[2007] Báo cáo tổng kết chuyến đi Xín Mần - Hoàng Su Phì

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Phù, cuối cùng thì cả đoàn 5 xe và 17 thành viên OF đi Hoàng Su Phì cũng đã về đến nhà, trong đó 1 xe của bác Quang Song về trước 1 ngày. Một chuyến đi thật tuyệt vời vui vẻ và rất bổ ích thắm đượm tình đoàn kết hữu nghị 54 dân tộc anh em.

Ảnh ọt theo các phóng viên Ô Phở đi cùng đoàn dọa là sẽ làm lụt server trong một loạt các box, bắt đầu từ bài này kéo dài tới tận box Offroad. Phóng viên dím đăng ký một loạt phóng sự dài kỳ còn Mợ Kar - đang rất phấn khởi vì đã lái được xe 1 cầu offroad - sẽ cũng hài lòng với 1 phóng sự offroad cực gay cấn có cả phóng sự video clip của ngôi sao Lềnh.

Xin cảm ơn trưởng đoàn Pickup4WD mặt dù tuổi đã cứng (không được dùng từ già - nhạy cảm) đã đứng ra tổ chức chuyến đi, cảm ơn đội hậu cần Dím, Vợ Bộ Đội và Zonzon đã lo chu đáo cho anh em từ đầu tới cuối, xin cảm ơn các bác tài đã vượt những chặng đường dài đưa anh em đi đến nơi về đến chốn, cảm ơn các bác OF đã tham gia chuyến đi, và đặc biệt cảm ơn các bác ở nhà đã đang và sẽ động viên chúng em bằng vote.

#1 - Hoàng Su Phì xin kính chào các bác OF

#2 Đoàn OF: Thiếu mất bác Quang Song và bạn về trước và thiếu luôn cả bác cầm máy chụp ảnh

Ảnh lớn tải về tại đây.

Mời các bác post ảnh theo từng mốc thời gian. Cứ hết giai đoạn này lại post tiếp của giai đoạn kia cho đỡ lẫn.

Giai đoạn 1: Bắt đầu từ khi đoàn đoàn xuất phát cho tới buổi tối hội ngộ tại quán ở Tuyên Quang.

Giai đoạn 2: Bắt đầu từ khi đoàn xuất phát tại Tuyên Quang tới buổi tối tại Bắc Hà

Giai đoạn 3: Bắt đầu từ chợ phiên sáng tại Bắc Hà cho tới bữa tối chung tại gà Hòa Lạc.

Chỉnh sửa cuối:

Ảnh này nhìn bác GiaoThong như đang 'Phiêu' ấy, còn bác Cachoi muốn nói: ANH CỰC MẠNH :D

Speedmaster

Xe tải
Mọi thứ từ phong cảnh, thới tiết đều tuyệt vời các bác ạ, chắc sẽ có rất nhiều ảnh đẹp.

offroad

Xe buýt
vưỡn ngủ hở các bác ơi, tường thuật và ảnh đâu post lên xem tí nào ???

Mic71

Xe buýt
Chờ Ảnh lâu quá các bác ơi. Tối thứ sáu, sau khi OF ở 65 VC về, bác Nhện gọi điện rủ em đi với bác Lập tái chạy lên theo các bác, khi đó các bác đang nghỉ ở Tuyên Quang, em say quá không đi được. Hẹn khi khác được đi cùng các bác.

Cám ơn tất cả các bác đã nhiệt tình tham gia, cổ vũ và quan tâm theo dõi. Đoàn đã về đến nhà đầy đủ, an toàn và vui vẻ. Các tư liệu : bài, ảnh , video sẽ được các phóng viên chiến trường của OF bung ra sớm ở đây.
Ngoài ra sau hành trình sôi động cùng với đoàn và đặc biệt tinh thần hiếp ảnh của các thành viên OF đang rất sôi nổi nên bác Dũng một chiên da về ảnh và photoshop ( Em khong nhầm thì nick của bác đó tại các diễn đàn khác là Danbeo )đã vui vẻ nhận lời tham gia và phụ trách một mục mới về hiếp ảnh và các kỹ năng sử dụng Photoshop nhầm giải đáp thêm phần nào các thắc mắc , kỹ thuật cho các bác.

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
Tổng kết chuyến đi của em:
- Thiết kế được 1 bữa trưa có giá trị dinh dưỡng cao cho đồng bào dân tộc (1 chú cún mực về nơi an nghỉ gần cuối cùng).:)) :)) :))
- Đưa nôi cho bé Cachoi ngon giấc toàn tuyến.(y)
- Thiệt hại của chủ nhà hàng Sông Chảy (Hoàng Su Phì) 2 chậu nước to và nhỏ. :)) Nghiêm túc phê bình bé Cachoi lần sau TRỚ thì phải ngậm chặt răng chỉ cho nước ra chứ không được phung phí cả cái 8o| 8o|
- Không hiểu tại sao mà bác Beer uống rượu ngô mà lại bị đau ... ít.(y)
- Nghiêm túc phê bình VBD lần sau mợ Thông có lái xe thì VBD ko được đạp chân lên kính lái để phanh.
- Nghiêm túc phê bình mợ Thông lần sau có mà Lái thì ko được lấy tay che mặt và nấp sau cột điện.
Nhiệt liệt biểu dương tinh thần không ngại khó khăn của bác Pickup (Thật sứng danh trưởng đoàn)
Nhiệt liệt biểu dương bác Mèo đã đi theo tiếng gọi của Cách Mạng, mặc dù bụng đói, trời tối, mệt mỏi. Bác vẫn cố vượt mọi khó khăn để Lộn về chiến khu xưa để thăm cây đa Tân Trào.(y) (y) :)) :))
Vô cùng cảm ơn bác Quăng Sông đã thay mặt anh em trong đoàn tiêu thụ toàn bộ đồ nguội và đồ hộp cho cả đoàn.:)) :)) :)) (kiểu này chắc bác Sông phải tăng trọng lượng từ 100kg - 200kg mất:)) ):))
Chia buồn sâu sắc với gia đình bác HoangxxxThao vì đã để mất cái thùng rác của vợ.:( (Hãy phân loại rác vì đó là nguồn tài nguyên quý giá:)) )

TienDauMaMuaXe

Xe hơi
các bác vẫn chưa phọt ảnh lên à :D, chắc các bác vẫn đang ngon giấc :P

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Bạn Nghiabui, bạn Cachoi và VoBoDoi đều buồn ngủ, em xung phong lên lái vì nghĩ là xe đắt tiền mà lại to như Land thì phải số tự động (trước đây em chỉ có chạy matiz số sàn thôi), ai dè nó là 1-3-5 trước, 2-4-Lùi sau. Em đạp khoảng 10 phát côn thì vào được số, chạy khoảng 10m là chết máy lại phải khởi động lại, xe to quá nên tránh bên phải thì dính bên trái mà tránh bên trái thì dính bên phải nên cứ dính vào ổ gà là phải quay sang bên phải xin lỗi VBĐ. Tính ra từ lúc em lên lái đến lúc em xuống xe em xin lỗi mỏi hết cả mồm.

Em đang lái thẳng, rất thẳng, đi một cách cẩn thận qua cầu thì bạn VBĐ chửi thẳng vào điện thoại (à quên, hét thất thanh trong điện thoại) và đạp thẳng chân lên kính lái làm cả em lẫn người đối thoại của bạn ấy giật hết cả [] mình. Hóa ra bạn ấy hướng dẫn em là đừng có đi vào lan can của cầu. Phải giải thích với các bác là chân bạn VBĐ phải để lên kính lái cho đỡ ẩm.

Đến tận lúc xuống xe em vẫn không hiểu sao đã cài cầu chậm lại khóa vi sai mà sao Land Cruiser 4.5 nó vẫn chạy được trên 100km/h, theo các bác như thế có bằng roa xy lanh không?

thanh3e

Xe tải
Vụ mợ Thông lái xe này đúng là... chuyện vui đầu tuần! :)) :)) :))
Đang buồn vì chưa xem được ảnh thì lại được thư giãn bằng chuyện cười. (y)

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
cánh đồng ruộng bậc thang lúa chín vàng đâu??? mục đích chính chưa thấy bác nào post nhỉ

Speedmaster

Xe tải
Chuyến đi không thể thành công nếu như không có sự gúp đỡ nhiệt tình không kể đêm tối của Người dân địa phương (Dân ở đây toàn tên là Lềnh và Dềnh):D :

Một cuộc phỏng vấn ngắn, đoạn này ngay sát biên giới TQ _ Mobile chỉ bắt đợc sóng China tell:

Xi lỗi anh tên gì: Vàng A Lềnh
Anh từ đâu tới: ở dưới kia
Anh cho hỏi đi về Bắc Hà còn bao xa: ôi xa lắm, đi lắm xe thế sao không cất bớt đi 1-2 xe cho tiết kiệm xăng?(y)
Anh có thể cho gửi xe được không ạ - Được chứ
Xin cảm ơn anh!

Chia buồn sâu sắc với gia đình bác HoangxxxThao vì đã để mất cái thùng rác của vợ.:( (Hãy phân loại rác vì đó là nguồn tài nguyên quý giá:)) )
Bác nói nhỏ cho em nhờ , tuyệt đói không được để lộ 'chuyện kia' đấy nhé :D
@all: hôm qua bác Pickup4wd ngủ ngoài đường, tội nghiệp quá :'(. Còn em thì may mắn hơn được về nhà mẹ em ngủ :'(

Chỉnh sửa cuối:
Bác DIMS ơi, phọt ảnh lên đê!!!
@NAKIO: vợ chồng nhà VBD sắp lập thớt riêng về bác, tên là: Chuyện nhà NAKIO đới :D

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
cánh đồng ruộng bậc thang lúa chín vàng đâu??? mục đích chính chưa thấy bác nào post nhỉ
Nhiều lắm, lúa chín đẹp lắm, nhưng mà phải từ từ cho khoai nó nhừ:P

Em thất vọng với các tay máy Ô Phở quá, bắn tá lả mỗi người đến mấy cái thẻ mà giờ về chả thấy bác nào post cái nào lên cả, hay các bác e thẹn?

Em bắt đầu với phần 1 nhé:

Xuất phát từ Hà Nội, nhà Nghĩa Bùi, Vợ Bộ Đội và bé Cá chọi đi lên đón em ở SB lúc 20h30 rồi đuổi theo đoàn lúc đó đang trên đường lên Tuyên Quang. Lên tới nơi thì thấy các bác nhà mình lên bằng 4 xe đang ngự trên bè của nhà hàng. Bọn em nhảy vào chiến cá các loại rồi chụp được mấy kiểu đơn sơ giới thiệu với các bác:

#1 - Dím & Kar:

#2 - Mợ Kar biểu diễn Nhất Dương Chỉ trồng cây chuối trong nhà hàng

Các bác đâm mẫu, đừng đâm em.

#2 - Mợ Kar biểu diễn Nhất Dương Chỉ trồng cây chuối trong nhà hàng

Các bác đâm mẫu, đừng đâm em.
Nhà mợ Kar-teen nhiều trò thật đấy :))
@GT: Mợ viết Chuyện Nhà Kar đến đâu rồi

Speedmaster

Xe tải
Em thất vọng với các tay máy Ô Phở quá, bắn tá lả mỗi người đến mấy cái thẻ mà giờ về chả thấy bác nào post cái nào lên cả, hay các bác e thẹn?
Bị Ngộ độc "ô tô" giờ mới tỉnh, mợ cứ ấy trước đi(h)

Thế bắt đầu bằng quả Màn hồng chăn xanh rèm tím hay đỗ xe trên cầu nhỉ:D

Chỉnh sửa cuối:
Mợ Thông lên HSP uống phải nước chưa sôi hay sao mà cứ tí lại són ra 1 ít thế??? Hay là lại đặt sai ISO rồi ko dám phụt lên? Yên tâm đi, đây không phải bóc hiếp ảnh đâu mà lo, chỗ này chỉ đâm mẫu, không đâm ảnh :))