+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 18

Đề mục: Em lỡ tay xóa mất user account, làm sao khôi phục được?

Mua xe ngày
    29-06-2007
    Động cơ OF
    45 mã lực

Em lỡ tay xóa mất user account, làm sao khôi phục được?

Các bác ơi em nghịch dại quá, em vào phần manage của my computer lỡ tay xóa hết mấy cái User acc vì thấy nó dễ xóa quá, bây giờ restart lại máy chỉ còn mỗi admin, máy tính trống trơn, các phần mềm cài theo các user biến mất như ma làm

Để làm các phần mềm hiện ra và sử dụng được thì em phải làm thế nào các bác ơi, máy em disable cái system restore rồi, các cao thủ cứu em với
    toàn các phần mềm có bản quyền về kế toán mới chết em cơ chứ

Mua xe ngày
    25-10-2006
    Thường ở
    Chung cư Yên Hoà
    Động cơ OF
    55 mã lực

Không mất đâu bác ạ, có lẽ khi cài phần mềm bác chọn chế độ cho Current User nên mới bị thế. Bác chuột phải vào nút Start và chọn Exploer All Users - bác sẽ thấy 1 loạt các folder - là tên các user cũ của bác các link phần mềm sẽ nằm ở đó, hoặc bác thử tạo lại các User tên đúng như thế xem - Bác vào My Computer -> Manager -> Local User and Group (thường với XP,NT, Win2000...) nếu không được bác cho em biết hệ điều hành của bác, em sẽ thử xem.
    Cuộc sống chả biết dài ngắn bao nhiêu? Hãy sống bằng tình yêu và sự độ lượng ....

Mua xe ngày
    09-01-2007
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trích dẫn cuongvx viết Nghía cột cây số
    Không mất đâu bác ạ, có lẽ khi cài phần mềm bác chọn chế độ cho Current User nên mới bị thế. Bác chuột phải vào nút Start và chọn Exploer All Users - bác sẽ thấy 1 loạt các folder - là tên các user cũ của bác các link phần mềm sẽ nằm ở đó, hoặc bác thử tạo lại các User tên đúng như thế xem - Bác vào My Computer -> Manager -> Local User and Group (thường với XP,NT, Win2000...) nếu không được bác cho em biết hệ điều hành của bác, em sẽ thử xem.
    hôm nọ em cũng bị như bác Chim lợn cũng đã thử làm lại giống như cách của bác cuongvx nhưng kết quả là.....khóc hu hu
    Đã đi To thì phải dùng To

Mua xe ngày
    29-06-2007
    Động cơ OF
    45 mã lực

Trích dẫn cuongvx viết Nghía cột cây số
    Em dùng XP Sp2 bác ạ, để mai em thử xem, cám ơn bác nhé! Mai em sẽ vote bác

Mua xe ngày
    31-08-2006
    Thường ở
    @$#$@#$ @#!@$#^@ (!*$@!$^(!@$!@$
    Động cơ OF
    84 mã lực

Bác cứ làm như bác cuongvx xem sao, em nghĩ chắc là được. Nếu không thì cũng khó cứu đấy, hi vọng bác thành công!Để mai em thử mò xem còn có cách nào nữa không? @ Binhbean, UAZ, kingpin: các cao thủ đâu rồi, vào giúp bác chim lợn đi kìa
    Trong vòng 24h qua bác đã hớt lẻo 10 phát rồi, buông lưỡi nghỉ chút, mai hớt tiếp....

Mua xe ngày
    21-06-2006
    Động cơ OF
    59 mã lực

Kính bác CL,
    Việc xóa User account là rất nghiêm trọng đối với Windows nên em cam chắc bác đã nhận được 1 dòng thông báo "..cannot be restore" trước khi xóa bất kỳ 1 account nào rồi, thế mà bác vẫn cứ xóa...

Việc khôi phục hiện tại phải cần đến User profile. Nếu nó còn thì còn khả năng khôi phục, nếu hêt thì... 90% là cầm chắc hết khả năng. Bác vào đây kiểm tra hộ em xem các User Profile còn không.

1. Login vào bằng tài khoản Admin
    2. Chọn My Computer -> Nháy phải -> Property -> Chọn tab Advance -> Chọn [User Profile] -> nút Setting
    3. Bác nhìn trong danh sách các user đó còn những user nào? Nếu còn user nào thì bác ấn vào nút [Copy] để lưu ra 1 nơi nào đó để phục hồi sau này (ổ D chẳng hạn).

Nếu còn em sẽ hướng dẫn bác tiếp cách khôi phục. Em đợi trả lời của bác nhá
    www.vnnindex.com - Thông tin cho đầu tư chuyên nghiệp

Mua xe ngày
    13-06-2006
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trước tiên bác phải chọn show hidden files and folders trong mục tools - Folder option của MyComputer, các dữ liệu trong Mydocument,Outlook, Desktop,.. của acc cũ đều năm trong thư mục Cocuments and Settings
    Bác Chưa đăng ký rót rượu cho em đi kìa

Mua xe ngày
    29-06-2007
    Động cơ OF
    45 mã lực

Trích dẫn binhbean viết Nghía cột cây số
    Kính bác CL,
    Việc xóa User account là rất nghiêm trọng đối với Windows nên em cam chắc bác đã nhận được 1 dòng thông báo "..cannot be restore" trước khi xóa bất kỳ 1 account nào rồi, thế mà bác vẫn cứ xóa...

Việc khôi phục hiện tại phải cần đến User profile. Nếu nó còn thì còn khả năng khôi phục, nếu hêt thì... 90% là cầm chắc hết khả năng. Bác vào đây kiểm tra hộ em xem các User Profile còn không.

1. Login vào bằng tài khoản Admin
    2. Chọn My Computer -> Nháy phải -> Property -> Chọn tab Advance -> Chọn [User Profile] -> nút Setting
    3. Bác nhìn trong danh sách các user đó còn những user nào? Nếu còn user nào thì bác ấn vào nút [Copy] để lưu ra 1 nơi nào đó để phục hồi sau này (ổ D chẳng hạn).

Nếu còn em sẽ hướng dẫn bác tiếp cách khôi phục. Em đợi trả lời của bác nhá
    Bác ơi, em xoá trong phần manage khi click chuột phải vào icon my computer nên nó chả wanning tí nào cả.

Em đã thử hết các cách như các bác nói nhưng không được các bác ạ! Các bác cứu em với nhé, không em chết mất.
    Kế toán mà mất data thì em bị boss fire mất thôi

Mua xe ngày
    25-10-2006
    Thường ở
    Chung cư Yên Hoà
    Động cơ OF
    55 mã lực

em dang ban 1 chut, neu can chieu toi em qua bac xem sao. khoang 17h call em Cuong 0913303339. tnong cam em dung PDA nen khong co tieng Viet.
    Cuộc sống chả biết dài ngắn bao nhiêu? Hãy sống bằng tình yêu và sự độ lượng ....

Mua xe ngày
    05-08-2006
    Thường ở
    earth
    Động cơ OF
    58 mã lực

-nếu lỡ tay xóa user account thì không có cách nào khôi phục lại cả
    -tuy nhiên có thể vào Documents and setting\\user account..
    để sao lưu lại các files và các thông tin có thể: có lẽ chỉ có 3 thư mục : my documents, favorite và desktop trong đó là hữu ích thôi

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối