+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 20

Đề mục: Viêm đường tiết niệu thì uống thuốc gì ?

Mua xe ngày
    13-07-2006
    Động cơ OF
    61 mã lực

Mặc định Viêm đường tiết niệu thì uống thuốc gì ?

Em có cậu em bị viêm đường tiết niệu gần năm nay rồi, ăn mát rồi uống nhiều nước đủ kiểu nhưng chỉ đỡ được vài hôm rồi lại bị.
    Giờ muốn trị cho tận gốc còn đi lấy vợ thì đi khám 2 bác sỹ cho 2 đơn thuốc khác nhau nên cậu ấy không biết nghe ai. Thấy OF có box bệnh xá nên em vào hỏi các bác sỹ hộ cậu em em, hoặc nếu cần đi khám thì phòng khám nào chuyên về món này ạ, em em mới ra trường nên không có nhiều tiền nên mong muốn có giải pháp ngon bổ rẻ ạ.
    Em cảm ơn các bác sỹ OF trước nhé.

Bác lychau đang dừng xe, đi đâu đó [Tịch thu bằng lái] [Đang chờ quyết định hủy phương tiện] lychau 10
    Mua xe ngày
    15-09-2008
    Thường ở
    Tp. Ho CHi Minh
    Động cơ OF
    0 mã lực

ở HN em không biết, chứ SG thì làm ơn đến Bịnh viện Bình Dân ở trên đường Điện biên Phủ, đi vơ vẩn có ngày mất cả cái vòi nước ấy

Mua xe ngày
    03-08-2006
    Thường ở
    RRCL
    Động cơ OF
    367 mã lực

Viêm đường tiết niệu cả năm nay rồi chưa khỏi hẳn thì quả là quá nguy hiểm, thường phải tìm ra nguyên nhan thì điều trị mới dứt điểm được. Ở nam giới Viêm đường tiết niệu hay gặp nhất là do Sỏi tiết niệu, thứ đến là các bệnh lây qua đường tình dục, sau nữa mới là các nguyên nhân khác như: viêm nhiễm ngược dòng, dị dạng, chứng xuất tinh ngược, viêm thận bể thận mạn tính.v v..... Bệnh này có một biến chứng cấp là Viêm bàng quang, viêm thận, bể thận>>> suy thận ..., hai biến chứng mạ rất nguy hiểm là suy thận và Vô sinh.
    Lời khuyên chân thành là nên đi khám triệt để(dù có tốn kém cũng phải chấp nhận): XN nước tiểu, XN dịch tiết ở đường tiểu, Chụp XQ, Siêu âm ... sau đó ra nguyên nhân mới có hướng xử lý.
    Hiện có vài nơi khám đc ở HN: Việt Đức, Bạch mai, Viên Bưu Điện, Xanh Pôn... vào đó khám mặc dù chờ hơi lâu nhưng yên tâm và giá cả rẻ( 1ngayf chắc xong hết, nếu có BH thì càng đỡ a).

Bác sỹ online 24H/7 - MỜI Chưa đăng ký GHÉ THĂM NHÀ EM NHÉ!!!!
    Bác Chưa đăng ký muốn Xì pam mà không bị Bem thì Vô đây Còn nếu thích các em trẻ đẹp Free thì Tìm ở đây

Mua xe ngày
    26-11-2009
    Động cơ OF
    31 mã lực

2 BS cho 2 đơn thuốc khác nhau thì có thể vẫn cùng 1 phác đồ điều trị nhưng sử dụng các biệt dược khác nhau để điều trị.Tốt nhất Kụ nên đưa người nhà tới các cơ sở y tế lớn có uy tín như phòng khám tiết niệu BV Bạch Mai,BV Quân Y 108,hoặc PK Bệnh Viện Thận HN-70 Nguyễn Chí Thanh....Bệnh càng để lâu mà không điều trị dứt điểm thì nguy cơ biến chứng càng cao đấy ợ!

Mua xe ngày
    09-04-2010
    Động cơ OF
    29 mã lực

uống thuốc không ăn thua, cụ đưa người nhà đi khám xong tiêm mấy phát kháng sinh liều cao triệt tận gốc. Gặp bác sỹ để biết thêm chi tiết
    www.muabaohiemonline.net -BH Sức Khỏe Prevoir OFF tới 30%+5 đăng ký theo nhóm trước 26.09.2014 =>Call:04.3200 6055

Mua xe ngày
    18-06-2008
    Động cơ OF
    41 mã lực

Em có cách này đơn giản nhưng đòi hỏi nghị lực không phải ai cũng làm được.
    Nhịn ăn uống tầm 7 hôm hoặc 15 hôm, cơ thể nó sẽ tự chữa. (Ai mới nghe cũng sợ, câu cửa miệng là nhịn thế thì chết à? Nhưng em đã chứng kiến người thân em nhịn 24 hôm không ăn uống, giờ khỏe mạnh và yêu đời lắm, làm việc trí óc cường độ cao mà luôn vui vẻ yêu đời).
    Hầu như phương pháp này chữa rất hiệu quả đối với các bệnh đường tiêu hóa, tiết niệu, sinh lý,...Ăn lại thì nên ăn uống hạn chế thịt, mỡ. Nước uống càng ít càng tốt, thật khát hãy uống để thận được nghỉ ngơi. Ăn đừng bao giờ ăn no, cảm thấy đủ là đứng dậy luôn. Đặc biệt sau chu kì nhịn ăn bạn ăn uống ngon hơn, yêu thương nhiều hơn.
    Tài liệu có thể đọc cuốn: "Tuyệt thực đi về đâu" của bác Lễ; "Chữa bệnh bằng phương pháp nhịn ăn" của Marakhốp người Nga, "Ăn theo nguyên lý quân bình âm dương" của bác gì đó người nhật.
    viso đã sửa : 01-05-2010 lúc 13:58
    Ối bác Chưa đăng ký , lâu quá không gặp.

Mua xe ngày
    29-07-2009
    Thường ở
    đi tìm một khoảng trời mới ............{*_*}
    Động cơ OF
    42 mã lực

khó phết đấy. bây h cũng nhiều người bị như zậy lăm, nên đi xem mấy ông bác sĩ trong quân đội ấy, e tin là ok
    đào tạo thi giấy phép lái xe A2 . Đào tạo và thi tại 136 phố sài đồng . Lh: 0974334666

Mua xe ngày
    07-07-2006
    Thường ở
    Lang thang cửa ga
    Động cơ OF
    92 mã lực

Trước đây sau khi tống sỏi bị viêm chơi cái này Ciprobay 500 thấy dứt ngay sau 3 ngày, cụ thử hỏi B/s em trường hợp của cụ có dùng được không. Kháng sinh này tương đối mạng cho những trường hợp viêm, nhiễm trùng đường tiết niệu.
    Thành - Bại cuối cùng cơn gió thoảng ~ Mất - Còn kết cuộc tựa mây trôi

Mua xe ngày
    03-08-2006
    Thường ở
    RRCL
    Động cơ OF
    367 mã lực

Trích dẫn viso viết Nghía cột cây số
    Nhịn ăn uống tầm 7 hôm hoặc 15 hôm, cơ thể nó sẽ tự chữa. (Ai mới nghe cũng sợ, câu cửa miệng là nhịn thế thì chết à? Nhưng em đã chứng kiến người thân em nhịn 24 hôm không ăn uống, giờ khỏe mạnh và yêu đời lắm, làm việc trí óc cường độ cao mà luôn vui vẻ yêu đời).
    Hầu như phương pháp này chữa rất hiệu quả đối với các bệnh đường tiêu hóa, tiết niệu, sinh lý,...Ăn lại thì nên ăn uống hạn chế thịt, mỡ. Nước uống càng ít càng tốt, thật khát hãy uống để thận được nghỉ ngơi. Ăn đừng bao giờ ăn no, cảm thấy đủ là đứng dậy luôn. Đặc biệt sau chu kì nhịn ăn bạn ăn uống ngon hơn, yêu thương nhiều hơn.
    Tài liệu có thể đọc cuốn: "Tuyệt thực đi về đâu" của bác Lễ; "Chữa bệnh bằng phương pháp nhịn ăn" của Marakhốp người Nga, "Ăn theo nguyên lý quân bình âm dương" của bác gì đó người nhật.
    Cách này cung hay đấy, chưa bệnh hết liền nha, mà con bệnh đi trước mầm bệnh đi theo sau......

Bác sỹ online 24H/7 - MỜI Chưa đăng ký GHÉ THĂM NHÀ EM NHÉ!!!!
    Bác Chưa đăng ký muốn Xì pam mà không bị Bem thì Vô đây Còn nếu thích các em trẻ đẹp Free thì Tìm ở đây

Mua xe ngày
    02-03-2008
    Thường ở
    Đô thị Trung hoà Nhân chính
    Động cơ OF
    49 mã lực

Trích dẫn viso viết Nghía cột cây số

Cách này hay đấy, nhưng sẽ khó thực hiện.
    Tất cả chỉ là một chấm nhỏ trên bản đồ.

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối