+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 14

Đề mục: Hỏi đường Hải Phòng đi Bắc Ninh!

Mua xe ngày
    21-05-2010
    Động cơ OF
    0 mã lực

Mặc định Hỏi đường Hải Phòng đi Bắc Ninh!

Chào các cụ ạ!
    Cháu là thành viên mới của diễn đàn. Chả là cháu mới lấy bằng chưa lâu, kinh nghiệm lái vẫn còn non lắm. Cuối tuần này cháu định đưa gấu nhà cháu đi chùa ở Bắc Ninh nhưng cháu chưa lái xe đi xa như thế bao giờ nên cháu muốn nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp cháu xem phải chú ý những gì trên quãng đường này. Chân thành cảm ơn các cụ!

Mua xe ngày
    19-10-2009
    Thường ở
    Nà Loọng
    Động cơ OF
    32 mã lực

dạ e cũng ít kn nhg xin mạn phép các cán bộ đg lối lâu năm giả nhời cụ chủ là:
    từ HP đi BN thì đi qua đg 5 là ngắn nhất nên cụ cứ đg 5 mà chiến thôi ạ. Đến lối rẽ cầu Thanh Trì thì cụ rẽ phải, đến chỗ có cái biển báo Bắc Ninh thì đó là Bắc Ninh rồi ạ!
    đi đg 5 thì em sưu tầm đc trên OF mấy lưu ý thế này:
    Tuyến Hà Nội-Hải Phòng có 5 điểm là khu dân cư, max 50km/h:
    km 0 - km 8
    km 10,8 đến 12 = Như Quỳnh
    km 20,8 đến 23,8 = Bần Yên Nhân
    km 43 đến 44= Lai Cách. Cảnh sát hoạt động đoạn này tầm chiều

đoạn TP HD: từ HP đi, qua nhà máy Ford khoảng 1km thì đặt biển, bắn ngay đầu biển, Chiều từ HN đi biển cắm dưới dốc chân cầu vượt Đồng Niên cho đến 559.
    km 72 đến km 73 = Phú Thái.
    từ km 80 đến km 84 (trạm vé đường bộ chợ Hỗ), bắn xe chạy tốc độ trên 80km/h.

Chiều Hà Nội-Hải Phòng thì họ ngồi ở quán nước. Chiều Hải Phòng-Hà Nội máy ở nóc nhà, phủ bạt và có cả bàn nước để vừa bắn vừa nhâm nhi.

Ngoài ra:
    CHÚ Ý: từ km 80 đến km 84 (trạm vé đường bộ chợ Hỗ), do đường thẳng và đẹp nên công an Hải Phòng bắn xe chạy tốc độ trên 80km/h. Họ chặn ngay tại trạm soát vé.

Bần là chỗ bắn rát nhất vào ban ngày; Lai Cách bắn ngày đêm
    Ngoài ra, theo e thì cụ nên chú ý xe công, xe khách, dân vạch cây sang đường (bao gồm cả 2b thò ra thụt vào nhé); nói chung cứ thật điềm đạm, chú ý tốc độ max 70km/h cho at, cần thì phanh nó cũng dễ, đi chùa chả nên vội cụ ạ!

đoạn từ đg 5 đi BN e ko rành nên kính nhờ các cụ khác giúp ạ!

mà e hỏi nhỏ là cụ chân thành cảm ơn anh em mà lại là nghĩa làm sao ạ, đề nghị cụ nghiêm túc xem lại emoticon nhé!
    vitquayHP đã sửa : 21-05-2010 lúc 18:31
    Xin các Kụ cứ gọi em là BA như ngày trước ^-^

Mua xe ngày
    18-05-2010
    Động cơ OF
    29 mã lực

HP Đi qua Hải dương tới ngã tư quán gỏi (60km) rẽ phải chừng 30km tới TP Bắc Ninh. chú ý nhất là XXX hải dương thôi khu vực TP HD . Lai Cách ghẽ . Mao Điền. Đoạn bắn chỗ phú thái thì bác rõ hơn em.. từ Quán Gỏi tới Bắc Ninh thì em k rõ nhưng có vẻ k có gì đặc biệt

Mua xe ngày
    15-08-2008
    Động cơ OF
    58 mã lực

Đi 4b thì nên đe theo đường Phả lại cho vắng và nhanh...Qua Sao đỏ, Phả lại là đến,chú ý mày chỗ đường giao nhau với đường đi Lạng sơn
    Hồng sâm Chính phủ đây nhé cụ Chưa đăng ký nhé : www.hongsam.net.vn

Mua xe ngày
    07-04-2009
    Động cơ OF
    50 mã lực

Từ HP đi QL5 đến Phú Thái, rẽ phải qua cầu Bình đến QL 18, rẽ trái đi BN đường dễ đi và thoáng hơn

Mua xe ngày
    06-11-2009
    Thường ở
    Bụi Duối đầu làng !
    Động cơ OF
    63 mã lực

Ngoài tư vấn của các Cụ trên,Cháu khuyên chân thành Cụ chủ thớt,vì Cụ mới có =,chưa đi đường xa bao giờ mà đường 5 thì cực kỳ phức tạp ,cực kỳ nguy hiểm nên Cụ chay ngoài tuân thủ luật thì phải chạy đến mức mà mình có thể sử lí được,luôn quan sát quanh xe.Tốt nhất nhờ ai đã có kinh nghiệm đi xa rồi đi cùng.
    TRỜI CÀNG ĐEN MÂY PHỦ CÀNG HÃI HÙNG BÃO TỐ

Mua xe ngày
    04-08-2006
    Động cơ OF
    51 mã lực

Trích dẫn thrang viết Nghía cột cây số
    HP Đi qua Hải dương tới ngã tư quán gỏi (60km) rẽ phải chừng 30km tới TP Bắc Ninh. chú ý nhất là XXX hải dương thôi khu vực TP HD . Lai Cách ghẽ . Mao Điền. Đoạn bắn chỗ phú thái thì bác rõ hơn em.. từ Quán Gỏi tới Bắc Ninh thì em k rõ nhưng có vẻ k có gì đặc biệt
    Đi theo đường này là gần nhất. Từ HD khoảng 20 km qua Lai cách đến quán Gỏi rẽ phải, đi khoảng 15 km đến Đông Côi, rẽ trái 5 km đến chùa Dâu và Chùa Bút Tháp, đi thẳng qua Cầu Hồ sang Tiên Du thì có chùa Phật Tích, chạy đường 1B về hướng HN thì gặp đền Đô.

Mua xe ngày
    28-03-2010
    Thường ở
    Hao Nam - Hanoi
    Động cơ OF
    28 mã lực

Kụ tham khảo thêm cung đường này: Hải Phòng - QL5 - đến ngã 3 ga Tiền Trung (Hải Dương) cụ rẽ phải, đi theo tuyến đó đến Sao Đỏ thì cụ vào đường 18 đi Bắc Ninh.
    Đoạn Tiền Trung - BN cụ chú ý mấy điểm sau: phân làn + tốc độ ở Sao Đỏ, Phả Lại, Phố Mới, Quế Võ
    Nói chung cụ chú ý biển báo. Cụ mới chạy nên chạy tầm 50-60km/h thôi, quan sát tránh đường cho xe xin vượt
    Chúc kụ lái xe an toàn.
    Lộn xích xe tăng - Cân vành tàu hỏa.
    Vá xăm lốp máy bay - Lau dầu bom nguyên tử.

Mua xe ngày
    18-01-2010
    Thường ở
    Hà lội
    Động cơ OF
    61 mã lực

Trích dẫn thanhkung viết Nghía cột cây số
    Kụ tham khảo thêm cung đường này: Hải Phòng - QL5 - đến ngã 3 ga Tiền Trung (Hải Dương) cụ rẽ phải, đi theo tuyến đó đến Sao Đỏ thì cụ vào đường 18 đi Bắc Ninh.
    Đoạn Tiền Trung - BN cụ chú ý mấy điểm sau: phân làn + tốc độ ở Sao Đỏ, Phả Lại, Phố Mới, Quế Võ
    Nói chung cụ chú ý biển báo. Cụ mới chạy nên chạy tầm 50-60km/h thôi, quan sát tránh đường cho xe xin vượt
    Chúc kụ lái xe an toàn.
    đi đường này là chuẩn đới,cụ cứ bình tĩnh mà đi.
    Giá treo tivi chất lượng cao,giá rẻ nhất hà nội.0983989381.

Mua xe ngày
    12-08-2006
    Động cơ OF
    69 mã lực

Trích dẫn dankt viết Nghía cột cây số
    Đi theo đường này là gần nhất. Từ HD khoảng 20 km qua Lai cách đến quán Gỏi rẽ phải, đi khoảng 15 km đến Đông Côi, rẽ trái 5 km đến chùa Dâu và Chùa Bút Tháp, đi thẳng qua Cầu Hồ sang Tiên Du thì có chùa Phật Tích, chạy đường 1B về hướng HN thì gặp đền Đô.
    Cụ chủ thớt đi lễ chùa nào ở Bắc Ninh. Nếu là chùa Phật tích, chùa Dâu, Bút tháp thì Đi theo đường cụ này chỉ là chuẩn nhất. . Đến Quán Gỏi rẽ phải ( có biển chỉ đường đàng hoàng) rồi đi thẳng tít tắp qua Cẩm Giàng - ngã ba Đông Côi - cầu Hồ - Bắc Ninh.

Nếu cụ đi lễ chùa ở trên thành phố Bắc Ninh thì cụ cứ phang thẳng đừng rẽ đâu cả nhé. Đến cầu vượt quốc lộ 1 thì vòng xuống để đi vào thành phố

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối