Đôi lời về vụ dán v-kool tại Fortuna Láng hạ - Hà nội (ngày 23-2-2010)

billythekid2008

Xe đạp
Hi bác V-kool Hà nội,

Hôm qua em có dán kính cho con Civic tuy nhiên có khá nhiều điểm chưa thực sự hài lòng nên xin mạn phép góp ý một chút với bác về chất lượng dịch vụ để bác chú ý và nâng cấp chất lượng phục vụ cho anh em tốt hơn.

Các kỹ thuật viên khi dán kính sử dụng dao dọc dấy cắt kính ngay trên cửa kính xe em, ban đầu em nhìn cũng hãi chỉ sợ mạnh tay cứa vào kính. Vì là con người làm chứ đâu có phải máy chẳng may nhỡ tay thì sao. Mà đúng là nhỡ thật, kính sau của em bị cứa hai phát một phát dọc dài 20cm một phát ngang dài 10cm, tuy nhiên chỗ bị ở vị trí khuất và chú ý mới phát hiện ra được nên em cũng chỉ góp ý với kỹ thuật ở đấy chứ chưa báo cho bác biết.

Vì là buổi chiều phải về gấp nên em cũng không quan sát kết quả dán kính. Âu cũng là lần đầu nên không biết có thể gặp phải các vấn đề do sai sót khi làm. Sáng ra em để ý mới phát hiện ra 2 kính bên sườn có nhiều vết xước nhỏ, vết lổm đốm và cả vết nước còn đọng lại trong kính.

Em có mang đến và báo cho bác V-kool hà nội. Bác cũng nhiệt tình bảo ban thợ dán lại toàn bộ phần kính xước cho em (Điểm này em đánh giá cao các bác).

Tuy nhiên trong 3 người dán lại thì chỉ có một người là làm khá tốt, kính không có một tỳ vết nào còn 3 ô kính sườn còn lại đều có các vết xước nhỏ. Vì tỷ lệ cũng ít hơn lần trước và các bác cũng đã mất công thay kính mới rồi nên em không yêu cầu dán lại nữa. Bác đốc công (bác mà ghi hóa đơn thu tiền) ở đấy thì bảo là do thợ làm thủ công nên không tránh khỏi sai sót, không được 100%. Em rất không đồng ý quan điểm này, mình bỏ tiền ra dán kính mà dán vào nhìn thấy các vết như vậy thực là khó chịu. Và không phải vấn đề là thủ công mà thực sự là thợ làm ẩu. Nếu ở vị trí bác có lẽ việc em làm là mắng thợ làm một trận chứ không phải phân bua xuề xòa với KH. Nói thực là em cũng tham khảo nhiều anh em dán V-kool trước đây, chẳng ai bị như em cả.

Em có để ý đống chí thợ làm kính lái và kính sau cho em làm rất cẩn thận, cả miếng kính to như vậy, vị trí dán cũng khó hơn mà không có tỳ vết nào. Đây lại chỉ là kính sườn bé hơn, dễ làm hơn, mà lại bị xước rồi rộp nhiều.

Sau 2 lần dán kính, quả thực e vẫn không hài lòng (cũng có thể mình kỹ tính) nhưng khi dán kính thì cái em cần là dán xong so với kính lúc chưa dán cũng phải tương tự nhau. Nhìn phải trong suốt và không có vết xước nào cả.

Một vấn đề nữa là vệ sinh, các bác làm xong cũng chỉ vệ sinh qua loa xe em, em thấy có nhiều mảnh phim rơi vãi trong xe và nước xà phòng bắn vào ghế khá nhiều và nhựa khá nhiều, về nhà em lại phải vệ sinh thêm lần nữa.

Kết luận lại:
Về cách làm việc của bác Tiến (V-kool Ha Noi) em đánh giá rất cao. Nếu bị lỗi do thợ thi công thì Bác ra lệnh thay kính làm cho Khách hàng rất hài lòng.
Tuy nhiên đội thợ là vấn đề lớn của bác, có lẽ bác cần xem xét đánh giá lại chất lượng thi công. Nên có quy trình làm việc chuyên nghiệp: xử lý bụi, cắt kính, dán kính, vệ sinh, đánh giá sản phẩm trước khi bàn giao cho KH.

Trên đây là một số ý kiến của em. Mong bác ghi nhận và điều chỉnh để chất lượng dịch vụ được tốt hơn. Cho các anh em otofun khác khi dán kính không bị rơi vào trường hợp giống như em.

Chúc bác và V-kool năm mới SỨC KHỎE DỒI DÀO - AN KHANG - THỊNH VƯỢNG - MỌI SỰ NHƯ Ý

E43000

Xe tăng
Đúng là nhiều thợ ẩu làm mất hết cả cảm tình của khách hàng với cửa hàng (chủ) :102:

Shinta

Xe tăng
em cũng dán ở đó... bác ấy kiểm tra thấy có bong bóng là bác ý đề nghị thay luôn... (tính em cũng dễ nên ko có yêu cầu)...
còn vụ cắt trên kính xe thì em ko nhớ lắm... nhưng để chuẩn đúng cửa thì phải cắt thế chứ nhỉ??

xe365vn

Xe container
chết vì mấy ông thợ ẩu, non tay(b):102:

belancer

Xe buýt
Em thấy ở đâu cũng cắt phim trên kính thôi, cắt thế mới chuẩn được, vụ này không khác được.
Ở Vkool đúng là thợ không đều, hôm nào nhiều người làm thì không ưng bằng 2 người làm vì em biết có 1 cậu thợ cứng chuyên chỉ làm kính lái, cậu này làm ít nhất là mấy năm ở đó rồi.
Con xe em dán gần đây nhất cũng bị 1 chỗ phía sau còn tí bong bóng ở dưới mà chưa có thời gian đi chỉnh lại.

V KOOL HANOI

Xe tải
@ hoanglh207: Rất cảm ơn Bác đã góp ý và chia sẻ. Thực sự xin lỗi Bác vì đã không làm hài lòng Bác cũng như đã làm mất thời gian của Bác, những ý kiến của Bác em xin ghi nhận và điều chỉnh lại nhân viên để phục vụ ae OF cũng như toàn thể khách hàng của V KOOL tốt hơn, hoàn thiện hơn (b)
PS: CIVIC của Bác có gì chưa hài lòng mong Bác cứ ới em nhé (b)

XLI16

Xe hơi
Ở đây có đồng chí béo béo làm rất ẩu! như là làm lấy thành tích ý.

COM_2010SLX

Xe hơi
Mất hết cả thuơng hiệu lớn chỉ vì muốn giảm chi phí nhan công để lấy lợi nhuận cao. Chán và buồn ghê. Dán V.Kool đắt chứ . tiền mất tật mang. riêng cái khoản làm tỉ mỉ mà thợ không có tay nghề và tính cẩn thận thì không bao giờ có sản phẩm hài lòng khách hàng. Khách hàng ngày càng khó tính nữa chứ . :21::21::21:

Okane

Xe container
@ hoanglh207: Rất cảm ơn Bác đã góp ý và chia sẻ. Thực sự xin lỗi Bác vì đã không làm hài lòng Bác cũng như đã làm mất thời gian của Bác, những ý kiến của Bác em xin ghi nhận và điều chỉnh lại nhân viên để phục vụ ae OF cũng như toàn thể khách hàng của V KOOL tốt hơn, hoàn thiện hơn (b)
Mợ chủ xị xử lý dư lày là ổn rồi, e có kiến nghị là làm quả VOTE cho các cháu thanh niên đang làm ở đấy, cháu nào bị VOTE đỏ đít nhiều thì giảm thưởng (k được trừ lương vì trái luật nhá), thuyên chuyển sang làm vị trí.... cao hơn, hoặc cho đi MACAO luôn :)

tuongok

Xe hơi
:D Bác Vcool xử lý là chuẩn nhưng khó là ở thợ .Bác cố gắng điều chỉnh để hôm nào em qua em dán (l)

MonteBianco

Xe tải
Lao động ngoại tỉnh, rẻ tiền, không qua đào tạo mà, các bác ơi. Mấy năm trước tui đi bọc ghế da, thợ tháo ghế ra làm rất ẩu, khi lắp vào làm trầy xước một số chỗ trên xe. Tôi góp ý thì nữ chủ cửa hàng nghiêm nghị nói "hàng em chưa bị khách kêu bao giờ". :'(

power

Xe tải
Cắt phim trên kính, chắc chắn sẽ gây xước kính đặc biệt là kính sau và đường cắt sẽ không thẳng???
Sao Các Bác như VKOLL không làm sẵn một số khuôn cho một số đời xe thông dụng, cần thận thì vào nhà máy đo trực tiếp các cửa kính.

saphia1115

Xe buýt
Kính sau khó dán hơn kính trước nên em chỉ dán kính lái và 4 cửa, hiihi, em chưa nhìn kỹ, nhưng nhìn sơ qua chưa thấy vấn đề gì đặc biệt cả!

Cuteo03

Xe tải
Chào bác V KOOL, E dán kính chỗ bác mà 4 tháng đã bị loang nổ hết rồi, không biết bác có làm lại cho E được không?

danglong

Xe tăng
Tất nhiên góp ý của bác chủ thớt là tốt, nhưng đúng là rất khó để đạt đến sự "Hoàn hảo"

Em cũng dán kính ở đây rồi, em cũng thấy có 1 số cái chưa hài lòng, nhưng nhìn chung thì em hài lòng: Cơ sở vật chất, sạch sẽ, thái độ xếp - nhân viên, tư vấn tận tình, có trách nhiệm với sản phẩm mình làm ra

Ở Hà Nội em nghĩ tìm được 1 nơi dịch vụ có những ưu điểm như trên ko có nhiều (Ngoài nước hoặc Saigon em ko có ý kiến). Bác chủ thớt mà kỹ như thế thì thử ra xem các nơi khác dán như thế nào rồi mới thấy Vkool làm ăn ko phải tồi

V KOOL HANOI

Xe tải
Chào bác V KOOL, E dán kính chỗ bác mà 4 tháng đã bị loang nổ hết rồi, không biết bác có làm lại cho E được không?
Vâng, Bác mang xe qua bên em cho ae kỹ thuật xử lý ạ. Có gì Bác cứ ới em và em sẽ trực tiếp chỉ đạo ae kỹ thuật kiểm tra khắc phục xe của Bác ạ (b)

supra

Xe container
Chăm sóc khách hàng được như này ở Vịt ta cũng là hơi hiếm :41::41::41:
Tuy nhiên bác nên xem lại khâu đào tạo tay nghề cho nhân viên làm, cái này quan trọng lắm vì họ trực tiếp đè vợ khách ra thẩm mỹ :)):)):))
Vụt cho T phát(b)

billythekid2008

Xe đạp
Tất nhiên góp ý của bác chủ thớt là tốt, nhưng đúng là rất khó để đạt đến sự "Hoàn hảo"

Em cũng dán kính ở đây rồi, em cũng thấy có 1 số cái chưa hài lòng, nhưng nhìn chung thì em hài lòng: Cơ sở vật chất, sạch sẽ, thái độ xếp - nhân viên, tư vấn tận tình, có trách nhiệm với sản phẩm mình làm ra

Ở Hà Nội em nghĩ tìm được 1 nơi dịch vụ có những ưu điểm như trên ko có nhiều (Ngoài nước hoặc Saigon em ko có ý kiến). Bác chủ thớt mà kỹ như thế thì thử ra xem các nơi khác dán như thế nào rồi mới thấy Vkool làm ăn ko phải tồi
Hi bác, Em cũng nhận xét dựa trên quan sát thực tế. Vì ở V-kool hà nội vẫn có thợ giỏi. đồng chi làm kính trước và đồng chí làm kính sau cho em làm rất tốt. Miếng kính to và vị trí làm khó nhưng lại không hề có một vệt rộp hay xước nào. Chứng tỏ họ làm rất cẩn thận và chăm chút. Đồng chí làm kính sườn phải cho em (lúc dán lại lần 2) cả 2 kính đều có lỗi: có rộp và xước.
Theo em thì thợ chỉ cần cẩn thận thì ngon lành không có khó khăn gì. Hơn nữa nó cũng mang lại giá trị cho V-kool và cho Khách hàng. Với KH đó là thời gian và sự hài lòng. Với V-kool chỉ cần thợ xơ xuất các bác phải mang kính mới ra dán lại (2 cuộn phim cho một xe)
@V-kool hà nội: bác có một sản phẩm tốt và thương hiệu mạnh nhất thị trường . Khách hàng vẫn sẽ đến với Bác. Chỉ cần bác chú ý bảo bản quan sát thợ thì sẽ giảm thiểu được vấn đề trên. Em thấy bác cứ đứng cạnh đảm bảo thợ làm như ly như lau luôn.
Chúc bác thành công.

ina

Xe điện
Em cũng bị đó bác. Các bác thợ "đánh võng" con dao làm xe em đi tong 1 miếng joăng cao su của kính sau. Về nhà mới phát hiện ra nhưng thôi không trao đổi lại với bác Tiến vì chắc cũng chẳng giải quyết được gì....