+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 16

Đề mục: Điểm du lịch hồ đại lãi

Mua xe ngày
    17-08-2009
    Động cơ OF
    46 mã lực

Smile Điểm du lịch hồ đại lãi

cuối tuần này em định làm chuyến đổi gió ở địa lải hồ, nhưng chưa biết có khách sạn hay nhà nghỉ nào không, vậy phiền các bác có bác nó có số điện thoại của khách sạn hay resort trong khu đấy cho em, hoặc bác nào đi rồi cho em tý kinh nghiệm
    cám ơn các bác trước :

Mua xe ngày
    13-04-2010
    Động cơ OF
    30 mã lực

chả có khách sạn/resort nào cả, tuyền nhà nghỉ thôi cụ ợ. cụ vào nhà nghị nào đó rồi xuống bơi, lên bờ ăn gà chạy bộ (ngon phết) xong vào nhà... nghỉ ợ.

Mua xe ngày
    14-08-2006
    Động cơ OF
    58 mã lực

Trích dẫn dkadoption viết Nghía cột cây số
    cuối tuần này em định làm chuyến đổi gió ở địa lải hồ, nhưng chưa biết có khách sạn hay nhà nghỉ nào không, vậy phiền các bác có bác nó có số điện thoại của khách sạn hay resort trong khu đấy cho em, hoặc bác nào đi rồi cho em tý kinh nghiệm
    cám ơn các bác trước :
    Trong đấy có cái sân gôn 18 lỗ có nhà nghỉ nhưng hơi xịn. Cái flamingo thì chưa có nhà nghỉ nhưng có cái nhà hàng ăn uống cũng được, bác có thể vào chụp ảnh hay thuê xe điện đi chơi loanh quanh cũng thích. Còn ko bác ra khu chính nhà nghỉ có mà đấy nhưng cấm chỉ định đi cùng.....Trong đo có đặc sản thịt trâu cũng tạm. Chúc bác có kỳ nghỉ vui vẻ
    ....VÌ MAI LÀ MỘT NGÀY MỚI.

Mua xe ngày
    09-02-2007
    Động cơ OF
    54 mã lực

Sang đảo bây giờ cũng khá đẹp rồi cụ ạ mặc dù xây gần xong. Sang đảo ăn gà nướng rồi về nhà nghỉ bên này nghỉ thôi. Dạo này sạch sẽ, chọn đi chơi đây được cụ ơi!
    Chỉ có hôi nách mới ngăn cách được tình yêu!

Mua xe ngày
    17-08-2009
    Động cơ OF
    46 mã lực

Cám ơn các bác, để cuối tuần em chuột bạch phát, rồi về báo cáo lại cho các bác định đi

Mua xe ngày
    29-02-2008
    Động cơ OF
    45 mã lực

Em can cụ vụ đi Đại Lải đấy ợ, buồn lắm cụ ơi, có mỗi trò đạp vịt hoặc đi thuyền sang đảo (mà đảo thì khác gì bên này đâu) nếu chỉ định vào nhà nghỉ thì việc quái gì đi 50 km cho mệt.
    Nhưng nếu cụ vưỡn muốn đi thì, KS với nhà nghỉ nhiều lắm cụ chả lo không có phòng, cụ cứ đến đấy rồi thích cái nào cụ vào cũng được ợ.

Mua xe ngày
    14-03-2008
    Động cơ OF
    109 mã lực

ĐI Đại Lải mà cụ bỏ qua quán thịt trâu là không được đâu đấy nó chiếm thị phần 50% cuộc vui rồi
    Lại đi Bộ

Mua xe ngày
    01-09-2009
    Động cơ OF
    33 mã lực

Em đi Đại Lải.
    Mấy hôm nghỉ lễ, không đặt được KS ở Hòa Bình và Tản Đà, em chọn phương án B : Đại Lải. Cách đây 8 năm em cũng đã đi ĐL với bồ, sau chuyến đi, bồ thành gấu.
    Gấu nhà em bực lắm, vì người ta nô nức tới Ba Vì, mình lại chọn cái xứ khỉ ho cò gáy. Do có kinh nghiệm đau thương từ những lần nghỉ lễ các năm trước, em cứ thích chỗ nó không có người, tìm vui trong sự yên tĩnh vậy!

Sáng xuất phát muộn lúc 9h (vì chờ các ông bà F1 ăn uống, *** ỉa xong), nhằm hướng Nội bài mà tiến. Qua soát vé đến cuối đường Thăng Long - Nội Bài, rẽ trái vào Vĩnh Phúc, hai bên đường bày nhiều mít và ngô, dừng lại làm tí các bác ạ rồi đi tiếp.
    Lại qua trạm soát vé nữa (cái này 15K) rồi gặp cầu vượt (bên trái là Nhà máy của TOY, HON ...) thì rẽ phải vào Xuân Hòa. Sau 8 năm, cảnh vật không hề thay đổi chỉ khác là có quán Thịt Trâu rất to ở TT Xuân Hòa. Có đường đi không phải qua trạm thu phí thứ hai, rẽ trước trạm thu 1km, vào lối trường CĐ gì gì ấy, nhưng đường nhỏ. Đi theo lộ trình của em chỉ mất 1h45 phút thôi.

Đường vào gần hồ DL rất đẹp, hai bên là cây phi lao, nhiều nhà nghỉ rất lởm, các bác nên đi vào giữa khu, tránh các nhà nghỉ ở đầu. Chú ý KS Một sao Mê Linh là mốc đánh dấu bắt đầu các KS tương đối được. Có cả nhà nghỉ của Hội Nhà Văn, KS mới xây tại bến "thuyền Vịt", to đẹp, sạch.
    Giá thuê phòng không đắt, nửa ngày khoảng 150 - 200, cả ngày 300. Chỗ để xe thoải mái. Có sân cầu lông, và chỗ cho bọn trẻ nghịch.

Ăn uống không đắt nhưng thường, nên mang theo đồ ăn nhanh. Có mỗi đạp vịt là trò tiêu khiển, Đạp cật lực sang bên kia đảo Ngọc mất 25 phút, lên đảo chơi 10 phút (có thu vé 5K) rồi đạp về, tổng cộng 1h. Nếu muốn sang đảo ngồi ăn uống, thì nên dùng Ca-nô (đồ ăn tự mang), đảo Ngọc chả có gì ngoài mấy bồn Hoa, cây cảnh và ghế gỗ.

Nên đi xe một vòng quanh hồ ngắm cảnh, đường quanh đảo dẫn sang phía bên kia khá đẹp.

Khi về nhớ ghé quán thịt trâu, ngon bổ rẻ. Cứ 50K là được một đĩa (bít tết, khâu nhục, nướng, đuôi luộc).
    Nhật chiếu Hương Lô sinh tử yên

Mua xe ngày
    09-02-2007
    Động cơ OF
    54 mã lực

Đi chén là chính lo gì vui với buồn cụ ơi
    Chỉ có hôi nách mới ngăn cách được tình yêu!

Mua xe ngày
    08-03-2009
    Động cơ OF
    185 mã lực

Ngồi bờ hồ mà nhậu lợn mán hay thịt trâu cho sướng đem đồ ăn sẵn làm gì vì lên đấy chả có việc gì ngoài ăn và ấy, bơi lội thì cẩn thận vì hồ ấy rất thích ăn thịt người.
    Mấy cái rỉ rọt thì đang xây dựng bụi mù trời, trẻ con chả có chỗ chơi, gấu chả có chỗ mua sắm. Nếu đi thì mấy thằng lên nhậu rồi chén rồi té thôi.

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối