Đến với khu du lịch Đầm Vạc- Vĩnh Phúc

Mic71

Xe buýt
Vừa qua, trước khi các cháu khai giảng, 6 gia đình bọn em cho các cháu đi nghỉ tại khu du lịch Đầm Vạc ở Thành phố Vĩnh Yên, tỉnh Vĩnh Phúc. Có một vài hình ảnh chuyến đi, xin giới thiệu với các bác

Đường Vĩnh Phúc khổ thế này đây, bọn em đi mất hơn 2 tiếng cho 60 km

Đầm Vạc nằm ở phía Nam thành phố Vĩnh Yên , chạy vòng cung từ Đông sang Tây gồm 3 mặt khu nội ô, kéo xuống giáp xã Đồng Cương (huyện Yên Lạc), xã Quất Lưu và thị trấn Tam Dương (huyện Tam Đảo).
Đầm có 23 nhánh chính tạo ra những hồ, lạch nhỏ, có chu vi đến 14 km. Chiều rộng trung bình 1 km. Diện tích mặt nước là 446 ha. Đáy sâu nhất là 4,5 m.
Vùng này xưa kia được rừng thiên nhiên bao bọc, lắm chim nhiều cá, những đàn cò, vạc, bồ nông, mòng, két, le le, cơ man nào là chim về kiếm ăn. Vì có nhiều cò vạc nên người dân gọi đây là Đầm Vạc.
Với vị trí địa lí tuyệt vời nằm gần các khu du lịch Đại Lải, Tam Đảo, Tây Thiên, Đầm Vạc lại có cảnh quan đẹp, khí hậu tốt, không khí trong lành nên có sức hút lớn đối với du khách.

Khách sạn Sông Hồng 4 sao bên bờ đầm Vạc

Với giá 400k /phòng 1 ngày đêm (bao gồm cả ăn sáng tự chọn) cũng hợp lý các bác nhỉ
Nội thất trong phòng:

Sảnh, nơi đón tiếp:

Bể bơi luôn có người trực, tắm tối có đèn

4 sân Teniss miễn phí cho khách nghỉ tại khách sạn, phục vụ 24h

Khu vui chơi của các cháu (đang hoàn thiện)

Có 1 sân bóng đá mi ni đang xây dựng. ngoài ra khác sạn cũng có các dịch vụ như Massage, sông hơi đắp thuốc, phòng hát, khu phục vụ ăn uống đối diện khách sạn với nhiều phòng ăn riêng biệt.
Theo em, 1 gia đình 2người lớn, 2 TE, đi 2 ngày , ăn nhậu khá thoải mái, toàn bộ chi phí hết 1,1 tr với các dịch vụ trên cũng hợp lý đấy các bác nhỉ

Khu ăn uống riêng biệt ở trên đồi cao, nhìn được bao quát xung quanh làm cho bữa ăn thêm phần thú vị

Chỉnh sửa cuối:

mercurate

Xe tăng
Bác ơi, khu này nó đang cải tạo, khoảng 2 năm nữa các bác quay lại thì ngon hơn nhiều. Mà khổ nỗi ngày xưa khi đây chưa là trung tâm của tỉnh (hồi chưa tách tỉnh) nó nhiều cây xanh và hồ thì rộng lắm. Từ hồi tách tỉnh họ lấp mất nhiều hồ, chặt nhiều cây to rồi, phí thật đó. Mà từ hồi có dự án cải tạo giá đất tăng giã man. 4 năm trước chú em mua nhà gần đầm vạc này (đối diện tỉnh ủy) giá có 600 mà giờ đã lên 2,2 tỷ. Kinh khủng thật.

nightpinky

Xe buýt
Được đấy nhể, mà lại gần Hà nội, đi thôi các bác ơi

Lss

Xe hơi
Được đấy, hay quá, nhưng bao giờ xong đường em mới đi, hôm nọ đi 1 phát về vất vả quá. Cảm ơn bác đã thông tin chi tiết và cho em nhiều ảnh đẹp nhé, bao giờ đi em sẽ hỏi cụ thể bác thêm. Em vote đã :D

calibrationwater

Xe điện
Phong cảnh thiên nhiên nghèo nàn quá ! Em ứu đi đâu !!!

mercurate

Xe tăng
Em nghĩ bác kết hợp đi Tam Đảo với đầm vạc thì hơn chứ chỉ đi mối đầm vạc không thì ít chỗ chơi lắm.

Đây là nơi ăn chơi của các quan Vĩnh Phúc đấy bác. Toàn biển xanh. Hôm được 1 doanh nghiệp mời lên nhậu nhẹt gặp toàn các bí thư, chủ tịch huyện... bắt mỏi cả tay

Lung Roastery

Xe buýt
Đây là nơi ăn chơi của các quan Vĩnh Phúc đấy bác. Toàn biển xanh. Hôm được 1 doanh nghiệp mời lên nhậu nhẹt gặp toàn các bí thư, chủ tịch huyện... bắt mỏi cả tay
Bác chắc cũng là quan chức nên mới được doanh nghiệp mời đi nhậu. :D

Huyndaicounty

Xe buýt
em thấy cũng bình thường, nơi này chỉ nên ở 1 đêm rồi fé lên Tam đảo thôi chứ ở 2 ngày thì vãi...

ToanTX

Xe máy
Bác Thắng quảng cáo Đầm Vạc hay quá, đẹp hơn cả thực tế. Em sắp mở công ty du lịch, xin trân trọng kính mời bác giữ chức trưởng phòng Maketinh

4x4

Xe tăng
Ơ bác thắng ơi, cái chỗ này có phải là nằm trong sân golf Đầm vạc kô hay là nằm cạnh - vì em có mua tí xíu trong chỗ sân golf Đầm vạc mà 2 năm nay nó chẳng động cựa gì nên em chán chẳng lên xem :'( :s Nhìn ảnh bác chụp giật cả mình!! :P

Mic71

Xe buýt
Ơ bác thắng ơi, cái chỗ này có phải là nằm trong sân golf Đầm vạc kô hay là nằm cạnh - vì em có mua tí xíu trong chỗ sân golf Đầm vạc mà 2 năm nay nó chẳng động cựa gì nên em chán chẳng lên xem :'( :s Nhìn ảnh bác chụp giật cả mình!! :P
Em cũng không rõ lắm, vì xung quanh đó ko thấy có sân golf, bác nào biết trả lời giúp bác 4x4 cái8o|

ToanTX

Xe máy
Để giúp bác 4x4 cho nhiệt tình chu đáo, đề nghị bác Thắng giới thiệu luôn cả quy hoạch chi tiết tỉnh Vĩnh Phúc

hoangkimII

Xe hơi
Bác Toantx đi đúng làn đường nhé

QUOCBAO

Xe buýt
Website
www.vnvista.com
Vừa qua, trước khi các cháu khai giảng, 6 gia đình bọn em cho các cháu đi nghỉ tại khu du lịch Đầm Vạc ở Thành phố Vĩnh Yên, tỉnh Vĩnh Phúc. Có một vài hình ảnh chuyến đi, xin giới thiệu với các bác
Đầm Cò, Đầm Vạc, Đầm Nông
Trẻ già trai gái rắn rồng cùng đi
Lần sau có ý định gì
Xin nhờ bác Thắng cho phi theo cùng..
.

(b)

Sam

Xe buýt
Đầm Cò, Đầm Vạc, Đầm Nông
Trẻ già trai gái rắn rồng cùng đi
Lần sau có ý định gì
Xin nhờ bác Thắng cho phi theo cùng..
.

(b)
bác bảo đi thì nhớ ới nhà cháu bám càng nhé (y)

hoangkimII

Xe hơi
Bác Thắng lại cho gia đình em một địa chỉ mới. Cảm ơn bác nhé !

letuan78

Đi bộ
Đầm Vạc trong tương lai

Vĩnh Phúc Đầm Vạc bây giờ vẫn dở dang lắm, các khu vui chơi giải trí mọc lên để phục vụ cho khách du lịch nhưng phục vụ thì rở ẹt. Em đi công tác Vĩnh Phúc cũng nhiều đường xá thì thôi rồi, em nào mà đi đường quốc lộ 2 mà đi bằng xe ghắn máy thì không mất tiền nhuộm tóc. Bây giờ Vĩnh Yên có Dự án Đầm Vạc, không biết phát triển thế nào mà mãi trả thấy xong gì cả. dự án đấu tay của tỉnh gì mà thúc đẩy chậm thế. May mà có cái khách sạn Sông Hồng Thủ Đô, ăn uống cũng tạm được. :)

metalvn

Xe máy
Bác làm em nhớ Quán Cá Đầm Vạc quá, giờ không biết còn không nhỉ. Khách sạn mới xây ngon quá.

Toinguoilaixe

Xe tải
Vâng cám ơn cụ chủ thớt, chỗ này cũng hợp lý về giá cả nhỉ cụ. Có khi cuối tuần em cũng thử luôn. Mời cụ ly vodka nhé