Thủ tục đổi bằng lái xe hết hạn

BMWer

Xe tải
Các cụ cho e hỏi về thủ tục đổi bằng lái xe thế nào với ạh.
Giờ e mới để ý là bằng của e giữa tháng 3 hết hạn, e không biết đổi ở đâu và thế nào ạh. E đọc đâu đó thì thấy bảo phải đổi trước khi hết hạn 1 tháng, thế thì toi e mất.

cucsat

Xe tải
Cũng đơn giản thôi. Bác lên chỗ đổi bằng lấy một cái tờ khai. Sau đó mang về khai vào đó có chứng nhận của cơ quan công tác hoặc của phường nơi bác có hộ khẩu. Sau đó bác đi đến một bệnh viện có đủ thẩm quyền xin một giấy chứng nhận có đủ sức khỏe. Cuối cùng bác mang những thứ đó cúng với hồ sơ lái xe gốc của bác đến địa điểm đổi bằng là oke thôi. Đến đó người ta sẽ cho bác cái giấy hẹn. Tầm 10 ngày là có. Nếu bác muốn nhanh hơn thì ra CHỖ ĐỔI BẰNG CÓ MẤY CON CÒ NÓ SẼ LÀM CHO BÁC NGAY.

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
Thanks bác, em chả hiểu là mấy năm mới hết hạn cơ, em chưa lái xe lần nào từ lúc lấy bằng :D

BMWer

Xe tải
Thanks bác, em chả hiểu là mấy năm mới hết hạn cơ, em chưa lái xe lần nào từ lúc lấy bằng :D
@ Cucsat: Cám ơn bác, bác cho e hỏi ở HN thì làm thủ tục ở đâu ạh, e hết hạn 16/3 thì ra tết làm có đc ko ah, hay phải trước 30ngay?

@sungak: e nhớ hình như trc 2008 thì bằng 3 năm hết hạn, còn 2008 bắt đầu bằng có giá trị 5 năm