Hỏi về Giấy ủy quyền sử dụng xe otô

(.)(.)

[Tịch thu bằng lái]
Em muốn làm giấy ủy quyền sử dụng xe otô của mình cho anh ruột ở quê sử dụng lâu dài (ko đăng ký lại) thì thủ tục như thế nào, giấy do mình tự lập hay có mẫu sẵn, đến UBND phường để xác nhận hay qua công chứng, mong các bác chỉ giúp (em ở HN còn anh trai em ở Nam định, xe đăng ký tên em ở HN) Bác nào có mẫu sẵn hoặc căn cứ theo điều khoản của quy định nào chỉ em biết thì hay nhất. Cảm ơn các bác.

ChinhUy

Xe buýt
Em chả biết dưng mà có thể sắp phải làm giấy nầy, theo em là em với ông anh duột dà ra Văn phòng công chứng gần nhất mần cái Giấy ủy quyền sử dụng xe ôt tô theo mẫu của VP dồi ký vầu đó là okie thôi, phí hình như mấy trăm ngàn đồng ông Cụ hay sao ý, em chưa thử dưng sắp được thử cái mẫu nầy.

C.k

Xe buýt
Em muốn làm giấy ủy quyền sử dụng xe otô của mình cho anh ruột ở quê sử dụng lâu dài (ko đăng ký lại) thì thủ tục như thế nào, giấy do mình tự lập hay có mẫu sẵn, đến UBND phường để xác nhận hay qua công chứng, mong các bác chỉ giúp (em ở HN còn anh trai em ở Nam định, xe đăng ký tên em ở HN) Bác nào có mẫu sẵn hoặc căn cứ theo điều khoản của quy định nào chỉ em biết thì hay nhất. Cảm ơn các bác.
Bác đến công chứng tư, họ có mẫu sẵn. Bác chỉ cần mang theo vợ, hộ khẩu, chứng minh thư và giấy tờ xe + ông anh bác + phí (đâu như mấy trăm nghìn)

mcv30

Xe điện
anh em ruột ạ . cần mô ủy quyền .

toiditimem

Xe tải
Website
www.shopkorea.com.vn
Ủy quyền để sau đi nhỡ XXX nso có hỏi, cụ ra công chứng tý là xong

CSGT_VietNam

Xe máy
Ủy quyền để sau đi nhỡ XXX nso có hỏi, cụ ra công chứng tý là xong
Hình như nếu XXX hỏi thì công chứng cũng vẫn sai thì phải cụ ạ, vì phải đi xe chính chủ, mua bán cho tặng xong phải sang tên đổi chủ mới đúng thì phải.

@Cụ chủ thớt. Cụ phô tô cop chứng minh thư vợ chồng cụ, hộ khẩu nhà cụ, rồi chứng minh thư vợ chồng chủ xe trên đăng ký và hộ khẩu của họ rồi dắt nhau lên VP công chứng, làm theo mẫu, ký cái uỵch, đóng dấu cái rụp... nộp tiền cái uỳnh thế là xong >:D<

PHÓNG

Xe tải
Bác giơ giấy ủy quyền ra xxx nó càng thịt! Đi trên đường nó có hỏi thì bảo là xe mượn nó chẳng làm gì được mình! :-??

Việt Phong

Xe tải
Đơn giản thôi bác ơi !
Bác ra phòng công chứng có mẫu sẵn rồi ( chú ý là phải cả bác và vợ bác đều phải kí tên bên người ủy quyền. Các bên chuẩn bị hộ khẩu và cmt
Chi tiết bác cứ call em theo chữ kí em giải thích cho vì xe em cũng mua theo hình thức đó

xanh

Xe điện
sửa

Bác giơ giấy ủy quyền ra xxx nó càng thịt! Đi trên đường nó có hỏi thì bảo là xe mượn nó chẳng làm gì được mình! :-??
xxx hỏi bác có 2 cách trả lời:
1- mượn( Tôi làm gì có xiền mà mua)
2- Giơ công chứng Ủy quyền ra.( xxx không thịt được)
Cái này toàn dân mình để đối phó, chứ mất xe thật thì xxx chưa chắc tìm cho cụ đâu đấy.

Chỉnh sửa cuối:

ferrarimachino

Xe hơi
công chứng được 5 năm xong phải làm lại à các bác

kysonh8

Xe hơi
Em cung muốn các cụ tư vấn vụ này với. Em đi làm và đã chuyển HK đến một tỉnh khác nay muốn về quê cưới một em vợ 2 (Em này nằm ở địa phương cấp xã) thì đến đâu công chứng ủy quyền các cụ nhỉ? đến tư pháp xã (nơi người ta hay làm chứng thực) thì có làm được k? vốt các cụ

Mhai0379

Xe máy
Theo em biết thì có 2 loại ủy quyền :
- Giấy ủy quyền : Cái này có thể đưa ra UBND xã, phường nơi người ủy quyền thường trú/ tạm trú để chứng thực chữ ký là đúng của người ủy quyền.
- Hợp đồng ủy quyền : Cái này nên đưa ra phòng công chứng.
Nếu liên quan đến vụ mua vợ 2 thì các bác nên chọn Hợp đồng ủy quyền. Mẫu thì các phòng công chứng có. Các bác chỉ xem trong HĐUQ có điều khoản bắt buộc là cho phép người được ủy quyền sử dụng xe hoặc thay mặt bác ký gtờ mua bán xe sau này là được.
Có j các bác chỉ thêm nhé

ngvbang

Xe buýt
Hình như nếu XXX hỏi thì công chứng cũng vẫn sai thì phải cụ ạ, vì phải đi xe chính chủ, mua bán cho tặng xong phải sang tên đổi chủ mới đúng thì phải.
@Cụ chủ thớt. Cụ phô tô cop chứng minh thư vợ chồng cụ, hộ khẩu nhà cụ, rồi chứng minh thư vợ chồng chủ xe trên đăng ký và hộ khẩu của họ rồi dắt nhau lên VP công chứng, làm theo mẫu, ký cái uỵch, đóng dấu cái rụp... nộp tiền cái uỳnh thế là xong >:D<
Cụ trả lời thế là không chuẩn đâu vì chẳng có qui định nào đi xe phải chính chủ cả. Các bác làm giấy ủy quyền sử dụng này là thừa chả có ý nghĩa gì, nếu xxx hỏi thì bảo là xe đi mượn chả ai làm gì được các bác

kysonh8

Xe hơi
Theo em biết thì có 2 loại ủy quyền :
- Giấy ủy quyền : Cái này có thể đưa ra UBND xã, phường nơi người ủy quyền thường trú/ tạm trú để chứng thực chữ ký là đúng của người ủy quyền.
- Hợp đồng ủy quyền : Cái này nên đưa ra phòng công chứng.
Nếu liên quan đến vụ mua vợ 2 thì các bác nên chọn Hợp đồng ủy quyền. Mẫu thì các phòng công chứng có. Các bác chỉ xem trong HĐUQ có điều khoản bắt buộc là cho phép người được ủy quyền sử dụng xe hoặc thay mặt bác ký gtờ mua bán xe sau này là được.
Có j các bác chỉ thêm nhé
Bây giờ thì em đã hiểu! Kính cụ 1 ly vốt

xe365vn

Xe container
cụ ra chỗ công chứng làm từ A-Z
mất 600K

nphung

Xe tải
Nếu xe công ty ủy quyền cho cá nhân thì sao hả các bác???

New_Carens

Xe điện
Nếu xe công ty ủy quyền cho cá nhân thì sao hả các bác???
Quá đơn giản: làm 1 cái giấy như sau: Cty XYZ giao xe cho ông ABC (là nhân viên của Cty XYZ) số khung .... số máy ...., biển số là ... cùng toàn bộ giấy tờ .... Ông ABC được toàn quyền sử dụng và chịu mọi trách nhiệm trước pháp luật kể từ ngày ... tháng năm ... Đóng triện Cty vào là OK.