Các bác cho em hỏi về cước phí dịch vụ 3G của Mobifone!

Trungmytu

Xe điện
Thưa các bác!

Ngày 24/2 em có đăng ký sử dụng gói Fast connect 2 của Mobi, thời điểm đó thì giá cước trọn gói là 275k/tháng, không hạn chế dung lượng.

Nhưng hôm nay lên diễn đàn 3G của mobi, em mới ngả ngửa khi biết rằng từ 1/3 họ đã chuyển sang hạn chế dung lượng và sẽ tính phần phát sinh là 10 đ/10kb.

Vì em đã yên tâm là trọn gói nên dowm khá nhiều phim, hậu quả là số tiền em phải đóng thêm rất lớn.

Em chỉ thắc mắc là việc thay đổi cách tính cước em không hề được thông báo, ngoài ra việc thay đổi khi khách hàng đã đăng ký trọn gói như vậy liệu có phải là hành động câu khách rẻ tiền không?

Em cũng nhờ các bác tư vấn cách giải quyết việc này, em là em nhất định sẽ không đóng phần cước phát sinh đâu!

trieuth

Xe điện
Em cũng đã dính 1 quả này hồi tháng 12. Trước em đăng ký gói GPRS unlimited với cước phí 137k/tháng từ đầu năm 2009. Bỗng dưng tháng 12 nhận được bill điện thoại đòi 1.7M :102: Xem sao kê chi tiết thì nó tự chuyển sang tính cước phí theo dung lượng nếu mình không kích hoạt gói data hàng tháng từ lúc nào mà không báo cho em biết. Thế là em làm khiếu nại => không nộp cước phát sinh. Tuy nhiên, hàng tháng phải kích hoạt lại gói data theo kiểu mới.

Cách giải quyết là mời cụ đến phòng giao dịch nơi cụ đã đăng ký dịch vụ để làm khiếu nại, nêu rõ quan điểm trong đơn khiếu nại. Sau 2 tuần có kết quả.

thongnhat

Xe buýt
Bình thường thì em không đi trả tiền, toàn vợ em đi. Mấy tháng nay có 3G em cứ dùng xả láng, tháng nào cũng 800 nghìn, xót hết cả ruột. Mà vợ thấy nhiều cũng chả nói gì, mãi em mới biết.
Cái bọn Mobifone nó chả nhắn tin thông báo gói cước, cách đăng ký gì, cứ dùng rồi nó luộc tiền mình, thế mà cũng được cái giải của nợ gì đấy. Tức mình bỏ sang mạng khác giờ.

xx_men

Xe đạp
Em thấy ngày 7.3 Mobifone mới đưa ra thông báo chứ k phải từ ngày 1.3 đâu cụ ợ. Hy vọng thiệt hại của cụ cũng nhẹ bớt. Còn vụ cụ định không trả cước phát sinh em nghĩ hơi khó vì cái tin này em thấy báo mạng, báo giấy đều đăng cả. Tốt nhất là cụ bùng bằng chiêu .....chuyển số sang mạng khác :21:

anhdangve

Xe buýt
Làm ăn bố láo quá cụ cứ kiện đi, thay đôi dịch vụ phải thông báo cho người sử dụng chứ, rẻ rách.

Trungmytu

Xe điện
Em đăng ký gói Fast connect 2 nên được cấp số mới, bỏ đi cũng chả tiếc!Mobi có thông báo lên tận giời thì cũng chả liên quan đến em, em không có trách nhiệm đọc hết các thông tin trên đời này nhưng Mobi có trách nhiệm thông báo trực tiếp với khách hàng chứ!

Em nói thế đúng không ạ!

Em vừa đọc trên diễn đàn của Mobi, có bác nói là tính giá cước cũ cho đến hết chu kỳ cước(cụ thể với em là hết 24/3), không biết có chính xác không nữa!

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
làm ăn thế thì chết,
cứ khiếu nại, nếu nó không chịu thì bỏ số.

Steven

Xe tăng
Thưa các bác!

Ngày 24/2 em có đăng ký sử dụng gói Fast connect 2 của Mobi, thời điểm đó thì giá cước trọn gói là 275k/tháng, không hạn chế dung lượng.

Nhưng hôm nay lên diễn đàn 3G của mobi, em mới ngả ngửa khi biết rằng từ 1/3 họ đã chuyển sang hạn chế dung lượng và sẽ tính phần phát sinh là 10 đ/10kb.

Vì em đã yên tâm là trọn gói nên dowm khá nhiều phim, hậu quả là số tiền em phải đóng thêm rất lớn.

Em chỉ thắc mắc là việc thay đổi cách tính cước em không hề được thông báo, ngoài ra việc thay đổi khi khách hàng đã đăng ký trọn gói như vậy liệu có phải là hành động câu khách rẻ tiền không?

Em cũng nhờ các bác tư vấn cách giải quyết việc này, em là em nhất định sẽ không đóng phần cước phát sinh đâu!

Em đang dùng gói 137k, kể từ tháng 1 bọn nó tính tiền linh tinh lắm, hóa đơn của em trội 1T mà không giải thích được (em gọi lên tổng đài bắt điểm tra lại và nó cũng đồng ý trừ tiền 1T). Bác cho em hỏi:

- gói fast connect có nhanh hơn gói thường (D30) không?
- gói D30 được miễn phí 1G không biết nếu em khong down phim thì có đủ không nhỉ?

TKS
1

minhnguyen3107

Xe tăng
Cay nhất là mình vừa chửi Viettel,khen Mobifone về vụ tính cước lưu lượng này, lại còn vote cho MobiFone đợt VMA vừa rồi.

Bây giờ mình mới thấy bị hố, vượt mức Viettel tính lưu lượng chỉ có 80 đ/MB trong khi MobiFone tính 10 đ/KB = 1000 đ/MB. May mà em còn chê tốc độ chậm nên chỉ duyệt web ko download gì. Các cụ mà down nhiều chắc chắn tháng này vỡ mẹt.

Ví dụ cụ nào down 10 phim HD , mỗi phim 1,5GB = 15GB, trong đó 7GB miễn phí, còn 8GB = ~ 8000MB x 1000 đ/MB = 8 triệu + 250k thuê bao. Mất ăn mất ngủ chờ hóa đơn cước rồi.

Anh em mình phải cùng liên tục gọi lên tổng đài khiếu nại đi (b)

Chỉnh sửa cuối:

Trungmytu

Xe điện
Em đang dùng gói 137k, kể từ tháng 1 bọn nó tính tiền linh tinh lắm, hóa đơn của em trội 1T mà không giải thích được (em gọi lên tổng đài bắt điểm tra lại và nó cũng đồng ý trừ tiền 1T). Bác cho em hỏi:

- gói fast connect có nhanh hơn gói thường (D30) không?
- gói D30 được miễn phí 1G không biết nếu em khong down phim thì có đủ không nhỉ?

TKS
1
Tốc độ dowm load nó còn phụ thuộc vào trang bác down ạ!Ví dụ e dowm phim từ Megashare.vn thì tốc độ trung bình khoảng 400-500 kb/s.Như vậy là khá ổn!
Cay nhất là mình vừa chửi Viettel,khen Mobifone về vụ tính cước lưu lượng này, lại còn vote cho MobiFone đợt VMA vừa rồi.

Bây giờ mình mới thấy bị hố, vượt mức Viettel tính lưu lượng chỉ có 80 đ/MB trong khi MobiFone tính 10 đ/KB = 1000 đ/MB. May mà em còn chê tốc độ chậm nên chỉ duyệt web ko download gì. Các cụ mà down nhiều chắc chắn tháng này vỡ mẹt.

Ví dụ cụ nào down 10 phim HD , mỗi phim 1,5GB = 15GB, trong đó 7GB miễn phí, còn 8GB = ~ 8000MB x 1000 đ/MB = 8 triệu + 250k thuê bao. Mất ăn mất ngủ chờ hóa đơn cước rồi.

Anh em mình phải cùng liên tục gọi lên tổng đài khiếu nại đi (b)
Phim HD e thấy toàn 6-8gb/phim.Giờ e bị vượt khoảng 18G, nếu tính ra thì tận 18t.Em chịu đóng khoản tiền này mới là lạ!

nothing

Xe tải
E cũng bị dính vụ GPRS của Mobi mất 2 tháng lên mất 1tr/ tháng. E gọi hỏi mới biết tính dung lượng. E hỏi luôn 3G và đăng ký gói Unlimited của nó cho ĐT chỉ dùng Internet, kg Video Call,.. gì đó. Giá đúng của nó là 300k/tháng, nhưng giai đoạn đầu đang KM là 150K/ tháng. Đắt hơn GPRS 137k/ tháng 1 tí nhưng dùng nhanh và thích hơn. Mỗi tội đi tỉnh thì chỗ có chỗ không cái 3G