Nhờ các cụ tư vấn về khu sinh thái VỊT CỔ XANH

heroest

Xe tải
Thưa các cụ.

Em mới nghe nói đến khu sinh thái Vịt Cổ Xanh ở Hòa Bình. Nghe thì có vẻ hấp dẫn nhưng thông tin về nó thì ít quá.
Xin các cụ tư vấn về khu này. Em dự định đi dịp 30/4.
Nhờ các cụ cho xin thông tin về đường đi, lưu ý,...

Đa tạ các cụ

P/S: Em có thấy cái thông tin này trên net nhưng ko có gì rõ ràng cả.
http://tretoday.net/news/news/86_Van_Hoa_|_Du_Lich/364409_Hon_nhien_nhu_cay_co/

haoach

Xe tải
Thưa các cụ.

Em mới nghe nói đến khu sinh thái Vịt Cổ Xanh ở Hòa Bình. Nghe thì có vẻ hấp dẫn nhưng thông tin về nó thì ít quá.
Xin các cụ tư vấn về khu này. Em dự định đi dịp 30/4.
Nhờ các cụ cho xin thông tin về đường đi, lưu ý,...

Đa tạ các cụ

P/S: Em có thấy cái thông tin này trên net nhưng ko có gì rõ ràng cả.
http://tretoday.net/news/news/86_Van_Hoa_|_Du_Lich/364409_Hon_nhien_nhu_cay_co/
Khu này là của chị Th. Việt kiều Pháp, toàn khu bố trí kiểu làng quê Việt Nam có dòng suối chảy sát bên và một hồ nước khá rộng phía sau. Nếu không có biển chỉ dẫn thì khó nhận ra đấy là khu sinh thái (vì nằm lẫn giữa khu cư dân).
Ở đây còn đón khách nước ngoài (Pháp), nếu thật sự bác thích cảm giác về nhà quê nghỉ thì cũng tạm được.
So với bên Tản Đà của chị M. thì không bằng vì bên Tản đà rộng hơn, các khu nghỉ khá riêng biệt và có cá tính yên tĩnh, cảnh quan cũng đẹp hơn!
Em lên đây năm ngoái (công tác) nên ăn cơm khách không biết chất lượng phục vụ thật thì như thế nào nhưng có lẽ ở đây hợp với bọn Tây (không biết VN ) hơn! Em có chụp nhiều ảnh ở khu này nhất là đường từ Xuân Mai vào (cảnh Lương Sơn khá đẹp) mà không biết để đâu mất!
Thôi thì cứ đi sẽ biết vì cảm nhận mỗi người một khác nhau mà! Chúc bác có chuyến đi vui vẻ!

anhviet88

Xe tăng
em thấy người Pháp hay vào mang theo xe đạp ,4b phải gửi ở ngoài , toàn rừng với núi, buồn chết, tây nó thích thôi:^)

heroest

Xe tải
Thankssss các cụ.

Mới nghe các cụ tả em đã thấy buồn rồi.
Tản đà em đi rồi. Cũng chả có gì chơi mấy. Nếu chỗ Vịt cồ này còn buồn hơn thì vứt.

quanduirouge

Xe tải
Em có chụp mấy cái anh vì hôm trước có tiện tạt qua để các cụ tham khảo.

Cá nhân em nghĩ rằng:
- Nếu cụ cần nơi yên tĩnh, để đọc sách, suy nghĩ, đi dạo, đạp xe, tìm hiểu văn hóa Mường, đi câu cá ... thì lên đây ok.
- Nếu cụ muốn nhiều activites cho con trẻ chơi thì trên này hoàn toàn không phù hợp.

Chỉnh sửa cuối:

vynguyen

Xe buýt
Trông buồn nhỉ... Lại còn xấu nữa...

DIRE

Xe buýt
Em mới xem 1 chương trình quảng cáo về cái khu này trên VTV, nghe thấy giới thiệu khu du lịch sinh thái văn hóa hấp dẫn quá, chắc mẩm là sẽ có địa chỉ hay ho để đi chơi, dưng mà xem từ đầu đến cuối chỉ thấy mỗi cái văn hóa ẩm thực, nào là lợn mường nướng lá xyz, cá nướng, nếp nương,... lai có xa lát, xúc xích tươi,... rất chi là đông tây y kết hợp toàn cầu hóa. Tiếp theo thấy có 1 em ra vườn hái rau và nghe quảng cáo là rau thơm được sử dụng ở đây toàn là của nhà trồng được, cuối cùng là giới thiệu cách nấu xôi gấc :77:
Túm lại chỉ có ăn và ăn, ko có tí giải trí nào, ko thấy cái view nào đẹp.
Em nghĩ quảng cáo mà chỉ có thế thì không nên đến làm gì.

vannhi

Xe đạp
Nhắc đến chỗ này em lại thấy cay cú các cụ ạ
Lần trước em đến đây, 1 pax trọn gói là 80U 1 người (2 ngày 1 đêm) tính ra không hề rẻ , tủ lạnh không, ti vi không, tủ quần áo cũng không tóm lại là chả có gì, cái gì cũng nhăm nhăm charge phí, đến bữa ăn có lôi ra mấy lọ Hipp, với cả sữa cho lũ trẻ nhỏ, các em nhân viên phục vụ bẩu là sẽ tính phí đồ ăn mang vào !!!
Đề nghị cung cấp mỗi phòng 1 phích nước sôi để pha sữa cho các cháu, thì các ẻm lại bảo sẽ tính phí.
Đường đi lại trong khu nghỉ thì trải toàn đá dăm, về nhà cả đoàn chả ai còn đôi dép tử tế mà đi

Trời thì nóng trên 35 độ, nhận phòng từ 12h đến 17h vẫn chưa có điện, chưa thấy các em nhân viên xin lỗi được câu nào, không chịu được nóng cả hội đành té, bảo em quản lý là không thanh toán theo pax nữa, chỉ trả tiền bữa ăn trưa rồi về. Một bữa trưa lèo tèo khoảng 14 người lớn, vài đứa trẻ con dưới 6 tuổi hết 5.5 triệu (bao gồm 3 mâm, mỗi mâm 1 món gà, 1 món dưa, 1 món, nem chua, 1 món cá hấp, 1 đĩa muống xào, 1 đĩa cà muối ...) không hiểu nổi. Vì đặt set menu, nên đến bữa các em ấy đếm người, bỗng hôm ấy phát sinh thêm 1 bác lái xe, các em ấy chỉ mang thêm bát đũa ra, rồi đòi tính thêm phí (dù các em ấy chả mang thêm ra cái gì)
Thôi em cạch chỗ này các cụ ợ

Bắc Âu

Xe điện
Lần trước em đến đây, 1 pax trọn gói là 80U 1 người (2 ngày 1 đêm) tính ra không hề rẻ , tủ lạnh không, ti vi không, tủ quần áo cũng không tóm lại là chả có gì, cái gì cũng nhăm nhăm charge phí, đến bữa ăn có lôi ra mấy lọ Hipp, với cả sữa cho lũ trẻ nhỏ, các em nhân viên phục vụ bẩu là sẽ tính phí đồ ăn mang vào !!!
Đề nghị cung cấp mỗi phòng 1 phích nước sôi để pha sữa cho các cháu, thì các ẻm lại bảo sẽ tính phí.
Đường đi lại trong khu nghỉ thì trải toàn đá dăm, về nhà cả đoàn chả ai còn đôi dép tử tế mà đi

Trời thì nóng trên 35 độ, nhận phòng từ 12h đến 17h vẫn chưa có điện, chưa thấy các em nhân viên xin lỗi được câu nào, không chịu được nóng cả hội đành té, bảo em quản lý là không thanh toán theo pax nữa, chỉ trả tiền bữa ăn trưa rồi về. Một bữa trưa lèo tèo khoảng 14 người lớn, vài đứa trẻ con dưới 6 tuổi hết 5.5 triệu (bao gồm 3 mâm, mỗi mâm 1 món gà, 1 món dưa, 1 món, nem chua, 1 món cá hấp, 1 đĩa muống xào, 1 đĩa cà muối ...) không hiểu nổi. Vì đặt set menu, nên đến bữa các em ấy đếm người, bỗng hôm ấy phát sinh thêm 1 bác lái xe, các em ấy chỉ mang thêm bát đũa ra, rồi đòi tính thêm phí (dù các em ấy chả mang thêm ra cái gì)

Cụ nói thật chứ ạ, nếu thế thì về bố nó Vịt Vân đình mà ăn. Cổ xanh với cả cổ đỏ.

Ngao5

Vũ Trụ

Hôm qua, theo lời quảng cáo của một anh bạn Việt kiều, em lặn lội từ Hải Phòng lên đó. Chỗ này liền kề với dân quê. Cảnh trí bình thường thôi, dịch vụ thì mập mờ, không có bất kỳ thông tin về giá. Nhân viên nói thẳng phòng ốc ở đây 97 và 55 USD/ phòng hai giường (kèm bữa ăn sáng), BA KHÔNG (như mồm cô ta nói: không TV, không điện thoại, không internet) các thứ còn lại đều phải trả tiền, ở đó có cái hồ bơi kiểu tây (chẳng ai lên đây chỉ để tắm ở cái hồ bơi hẹp nông choèn). Không khí ở đây là không khí nhà vườn, ẩm thấp, rất khó chịu, thua xa khu không khí ở rừng Cúc Phương. Giá cả và dịch vụ như thế này, người ta chắc chỉ lừa được một lần thôi. Nghe tin via hè, chỗ này chỉ le được mấy anh Pháp sang hội thảo (tất nhiên tiền của Pháp chi trả), chắc anh chồng mũi lõ lo chuyện này.

Ghi chú: hôm qua trời khô, nhưng cách "Vịt Cổ xanh" chừng 200 mét xe VIOS của tôi không vào nổi, vì đường xá đang thi công, phải né tránh vào làng.

Túm lại là đừng mò đến đó.

Tây Độc

Xe điện
Em thì chưa vào chỗ này, nhưng xét đi xét lại mấy cái gọi là Rề sọt ở quanh quanh Hà Nội thì thằng V-Rề sọt vẫn là ổn nhất. Thằng chột làm vua xứ mù.