+ Trả lời
Trang 5 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 7 8 9 CuốiCuối
Kết quả: từ 41 đến 50 trong 87

Đề mục: So sánh động cơ VGT và CRDi

Mua xe ngày
    25-02-2007
    Thường ở
    Hà Lội ạ!!!!!!!
    Động cơ OF
    143 mã lực

Đúng là CRDI và VGT đã có trên SF từ đời 2001 các bác ạ. V6 CRDI chỉ có ở Mec, Audi và Hyundai (chỉ veracruz, SF không có) cho tới thời điểm này. Tất cả các động cơ xăng mà ta vẫn quen gọi là turbo đều là CRI (không có chữ D = direct), tuy nhiên cũng đã có một số hãng dùng CRDI cho máy xăng nhưng người ta không gọi là CRDI mà gọi là FDI (fuel direct ịnjection) trong đó có Hyundai Centinential 4.5 V8.
    @ Kar: Nếu bác bẩu em ở háng thì chắc bác ở cơ quan chủ quản của háng vì em thấy bác hiểu và biết về KT và về Hyundai nhiều hơn em nhiều.
    Dạo này em chuyển sang mổ bò tót các cụ ạ!

Mua xe ngày
    08-06-2007
    Động cơ OF
    47 mã lực

Trích dẫn hardtop viết Nghía cột cây số
    tuy nhiên cũng đã có một số hãng dùng CRDI cho máy xăng nhưng người ta không gọi là CRDI mà gọi là FDI (fuel direct ịnjection).
    Vậy những xe SF chạy ngoài đường dán V6 CRDI là máy máy gì? Bác là người của hãng chỉ giáo cho em với

Mua xe ngày
    25-02-2007
    Thường ở
    Hà Lội ạ!!!!!!!
    Động cơ OF
    143 mã lực

Là máy "bố láo" bác ạ, ở ta thì người ta còn dán cả V12 vào Matiz cơ mà bác, V6 CRDI cho SF thì đâu có gì to tát!

Mua xe ngày
    08-06-2007
    Động cơ OF
    47 mã lực

Là máy "bố láo" bác ạ, ở ta thì người ta còn dán cả V12 vào Matiz cơ mà bác, V6 CRDI cho SF thì đâu có gì to tát!
    Bác harrdtop ới V6 CRDI là máy xăng bác ợ. sao máy xăng lai dùng CRDI hả bác? sau khi đọc những gì bác viết em thấy bó tay.cơm mất rồi phần dán ở xe là nguyên bản bác ợ.

Mua xe ngày
    25-02-2007
    Thường ở
    Hà Lội ạ!!!!!!!
    Động cơ OF
    143 mã lực

Em đã nói rồi, SF không có V6 CRDI ở tất cả các thị trường, máy xăng thì người ta không gọi là CRDI và máy xăng phun nhiên liệu trực tiếp cúng không lắp cho SF ở tất cả các thị trường.
    Tại sao bác biết là cái tem đó nguyên bản của xe, tem V6 thì nguyên bản còn tem CRDI hãng bán có 4 chục ngàn hà !!!!!
    Máy xăng FDI của Hyundai là máy V8 4.5 chỉ lắp trên xe Centinential hay tên khác (nội địa) là EQUS, phun nhiên liệu trực tiếp nhưng vẫn dùng bu-gi như bình thường.

Mua xe ngày
    22-05-2006
    Động cơ OF
    72 mã lực

Em đã nói rồi, SF không có V6 CRDI ở tất cả các thị trường, máy xăng thì người ta không gọi là CRDI và máy xăng phun nhiên liệu trực tiếp cúng không lắp cho SF ở tất cả các thị trường.
    Tại sao bác biết là cái tem đó nguyên bản của xe, tem V6 thì nguyên bản còn tem CRDI hãng bán có 4 chục ngàn hà !!!!!
    Máy xăng FDI của Hyundai là máy V8 4.5 chỉ lắp trên xe Centinential hay tên khác (nội địa) là EQUS, phun nhiên liệu trực tiếp nhưng vẫn dùng bu-gi như bình thường.
    Em xác nhận thông tin của bác "cứng đầu" là đúng. Các bác khác để ý cái tem làm gì, hãy mở nắp capo lên mà kiểm chứng.

colormatiz's Avatar
    He he, bác colormatiz đang lượn ầm ầm trên OF Buôn bán ở chợ giời! {Kinh doanh chuyên nghiệp}
    Chã!
    colormatiz 5,000 colormatiz 5,000 colormatiz 5,000 colormatiz 5,000 colormatiz 5,000 colormatiz 5,000 colormatiz 5,000 colormatiz 5,000 colormatiz 5,000 colormatiz 5,000 colormatiz 5,000
    Mua xe ngày
    23-05-2006
    Thường ở
    Hà Lội
    Động cơ OF
    99 mã lực

@kienvang: về động cơ em dám chắc 100% cái xe full option của bác và xe do HMV nhập không khác nhau tí nào trừ cái số máy (D4EB......). Cả hai đều là Đ/c tiêu chuẩn EURO 3. VGT là công nghệ mới cho HT nạp cưỡng bức (TURBO) còn CRDI là công nghệ mới của HT cung cấp nhiên liệu.Đ/C của SF chơi cả hai công nghệ này.
    Bác cho em hỏi ngu tí: theo như bác nói thì VGT hay CRDI đều là một, chỉ khác nhau về cách gọi thôi đúng không ạ, thế tại sao công suất động cơ của xe Santa Fe VGT (theo như quảng cáo là 158HP) lại lớn hơn xe CRDI (theo như quảng cáo là 150PS, HP>PS)?

Không có việc gì khó
    Chỉ sợ tiền không nhiều
    Đào núi và lấp biển
    Không làm được thì ... thuê!

Mua xe ngày
    22-05-2006
    Động cơ OF
    72 mã lực

Trích dẫn colormatiz viết Nghía cột cây số
    Bác cho em hỏi ngu tí: theo như bác nói thì VGT hay CRDI đều là một, chỉ khác nhau về cách gọi thôi đúng không ạ, thế tại sao công suất động cơ của xe Santa Fe VGT (theo như quảng cáo là 158HP) lại lớn hơn xe CRDI (theo như quảng cáo là 150PS, HP>PS)?
    1 HP = 745.7 w
    1 PS = 735.5 w

Còn quảng cáo thì chịu, hehe.

Mua xe ngày
    25-02-2007
    Thường ở
    Hà Lội ạ!!!!!!!
    Động cơ OF
    143 mã lực

Bác color lại nghe theo lời quảng cáo rồi, giữa thực tế và quảng cáo, cái gì đúng hơn, bác phải hiểu chứ. Em cũng khuyến cáo bác không nên nhập EURO4, em gặp một trường hợp khách hàng ở Hải Phòng đòi trả lại xe vì cứ chạy khoảng 2 tuần nó lại xì khói như hun chuột ("hộp đen" nó chạy chế độ đốt muội ở bầu lọc khí xả trong vòng 10~15 phút). Em nói thế bác vẫn cho rằng xe bác nhập về là EURO 4 thì có lẽ em rẽ sang trang botay.com thôi ! Nếu vẫn chưa tin, bác làm quả test cái nhẩy, xem đ/c xe của bác và xe của HVN nó có khác nhau không?

Mua xe ngày
    04-10-2006
    Động cơ OF
    0 mã lực

Em nghe nói Santafe nhập khẩu có VDC trong khi Veracruz được coi là tiêu chuẩn cao hơn lại không có hệ thống này ? Và nếu như không tin vào quảng cáo của mấy bác bán xe thì làm cách nào kiểm tra xem một chiếc xe ( SFe hoặc VRz) có VDC hay không ?
    Tiện thể bác hardtop trả lời giùm em cái.
    [URL="http://otofun.net/showthread.php?t=144121"]Liên kết trái tim[/URL]

+ Trả lời
Trang 5 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 7 8 9 CuốiCuối