Phụ tùng xe Ford mua ở đâu, sửa ở chỗ nào tốt?

bes

Xe lăn
Trên diễn đàn mình xe Hàn thì có mấy địa chỉ tin cậy chỗ bác Hùng còlò, minh0406, bác Đầu Cứng. Dòng xe Ford em chưa biết bác nào có thể cung cấp giá good hay dịch vụ hoàn hảo.
Em lập thớt này mong các bác đang chạy Ford chia sẻ kinh nghiệm, mong các bác cung cấp phụ tùng Ford lên tiếng để OFer còn có nơi trao phân gửi thận.
Cảm ơn các bác nhìu nhìu.

xe365vn

Xe container
nói chung có rất nhièu chỗ bán nhưng cụ ơi mỗi chỗ lại có 1 thứ đồ. đi mua mệt lắm. cụ thể cụ hỏng gì cụ à . e có 1 số nữa cho cụ đây 0912563567 và còn còn 1 cửa hàng nữa ở Đỗ Ngọc Du số 6 hay 8 gì nữa đấy do e bị mất card rùi. cụ cứ đi mấy chỗ đấy tham khảo, nói chung là tin tưởng giá cũng chuẩn. còn sau đó nếu thay thế linh tinh thì ở ngoài cũng được còn ko phải vào hãng nhé cụ tuyệt đối ko linh tinh.chúc 4b cụ mau khỏi bệnh

meoluoi

Xe điện
Em nghe nói For và mada bây giờ là 1 một phụ tùng như nhau bác ạ

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải

volga3110

Xe buýt
Hôm trước em có bảo dưỡng Modeo 5van ở dưới Kim Đồng, gần chỗ nhà bác giangduydat, thấy cũng được, của mấy đồng chí ở Ford Thủ Đô và HN ra mở riêng, em thay mấy thứ chính hãng nhưng giá cả rẻ hơn. Cũng là của một bác trên này giới thiệu đến. Em nghĩ là Mondeo chỉ có điện thì nên vào hãng, không thì ít nhất là ra bác Khôi, sửa ngoài chỉ sửa về máy móc, các thứ chung chung như bao xe khác thôi ạ.
@Bes: Xe bác 5 vạn chưa ạ? Cùng đời xe em, hôm trước em hỏi ở đấy bộ giảm sóc của Mondeo, chính hãng 6tr.

bes

Xe lăn
Hôm trước em có bảo dưỡng Modeo 5van ở dưới Kim Đồng, gần chỗ nhà bác giangduydat, thấy cũng được, của mấy đồng chí ở Ford Thủ Đô và HN ra mở riêng, em thay mấy thứ chính hãng nhưng giá cả rẻ hơn. Cũng là của một bác trên này giới thiệu đến. Em nghĩ là Mondeo chỉ có điện thì nên vào hãng, không thì ít nhất là ra bác Khôi, sửa ngoài chỉ sửa về máy móc, các thứ chung chung như bao xe khác thôi ạ.
@Bes: Xe bác 5 vạn chưa ạ? Cùng đời xe em, hôm trước em hỏi ở đấy bộ giảm sóc của Mondeo, chính hãng 6tr.
Thì đấy, cụ Mông nhà em cũng 5 sọi rồi, sắp đến tuổi về hưu nên em cứ hỏi trước đi là vừa. La liếm bên OS thấy có đồng chí trong SG cung cấp đồ khá good nên em muốn tìm hiểu ở HN có chỗ nào như thế không. Nghe có vẻ ban căng nhỉ, mà tụi đại lý FORD có vẻ không tin tưởng được ạ ?
Cảm ơn các bác đã chia sẻ.

PS : bác nào thạo thử so sánh xem HN đắt hơn hay rẻ hơn.

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Em thấy giá này cũng same same trong hãng ở ngoài này!
Choáng nhất là quả Bạc đạn sau, còn lại em thấy đồ Mondeo bây giờ là vừa vừa chứ chả đắt!

volga3110

Xe buýt
Hôm trước đi sửa, các đồng chí sửa xe có nói là, trong hãng hỏng thước lái thì theo quy định là thay mới=> đắt lòi mắt, em nghe đồn alf gần 20tr, còn bọn em ra ngoài rồi, thì phục hồi cái bơm của thước lái thôi, rẻ hều.
Các bác thấy sao?

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Hôm trước đi sửa, các đồng chí sửa xe có nói là, trong hãng hỏng thước lái thì theo quy định là thay mới=> đắt lòi mắt, em nghe đồn alf gần 20tr, còn bọn em ra ngoài rồi, thì phục hồi cái bơm của thước lái thôi, rẻ hều.
Các bác thấy sao?
Hệ thống lái thì trong hãng bắt buộc thay mới vì an toàn là đúng thôi ạ! Nếu phục hồi mà yên tâm là ok thì chả tội gì ko ra ngoài làm cho hạt dẻ! Thước lái trong cái bảng giá trên kia là hơn 25 củ, so với các loại xe khác thì cũng ko phải đắt. Của Civic đâu cũng hơn 30 củ cụ ạ!

bes

Xe lăn
Em thấy giá này cũng same same trong hãng ở ngoài này!
Choáng nhất là quả Bạc đạn sau, còn lại em thấy đồ Mondeo bây giờ là vừa vừa chứ chả đắt!
Bạc đạn sau chắc có nhầm lần gì chứ sao mà chênh lệch giá kinh thế, Ranger, everest có 375K , ESC 499K mà Mondeo 9 củ rưỡi, có khi 945K thôi.

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Bạc đạn sau chắc có nhầm lần gì chứ sao mà chênh lệch giá kinh thế, Ranger, everest có 375K , ESC 499K mà Mondeo 9 củ rưỡi, có khi 945K thôi.
Không nhầm đâu cụ ạ, giá của chúng nó thế đấy.
Bơm trợ lục lái của Mon có tầm 2-3củ, trong khi Focus nó 14 củ kìa :((

Là một, chắc bác ko tự tin rồi. Dễ nhìn thấy nhất là cHìa khóa dạng flip key của còn Phò ở VN cũng the same với chìa của Mazda Tribute hoặc các con mazda 3 hay 6, còn đồ của thăng tribute thì như nhau cả!!
Xem nè http://muare.vn/oto-xemay/p-11027165?highlight=mazda tribute
Ngoài chìa ra cụ có thấy cái nào giống nữa không? Trước đây thì có rất nhiều thứ lắp lẫn của Laser và M323, vì Laser vốn là xe M323 gắn mác Ford (tương tự với Tribute bây giờ), còn sau này thì em thấy khác. Focus chẳng có điểm nào chung với M3/M6 cả. Escape thì có mỗi cái máy giống M6 2.3, còn thì... Em nói các dòng xe thông dụng của Mazda và Ford tại VN thôi nhé (vì đang nói về phụ tùng của chúng tại VN).

Chỉnh sửa cuối:

VeryGood

Xe điện
Bảng giá phụ tùng cụ Bes up lên là giá trong hãng chứ ạ, ngoài này chắc cũng vậy thôi. Em thấy đồ thay trong hãng của Ford không hề đắt hơn Toy và Honda nhé, nhiều thứ còn rẻ hơn. Chỉ có điều nếu không cẩn thận sẽ bị bọn đại lý nó chăn, nhất là Ford Thăng Long. Khi định vào đại lý lắp đồ các cụ nên gọi 1 lượt cả 4 thằng ở HN xem giá cả thế nào nhé.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Nhà Bes cần gì thì chạy sang đây bẩm báo rồi sẽ tìm cách giải quyết cho, đừng có manh động

thanha1802

Xe tải
ở Ford đúng là "tiền nào của nấy" theo đúng nghĩa đen! cái nào các cụ thấy mắc tiền, cái đó nhập về từ Châu Âu, Nhật, rẻ hơn thì nhập về từ Thai, Malay còn cái nào thiệt là rẻ, hàng Trung Quốc hoặc thậm chí (em nghĩ rằng) là hàng Hongkong bên hông Chợ Lớn nhà mình đấy ah! Bằng chứng là cái lọc gió máy lạnh và ống thông hơi, đến giờ em cũng ko tin nó lại có thể mang nhãn Ford trên bao bì! Hình như có anh nào bên Ford đang ở Saigon, để mang cho anh ấy xem thử đây có phải là hàng của Ford ko..

mido

Xe tải
Bác cho e địa chỉ của Gara ở Kim đồng được ko ? Thanks Bác !

volga3110

Xe buýt
Bác cho e địa chỉ của Gara ở Kim đồng được ko ? Thanks Bác !
Bác call trực tiếp cho đồng chí thợ cả ở đó nhé, em cũng không nhớ chính xác, chỉ nhớ là cuối Kim Đồng hướng Giải Phóng vào thì rẽ phải đi đến lúc nào có biển cấm oto thì đi thêm 10m nữa rẽ trái, số của chú thợ là 0904150879.

dungla

Xe buýt
Em toàn cho vào Ford chỗ Láng Hạ vì gần nhà, lại có người nhà làm ở đấy nên em chả biết những chỗ khác :D