[2007] Chuyến đi Offroad bất đắc dĩ với Huyndai County 30 chỗ qua đường HCM NB-TH

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Giờ em đi ngủ đã, mai sẽ viết bài và post ảnh về chuyến đi ngày t6, 12/10/2007.

Trong đợt này đừng bác nào chạy được HN - Thanh Hóa bằng đường HCM nhé. 4x4 cũng chưa chắc đã qua được vì đường xấu lắm.

kar

Xe điện
Tớ đi 2x4 từ hôm bão đường toàn bùn mà còn qua dc cơ, mợ đừng dọa hé hé. Chắc lại chụp setup đây :))

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Tớ đi 2x4 từ hôm bão đường toàn bùn mà còn qua dc cơ, mợ đừng dọa hé hé. Chắc lại chụp setup đây :))
Mợ Kar già dạo này đa nghi gớm. Thôi để đưa cái ảnh lên đây cho tâm phục khẩu phục nhé. Mà kể cả không phục thì cũng để các bác ở nhà biết đường nó thế nào.

Xe County này gầm không hề thấp, khoảng sáng gầm xe cao ngang con Ranger, động cơ cũng không hề kém, lái xe cũng kinh nghiệm và nhiệt tình, cộng thêm khoảng 20 sức người (cả thanh niên đứng chờ sẵn việc lẫn trai tráng trên xe) và toàn bộ chị em phụ nữ xuống lội bùn, mà không xê chuyển nổi cái xe vì nó bị trôi và kẹt cứng giữa những tảng đá to.

Land

Xe tăng
Voted rồi mợ GT nhá , dại quá đi mất , bão lũ thế mà dẫn xác mấy chục mạng người vào rừng off road.

binhbean

Xe buýt
Anh nóng hổi quá !!! (y)
Mợ Giao Thông đang đứng ở đâu để chụp bức ảnh này đới. Em đoán nhá:
Mợ đang xắn hai quần dài lên đầu gối, chân thọc xuống bùn để tác nghiệp hả? :P

Tacoma

Xe tải
Anh nóng hổi quá !!! (y)
Mợ Giao Thông đang đứng ở đâu để chụp bức ảnh này đới. Em đoán nhá:
Mợ đang xắn hai quần dài lên đầu gối, chân thọc xuống bùn để tác nghiệp hả? :P
Đang đứng trên 1 tảng đá giả vờ chụp ảnh dể TRỐN VIỆC ĐẨY XE :P :P

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Công ty em phát động phong trào ủng hộ đồng bào bị lũ lụt và cũng khá tình cờ chọn ngày đi (hôm qua, 12/10) cũng như các địa phương đến là Ninh Bình (Nho Quan) và Thanh Hóa, khá trùng với lịch và kế hoạch của OF.

Anh chị em cơ quan em hẹn nhau tại Ngô Quyền tập trung lúc 5h45 để xuất phát nhưng do nhiều người giờ cao su nên tới tận 6h30 mới khởi hành. Dự kiến ban đầu chơi 1 xe 54 chỗ để có chỗ để đồ cứu trợ luôn nhưng vì 2 lý do, xe to đi vào các vùng đó sẽ khó khăn và hơn nữa không đủ chỗ để đồ dưới gầm xe, nên cuối cùng chọn xe Huyndai County Super 30 chỗ chở người, một xe tải chở hàng chạy theo. Ngoài ra còn 1 xe Innova và 1 Camry của 2 người có kế hoạch chạy về trước cũng đi cùng.

5AM ngày hôm qua em gọi trưởng đoàn Nakio của OF xem anh em mấy giờ xuất phát thì biết anh em nhà mình hẹn nhau 6AM gặp nhau ở đường Giải Phóng và cũng đi vào Nho Quan. Khi đoàn của em tới Giải Phóng, gọi trưởng đoàn Nakio thì đoàn công tác OF đã tới Phủ Lý nghỉ ăn sáng. Thế là đành hẹn gặp nhau ở Nho Quan.

Trên đường đi biết là có đoàn đi cứu trợ nhân đạo nên anh em CSGT cứ nằng nặc dẫn đoàn đi cho nhanh và an toàn, bọn em ngại quá nhưng cũng không biết làm gì hơn là cảm ơn và đi theo các anh. Được cái đường đi lúc đó khá vắng nên phóng lên tới 100km/h khá đơn giản.

Chạy tới Nam Hà thì nghỉ ngơi và xuống cây xăng làm điếu thuốc, tranh thủ chụp cảnh dân tình đi lại.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
@Land: Em sẽ từ từ kể lý do bọn em đi vào đường này, có điều offroad ngoài dự kiến nhưng phê vãi bác ạ. Mợ dạo này già cả chưa vote mà cứ nghĩ vote rồi nhỉ :P

@Binhbean: Đúng đấy bác ạ, tý nữa có ảnh cả đoàn đứng lội bùn.

@Tacoma: Em đố bác làm thế nào để ra đứng được trên tảng đá đấy? :D Vả lại thêm 1 sức em vào củng không làm gì cho đời vì tổng cộng số trai tráng xúm xung quanh cái xe để cố đẩy nó lên cũng vào tầm trên 20 rồi bác ạ, mà vẫn không ăn thua.

Lập Tái

Xe điện
Em định đi chuyến cứu trợ ngày 14 mà lại hoãn mất rồi.
Tiếp đi bác ui. Ảnh của bác thời sự lắm !!! Muốn Vote bác mà máy cứ trách là em iu bác wé ...hi ..hi..

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Trên đường đi, xe CSGT đã chuyển lại nhiệm vụ dẫn đoàn cho một đơn vị quân đội kéo pháo

Chạy tới gần Nho Quan, chỗ Thị trấn Me của Gia Viễn, chúng tôi đứng đợi anh Huy, phụ trách CTĐ của tỉnh tới đón và đưa vào UBND Huyện Nho Quan.

Trên đường vào Nho Quan, hai bên đường nước ngập trắng

Tới UBND thì được biết đoàn OF vừa rời khỏi UBND Huyện và đi xuống 2 xã phía sâu bên trong. Gọi cho trưởng đoàn hỏi thì thấy nói đi vào Thanh Lạc. Bọn em vì phải đi Thanh Hóa do đã hẹn trước nên vòng qua Xã Đức Long ở phía ngoài, một xã bị ngập tương đối cao nhưng giờ nước đã rút nhiều.

PS. Ảnh em chụp từ trên xe đang chạy nhanh nên các bác đừng đâm nhá:))

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Đêm qua em đi qua đây, ngon lành, có mấy phát phải đóng 2 cầu, thấy mấy cái xe tải nằm chết ngủm giữa đống bùn :D

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Báo cáo các bác là việc upload ảnh lên mạng có trục trặc nên tin và bài hơi chậm, mong các bác thông cảm nhé :D

longvu

Xe tăng
Hê hê, chắc sáng nay mợ GT lên Tung Sinh ngồi mạng ngon choét, sẽ có ảnh ngay thôi, anh em cứ bình toõng đợi đi nhé

nixSon

Xe tải
Trưa qua em cũng qua đó, thấy ngon lành lắm, nước thì đã rút, nhưng dân thì vẫn khó khăn, nghe đâu dân ở đó không kịp thu dọn của cải khi nước về. tội nghiêp.

Bác cho thêm ảnh và thông tin vùng lụt này nhé!