Cho em hỏi đường đi Bái Đính với?

tangoctuan

Xe hơi
Tình hình là em sắp phải đưa vợ và một vài cô bạn lên chùa Bái Đính tham quan. Có bác nào đã từng đi rồi xin hướng dẫn em chi tiết đường đi (kể cả số km phải đi nữa nếu có thể ạ) từ Hà Nội với? Bấm đồng hồ km từ HN mà đi thì dừng xe tắt máy trước Bái Đính là bao nhiêu cây số hả các bác?
Em xin cám ơn các bác trước ạ! (sẽ có xì gà xịn Cohiba - Esplendidos phục vụ các bác nhé :21:)

kuty

Xe tải
em đến đó rồi.nhưng ko để ý cây số là bn.đường bê tông phong cảnh đẹp có biển chỉ đường mà bác khỏi lo

hailinhhn_vn

Xe hơi
Bạn từ Hà Nội đi theo quốc lộ 1 cách Ninh Bình khoảng 5km có biển chỉ rẽ phải vào Trường Yên 5km bạn rẽ vào qua Trường yên cứ đi thẳng khoảng 3km nữa là tới như vậy từ HN đi tới Bái Đính khoảng 93km đường nay hơi nhỏ nếu bạn đi lần đầu thì ko rẽ vào Trường yên cứ đi thẳng tới đầu TP Ninh Bình có một đường rẽ phải rất to ( chỗ này xxx Ninh bình hay đứng bắt quá tốc độ) bạn cứ đi theo đường đó khoảng 7km là tới theo đường này khoảng 97km từ Hà Nội. Lưu ý Tốc độ và lấn vạch khi cách Ninh Bình khoảng 10km nhé về đó Bạn nên hỏi người dân và lên thăm ngôi Chùa cổ ở đằng sau nhé đấy mới là gốc. Chúc bạn vui vẻ khi thăm Chùa Bái Đính nhé ( nếu nhiều bạn gái thì rủ anh em đi cùng nhé :21:)

BMV_X5

Xe tải
Em cũng vừa đi Bái Đính hôm chủ nhật vừa rồi. Từ HN đi khoảng 110km, đến Ninh Bình bác có 2 đường vào đến Bái Đính:
Cách 1: Đến Ninh Bình bác đi theo đường vào khu di tích Đinh Lê, đi đến cuối đường bác rẻ phải (rẽ trái thì vào di tích Đinh Lê) đi đến hết đường gặp con đê thì rẽ trái, rồi cứ thế đi là đến chùa Bái Đính. Đường này đi vào hôm mưa thì hơi bẩn, và đường kô đẹp lắm.
Cách 2: Bác đi đến núi Kỳ Lân (đài truyền hình tỉnh Ninh Binh) có 1 đường bê tông tô đẹp thì rẽ phải rồi cứ thế đi theo chỉ dẫn sẽ đến chùa Bái Đính và khu du lịch Tràng An luôn.Đường này to đẹp, đi êm, uốn lượn sông núi hữu tình nên vần tay lái rất phê.

Nếu bác đi qua trưa thì vào nhà hàng Thanh Cao ăn thịt dê rất ngon nhưng phải đặt trước nếu kô thì kô có chỗ.

Liên quan đến xxx thì có một số vấn đề sau: bắn tốc độ đoạn đồng văn, phố cà, phủ lý. Bắt làn đường đoạn qua cầu Gián Khẩu.

Chúc bác có chuyến đi vui vẻ.

BigC

Xe tăng
Đờng đi thì nhiều cụ chỉ rồi. em thông tin thêm là cụ nên gửi xe ở cổng chính rồi thuê xe ôm chở cụ lên chùa chính, đi dần xuống các chùa mới. chi phí là 50k/người bao gồm cả thời gian chờ đợi ạ.

bau67

Xe container
Nếu Cụ đi 4b thì các Cụ trên đã chỉ đường rồi.Đường rẽ từ QL1 vào rất tốt.Còn đi = 2b thì qua cầu Gián Khẩu rẽ phải ngay theo đường đê ( bị 2km hơi xấu, nhưng đi được nếu ko mưa ) thì ngắn hơn nhiều

benq

Xe điện
CỤ cứ đường chính mà đi HN->NB 85km(tới TX Nình Bình thì rẽ phải khoảng 12km là tới nơi) đi lối này có nhiều thứ để ngắm. Tới chùa gủi xe 20k rồi thuê xe ôm mà đi (mỗi người 30k chọn gói). E nghe nói đã đưa hết đc các vị la hán vào chùa rồi, cụ đi vè có ảnh mới post cho a e xem nhé (b)

Topol-M

Xe tải
Em nghĩ tầm khoảng 120km nếu đi chiều Hn-NĐ-NB-BĐ, còn khoảng 100km nếu đi HN-NB-BĐ. Chùa Bái Đính cách Thĩ xã Ninh Bình khoảng 7-10 km, cụ đi lên chùa cứ phi thẳng xe lên (nếu xe khỏe), kô thì dừng dưới chân đi bộ lên ngắm cảnh cũng hay. Em đi mấy lần rồi thấy nhiều xe nó phi lên gần chân tháp cuối cùng ấy ạ!

hp30s3704

Xe buýt
Em mới đi về còn ngổn ngang lắm ạ...
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

khoang 3-5 năm nữa chắc mới hoàn chỉnh.
Đi xem để biết thôi chứ bừa bộn lắm. Đội ngũ hàng dong và chụp ảnh , xe ôm, tiếp thị hàng ăn, đeo bám thôi rồi.
Cụ nào đi rẽ qua cố đô hoa lư còn có cái đáng xem...

tangoctuan

Xe hơi
Oài, xem mấy ảnh bác post làm em hơi buồn đấy, đang hào hứng thế mà. Kệ, cứ đi xem sao. Bít đâu bác xem chưa hết chưa kỹ thì sao??? :21: Dọc đường và khi tới Bái Đính rồi có quán xá nào ăn uống ngon lành, đừng chém đẹp quá và nhất là sạch sẽ ko hả các bác?
Các bác chỉ cho em đường NGẮN NHẤT được ko? (chấp nhận ko đc đẹp lắm)
Kiểu này đi 2 bánh sao mà đi được!!!

nothing

Xe tải
cứ chạy đến đoan Ninh Bình theo QL1 có biển chi đường rõ to. Đường đẹp to vạt, không sợ lạc bác ợ

WHITE TIGER

Xe container
Tình hình là em sắp phải đưa vợ và một vài cô bạn lên chùa Bái Đính tham quan. Có bác nào đã từng đi rồi xin hướng dẫn em chi tiết đường đi (kể cả số km phải đi nữa nếu có thể ạ) từ Hà Nội với? Bấm đồng hồ km từ HN mà đi thì dừng xe tắt máy trước Bái Đính là bao nhiêu cây số hả các bác?
Em xin cám ơn các bác trước ạ! (sẽ có xì gà xịn Cohiba - Esplendidos phục vụ các bác nhé :21:)
Quan trọng là cậu đứng ở đâu để bấm đồng hồ km.Không có mấy ai xuất phát cùng 1 nơi nên chả có gì là chính xác tuyệt đối

tangoctuan

Xe hơi
Em nghĩ trong thủ đô thì chênh nhau được là mấy?:P Vậy cứ tính bắt đầu từ đầu Pháp Vân đi (tại bến xe nước ngầm ấy), vì em chắc là đi kiểu rì thì cũng phải đi qua đường này rồi. :)

hp30s3704

Xe buýt
Đi chơi quan trọng gì đường nào xa hay gần....cứ đường to đẹp mà chạy.
Cụ ăn thì ra hẳn ngoài thành phố mà ăn...có mấy quán to nhiều xe đỗ.

TONGIA

Tầu Hỏa
Lên BD cứ phang cả Ô to mà chạy đừng nghe mấy thằng xe ôm nó bảo mà mất 50/1em.
Chùa cũ chùa mời đi được hết.
Ra ninh bình mà ăn thịt dê mất mầy cây thôi. Mà đằng nào cũng phải về.(k)

andang112

Xe tăng
Em cũng dự định sắp có chuyến đi Bái Đính, nhờ các cụ chỉ giáo đường đi từ q.thanh xuân ah, không biết bgio đường đi thế nào ah

Lamborghini F1

Xe tải
Em cũng dự định sắp có chuyến đi Bái Đính, nhờ các cụ chỉ giáo đường đi từ q.thanh xuân ah, không biết bgio đường đi thế nào ah
Em mới đi về, các Cụ đi như thế này nhé

1. Đường trên cao rẽ xuống cao tốc Pháp vân cầu giẽ (Chú ý đi đúng biển chỉ dẫn và đúng làn đường, cấm đề vạch)

2. Chạy thẳng cao tốc, qua Phủ lý đến nút Liêm tuyền thì rẽ xuống quốc lộ 1 cũ (qua hai ngã tư, rẽ phải theo biển chỉ về Ninh Bình)

3. Đi thêm khoảng hơn 20 km theo quốc lộ 1 (Phố cà gì đó, đoạn này chú ý tốc độ vì qua nhiùe khu dân cư - xxx rình đấy) Qua cầu Gián Khẩu có biển to tướng chỉ Bái Đính bên tay phải là các cụ rẽ vào tận nơi, xong dê Thanh Cao là rẻ và ngon

Tham khảo thêm http://www.otofun.net/threads/815850-hoi-duong-tu-big-c-long-bien-di-ninh-binh/page2

Chỉnh sửa cuối:

po_jo

Xe máy
Đường về BĐ giờ quá đẹp, các cụ chỉ cần lưu ý là các bác giao thông bắt thổi độ cồn rất gắt. Vì an toàn của mọi người và tránh thiệt hại kinh tế, cụ nào ăn dê cũng cố chịu uống nước lọc thôi nhé.