+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 12

Đề mục: Các bác cho em hỏi về cước phí dịch vụ 3G của Mobifone!

Mua xe ngày
    21-02-2008
    Thường ở
    Ở đâu còn lâu mới nói!
    Động cơ OF
    61 mã lực

Mặc định Các bác cho em hỏi về cước phí dịch vụ 3G của Mobifone!

Thưa các bác!

Ngày 24/2 em có đăng ký sử dụng gói Fast connect 2 của Mobi, thời điểm đó thì giá cước trọn gói là 275k/tháng, không hạn chế dung lượng.

Nhưng hôm nay lên diễn đàn 3G của mobi, em mới ngả ngửa khi biết rằng từ 1/3 họ đã chuyển sang hạn chế dung lượng và sẽ tính phần phát sinh là 10 đ/10kb.

Vì em đã yên tâm là trọn gói nên dowm khá nhiều phim, hậu quả là số tiền em phải đóng thêm rất lớn.

Em chỉ thắc mắc là việc thay đổi cách tính cước em không hề được thông báo, ngoài ra việc thay đổi khi khách hàng đã đăng ký trọn gói như vậy liệu có phải là hành động câu khách rẻ tiền không?

Em cũng nhờ các bác tư vấn cách giải quyết việc này, em là em nhất định sẽ không đóng phần cước phát sinh đâu!

Mua xe ngày
    19-02-2007
    Thường ở
    OFTC
    Động cơ OF
    67 mã lực

Em cũng đã dính 1 quả này hồi tháng 12. Trước em đăng ký gói GPRS unlimited với cước phí 137k/tháng từ đầu năm 2009. Bỗng dưng tháng 12 nhận được bill điện thoại đòi 1.7M Xem sao kê chi tiết thì nó tự chuyển sang tính cước phí theo dung lượng nếu mình không kích hoạt gói data hàng tháng từ lúc nào mà không báo cho em biết. Thế là em làm khiếu nại => không nộp cước phát sinh. Tuy nhiên, hàng tháng phải kích hoạt lại gói data theo kiểu mới.

Cách giải quyết là mời cụ đến phòng giao dịch nơi cụ đã đăng ký dịch vụ để làm khiếu nại, nêu rõ quan điểm trong đơn khiếu nại. Sau 2 tuần có kết quả.

Mua xe ngày
    12-06-2006
    Động cơ OF
    57 mã lực

Bình thường thì em không đi trả tiền, toàn vợ em đi. Mấy tháng nay có 3G em cứ dùng xả láng, tháng nào cũng 800 nghìn, xót hết cả ruột. Mà vợ thấy nhiều cũng chả nói gì, mãi em mới biết.
    Cái bọn Mobifone nó chả nhắn tin thông báo gói cước, cách đăng ký gì, cứ dùng rồi nó luộc tiền mình, thế mà cũng được cái giải của nợ gì đấy. Tức mình bỏ sang mạng khác giờ.
    Anh ưa thèm thuốc lá...
    Để dệt muôn ý thơ...

Mua xe ngày
    03-03-2010
    Động cơ OF
    0 mã lực

Em thấy ngày 7.3 Mobifone mới đưa ra thông báo chứ k phải từ ngày 1.3 đâu cụ ợ. Hy vọng thiệt hại của cụ cũng nhẹ bớt. Còn vụ cụ định không trả cước phát sinh em nghĩ hơi khó vì cái tin này em thấy báo mạng, báo giấy đều đăng cả. Tốt nhất là cụ bùng bằng chiêu .....chuyển số sang mạng khác

Mua xe ngày
    21-12-2009
    Thường ở
    Vú trụ
    Động cơ OF
    39 mã lực

Làm ăn bố láo quá cụ cứ kiện đi, thay đôi dịch vụ phải thông báo cho người sử dụng chứ, rẻ rách.
    Cụ Chưa đăng ký tham gia diễn đàn có gì không hài lòng với Min, Mod cứ báo em nhá!

Mua xe ngày
    21-02-2008
    Thường ở
    Ở đâu còn lâu mới nói!
    Động cơ OF
    61 mã lực

Em đăng ký gói Fast connect 2 nên được cấp số mới, bỏ đi cũng chả tiếc!Mobi có thông báo lên tận giời thì cũng chả liên quan đến em, em không có trách nhiệm đọc hết các thông tin trên đời này nhưng Mobi có trách nhiệm thông báo trực tiếp với khách hàng chứ!

Em nói thế đúng không ạ!

Em vừa đọc trên diễn đàn của Mobi, có bác nói là tính giá cước cũ cho đến hết chu kỳ cước(cụ thể với em là hết 24/3), không biết có chính xác không nữa!

Bác Civic86 đang dừng xe, đi đâu đó [Tịch thu bằng lái] [Đang chờ quyết định hủy phương tiện] Civic86 10
    Mua xe ngày
    01-11-2008
    Động cơ OF
    0 mã lực

làm ăn thế thì chết,
    cứ khiếu nại, nếu nó không chịu thì bỏ số.

Mua xe ngày
    22-12-2006
    Động cơ OF
    57 mã lực

Trích dẫn Trungmytu viết Nghía cột cây số
    Thưa các bác!

Ngày 24/2 em có đăng ký sử dụng gói Fast connect 2 của Mobi, thời điểm đó thì giá cước trọn gói là 275k/tháng, không hạn chế dung lượng.

Nhưng hôm nay lên diễn đàn 3G của mobi, em mới ngả ngửa khi biết rằng từ 1/3 họ đã chuyển sang hạn chế dung lượng và sẽ tính phần phát sinh là 10 đ/10kb.

Vì em đã yên tâm là trọn gói nên dowm khá nhiều phim, hậu quả là số tiền em phải đóng thêm rất lớn.

Em chỉ thắc mắc là việc thay đổi cách tính cước em không hề được thông báo, ngoài ra việc thay đổi khi khách hàng đã đăng ký trọn gói như vậy liệu có phải là hành động câu khách rẻ tiền không?

Em cũng nhờ các bác tư vấn cách giải quyết việc này, em là em nhất định sẽ không đóng phần cước phát sinh đâu!

Em đang dùng gói 137k, kể từ tháng 1 bọn nó tính tiền linh tinh lắm, hóa đơn của em trội 1T mà không giải thích được (em gọi lên tổng đài bắt điểm tra lại và nó cũng đồng ý trừ tiền 1T). Bác cho em hỏi:

- gói fast connect có nhanh hơn gói thường (D30) không?
    - gói D30 được miễn phí 1G không biết nếu em khong down phim thì có đủ không nhỉ?

TKS
    1

Mua xe ngày
    07-01-2010
    Thường ở
    Hai Bà Trưng , Hà Nội
    Động cơ OF
    31 mã lực

Em cũng bị như các bác,chả thông báo chi hết,láo thật

Mua xe ngày
    12-03-2009
    Thường ở
    Ở nhà với vợ với con
    Động cơ OF
    50 mã lực

Cay nhất là mình vừa chửi Viettel,khen Mobifone về vụ tính cước lưu lượng này, lại còn vote cho MobiFone đợt VMA vừa rồi.

Bây giờ mình mới thấy bị hố, vượt mức Viettel tính lưu lượng chỉ có 80 đ/MB trong khi MobiFone tính 10 đ/KB = 1000 đ/MB. May mà em còn chê tốc độ chậm nên chỉ duyệt web ko download gì. Các cụ mà down nhiều chắc chắn tháng này vỡ mẹt.

Ví dụ cụ nào down 10 phim HD , mỗi phim 1,5GB = 15GB, trong đó 7GB miễn phí, còn 8GB = ~ 8000MB x 1000 đ/MB = 8 triệu + 250k thuê bao. Mất ăn mất ngủ chờ hóa đơn cước rồi.

Anh em mình phải cùng liên tục gọi lên tổng đài khiếu nại đi
    minhnguyen3107 đã sửa : 20-03-2010 lúc 12:43

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối