+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 19

Đề mục: Hỏi về Giấy ủy quyền sử dụng xe otô

Mua xe ngày
    09-09-2009
    Động cơ OF
    31 mã lực

Mặc định Hỏi về Giấy ủy quyền sử dụng xe otô

Em muốn làm giấy ủy quyền sử dụng xe otô của mình cho anh ruột ở quê sử dụng lâu dài (ko đăng ký lại) thì thủ tục như thế nào, giấy do mình tự lập hay có mẫu sẵn, đến UBND phường để xác nhận hay qua công chứng, mong các bác chỉ giúp (em ở HN còn anh trai em ở Nam định, xe đăng ký tên em ở HN) Bác nào có mẫu sẵn hoặc căn cứ theo điều khoản của quy định nào chỉ em biết thì hay nhất. Cảm ơn các bác.

Mua xe ngày
    05-02-2009
    Động cơ OF
    38 mã lực

Em chả biết dưng mà có thể sắp phải làm giấy nầy, theo em là em với ông anh duột dà ra Văn phòng công chứng gần nhất mần cái Giấy ủy quyền sử dụng xe ôt tô theo mẫu của VP dồi ký vầu đó là okie thôi, phí hình như mấy trăm ngàn đồng ông Cụ hay sao ý, em chưa thử dưng sắp được thử cái mẫu nầy.
    Cứ ăn cứ tiêu CẦU BIÊU rẽ trái; Cứ ca cứ hát GIÁP BÁT rẽ phải; Cứ mơ cứ cước THANH TƯỚC là cùng; Tột đỉnh vinh quang thì về MAI DỊCH; đúng không Kụ nhể.

Mua xe ngày
    14-08-2006
    Động cơ OF
    56 mã lực

Trích dẫn ruan viết Nghía cột cây số
    Em muốn làm giấy ủy quyền sử dụng xe otô của mình cho anh ruột ở quê sử dụng lâu dài (ko đăng ký lại) thì thủ tục như thế nào, giấy do mình tự lập hay có mẫu sẵn, đến UBND phường để xác nhận hay qua công chứng, mong các bác chỉ giúp (em ở HN còn anh trai em ở Nam định, xe đăng ký tên em ở HN) Bác nào có mẫu sẵn hoặc căn cứ theo điều khoản của quy định nào chỉ em biết thì hay nhất. Cảm ơn các bác.
    Bác đến công chứng tư, họ có mẫu sẵn. Bác chỉ cần mang theo vợ, hộ khẩu, chứng minh thư và giấy tờ xe + ông anh bác + phí (đâu như mấy trăm nghìn)
    ....VÌ MAI LÀ MỘT NGÀY MỚI.

Mua xe ngày
    29-03-2009
    Động cơ OF
    52 mã lực

anh em ruột ạ . cần mô ủy quyền .
    Chưa đăng ký có biết ô tô không mà vào đây !

Mua xe ngày
    14-06-2010
    Động cơ OF
    29 mã lực

Ủy quyền để sau đi nhỡ XXX nso có hỏi, cụ ra công chứng tý là xong
    Tôi đi tìm em ... em tìm ai
    Để đôi khi tiếng thở dài ... hòa chung

Mua xe ngày
    24-12-2010
    Thường ở
    Bốn bể là nhà
    Động cơ OF
    22 mã lực

Trích dẫn toiditimem viết Nghía cột cây số
    Ủy quyền để sau đi nhỡ XXX nso có hỏi, cụ ra công chứng tý là xong
    Hình như nếu XXX hỏi thì công chứng cũng vẫn sai thì phải cụ ạ, vì phải đi xe chính chủ, mua bán cho tặng xong phải sang tên đổi chủ mới đúng thì phải.

@Cụ chủ thớt. Cụ phô tô cop chứng minh thư vợ chồng cụ, hộ khẩu nhà cụ, rồi chứng minh thư vợ chồng chủ xe trên đăng ký và hộ khẩu của họ rồi dắt nhau lên VP công chứng, làm theo mẫu, ký cái uỵch, đóng dấu cái rụp... nộp tiền cái uỳnh thế là xong

Mua xe ngày
    18-11-2010
    Thường ở
    Xó chợ, đầu đường, Gầm cầu, bến xe
    Động cơ OF
    26 mã lực

Bác giơ giấy ủy quyền ra xxx nó càng thịt! Đi trên đường nó có hỏi thì bảo là xe mượn nó chẳng làm gì được mình!
    Lên xe là PHÓNG!

Mua xe ngày
    10-05-2009
    Động cơ OF
    35 mã lực

Trích dẫn ruan viết Nghía cột cây số
    Đơn giản thôi bác ơi !
    Bác ra phòng công chứng có mẫu sẵn rồi ( chú ý là phải cả bác và vợ bác đều phải kí tên bên người ủy quyền. Các bên chuẩn bị hộ khẩu và cmt
    Chi tiết bác cứ call em theo chữ kí em giải thích cho vì xe em cũng mua theo hình thức đó
    Không được ngừng phấn đấu

Mua xe ngày
    19-12-2010
    Động cơ OF
    24 mã lực

cái này e toàn qua cò.bác cứ photo tất tật giấy tờ xe.đăng ký kết hôn của 2 vợ chồng bác,hộ khẩu,cmt,với hộ khẩu ,cmt của người được ủy quyền đưa cho phòng công chứng tư cử người đi làm hộ.cứ ngồi nhà đợi nó đến lấy chữ ký của cả 2 bên

Mua xe ngày
    05-09-2010
    Thường ở
    NHÀ THI ĐẤU
    Động cơ OF
    41 mã lực

Mặc định sửa

Trích dẫn PHÓNG viết Nghía cột cây số
    Bác giơ giấy ủy quyền ra xxx nó càng thịt! Đi trên đường nó có hỏi thì bảo là xe mượn nó chẳng làm gì được mình!
    xxx hỏi bác có 2 cách trả lời:
    1- mượn( Tôi làm gì có xiền mà mua)
    2- Giơ công chứng Ủy quyền ra.( xxx không thịt được)
    Cái này toàn dân mình để đối phó, chứ mất xe thật thì xxx chưa chắc tìm cho cụ đâu đấy.
    xanh đã sửa : 13-01-2011 lúc 18:44 Lý do: sửa
    Đừng nghe tư bản nói mà hãy xem tư bản nó làm !

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối