+ Trả lời
Trang 4 / 13 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 7 8 ... CuốiCuối
Kết quả: từ 31 đến 40 trong 122

Đề mục: Ngõ và cổng rộng tối thiểu bao nhiêu để xe ô tô vào được?

Mua xe ngày
    30-09-2010
    Động cơ OF
    0 mã lực

Nhà em rộng 3,9m (lọt lòng 3,7m), cổng rộng 3,3m, hẻm rộng 5,2m. Em mới biết lái xe mà vẫn lùi vào tiến ra ngon. Chỉ có điều tiến ra thì nhanh nhưng de vào hơi lâu tí (mất khoảng 8 đỏ, vợ cả ăn xong bữa cơm em mới lùi vào xong, để xe sát tường khoảng 20cm).
    Hôm nọ đi ăn lẩu cá kèo ở Bà Huyện Thanh Quan, thằng giữ xe bảo em xếp xe vào giữa 2 con xe đời mới chỉ cách nhau khoảng 6m (xếp dọc song song với đường), nhưng em de mất 15ph, cuối cùng oải quá quăng xe đại ngoài lề đường vào ăn (vì đói bụng quá).

Mua xe ngày
    22-03-2010
    Động cơ OF
    34 mã lực

Trích dẫn V-I-O-S viết Nghía cột cây số
    Nhà em rộng 3,9m (lọt lòng 3,7m), cổng rộng 3,3m, hẻm rộng 5,2m. Em mới biết lái xe mà vẫn lùi vào tiến ra ngon. Chỉ có điều tiến ra thì nhanh nhưng de vào hơi lâu tí (mất khoảng 8 đỏ, vợ cả ăn xong bữa cơm em mới lùi vào xong, để xe sát tường khoảng 20cm).
    Hôm nọ đi ăn lẩu cá kèo ở Bà Huyện Thanh Quan, thằng giữ xe bảo em xếp xe vào giữa 2 con xe đời mới chỉ cách nhau khoảng 6m (xếp dọc song song với đường), nhưng em de mất 15ph, cuối cùng oải quá quăng xe đại ngoài lề đường vào ăn (vì đói bụng quá).
    Thế thì tốn xăng lắm nhỉ
    Không có người trình thì lấy gì mà ký

Mua xe ngày
    12-03-2008
    Động cơ OF
    41 mã lực

Đường rộng 5.3, cửa rộng 3.7 sedan loại vừa cùng lắm 2 đỏ là vào được, khéo thì 1 phát vào luôn
    Xe bác vios dài 4.3m, khoảng đỗ còn 6m bác mất 15' chưa vào dc có lẽ nên thuê thầy bổ túc, bình thường đỗ xe xong trước sau còn 0.5m-0.7m là thoải mái rồi bác, de 1 phát, tiến 1 phát là sông song vỉa hè cách 20cm - chuẩn

Mua xe ngày
    30-09-2010
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trích dẫn autodreaming viết Nghía cột cây số
    Đường rộng 5.3, cửa rộng 3.7 sedan loại vừa cùng lắm 2 đỏ là vào được, khéo thì 1 phát vào luôn
    Xe bác vios dài 4.3m, khoảng đỗ còn 6m bác mất 15' chưa vào dc có lẽ nên thuê thầy bổ túc, bình thường đỗ xe xong trước sau còn 0.5m-0.7m là thoải mái rồi bác, de 1 phát, tiến 1 phát là sông song vỉa hè cách 20cm - chuẩn
    Em mới biết lái xe mà pác. Em còn chưa có bằng nữa

Mua xe ngày
    06-11-2010
    Động cơ OF
    43 mã lực

Em mới biết lái xe mà pác. Em còn chưa có bằng nữa
    Các hạ quả là đáng ngưỡng mộ, bảo sao de 15' chưa vào được với khoảng cách 6m
    Có bằng mà đỗ parallel ổn ổn em cũng phải mất 1 tháng.

Mua xe ngày
    18-11-2010
    Động cơ OF
    0 mã lực

Chào các bác. Em đang dự định mua chú Innova hoặc chú Kia Caren . nhà em có diện tích : Cổng 3,8m, đường 4m . sân 2,5 m. Chỗ để xe dài 5,5 m. Như hình vẽ. các bác xem xe có thể vào được kô ạ ?.

Các bác thông cảm em chư post dc Ảnh ạ (chưa được cấp phép)

link xem trực tiếp ạ :

http://www.upanh.com/gara_upanh/v/0fv7dl8bfc.htm

Mua xe ngày
    12-03-2008
    Động cơ OF
    41 mã lực

[QUOTE=onlytomeo;4488019]Chào các bác. Em đang dự định mua chú Innova hoặc chú Kia Caren . nhà em có diện tích : Cổng 3,8m, đường 4m . sân 2,5 m. Chỗ để xe dài 5,5 m. Như hình vẽ. các bác xem xe có thể vào được kô ạ ?.

em dự là Inova bác vào sẽ rất khó ah, thông thường ngõ rộng hơn chiều dài xe bác sẽ vào dễ hơn (inova dài cỡ 4.5M-4.7M). Ngoài ra đoạn GH chỉ có 5.5M thì bác rất khó đỗ thẳng xe.Ngõ nhà bác xe Vios như em thì may ra 2 đỏ mới vào đc

Mua xe ngày
    18-05-2010
    Động cơ OF
    37 mã lực

Bác nên làm cổng rộng hết cỡ hoặc lệch sang trái thì vào và đỗ dễ dàng.

Mua xe ngày
    20-01-2009
    Thường ở
    Cạnh Hồ tây, giáp cầu Thăng long
    Động cơ OF
    37 mã lực

Trích dẫn onlytomeo viết Nghía cột cây số
    Chào các bác. Em đang dự định mua chú Innova hoặc chú Kia Caren . nhà em có diện tích : Cổng 3,8m, đường 4m . sân 2,5 m. Chỗ để xe dài 5,5 m. Như hình vẽ. các bác xem xe có thể vào được kô ạ ?.

Các bác thông cảm em chư post dc Ảnh ạ (chưa được cấp phép)

link xem trực tiếp ạ :

http://www.upanh.com/gara_upanh/v/0fv7dl8bfc.htm

Nhà E đúng như nhà bác, E chạy corolla GLI, 1 phát vào luôn, nhưng đỗ xe thẳng như bác thì hơi khó, chắc mông phải vểnh ra ngoài 1 tý
    Nửa đời như vó ngựa hoang
    Thênh thang cuộc lữ trải ngàn dặm khơi

Mua xe ngày
    18-11-2010
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trích dẫn Cuteo03 viết Nghía cột cây số
    Nhà E đúng như nhà bác, E chạy corolla GLI, 1 phát vào luôn, nhưng đỗ xe thẳng như bác thì hơi khó, chắc mông phải vểnh ra ngoài 1 tý

Cám ơn bác. Như bác thì xe bác sẽ đỗ như hình dưới nhỉ.
    Như hình vẽ dưới kô biết có nhét thêm cái xe SH của vợ em vào được kô nhỉ, lách vào để bên cạnh phía đầu xe.

Link trực tiếp :

+ Trả lời
Trang 4 / 13 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 7 8 ... CuốiCuối