+ Trả lời
Trang 1 / 5 1 2 3 4 5 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 42

Đề mục: Cách lắp camera + cảm biến lùi sao cho hiệu quả đây???

Mua xe ngày
    06-07-2009
    Động cơ OF
    34 mã lực

Mặc định Cách lắp camera + cảm biến lùi sao cho hiệu quả đây???

Em tính lắp bộ de ( 1mắt camera+4 mắt cảm biến lùi cùng với màn hình 2,5 inch) của Taiwan cho gấu nhà em: có người bảo em nên lắp 4 mắt cảm biến lùi ở 4 góc xe (2 trước, 2 sau) còn mắt camera lắp giữa đuôi xe, nhưng có người bảo nên lắp cả bộ phía đuôi xe, vì chủ yếu sử dụng khi lùi. Em đang phân phân, vậy cụ nào có kinh nghiệm cho em xin tý, em sẽ mời vokar

Mua xe ngày
    23-11-2008
    Thường ở
    Kiên Cường Cafe - clbcaucadangoaihanoi.com- InnovaClub.weebly.com
    Động cơ OF
    52 mã lực

1mắt camera+4 mắt cảm biến lùi cùng với màn hỉnh 3,5 inch. laọi này hay lắm bác à
    Ai cũng phải bán 1 thứ gì đó... Cafe Kiên Cường:54 Tố Hữu - Cafe phê đến giọt cuối cùng

Mua xe ngày
    30-08-2006
    Thường ở
    Nguyễn Chí Thanh
    Động cơ OF
    52 mã lực

Đúng là rất hay. Nhưng bác chỉ cần một trong hai loại đó thôi. Cảm biến lùi thì thôi camera còn camera thì lắp cảm biến lùi làm gì. Nói chung là phục vụ mục đích lùi xe thôi mà. Nếu ngon thì bác chơi con camera có hiện thị khoảng cách ở màn hình đó
    Chào ngày mới... Bác Chưa đăng ký Volka em đi để em mời bác bát bún chả nóng ròn

Mua xe ngày
    06-07-2009
    Động cơ OF
    34 mã lực

Trích dẫn kienauto viết Nghía cột cây số
    1mắt camera+4 mắt cảm biến lùi cùng với màn hỉnh 3,5 inch. laọi này hay lắm bác à
    Hay là hay thế nào hả bác, ý em hỏi các bác kinh nghiêm nên lắp theo kiểu nào, sao o thấy các bác giúp em với

Mua xe ngày
    22-06-2009
    Động cơ OF
    33 mã lực

Xe gấu nhà bác là xe gì, đã có màn hình chưa? Theo e thì bác chơi loại cảm biến lùi 6 mắt + có bộ tổng hợp với tín hiệu của camera để hiển thị khoảng cách. 4 mắt lắp cản sau, camera lắp biển số (để đảm bảo tính thẩm mỹ, e thấy camera lắp ở cản sau xấu kinh), 2 mắt cảm biến còn lại lắp 2 góc cản trước. Khi de thì sẽ cho hình ảnh phía sau xe trên màn hình cùng với khoảng cách tới vật cản (việc này do bộ tổng hợp lo liệu, chỉ cần cắm dây 4 cảm biến cùng với dây camera vào). 2 cái đằng trước chỉ đấu để kêu bíp bíp thôi, độ thêm 1 cái công tắc tắt bật, lúc nào ko cần thì tắt đi cho nó đỡ ong đầu.
    Nói chung lúc lùi xe e vẫn phải tự quan sát gương, mấy cái này chỉ là bổ trợ thôi, ko thể ỷ lại được. Xe trước e chẳng lắp gì vẫn đi tốt, lùi vào nhà rầm rầm, 4 năm ko có vấn đề gì, tuy nhiên 1 số lúc như khi lùi đỗ xe có vật cản ở đằng sau, thì phải tự ước lượng nên nếu ko có người xi nhan thì ko thể sát sạt được.
    Cảm biến trước cũng rất có ích, đặc biệt là với các gấu: chẳng hạn khi đỗ mà đóng đầu xe chéo vào tường mà phải sát sạt để đuôi xe ko lòi ra đường, khi cua vòng chỗ hẹp mà lại có vài cái xe máy để phía đầu xe bên phải, khi lùi cong, có vật cản phía đầu xe hếch ra....
    Bình thường thì cảm biến lùi thôi cũng được, nhưng nếu bác thích công nghệ cao và có sẵn đạn thì nghiên cứu phương án trên cho nó gọi là chu đáo với gấu. Nếu xe bác chưa có màn hình thì cố gắng lắp loại 2 din vào tap-lô cho đẹp (còn tùy xe gấu nhà bác là xe gì).

Mua xe ngày
    06-07-2009
    Động cơ OF
    34 mã lực

Trích dẫn pocketme viết Nghía cột cây số
    Xe gấu nhà bác là xe gì, đã có màn hình chưa? Theo e thì bác chơi loại cảm biến lùi 6 mắt + có bộ tổng hợp với tín hiệu của camera để hiển thị khoảng cách. 4 mắt lắp cản sau, camera lắp biển số (để đảm bảo tính thẩm mỹ, e thấy camera lắp ở cản sau xấu kinh), 2 mắt cảm biến còn lại lắp 2 góc cản trước. Khi de thì sẽ cho hình ảnh phía sau xe trên màn hình cùng với khoảng cách tới vật cản (việc này do bộ tổng hợp lo liệu, chỉ cần cắm dây 4 cảm biến cùng với dây camera vào). 2 cái đằng trước chỉ đấu để kêu bíp bíp thôi, độ thêm 1 cái công tắc tắt bật, lúc nào ko cần thì tắt đi cho nó đỡ ong đầu.
    Nói chung lúc lùi xe e vẫn phải tự quan sát gương, mấy cái này chỉ là bổ trợ thôi, ko thể ỷ lại được. Xe trước e chẳng lắp gì vẫn đi tốt, lùi vào nhà rầm rầm, 4 năm ko có vấn đề gì, tuy nhiên 1 số lúc như khi lùi đỗ xe có vật cản ở đằng sau, thì phải tự ước lượng nên nếu ko có người xi nhan thì ko thể sát sạt được.
    Cảm biến trước cũng rất có ích, đặc biệt là với các gấu: chẳng hạn khi đỗ mà đóng đầu xe chéo vào tường mà phải sát sạt để đuôi xe ko lòi ra đường, khi cua vòng chỗ hẹp mà lại có vài cái xe máy để phía đầu xe bên phải, khi lùi cong, có vật cản phía đầu xe hếch ra....
    Bình thường thì cảm biến lùi thôi cũng được, nhưng nếu bác thích công nghệ cao và có sẵn đạn thì nghiên cứu phương án trên cho nó gọi là chu đáo với gấu. Nếu xe bác chưa có màn hình thì cố gắng lắp loại 2 din vào tap-lô cho đẹp (còn tùy xe gấu nhà bác là xe gì).
    Cảm ơn sự tận tình chu đáo của bác Pocketme. Xe em focus 1.8 sedan. Nói thật với bác thứ nhất em muốn giữ xe nguyên bản, thứ 2 xèng cũng không nhiều, nên em chỉ làm thêm cho gấu thui, nên o cần cầu kỳ lắm, riêng em thì không cần thiết vì trình em hơi bị cao Em muốn gắn cho gấu yên tâm. Vì vậy em chỉ bắt loại 5 mắt, màn hình rời loại 3,5 inch, trong đó có 1 camera và 4 mắt cảm biến. Vậy bác khuyên em nên mắc kiểu nào, 2 trước, ba sau, hay là cả 5 đều ở phía sau. cảm ơn bác nhiều

Bác newsky09 đang dừng xe, đi đâu đó [Tịch thu bằng lái] [Đang chờ quyết định hủy phương tiện] newsky09 10
    Mua xe ngày
    06-11-2009
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trích dẫn demonvn viết Nghía cột cây số
    Cảm ơn sự tận tình chu đáo của bác Pocketme. Xe em focus 1.8 sedan. Nói thật với bác thứ nhất em muốn giữ xe nguyên bản, thứ 2 xèng cũng không nhiều, nên em chỉ làm thêm cho gấu thui, nên o cần cầu kỳ lắm, riêng em thì không cần thiết vì trình em hơi bị cao Em muốn gắn cho gấu yên tâm. Vì vậy em chỉ bắt loại 5 mắt, màn hình rời loại 3,5 inch, trong đó có 1 camera và 4 mắt cảm biến. Vậy bác khuyên em nên mắc kiểu nào, 2 trước, ba sau, hay là cả 5 đều ở phía sau. cảm ơn bác nhiều
    Bác Pocketme khuyên vậy là đầy đủ quá rồi. Cá nhân em thấy cảm biến trước không cần thiết lắm vì tính hữu dụng của nó ít. Chủ yếu là cần hỗ trợ khi lùi thôi, Bác lắp 4 cảm biến phía sau là được rồi ah.
    newsky09 đã sửa : 08-05-2010 lúc 23:51

Mua xe ngày
    06-07-2009
    Động cơ OF
    34 mã lực

Trích dẫn newsky09 viết Nghía cột cây số
    Bác Pocketme khuyên vậy là đầy đủ quá rồi. Cá nhân em thấy cảm biến trước không cần thiết lắm vì tính hữu dụng của nó ít. Chủ yếu là cần hỗ trợ khi lùi thôi, Bác lắp 4 cảm biến phía sau là được rồi ah.
    Cảm ơn bác Newsky09, bác đã có nhời, em xin nghe bác, sẽ lắp tất tần tật 5 mắt phía sau cho nó hoành tráng

Mua xe ngày
    13-10-2007
    Động cơ OF
    44 mã lực

Em có hỏi qua cái này thì theo em nên làm camera de bắt ở sau biển số với màn hình vừa làm gương chiếu hậu, giá cả dưới 2,5 triệu

Mua xe ngày
    21-05-2009
    Động cơ OF
    35 mã lực

Em nghiên cứu có khi cũng phải lắp cái Camera lùi, hôm trc kiếm được màn hình DVD chắn nắng cực nét rồi
    Friend dont’t let friend drink and drive.
    :::::::::::::::::::::::::::Become the big fish by mastering the small pond::::::::::::::::::

+ Trả lời
Trang 1 / 5 1 2 3 4 5 CuốiCuối