két nước: 120k;
Lắp che dàn làm mát: 220k;
Bọc yên màu xanh theo màu xe: 220k;
Dán toàn bộ xe: 250k;
Lắp thêm 1 còi và còi chíp xi nhan: 100k.
Mời các kụ ném đá, nhà cháu chỉ bớt chút tiền Cafe thôi ạ. Xe chính chủ tên nhà cháu...(b)(b)(b)(b)

Chỉnh sửa cuối:

nganhabtgtu

Xe buýt
banh em mới mua ex thường 33,3.ex côn đắt hơn 500k mà không có hàng,đi khắp nơi không có?không biết có phải tại lỗi nên thu hồi không nữa?
Đúng òi, đi xe zin cho lành. Nhưng không phải xe lỗi mà nó ít đâu. Ở chỗ mình có đại lý thì toàn hết hàng nhưng có hàng vẫn có bán nhưng không nhiều. Có điều giá cả khác nhau. Có chỗ nó đòi 35t (kinh quá)có chỗ đòi 33,5-34t. Em chơi bài cứ thỉnh thoảng lại đến, nó phát chán (he he) thế là hôm vừa rồi em ra lúc 5h chiều hỏi đểu nó vài câu, nó tức nó bảo 33t lấy phải trả tiền hết luôn, em điện về cho vợ ôm tiền ra múc luôn.
Theo em nghĩ thì Ex hiện nay đang được mua khá nhiều người thích, đặc biệt là giới trẻ, đã có cải tiến so với trước nên tiêu thụ khá. Em có đại lý quen nó bảo là đại lý của nó toàn vừa nhận xong lại xuất ngược về HN ngay (em ở Bắc Giang).
Àh, các bác ơi, em muốn lắp cái chắn ở trước cổ pô (em thấy hình ở nhiều diễn đàn có) thì mua ở đâu vậy?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

buloonggi

Xe điện
Đúng òi, đi xe zin cho lành. Nhưng không phải xe lỗi mà nó ít đâu. Ở chỗ mình có đại lý thì toàn hết hàng nhưng có hàng vẫn có bán nhưng không nhiều. Có điều giá cả khác nhau. Có chỗ nó đòi 35t (kinh quá)có chỗ đòi 33,5-34t. Em chơi bài cứ thỉnh thoảng lại đến, nó phát chán (he he) thế là hôm vừa rồi em ra lúc 5h chiều hỏi đểu nó vài câu, nó tức nó bảo 33t lấy phải trả tiền hết luôn, em điện về cho vợ ôm tiền ra múc luôn.
Theo em nghĩ thì Ex hiện nay đang được mua khá nhiều người thích, đặc biệt là giới trẻ, đã có cải tiến so với trước nên tiêu thụ khá. Em có đại lý quen nó bảo là đại lý của nó toàn vừa nhận xong lại xuất ngược về HN ngay (em ở Bắc Giang).
Àh, các bác ơi, em muốn lắp cái chắn ở trước cổ pô (em thấy hình ở nhiều diễn đàn có) thì mua ở đâu vậy?
Em chưa hiểu cái chắn ở trước cổ bô của cụ là cái gì?

Nó có phải là cái trang trí (thường là nhôm, hình tổ ong) che cái két nước làm mát không ợ?

nganhabtgtu

Xe buýt
Cái chắc két nước thì em biết rồi, còn cái chắc ở dưới cái két nước nữa, nó cũng là dạng lưới chắn bắt vít vào hai cạnh của vỏ nhựa hai bên mà.
Em định post ảnh nhưng không biết thao tác.
nó đại loại thế này: http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=93423

Trạng thái
Thớt đang đóng