+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 20

Đề mục: Cung đường: Hà Nội - Quảng Ninh (Bãi Cháy) - TP Tuyên Quang

Mua xe ngày
    22-05-2006
    Động cơ OF
    75 mã lực

Mặc định Cung đường: Hà Nội - Quảng Ninh (Bãi Cháy) - TP Tuyên Quang

Tuần sau, xuất phát từ HN, em có việc đi 2 tỉnh Q/ninh rồi T/Quang.Các bác cho em hỏi tuyến HN - Quảng Ninh - Tuyên Quang thì nên đi cung đường nào tiện nhất, đường sá có đoạn nào quá xấu/ko thể đi được, có lưu ý gì về việc bắn giết của các chú xxx ko ạ? Em có quyển bản đồ ở đây nhưng mắt kém, chả nhìn ra gì nữa. Nhờ các bác 8 vấn giùm.
    Em xin cảm ơn và....vote đều đều đến khi hết đạn
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến .
    Tâm an vạn sự an

Mua xe ngày
    22-05-2006
    Thường ở
    Lang ...
    Động cơ OF
    64 mã lực

@ LV : bác đinh TQ trước hay QN trước, và Qn là chô nảo móng cái hay Hạ lỏng

Em thử sơ bộ thế này nhé: HN _QN _ Thái nguyên _ Sơn dương _ Tuyên quang
    -----------------------
    Highway to hell

Mua xe ngày
    22-05-2006
    Thường ở
    HAN
    Động cơ OF
    63 mã lực

Trích dẫn longvu viết Nghía cột cây số
    Tuần sau, xuất phát từ HN, em có việc đi 2 tỉnh Q/ninh rồi T/Quang.Các bác cho em hỏi tuyến HN - Quảng Ninh - Tuyên Quang thì nên đi cung đường nào tiện nhất, đường sá có đoạn nào quá xấu/ko thể đi được, có lưu ý gì về việc bắn giết của các chú xxx ko ạ? Em có quyển bản đồ ở đây nhưng mắt kém, chả nhìn ra gì nữa. Nhờ các bác 8 vấn giùm.
    Em xin cảm ơn và....vote đều đều đến khi hết đạn
    Cứ nói thẳng là dek biết xem bản đồ cho rồi lại còn úp mở là mắt kém CSGT mà nghe được họ đến thu bằng lái xe cho thì toi
    PS. Đưa quyển bản đồ đây anh dùng hộ
    Nói mãi... hiểu ngay!

Mua xe ngày
    07-06-2006
    Thường ở
    Km0 - Việt Nam
    Động cơ OF
    0 mã lực

Hờ hờ, sao không hỏi Củ Sâm Gờ Rúp ý - mới đi Tuyên Quang về, kinh nghiệm đầy mình luôn.

Mua xe ngày
    04-07-2007
    Động cơ OF
    55 mã lực

Em đây cứ hàng tuần QN -HL-HB tuần hai lần đấy ,bác Lông vũ muốn bít chi tiết thì ra 65 VC em tư vấn cho nhá

Mua xe ngày
    13-07-2006
    Động cơ OF
    61 mã lực

Đi Quảng Ninh thì bác cứ thẳng đường 5 mà chạy, đến Quán Toan rẽ trái đi thẳng đến khi không thẳng được nữa thì rẽ phải, chạy thẳng là đến Bãi Cháy .
    Hoặc bác đi đường 5 đến lối rẽ đi Lạng Sơn (chỗ đang làm cầu vượt ) thì rẽ trái theo đường 1, chạy khoảng gần 30km thì có lối rẽ đi Phả Lại thì bác rẽ phải đi Phả Lại, cứ chạy thằng đường đấy là đến Bãi Cháy .
    Bắn giết thì nhiều lắm bác ạ, chạy cầm chừng và hỏi xe đi đối diện thôi, tuy cũng có vài điểm cố định nhưng bắn lưu động cũng nhiều lắm .
    ChiePCW đã sửa : 08-10-2007 lúc 16:08
    zzz

Mua xe ngày
    05-01-2007
    Động cơ OF
    51 mã lực

Lịch trình bác có thể đi như sau - chi tiết số km thì em không rõ lắm:

Hà Nội - đường năm - Quán Toan - Bãi Cháy (Quảng Ninh): đường tốt, ít đô thị, lượng xe lưu thông vừa phải, xxx bắn nhiều (Đặc biệt chú ý khi tới gần Hải Phòng, cái biển 50km bị khuất sau tán cây, xxx chuyên rình sau đó)

Bãi Cháy - Phả Lại - Bắc Ninh - Nội Bài - Sóc Sơn - Thái Nguyên - Núi Cốc - Tuyên Quang: Đường tốt, chú ý quốc lộ 3 vì nhiều xe, các điểm bắn nhiều: Sóc Sơn, Phổ yên (Thường xuyên NÚP) - hay bắn đoạn gần Tuyên Quang

Tuyên Quang - Núi cốc - Thái Nguyên - Hà Nội: Đường về - chú ý không đi QL2 vì đang sửa nên nên tệ hại và hãi hùng lắm. Khi về nên tránh đường qua "Khu công nghiệp nội bài - xxxx bắn nhiều, nhiều biển 30km". Nên đi qua thị trấn Sóc Sơn, có đường rẽ phải để vào đường "Nội Bài - Bắc Ninh" - điểm ra sẽ là trước trạm soát vé "Hà Nội - Nội Bài"

Về đường Bắc Ninh - Nội Bài - Sóc sơn - Thái Nguyên cũng như Sóc Sơn - Trạm soát vé "HN - Nội Bài" - Hà Nội: bác nào biết thì thông báo chi tiết hơn các đặc điểm nhận dạng (Em chịu)

Theo các tuyến đường trên, nói chung biển bảng khá đầy đủ, đường xá ngon lành, bác có thể kiểm tra thêm trên bản đồ để xác định cung đường và số km dự kiến cho từng cung đường, sau đó kết hợp với hỏi thêm - Về vụ bắn phá của xxx dọc tuyên này thì hên xui thôi (Bác đi qua toàn những tỉnh đang nằm trong danh sách đen của UB an toàn giao thông ), cố gắng quan sát và giữ tốc độ đúng (Chú ý bây giờ tốc độ chỉ còn +5 thôi nhé, ví dụ biển hạn chế 50km/h thì chạy tối đa 55 thôi, hơn nữa là 200k đấy, nộp kho bạc nên rất mất thời gian)

Mua xe ngày
    19-06-2007
    Thường ở
    Việt Nam
    Động cơ OF
    64 mã lực

Đi QN em ko thông tạo lắm nhưng đi TQ noài các phương án trên Bác có thể đi theo đường HN-Hoà Lạc - Sơn Tây - Cầu Trung Hà - Đoan Hùng - TQ và ngược lại, đường này ưu điểm là xxx ít bắn tốc độ, đường tốt và vắng (xấu mỗi đoạn ngán đoạn qua Phù Ninh thôi)
    Chuc Bác đi vui vẻ

Mua xe ngày
    27-09-2007
    Động cơ OF
    45 mã lực

Trích dẫn tiger viết Nghía cột cây số
    Đi QN em ko thông tạo lắm nhưng đi TQ noài các phương án trên Bác có thể đi theo đường HN-Hoà Lạc - Sơn Tây - Cầu Trung Hà - Đoan Hùng - TQ và ngược lại, đường này ưu điểm là xxx ít bắn tốc độ, đường tốt và vắng (xấu mỗi đoạn ngán đoạn qua Phù Ninh thôi)
    Chuc Bác đi vui vẻ
    Úi đừng đi theo đường này vừa xa vưa không an toàn, bác đi theo Hà Nội - Vĩnh Yên - Sơn Dương - Tuyên Quang, gần được nhiều ra phết, khoảng 30 km, không có cớm nữa

Mua xe ngày
    22-05-2006
    Động cơ OF
    75 mã lực

Mặc định Xin cảm ơn

Thanks tất cả các bác, đặc biệt là các bác đã pót trong thờ rít này, lần lượt cụ thể như sau:
    @ bác Linh: Trên title em đã ghi rõ là Bãi Cháy (cho Quảng ninh) và T.phố Tuyên Quang (cho TQ) theo thứ tự HN - QN - TQ (cái từ cung đường ý bác ạ). Tối qua anh em ngồi ọp ở Thành công nhắc bác mãi vụ nanô đây bác nhé
    @ bác dongnn: ok, bác cứ mạnh dạn đưa em 200k, em sẽ tình nguyện biếu bác quyển bản đồ đg bộ VN ngay vì em đã mua nó 150k từ th háng 6/2007, đến nay nó phải dôi ra chứ, OTC mờ bác hê hê
    @ chú Bes: HN - TQ thì anh đi 2 lần rồi, đi 1 đường (qua Vĩnh Yên), về đg Thái Nguyên nên cũng kha khá là biết, chú xem lại thờ rít anh tạo từ tháng 8 năm ngoái (ngày thành lập lực lượng CAND nhé)
    @ Bác Hiệp: 65 VC thì em cũng thèm lắm, khổ cái em về muộn, ra sợ các bác mắng lắm. Cám ơn lời mời của bác nhé
    @ bác Catpillar: QN thì em cũng đi rồi, cũng theo cung đường của bác nhưng lâu chưa đi lại nên sợ các chú xxx bắn oan vì em mắt kém, ko quan sát đc các chú ấy từ xa và cũng chưa trang bị súng bắn lại các chú ấy. Cũng xin thanh củi bác
    @ bác phanvili: em xin gửi lời cảm ơn nhiệt liệt tới bác vì bác đã đặc tả rất rất chi tiết, em đã đc cụng li với bác ở 65 VC rồi, nhớ bác lắm lắm đấy ạ
    @ bác Dần (Tiger): cung đường đi TQ bác mô tả thì em chưa từng đi nên cũng rất muốn mục kích đấy ạ, có dịp em sẽ cố đít ca vơ ri ngay. Thanh củi bác luôn
    @ bác Mới Học đi: cung đường Hà Nội - Vĩnh Yên - Sơn Dương - Tuyên Quang thì em đi rồi, tháng 8 năm ngoái, nói chung là đẹp, mỗi tội dính quả làm đường ngay gần To Việt Nam xấu lắm, rất nhiều ổ voi nhưng chắc năm nay xong rồi bác nhỉ. Xin trân trọng thanh củi bác (đã kèm vote)
    @ còn thiếu bác nào nữa nhể
    @ tất cả các bác: quyết định cuối cùng của em là: sáng mai sẽ đi bằng phương tiện của Bộ GTVT (chắc ở bến xe Mỹ Đình) vì em mới lái nên kinh nghiệm còn non, đi khách khứa nó chuốc cho (chắc chắn là dính) nên sợ ko đủ khả năng cầm lái nên đi xe Bộ GTVT cho nó lành, say quá thì...em ngủ, kệ cho mấy chú lái xe đi đến đâu thì đến, hết xiền em xuống, hê hê.
    Một lần nữa, em xin trân thành củm ơn tất cả các bác đã 8 vấn cho em rất chi tiết đầy đủ nhưng em tự thấy mình trình còn non nên đi xe Bộ GTVT, mua đc chữ lành + khoẻ là em yên tâm
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến .
    Tâm an vạn sự an

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối