Hiện tượng lạ, trục trặc trong quá trính sử dụng ESC mời vô đây.

Maybach Tàu

Xe container
Kính các cụ cưỡi ESC, thớt này không phải là thớt để chúng ta ngồi khen ếch hơn Q7 ở điểm gì nữa nhá:21:. Thớt này để các cụ lên kêu gào những hiện tượng là khi đang sử dụng xe, hoặc những trục trăc mà minh gặp phải để show hàng lên đây cho cả nhà cũng biết và cảnh giác(l)

Em xin mở màn 1 phát:D
Xe của em cứ lúc bắt đầu xuất phát (tiến or lùi) mà phải đánh tay lái nhiều thì nó có cảm giác xẹt xẹt ở dưới bánh xe, chả hiểu làm sao nữa. Còn đang đi bình thường thì cua gấp tròn vo cung không thấy. Có sao không các cụ:^)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Kính các cụ cưỡi ESC, thớt này không phải là thớt để chúng ta ngồi khen ếch hơn Q7 ở điểm gì nữa nhá:21:. Thớt này để các cụ lên kêu gào những hiện tượng là khi đang sử dụng xe, hoặc những trục trăc mà minh gặp phải để show hàng lên đây cho cả nhà cũng biết và cảnh giác(l)

Em xin mở màn 1 phát:D
Xe của em cứ lúc bắt đầu xuất phát (tiến or lùi) mà phải đánh tay lái nhiều thì nó có cảm giác xẹt xẹt ở dưới bánh xe, chả hiểu làm sao nữa. Còn đang đi bình thường thì cua gấp tròn vo cung không thấy. Có sao không các cụ:^)
Hả? Cụ chắc không nhầm với tiếng lốp xạo xạo do đánh lái chết khi xe chưa chạy chứ???

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Em cũng thấy thế đấy ạ, toàn tiếng cát với cả lá cây nó cứ loẹt xà loẹt xoẹt :mad:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em cũng thấy thế đấy ạ, toàn tiếng cát với cả lá cây nó cứ loẹt xà loẹt xoẹt :mad:
Nếu mặt đường kô tốt mà có đá nhỏ găm vào nền đường em còn nghe tiếng cao su lốp bật tưng tưng nữa cơ!:21:

Túm lại không nên đánh lái chết khi xe đứng im vì hại đủ thứ!

CỬU VĂN LONG

Xe container
hay đường vào nhà phở rải nhiều sỏi quá lên lốp kêu lạo xạo dư thế :21:

Tamagochi

Xe tải
Tập trung vào chuyên môn đi các cụ ơi.
Em xin báo cáo: Xe em muốn chạy thẳng thì tay lái nó lệch khoảng 3-5 độ theo chiều kim đồng hồ. Không biết đây là hiện tượng lạ hay là trục trặc nữa. Em chạy thì thấy không có vấn đề gì, nhưng nhìn nó hơi ngứa ngứa mắt, không biết có nên đi chỉnh lại không các cụ nhể.

Maybach Tàu

Xe container
Hả? Cụ chắc không nhầm với tiếng lốp xạo xạo do đánh lái chết khi xe chưa chạy chứ???
Có tí chuyện động cụ ạ, chứ không phải đứng im. Em cũng biết có 1 số chỗ do cát, nên xi măng bóng, gạch đá hoa nó sẽ két két. Dây là Sựt Sựt cơ:21:

quangloc

Xe hơi
Em cũng nhờ các cụ tư vấn chút, xem em là Esc 2.3 XLT (b)

Vừa rồi bị hiện tượng cứ đi trong khoảng 55-60km/h thì xe hơi rung, sau khi kiểm tra tổng thể, em tháo trục Các-đăng ra thì hết.

Hiện tại chạy ko có trục Các-đăng thì có cảm giác nhẹ hơn (mà có cụ còn bảo tháo Các-đăng đỡ tốn xăng hơn). Em thì chỉ loanh quanh đi làm, đưa đón vợ con nên cũng chưa bao giờ đi 2 cầu, không biết nếu để đi không có trục Các-đăng một thời gian thì có ảnh hưởng gì ko ợ? (trong lúc chờ mua trục mới)

Móp

Xe tăng
Em xin báo cáo: Xe em muốn chạy thẳng thì tay lái nó lệch khoảng 3-5 độ theo chiều kim đồng hồ. Không biết đây là hiện tượng lạ hay là trục trặc nữa. Em chạy thì thấy không có vấn đề gì, nhưng nhìn nó hơi ngứa ngứa mắt, không biết có nên đi chỉnh lại không các cụ nhể.
xe em cũng vậy kụ ơi, vào hãng set lại được mà.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em cũng thấy vô lăng xe có xu hướng lệch về bên phụ một tí! Chẳng biết thế nào! Có lẽ hôm nào tìm cụ thợ nào lành nghề nhờ kiểm tra vậy!:^)

Móp

Xe tăng
Hiện tượng của xe em là khi lùi vào nhà xong xuống xe ngửi toàn thấy mùi NH3 amoniac :ohmy:, em dự là do chất lượng xăng, có xe bác nào bị vậy không ạ?(b)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hiện tượng của xe em là khi lùi vào nhà xong xuống xe ngửi toàn thấy mùi NH3 amoniac :ohmy:, em dự là do chất lượng xăng, có xe bác nào bị vậy không ạ?(b)
Em không bị cụ MOF ợ!

Vụ đèn đóm nhà cụ thế nào rồi? Mà lâu nay cụ đi vắng đâu thế?

Lần trước cụ gọi cho em từ China hỏi kích thước loa, em hỏi được thì lúc gọi lại cho cụ toàn nghe tổng đài trả lời = Chinese chẳng hiểu gì cả!:redface:

quangloc

Xe hơi
Bệnh này cụ đến Michelin Ngọc Khánh làm chỉnh độ chụm, hình như khoảng 300ng (OF thì đc giảm 15%) là hết ngay ợ (c)

TLKC

Xe máy
Em chỉ có điều muốn hỏi các Cụ là Lốp nguyên bản theo xe của Ếch không ngon lắm vậy lên:

1- Nếu muốn thay thì thay lốp gì? Có Cụ nào thay rồi thì so sánh với lốp nguyên bản có hiệu quả hơn nhiều không?
2- Nếu chưa có điều kiện thay lốp thì bơm ni tơ có đỡ hơn không? Cụ nào bơm rồi phát biểu cho khách quan>

Thanks các Cụ :41:(b)

Primera

Xe tăng
...
Vừa rồi bị hiện tượng cứ đi trong khoảng 55-60km/h thì xe hơi rung, sau khi kiểm tra tổng thể, em tháo trục Các-đăng ra thì hết.

Hiện tại chạy ko có trục Các-đăng thì có cảm giác nhẹ hơn (mà có cụ còn bảo tháo Các-đăng đỡ tốn xăng hơn). Em thì chỉ loanh quanh đi làm, đưa đón vợ con nên cũng chưa bao giờ đi 2 cầu, không biết nếu để đi không có trục Các-đăng một thời gian thì có ảnh hưởng gì ko ợ? (trong lúc chờ mua trục mới)

Xe em tháo từ lúc 8 vạn, đến giờ là 14 vạn, thấy đi vẫn thế chả sao cả.

NewCyberCafe

Xe tải
Ếch 2.3 nhà em có trục trặc là, sau một lần đâm xiên vào tường, chưa vỡ cản trước nhưng đèn gầm bị gãy mấy 2 chân; sửa chữa khắc phục bằng cách hàn lại. Từ đó trở đi cứ bị xe máy dí đ.í.t vào cản trước hơi mạnh một tý là chân đèn gầm lại gãy lại. Chán kinh. Vì định độ quả đèn bi-xenon vào chỗ gầm này dưng cứ nghĩ dỉn một phát nó lại rơi ra thì xót của lắm... :redface:
Vấn đề thứ 2, lạ là, có một thời gian nếu để thẳng tay lái chạy đường bằng thì một lúc là xe ăn đường sang tay trái. Được mấy tháng, thấy vừa lái vừa ghìm mỏi tay quá nên đến trình bày với Ford Anđô; các chú ấy đảo lốp, vặn vặn xiết xiết cái gì đó dưới gầm, bây giờ ếch đã đi thẳng tắp. Có lẽ vì con đường xưa em đi nó nghiêng nghiêng, lốp mòn về 1 bên nên xe dần ăn lái lệch... :6:

Móp

Xe tăng
Em không bị cụ MOF ợ!

Vụ đèn đóm nhà cụ thế nào rồi? Mà lâu nay cụ đi vắng đâu thế?

Lần trước cụ gọi cho em từ China hỏi kích thước loa, em hỏi được thì lúc gọi lại cho cụ toàn nghe tổng đài trả lời = Chinese chẳng hiểu gì cả!:redface:
Sắp rồi kụ ợ, xong em sẽ show cho kụ, dạo này em bận wa không online được kụ ợ(b), hôm đó em vào mạng xem kích thước loa rồi mua rồi ạ, thanks kụ, loa tròn đường kính <165mm là vừa kụ ợ, khi nào xong hết em sẽ show ạ(b)

quangloc

Xe hơi
Cụ Primera: Thế khi tháo Các-đăng cụ có bịt các lỗ ốc ở dưới gầm xe (chỗ bắt vào trục Các-đăng ý), em đang sợ lâu ngày nước chui vào các lỗ ốc đó sẽ làm gỉ

Em chỉ có điều muốn hỏi các Cụ là Lốp nguyên bản theo xe của Ếch không ngon lắm vậy lên:

1- Nếu muốn thay thì thay lốp gì? Có Cụ nào thay rồi thì so sánh với lốp nguyên bản có hiệu quả hơn nhiều không?
2- Nếu chưa có điều kiện thay lốp thì bơm ni tơ có đỡ hơn không? Cụ nào bơm rồi phát biểu cho khách quan>

Thanks các Cụ :41:(b)
Em thay bộ lốp béo Bridgestone 235 70/R16 thì chạy thấy đầm hơn, êm hơn và nhìn cũng đẹp hơn nữa (nhưng chắc cũng hao xăng hơn các cụ nhỉ :^))

... vặn vặn xiết xiết cái gì đó dưới gầm,...
Động tác này là chỉnh độ chụm thước lái đó cụ, nhưng trước khi vặn thì họ phải đo độ lệch chứ cụ?

ufo-audio

Xe đạp
vợ hai của em esc 3.0 (em mới cưới sau khi bảo dưỡng) cứ vài ngày lại phải bổ sung nước làm mát *-)*-)*-). nhìn không thấy rò rỉ ? không biết có phải như thế là bình thường không ? các bác cho ý kiến giúp đỡ ! em (b)(b)(b)