+ Trả lời
Trang 10 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 10 11 CuốiCuối
Kết quả: từ 91 đến 100 trong 106

Đề mục: Chọn CR-V hay Escape XLT???

Mua xe ngày
    02-04-2008
    Động cơ OF
    53 mã lực

@hoa sữa: ở Mỹ thì CR-V cạnh tranh cùng phân khúc với RAV4, Mazda Tribute, Volkswagen Tiguan, Hyundai Tucson, Kia Sportage và Ford Escape (trong phân khúc affordable compact SUV - xe SUV cỡ nhỏ giá bình dân). Santa Fe ở nhóm Affordable Midsize SUV - cao hơn một cấp, tuy nhiên giá của CR-V tương đương với giá Santa Fe ở trim to trim. So CR-V với Santa Fe có lẽ là hơi khập khiễng vì một thằng 5 chỗ vs. một thằng 7 chỗ, một thằng bề ngang hơn 1m8 vs. một thằng gần 1m9, một thằng 1 tấn 6 vs. một thằng 1 tấn 9.

Em vừa mới nhận xe CR-V ngày hôm qua - Em thấy lái rất thích và quả thật nó đáng với cái giá 1 tỷ 1 (thích như thế nào, tại sao lại đáng giá như thế thì em chưa nghĩ ra những lời hay ý đẹp để diễn tả, chỉ đơn giản là đang đi Civic rồi chuyển lên CR-V thấy giống như đang đi Honda Lead chuyển lên Spacy vậy. Im phăng phắc, chắc chắn và nhất là xe gầm cao.

Em mới kiếm được cái xếp hạng xe cộ của tụi Mỹ (US news), mời các bác tham khảo:

http://usnews.rankingsandreviews.com...-Compact-SUVs/
    luxus đã sửa : 22-05-2010 lúc 18:57
    buckle up, Chưa đăng ký !

Mua xe ngày
    20-05-2010
    Động cơ OF
    30 mã lực

sặc, CR-V thấp hơn Santafe 1 bậc mà sao giá cũng tương đương vậy ??????????

mà có cụ nào đi thử Santafe và CRV để so sánh cái mức độ Sung Sướng và cách âm của 2 em đó chưa ạ?

CRV của cụ mua là bản máy xăng hay dầu ? công suất thế nào vậy ? ăn xăng bao nhiêu vậy cụ ? cho em biết với nhé.

Mua xe ngày
    02-04-2008
    Động cơ OF
    53 mã lực

Trích dẫn hoasua_02 viết Nghía cột cây số
    sặc, CR-V thấp hơn Santafe 1 bậc mà sao giá cũng tương đương vậy ??????????

mà có cụ nào đi thử Santafe và CRV để so sánh cái mức độ Sung Sướng và cách âm của 2 em đó chưa ạ?

CRV của cụ mua là bản máy xăng hay dầu ? công suất thế nào vậy ? ăn xăng bao nhiêu vậy cụ ? cho em biết với nhé.
    vâng, bác cũng làm em tý sặc. Cơ bản mà nói, các xe của Honda đều đắt hơn sản phẩm cùng loại từ xứ Kim Chi ít nhất là 20% (đấy là so sánh với lá cờ đầu Hyundai đấy nhé - mấy ông Kia, Daewoo lìu tìu không tính). Do đó, CR-V có giá trị tương đương (hoặc thấp hơn không đáng kể) so với Santa Fe (một sản phẩm ở nhóm sản phẩm cao hơn một cấp) là điều bình thường và hoàn toàn dễ hiểu. Kiểu như là Mercedes C kiểu gì nó cũng phải đắt hơn Camry, hay là Hyundai phải đắt hơn Lifan, Geely, BYD bác ạ

CR-V Liên doanh thì chỉ có xăng thôi bác ạ - công suất hình như là 170hp. Em chạy loanh quanh trong phố (toàn đường đông và đỗ máy chờ gấu shopping) từ hôm qua đến giờ thấy đồng hồ báo lượng xăng tiêu thụ trung bình là 7.5km/litre (chả hơn nhiều so với Civic 1.8MT hồi em mới mua). Cách âm của CR-V thế hệ này chả có gì phải chê nữa - có thể nói là khá hơn rất nhiều so với CR-V ra cuối năm 2008.
    luxus đã sửa : 22-05-2010 lúc 21:53
    buckle up, Chưa đăng ký !

Mua xe ngày
    20-05-2010
    Động cơ OF
    30 mã lực

ở Viêt Nam xe CR-V của Honda có sản xuất trong nước ko hay phải mua nhập khẩu ? bảo hành và bảo dưỡng có dễ dàng ko ạ ? mà toàn thấy các bác so sánh CR-V với xe Civic với cái gì thấp hơn chứ ko thấy các bác so sánh độ êm ái + ồn + sung sướng so với Santafe nhỉ Santafe cao hơn 1 bậc nhưng mà cao hơn ở chổ nào ạ ? em hơi gà tí, mong các bác chỉ dạy cho xíu hic hic

Mua xe ngày
    16-02-2010
    Thường ở
    Lưng cụ Rùa
    Động cơ OF
    47 mã lực

Cụ hỏi thế em lại đồ rằng cụ đang máu mua SF hoặ đang đi SF rồi nên vào chém thế ạ!
    Ai nên khôn mà chẳng dại một số lần.
    Nhưng dại ít thôi kẻo không có cơ hội khôn đâu

Mua xe ngày
    01-07-2010
    Thường ở
    Khu Đô Thị Mỹ Đình
    Động cơ OF
    41 mã lực

cứ cái gì nhiều tiền mà hay mà tốt thì chỉ có ở bên Nước ngoài thôi. Theo qua điểm của em, cái gì mình thích là cái mình sung sướng nhất cho dù rẻ hay đắt tốt hay xấu. Ít nhất em thấy ở việt nam FORD mang lại giá trị gần thực tế nhất. Nếu có gì sai các cụ bỏ qua cho ợ.
    Không sợ thiếu những người phụ nữ xấu cụ Chưa đăng ký ợ, chỉ sợ thiếu thịt cá sấu cho người phụ nữ ăn .

Mua xe ngày
    07-11-2009
    Động cơ OF
    36 mã lực

Tôi đi Escape 2.3 L, và một lần ngồi thử CR-V đi Nam Định thì thất vọng về độ ổn định của CR-V (xe lắp ráp tại VN) xe chạy tròng trành khác hẳn với Escape

Mua xe ngày
    24-04-2011
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trích dẫn luxus viết Nghía cột cây số
    Santa Fe đợt giá won thấp như hồi cuối 2008 thì mua là hợp lý (MLX thì khoảng 45K, SLX thì 48K). Nhưng giá như bây giờ thì chả có lý do gì mà phải mua cả (các bác có thấy dạo này Santa Fe đăng ký mới ít hẳn không?). Quan trọng nữa, mua xe tầm trên 50K thì em không bao giờ nghĩ đến xe Hàn Quốc cả.

Với mondeo thì quả thật một thằng bạn em chạy chiếc 2004 (đời đèn sau 1 vạch) đến khổ vì hầu cái xe đấy (hỏng hóc lung tung cả - toàn liên quan đến phần điện của xe). Và hơn nữa là nó ăn xăng cũng chả thua kém gì Escape 3.0 là mấy (cũng tầm 18 lít/100km trong thành phố).

Bây giờ em chỉ quan tâm đến SUV thôi (xe nào cũng được - trừ xe Hàn Quốc, Khựa bẩn).
    Bác chạy thử Mondeo mới alo em nhé. Em mời bác mình giao lưu cafe. Xe em đường phố 14l/100km. Đường trường HN-HP 7,2 - 8l / 100km. Em hơi lùn 1m70 nhưng chân to phết đấy ah

Mua xe ngày
    25-08-2008
    Động cơ OF
    41 mã lực

Lúc trước em cũng dự định mua Escape nhưng vì lý do là máy Mazda nên chuyển qua Everest xe Ford mà dùng máy Mazda thì còn gì là chất Mỹ. Mà em nghĩ Ford nó yếu kém về công nghệ hay sao mà toàn dùng máy của Mazda, ...lung tung phèo hết,người Mỹ vẫn ngu hơn người Nhật.
    Trích dẫn tramper viết Nghía cột cây số
    Cụ Lexus mà lại đi thích Escape à, hay la em này chỉ là quá độ để bác để tiến lên "Lexus" của bác, nếu là xe quá độ thì cứ Es mà chơi, kg phải xe quá độ thì cũng Es mà mua, Es 2.3 bây giờ là máy Mazda rồi nên chạy rất ổn định ăn uống khiêm tốn, xứng đáng với đồng tiền bỏ ra hơn. CRV bỏ ra cả tỷ bạc thấy kg thuyết phục tý nào

Mua xe ngày
    03-12-2013
    Động cơ OF
    8 mã lực

các cụ cho em hỏi là Ếch và Crv cái nào ăn xăng hơn ạ ?

+ Trả lời
Trang 10 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 10 11 CuốiCuối