Đường đi Kim Bôi, Hòa Bình như thế nào? Help me......

November_rain

[Tịch thu bằng lái]
Ngày mai nhà em đi Kim bôi hòa bình Bác nào đã đi Kim bôi rồi cho em xin ít kinh nghiêm về đường đi thế nào, Lên đấy chơi gì và ăn gi? quán nào ăn đươc?......
Đường lên đấy bao nhiêu Km, Em xuất phát từ nguyễn Chí Thanh Thì chạy theo đường nào.
Thank các bro nhiều
PS: Xe captiva các bác a
Nhờ các bác hướng dẫn em với sáng mai em lên đường rồi

November_rain

[Tịch thu bằng lái]
ok Thanks bác UAZ nhiều
Thế còn ăn uông, relax như thế nào nữa nhờ các tư vấn hộ em với
Quản đường HN lên đến Kim bôi hết bao nhiều Km , đường đi có dốc, quanh có ko ah.......

xebo

Xe bò ! ©
ok Thanks bác UAZ nhiều
Thế còn ăn uông, relax như thế nào nữa nhờ các tư vấn hộ em với
Quản đường HN lên đến Kim bôi hết bao nhiều Km , đường đi có dốc, quanh có ko ah.......
Theo em bác nên vào V rì sọt gần Kim Bôi có đủ mọi dịch vụ bác cần. Đường đi không dốc lắm nhưng hơi quanh co chút xíu, nói chung là dễ đi.:D

quangdzung

Xe điện
Nếu bác ko thích quanh co thì chạy thẳng lên Hòa bình rồi đi qua dốc Cun phi lên Kim bôi , đường ngon, chạy nhàn
Em hay rẽ ngay ở Lương sơn, Chạy quanh co đèo dốc tý nhưng gần hơn được vài chục km. Lái đỡ buồn ngủ hơn đường kia

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Nếu sợ đi đường đèo dốc quanh co thì còn một cách nữa là chạy vào Hà Đông rồi đi theo đường rẽ Vân Đình - Chùa Hương. Tới Vân Đình hỏi đường đi Kim Bôi người ta sẽ hướng dẫn cho bác. Vào Vân Đình ăn sáng cũng ngon, có món Vịt và Bánh cuốn nóng là đặc sản.

duybmw

Đi bộ
em ở HB đây bác.từ thị xã vào đến kim bôi tầm 45 cây đó bác.từ Hà Nội nhà bác lên đến HB tầm 70 cây,--->>>vậy bác đi từ HN nên là tầm 115km.đi theo đường 6 ấy bác ạ

XichLoBMW

Xe tải
Nếu bác thích theo kiểu tập lái thì đi theo đường Láng - Hòa Lạc, đến Hòa Lạc rẽ trái đi Xuân Mai.
- Từ Xuân Mai bác rẽ phải đi Hòa Bình, khoảng 30km thì có biển hướng dẫn rẽ trái đi "Bãi Lạng".... và cứ theo đó mà tiến.
Lưu ý là đường này đi vòng vo để tập lái nhé, có rất nhiều khúc quanh co mà không có gương cầu để quan sát xe ngược chiều nên bác đừng có mát ga mà phải thay má phanh sớm đấy. Nhưng được cái có rất nhiều cảnh đẹp để ngắm, thậm chí đỗ lại làm vài tấm để post lên cho anh em cùng ngắm.
Hết dốc Cun thì bác rẽ trái và thẳng tiến khoảng 20km là tới Kim Bôi.
- Về ăn uống thì ngay cửa Kim Bôi có nhiều nhà hàng, ăn ở đó cũng tốt, giá ko đắt. Bác có thể đỗ xe và nghỉ luôn đó cũng được, tiện hơn là kéo nhau vào trong khu điều dưỡng Kim Bôi.
Còn đi đường khác thì cứ theo các bác nhà mình đã chỉ dẫn đó

longvu

Xe tăng
Nếu bác ko thích quanh co thì chạy thẳng lên Hòa bình rồi đi qua dốc Cun phi lên Kim bôi , đường ngon, chạy nhàn
Em hay rẽ ngay ở Lương sơn, Chạy quanh co đèo dốc tý nhưng gần hơn được vài chục km. Lái đỡ buồn ngủ hơn đường kia
Rẽ ngay ở Lương Sơn rồi đến ngã 3 có biển chỉ dẫn vào Kim Bôi thì sẽ gặp khoảng 10km đường cực xấu, rẽ phải đi theo đường bãi Lạng thì xa hơn có 5k đường đẹp. Nhưng lưu ý có cái đập tràn cách ngã 3 này vài km thôi, có lúc nước rất cao, xe gầm thấp ko đi qua đc đâu, phải chấp nhận đi theo đường cực xấu như bác D chỉ (lúc đi buổi sáng), chiều về có thể đi về qua đg bãi Lạng (nước rút đi chỉ còn độ 40 cm) có thể cố đi qua đc.
Còn nếu đi thẳng lên Dốc Cun thì quá xa bác D ạ, đi đường bãi Lạng là chuẩn (gần nhất)

longvu

Xe tăng
Theo em bác nên vào V rì sọt gần Kim Bôi có đủ mọi dịch vụ bác cần. Đường đi không dốc lắm nhưng hơi quanh co chút xíu, nói chung là dễ đi.:D
Chính xác, ở V-resort thì có quá nhiều dịch vụ để tiêu tiền luôn nhưng đương nhiên là khá đắt đấy

Tacoma

Xe tải
Chính xác, ở V-resort thì có quá nhiều dịch vụ để tiêu tiền luôn nhưng đương nhiên là khá đắt đấy
Mà phải đặt trước ở V-Re nếu kô sẽ hết phòng. Vừa rồi nhà em định đi V-Re mà đặt trước phòng cả nửa tháng mà ko có ( kô hiểu thế nào???).

Ở Kim bôi em cũng mới đi thì giá vé tắm nước khoáng tập thể thì 15k cho người lớn và 10k cho trẻ em; muốn sục riêng 2 người 1 bồn thì 30K/người/h tuy nhiên thấy thằng em vợ nói là bồn sục cho 2 người thì rất chật và kô gian thì bí neen các Bác ra tắm chung ở bể tập thể cho vui ( bác nào có tẻ em thì đi vào bể cho trẻ em thì vắng và sạch hơn.
Về đường sá: theo em nên đi theo đường vào V-Re sau đó đến Bãi Chạo (qua V-Re khoảng 2-3km thì rẽ trái và đi tiếp khoảng 10km nữa thì có biển chí đẫn vào Kim Bôi.
Hàng quán thì em thấy cũng lèo tèo , nếu kô ngại xa thì Bác quay ra Lương Sơn ăn uống thì hơn , có nhà hàng phía tay phải chiều Lương Sơn - Hn xây = gỗ 9ko biết có phải Rừng biển kô ) có nhiều xe con đỗ ngoài.

XichLoBMW

Xe tải
Rẽ ngay ở Lương Sơn rồi đến ngã 3 có biển chỉ dẫn vào Kim Bôi thì sẽ gặp khoảng 10km đường cực xấu, rẽ phải đi theo đường bãi Lạng thì xa hơn có 5k đường đẹp. Nhưng lưu ý có cái đập tràn cách ngã 3 này vài km thôi, có lúc nước rất cao, xe gầm thấp ko đi qua đc đâu, phải chấp nhận đi theo đường cực xấu như bác D chỉ (lúc đi buổi sáng), chiều về có thể đi về qua đg bãi Lạng (nước rút đi chỉ còn độ 40 cm) có thể cố đi qua đc.
Còn nếu đi thẳng lên Dốc Cun thì quá xa bác D ạ, đi đường bãi Lạng là chuẩn (gần nhất)
Đúng là sự chú ý rất quan trọng nếu bác đi vào tháng "mưa ngâu" này. Chỉ cần trận mưa "trắng kính" xe 30 phút thôi,thì bác đừng có về đường này nhé. Bơi nhiều quá không tốt cho sức khỏe đâu :))

Thị Vẹt

Xe tải
Đường đi thì các bác trên đã hướng dẫn bác khá chi tiết rồi, tuỳ bác chọn cho mình con đường nào hợp để đi thôi, riêng khoản ăn uống thì em thấy bác rẽ vào đường beton khu điều dưỡng Công đoàn, từ đường chính đi vào 200-250m có mấy cái quán, bác chọn cái quán nhà sàn bên tai trái ngay khúc cua gần cổng nhà điều dưỡng là có giá cả phù hợp và ăn uống ngon miệng.
Chúc bác và gia đình có chuyến đi bổ ích và lý thú

nixSon

Xe tải
kekeke, em vưa đi Kim Bôi về :
Hành trình, 10h30 từ HN đên HB 11h30, chú ý đường đi từ Hà nội lên Hòa Bình bắn dập nhiều, mà cái đoạn Thị Trấn Lương Sơn dài hơn chục km, đương vắng chẳng có ma nào bắt đi 50Km/h ngứa ngáy lắm nên chết như trong fim. Tới HB ăn trưa, có fong ngủ luôn 2h day đi Kim Bôi, như sau:
chạy qua Dốc Cun khoản 10Km có biển đề KiM Bôi rẽ trái khoảng gần 20km thì đến ngay bên tay trái luôn, đường xa ngon, nhưng hoi hẹp, vắng.
vào trong chan chết, nhất là masssage em vào nhìn thấy biến luôn, tắm *********** chiều thì bể vang mỡ, không biết do nước hay mỡ người :)) có nhiều dịch vụ, tắm chung, riêng, sục không sục, cần thì gọi người tắm cùng.... giá tắm bể sục riêng là 60K/người.
Em lang thang ngăm nghía đi trộm nhãn trong khu đó rùi 6h biến về Chi Nê, về Cúc Phương - Ninh Binh, chạy qua Đồn Dương ăn thú rừng , ngon, xịn Bổ rẻ, rùi về Cổng rừng Cúc Phương ngủ tại một khu giông hệt Kim Bôi, nhưng đẹp sạch sẽ hơn nhiều.
Đêm ở đây, mát mẻ, độ cao , thoáng , ngủ ngon, mong có em nào đó đến gõ cửa mà k co :D. sáng dậy vùng núi sướng thật, ăn sáng ngắm cảnh rùi biến thuiii

November_rain

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn các bác nhiều vì đã cho em các thông tin quý gia. Báo cáo các bác là em đã hoàn tất chuyển đi:
8h ăn sáng ở Huỳnh Thúc kháng
9h kém lên đường theo hướng Hà Đông (lên đến Thành phố HB cún nhà em say em và nghỉ HB rồi tiếp tục hành trình
11h30 tới Kim bôi lại tiếp tục chén + ngủ +đi bơi
15h30 lên đường vê trên đường về ghé thăm nhà máy thủy điện Hòa Binh (phi xe lên tận tượng bác Hồ)
lần này em về đường hòa lạc ghé thăm bấy bác "gà ri"
cafe caphao mãi 22h mới về nhà dc Hic mệt quá...........

jack_derida2000

Xe tăng
Khu ở cổng rừng Cúc phương là Nho Quan, ở đó có nguồn nước nóng rất tốt, từ năm 1999 mới bắt đầu xây dựng nhà máy nước khoáng Cúc Phương, trước đây dân tộc ở đó tối toàn ra tắm truồng thích lắm

H1975

Xe tải
Ngay đầu đường ra khỏi khu tăm nước nóng có 1 quán ăn (em không nhớ tên, chỉ nhớ là nhà sàn). Ở đấy có các em phục vụ người dân tộc, nếu khéo thì các em có thể chiều các bác ở căn phòng phía sau đấy.

ManRoland

Xe buýt
hello cac bac bac khoi oi bac co biet con xe mini cua nhat ko ho chau ngu lam

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Các bác cho em hỏi đi Kim Bôi bằng đường Hồ Chí Minh, qua chợ Bến một chút thì rẽ phải đi theo đường tuyến Y, đường có dễ đi không? sedan đi có được không, xem trên bản đồ em thấy nếu đi được theo tuyến này thì rất gần.

hanoimanhn

Đi bộ
Đi bãi Lạng là chuẩn nhất đấy, Dốc Cun thì quá xa, vòng vèo quá, mà đường từ bãi Lạng vào KB thì đi rât sướng, đường đẹp, nền đường chắc chắn, mà cảnh hai bên đường còn rât đẹp nữa