Honda Odysey 7 chỗ hàng nhập

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Bác nào trùm về Honda giúp cho 1 bài đánh giá về em này so sánh với Missubishi Grandis và Toy Sienna cho em học hỏi với, em đang thích đi xe 7 chỗ quá mà ko biết có nên đầu tư quá nhiều tiền cho hàng nhập hay Grandis được rồi? mấy thông số ABS, bao nhiêu bong bóng, thê hệ động cơ, cửa tự động hít... cang nhiều càng tốt cho em ghi nhận và so kè với tiền đầu tư nhá... Cám ơn trước các mod Honda

Tungld

Xe tăng
Sáng nay em gặp một con Honda Odysey 6 chỗ thì đúng hơn nhìn rất đẹp em thích nhất là bộ cửa tự động, có đặc điểm rất hay là xe ko có lốp phu. Lốp công nghệ mới bị thủng hết hơi vẫn chạy được khoảng 300 - 400km với vận tốc tối đa 80km/h. Em hỏi ông chủ xe giá ông đó mua khoảng 100.000USD

Wit Diablo

Xe hơi

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Thế Toy Sienna và Honda Odissey thằng nào ngon hơn, Sienna có cửa hít tự động ko và bong bóng nhiều ít thế nào, liệu Grandis của Mit có bị bỏ lại quá xa ko?
Nếu mà tự search thì chỉ mình em biết, bác nào mết Honda làm 1 bài thì thành kiến thức của 4rum, dùng dài dài

Wit Diablo

Xe hơi
Thế Toy Sienna và Honda Odissey thằng nào ngon hơn, Sienna có cửa hít tự động ko và bong bóng nhiều ít thế nào, liệu Grandis của Mit có bị bỏ lại quá xa ko?
Nếu mà tự search thì chỉ mình em biết, bác nào mết Honda làm 1 bài thì thành kiến thức của 4rum, dùng dài dài
Siena và Odyssey là tương tự nhau về mọi thứ, ăn thua là do ý thix của người mua về kiểu dáng và thương hiệu thôi, còn Grandis thì............. thôi đừng nói nựa
Bác bỏ Mer theo Hon rồi à, cho e ly rượi lấy sức post bài đi:))

Wit Diablo

Xe hơi
Siena và Odyssey là tương tự nhau về mọi thứ, ăn thua là do ý thix của người mua về kiểu dáng và thương hiệu thôi, còn Grandis thì............. thôi đừng nói nựa
Bác bỏ Mer theo Hon rồi à, cho e ly rượu lấy sức post bài đi:))

=> xoá dùm e 1 bài mod ơi

Buhaki

Xe tải
Siena với Odyssey về cơ bản là giống nhau về trang bị, tiện nghi, chất lượng. Ở nước ngoài thì em đọc báo thấy bảo Odyssey được đánh giá cao hơn chút xíu nhưng về VIệt nam thì hình như Sienna lại đắt hơn Odyssey. Cái này mới là vấn đề

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Các bác toàn nói miệng chẳng đưa ra cái gì cụ thể cả, Chiếc Grandis đúng là nhỏ hơn về động cơ và vóc dáng, nhưng nó cũng số Tự động thế hệ mới, 2 bong bóng (thì phải) đâu kém gì Odyssey (cũng AT 6số, 3airbag) - hình thức của Grandis cũng đẹp, và quan tộng nhất ở Grandis là giá cạnh tranh, chỉ bằng nửa
Em vẫn kết Merz nhưng chỉ để đi 4 chỗ thôi, 7 chỗ thì nhường cho hiệu khác đi phổ thông hơn - Chú Wit Diablo muốn xóa bài thì bấm vào nút Edit rồi tự xóa bài đi :D

songlam

Xe buýt
Các bác toàn nói miệng chẳng đưa ra cái gì cụ thể cả, Chiếc Grandis đúng là nhỏ hơn về động cơ và vóc dáng, nhưng nó cũng số Tự động thế hệ mới, 2 bong bóng (thì phải) đâu kém gì Odyssey (cũng AT 6số, 3airbag) - hình thức của Grandis cũng đẹp, và quan tộng nhất ở Grandis là giá cạnh tranh, chỉ bằng nửa
Em vẫn kết Merz nhưng chỉ để đi 4 chỗ thôi, 7 chỗ thì nhường cho hiệu khác đi phổ thông hơn - Chú Wit Diablo muốn xóa bài thì bấm vào nút Edit rồi tự xóa bài đi :D
Nếu nói về giá, thì bác múc Grandis đi cho nó nhanh, tuy nhiên lưu ý là Toy Sienna hiện có lọai có 64k thôi nhé....
Còn Grandis thì làm gì có cửa đứng cạnh Odyssey... Hôm nào bác sang PMH sẽ thấy rõ...:D

TungRau

Xe tăng
Gửi bác Nexus !

Em nói vầy cho gọn :

Grandis : Giống như em

Odyssey : Giống như bác Bình - GĐ Marrketing Vinamit.

Nếu anh là chị em phụ nữ , anh chọn ai.

Đơn giản quá trời , múc đi anh. Đi Ody hay Sie đều quá chuẩn.

Grandis là giấc mơ tầm như em thôi :)

Long Vehicle

Đi bộ
Nếu nói về giá, thì bác múc Grandis đi cho nó nhanh, tuy nhiên lưu ý là Toy Sienna hiện có lọai có 64k thôi nhé....
Còn Grandis thì làm gì có cửa đứng cạnh Odyssey... Hôm nào bác sang PMH sẽ thấy rõ...:D
Sienna 64 k là gấp 1,5 lần giá Grandis, xét về hạng là đồng hạng, hơn được một số option và xuất xứ, Odyssey cũng đồng hạng thôi,
Cả 3 anh này cùng là xe Nhật, phục vụ gia đình hoặc chở khách chứ không phải xe chơi, có gì sành điệu đâu hở các bác, nếu thế thì chọn Grandis cho kinh tế

Mazspeed

Xe container
Nhìn ảnh trên bolg của bác WitDiablo thì Odyssey có cái taplo quá xấu, thua Grandis xa. Nhưng bộ ghế da thì hơn, trông rất xịn. Vẫn biết rằng Grandis khó so với Odyssey hay Siena, nhưng với giá đó thì... ngoài Grandis ra còn có lựa chọn nào nữa.

saigon

Xe máy
Sienna 64 k là gấp 1,5 lần giá Grandis, xét về hạng là đồng hạng, hơn được một số option và xuất xứ, Odyssey cũng đồng hạng thôi,
Cả 3 anh này cùng là xe Nhật, phục vụ gia đình hoặc chở khách chứ không phải xe chơi, có gì sành điệu đâu hở các bác, nếu thế thì chọn Grandis cho kinh tế
Nhìn ảnh trên bolg của bác WitDiablo thì Odyssey có cái taplo quá xấu, thua Grandis xa. Nhưng bộ ghế da thì hơn, trông rất xịn. Vẫn biết rằng Grandis khó so với Odyssey hay Siena, nhưng với giá đó thì... ngoài Grandis ra còn có lựa chọn nào nữa.
Ừ nhỉ, sao mấy lão đi Odyssey với Sienna dốt thế ko biết... mà sao cứ thấy siena nhập về ầm ầm, chắc thằng nhập này cũng dốt luôn..:))

Hieuqua.com

Xe hơi
Sáng nay em gặp một con Honda Odysey 6 chỗ thì đúng hơn nhìn rất đẹp em thích nhất là bộ cửa tự động, có đặc điểm rất hay là xe ko có lốp phu. Lốp công nghệ mới bị thủng hết hơi vẫn chạy được khoảng 300 - 400km với vận tốc tối đa 80km/h. Em hỏi ông chủ xe giá ông đó mua khoảng 100.000USD

Xe Gin 3 cầu của Liên xô từ những năm 60 thế kỷ trước, chịu được một phát đạn AK bắn vào lốp vẫn chạy tốt (tự bơm) oánh nhau đến tối mới về căn cứ sửa chữa =>> Đẳng cấp ngang Odysey nhưng văn minh hơn 50 năm

Chỉnh sửa cuối:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
1 chiếc Honda Odyssey đời 2006 ở Mỹ bán khoảng 25K, mua về lách thuế khéo thì khoảng 50K, hơi phải cố 1 tý
Cũng chiếc Sienna cùng đời như thế giá khoảng 23K, còn Grandis VN 2006 hiện bán đắt hơn 2 em trên tầm 10K
Nói mãi các bác ko cho em bảng so, em làm lấy vậy nhé
Xem hình đã:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Grandis đây

Xe này các bác thấy nhiều rồi thôi khỏi chen thêm vào box nữa Honda nhé
So sánh đây:
Honda Odyssey
Body Style: Minivan
Engine: 3.5L V6
Transmission: AUTO 5SPD
Drivetrain: FWD
Doors: 5
Wheelbase: 118"
Price at VN: 60K
Toy Sienna 2006
Body Style: Minivan
Engine: 3.3L V6
Transmission: AUTO
Drivetrain: FWD
Doors: 5
Wheelbase: 119"
Price at VN: 55K
Grandis
Car Model Grandis Elegance
Body Type MPV
Engine 2.4
Transmission INVECS II 4-Speed Auto
Doors 5
Wheelbase: 215/60/R16
Price at VN: 34K

Xem ra Grandis hơi yếu, rõ nhất là động cơ nhỏ và cửa nóc ko có

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Cân nhắc để mua (hỗ trợ cho các bác đang tìm hiểu để mua xe) chứ ko phải so xem hơn kém nhé, nếu so hơn kém thì dễ quá. Các bác em lưu ý quote phần text được rồi, đừng quất luôn phần hình sệ trang - khó xem

Chỉnh sửa cuối: