+ Trả lời
Trang 1 / 11 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 105

Đề mục: Đến với khu du lịch Đầm Vạc- Vĩnh Phúc

Mua xe ngày
    30-06-2007
    Động cơ OF
    54 mã lực

Mặc định Đến với khu du lịch Đầm Vạc- Vĩnh Phúc

Vừa qua, trước khi các cháu khai giảng, 6 gia đình bọn em cho các cháu đi nghỉ tại khu du lịch Đầm Vạc ở Thành phố Vĩnh Yên, tỉnh Vĩnh Phúc. Có một vài hình ảnh chuyến đi, xin giới thiệu với các bác

Đường Vĩnh Phúc khổ thế này đây, bọn em đi mất hơn 2 tiếng cho 60 km

Đầm Vạc nằm ở phía Nam thành phố Vĩnh Yên , chạy vòng cung từ Đông sang Tây gồm 3 mặt khu nội ô, kéo xuống giáp xã Đồng Cương (huyện Yên Lạc), xã Quất Lưu và thị trấn Tam Dương (huyện Tam Đảo).
    Đầm có 23 nhánh chính tạo ra những hồ, lạch nhỏ, có chu vi đến 14 km. Chiều rộng trung bình 1 km. Diện tích mặt nước là 446 ha. Đáy sâu nhất là 4,5 m.
    Vùng này xưa kia được rừng thiên nhiên bao bọc, lắm chim nhiều cá, những đàn cò, vạc, bồ nông, mòng, két, le le, cơ man nào là chim về kiếm ăn. Vì có nhiều cò vạc nên người dân gọi đây là Đầm Vạc.
    Với vị trí địa lí tuyệt vời nằm gần các khu du lịch Đại Lải, Tam Đảo, Tây Thiên, Đầm Vạc lại có cảnh quan đẹp, khí hậu tốt, không khí trong lành nên có sức hút lớn đối với du khách.

Khách sạn Sông Hồng 4 sao bên bờ đầm Vạc

Với giá 400k /phòng 1 ngày đêm (bao gồm cả ăn sáng tự chọn) cũng hợp lý các bác nhỉ
    Nội thất trong phòng:

Sảnh, nơi đón tiếp:

Bể bơi luôn có người trực, tắm tối có đèn

4 sân Teniss miễn phí cho khách nghỉ tại khách sạn, phục vụ 24h

Khu vui chơi của các cháu (đang hoàn thiện)

Có 1 sân bóng đá mi ni đang xây dựng. ngoài ra khác sạn cũng có các dịch vụ như Massage, sông hơi đắp thuốc, phòng hát, khu phục vụ ăn uống đối diện khách sạn với nhiều phòng ăn riêng biệt.
    Theo em, 1 gia đình 2người lớn, 2 TE, đi 2 ngày , ăn nhậu khá thoải mái, toàn bộ chi phí hết 1,1 tr với các dịch vụ trên cũng hợp lý đấy các bác nhỉ

Khu ăn uống riêng biệt ở trên đồi cao, nhìn được bao quát xung quanh làm cho bữa ăn thêm phần thú vị
    Mic71 đã sửa : 06-09-2007 lúc 07:48
    [COLOR=magenta][COLOR=Red][I][B]Cho tôi ly nữa, thêm ly nữa; - Uống cả đêm nay với bạn hiền. -Những kẻ tiểu nhân xin đừng đến; - Hãy để thềm kia đá mọc rêu.[/B][/I][/COLOR][/COLOR]

Mua xe ngày
    11-07-2007
    Động cơ OF
    62 mã lực

Bác ơi, khu này nó đang cải tạo, khoảng 2 năm nữa các bác quay lại thì ngon hơn nhiều. Mà khổ nỗi ngày xưa khi đây chưa là trung tâm của tỉnh (hồi chưa tách tỉnh) nó nhiều cây xanh và hồ thì rộng lắm. Từ hồi tách tỉnh họ lấp mất nhiều hồ, chặt nhiều cây to rồi, phí thật đó. Mà từ hồi có dự án cải tạo giá đất tăng giã man. 4 năm trước chú em mua nhà gần đầm vạc này (đối diện tỉnh ủy) giá có 600 mà giờ đã lên 2,2 tỷ. Kinh khủng thật.

Mua xe ngày
    27-08-2006
    Động cơ OF
    58 mã lực

Được đấy nhể, mà lại gần Hà nội, đi thôi các bác ơi
    [B]...OH LA LA...NO BEES NO HONEY YEH, NO WORK NO MONEY YAH!!!... [/B]

Mua xe ngày
    27-04-2007
    Thường ở
    Hà Nội
    Động cơ OF
    49 mã lực

Được đấy, hay quá, nhưng bao giờ xong đường em mới đi, hôm nọ đi 1 phát về vất vả quá. Cảm ơn bác đã thông tin chi tiết và cho em nhiều ảnh đẹp nhé, bao giờ đi em sẽ hỏi cụ thể bác thêm. Em vote đã
    Chồng là chồng, mà ta là ta

Mua xe ngày
    05-08-2006
    Động cơ OF
    72 mã lực

Phong cảnh thiên nhiên nghèo nàn quá ! Em ứu đi đâu !!!
    Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ....!

Mua xe ngày
    11-07-2007
    Động cơ OF
    62 mã lực

Em nghĩ bác kết hợp đi Tam Đảo với đầm vạc thì hơn chứ chỉ đi mối đầm vạc không thì ít chỗ chơi lắm.

Mua xe ngày
    27-06-2007
    Thường ở
    Offroad tại Mỏ
    Động cơ OF
    58 mã lực

Đây là nơi ăn chơi của các quan Vĩnh Phúc đấy bác. Toàn biển xanh. Hôm được 1 doanh nghiệp mời lên nhậu nhẹt gặp toàn các bí thư, chủ tịch huyện... bắt mỏi cả tay
    Đã triệt sản

Mua xe ngày
    03-09-2007
    Động cơ OF
    45 mã lực

Trích dẫn Trungcie viết Nghía cột cây số
    Đây là nơi ăn chơi của các quan Vĩnh Phúc đấy bác. Toàn biển xanh. Hôm được 1 doanh nghiệp mời lên nhậu nhẹt gặp toàn các bí thư, chủ tịch huyện... bắt mỏi cả tay
    Bác chắc cũng là quan chức nên mới được doanh nghiệp mời đi nhậu.

Mua xe ngày
    19-07-2007
    Động cơ OF
    72 mã lực

em thấy cũng bình thường, nơi này chỉ nên ở 1 đêm rồi fé lên Tam đảo thôi chứ ở 2 ngày thì vãi...
    Em chuyên cho thuê xe 29 - 45 chỗ, cụ nào có nhu cầu ới em nhé: 0122.559.6999

Mua xe ngày
    15-08-2007
    Động cơ OF
    45 mã lực

Bác Thắng quảng cáo Đầm Vạc hay quá, đẹp hơn cả thực tế. Em sắp mở công ty du lịch, xin trân trọng kính mời bác giữ chức trưởng phòng Maketinh

+ Trả lời
Trang 1 / 11 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối