Hỏi đường Hà Nội - Vinh đi theo đường Hồ Chí Minh

hocavr

Đi bộ
Em ở Mễ Đình

Trên diễn đàn có hướng dẫn Hà Nội đi Nghệ An. Nhưng em muốn các bác chỉ dẫn cho em đường về Vinh thì phải rẽ ở đâu, đoạn nào? Những chỉ dẫn cần thiết khi đi trên đường Hồ Chí Minh. Hì hì, em mới mua xe, muốn về Vinh bằng đường này. bác nào đi rùi chỉ dẫn cho em với.

ECO-arch

Xe tăng
Về Vinh theo đường HCM bác rẽ ở ngã tư Nghĩa Đàn nhé, rẽ trái ra ngã ba Yên Lý. Từ ngã ba Yên Lý chạy thẳng đường 1A về Vinh thôi.

xe365vn

Xe container
từ Mễ Đình bác lên ngã 3 Xuân Mai, rẽ trái, cứ thế chạy mát ga thì thôi, qua rừng Cúc Phương, qua Cẩm Thủy, đến ngã tư Nghĩa Đàn nhé, rẽ trái ra ngã ba Yên Lý. Từ ngã ba Yên Lý chạy thẳng đường 1A về Vinh
thế là xong <):)

khoinguyen

Xe điện
Đi lên tân Xuân Mai rẽ trái liệu có xa quá không các cụ? em nghe nói từ Hà Nội đi Pháp Vân rồi rẽ vào đường Hồ Chí Minh qua lối Đồng Văn hoặc qua Ba La vè Vân Đình thì gần hơn. Tuần sau em cũng đi Cửa Lò, phiền các cụ tư vấn thêm và cụ tỷ một tý.

WHITE TIGER

Xe container
Đi lên tân Xuân Mai rẽ trái liệu có xa quá không các cụ? em nghe nói từ Hà Nội đi Pháp Vân rồi rẽ vào đường Hồ Chí Minh qua lối Đồng Văn hoặc qua Ba La vè Vân Đình thì gần hơn. Tuần sau em cũng đi Cửa Lò, phiền các cụ tư vấn thêm và cụ tỷ một tý.

Không cần phải lên tận Đồng Văn mà chỉ cần đi hết cầu giẽ vượt đường sắt thì rẽ phải nó có biển chỉ dẫn đi Vân Đình(biển này xoay dọc nên đi chậm mới thấy được).Chạy ra theo đường Tế Tiêu có 1 ngã tư nó chỉ hướng đi thẳng lên Hòa Bình thì chạy đường đó ra Chợ Bến.Nhà gần khu Mĩ Đình thì chạy Láng Hòa Lạc.Còn như tớ ở Hoàn Kiếm là cứ chạy theo đường đê đi Tam Trinh ra Pháp Vân Cầu Gĩe phóng

Xe Ha Noi

Xe tải
Bác đi lên Xuân Mai đường dễ đi hơn.

Đi Pháp Vân rẽ Vân Đình thì từ Pháp Vân đường nhỏ, qua làng. Vân Đình - Tế Tiêu - Chợ Bến đường nhỏ, xấu. Gần đến Chợ Bến, đoạn đi qua 1 điểm khai thác đá, đường xấu vô cùng.

Sieuthitaichinh

Xe tải
Ở mễ trì thì cụ đi theo đường Láng Hòa Lạc đi cho dễ. Đi theo đường mòn có 3 điểm bắn tốc độ. Để lành nhất cụ cứ 12h ra bến xe Mỹ Đình chạy theo xe Văn Minh nó dắt cụ về đến tận nhà tầm 6h là đến nhà luôn

Kho

Xe điện
Ở mễ trì thì cụ đi theo đường Láng Hòa Lạc đi cho dễ. Đi theo đường mòn có 3 điểm bắn tốc độ. Để lành nhất cụ cứ 12h ra bến xe Mỹ Đình chạy theo xe Văn Minh nó dắt cụ về đến tận nhà tầm 6h là đến nhà luôn
cụ cho e hỏi bọn xxx nó bắt ở đoạn nào đấy ạ.t5 e đi bãi lữ = đường HỒ CHÍ MINH
tiện thể các cụ cho e hỏi từ ngã 3 xuân mai đến suối cá thần cẩm lương là bao nhiêu km ạ? và từ cẩm thủy đến đoạn rẽ ra diễn châu là bao nhiêu km?e hỏi vậy để tính toán thời gian chạy vào đến BÃI LỮ khoảng 13h mới nhận phòng ạ.mong các cụ giúp đỡ.thanks

vdsc.hanoi

Xe buýt
Không cần phải lên tận Đồng Văn mà chỉ cần đi hết cầu giẽ vượt đường sắt thì rẽ phải nó có biển chỉ dẫn đi Vân Đình(biển này xoay dọc nên đi chậm mới thấy được).Chạy ra theo đường Tế Tiêu có 1 ngã tư nó chỉ hướng đi thẳng lên Hòa Bình thì chạy đường đó ra Chợ Bến.Nhà gần khu Mĩ Đình thì chạy Láng Hòa Lạc.Còn như tớ ở Hoàn Kiếm là cứ chạy theo đường đê đi Tam Trinh ra Pháp Vân Cầu Gĩe phóng
chính xác, em đi 2 lần rồi, theo ý của bác, dưng đường lang cũng hơi nhỏ thật, nhưng vẫn sướng hơn đường hà đông nhiều

Website
www.facebook.com
Chú ý: Đường HCM đã bắn tốc độ cả ban đêm. Đoạn xxx bắn là Trường Ninh, qua Ngọc Lặc 1 tẹo theo chiều HN-Vinh. Điểm xxx đứng chặn là ở ngã 3 Như Xuân, xxx chỗ này chỉ có 3 chú + 1 xe tải Suzuki.

Chú ý ko chạy quá tốc độ và tránh dẫm vạch liền, đặc biệt ở các nơi có biển báo khu đông dân cư và có biển giới hạn tốc độ 40km/h

WHITE TIGER

Xe container
chính xác, em đi 2 lần rồi, theo ý của bác, dưng đường lang cũng hơi nhỏ thật, nhưng vẫn sướng hơn đường hà đông nhiều

Đường đó với xe của tôi thì bình thường chứ xe con đến 9 chỗ thì ăn thua gì.Đường này tuy nhỏ nhưng hết làng là vắng teo.Dưng mà nó đang làm chắn ngang chắn xe tải nên giờ xe 16 cũng khó qua đó

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Chào các bác. Em vừa làm 1 chuyến của lò cuối tuần vừa qua. Lúc đi qua đoạn pháp vân luc 6h30 sáng đã đông kinh. Lò do mãi mãi ra đầu đường cao tốc. Đến đoạn gần hết đường cao tốc sẽ thấy biển re đi vân đình 20km. công nhận đường này đi tầm 50km/h van đươc.đoạn tu vân đình đến đầu Chợ Bến 15km, gần cuối đường qua đoạn khai thác đá đường xấu nhưng van đi được. Rẽ phải vào đương HCM cam nhận đi thoáng it xe, nhưng các bác can thận khi đến đoan thanh hóa, khoang 10km đoan cảnh báo han chế 40km dá lở.

WHITE TIGER

Xe container
Hôm nay đón khách từ Nguyễn Khánh Toàn nên phải đi Láng-Hòa Lạc ra Xuân Mai.Tốc độ đi từ 5h sáng thì nhanh hơn khi ra khỏi thành phố đến Chợ Bến nhưng cũng mất 2h15 phút(có nghỉ ăn phở).Lần trước đi từ Thanh Nhàn => Tam Trinh => Pháp Vân-Cầu Giẽ=>Vân Đình=> Đại Nghĩa=> Chợ Bến chạy chưa đến 2h và không ăn sáng

Tính từ đầu đường HCM đến Lam Sơn thì chỉ có 2 điểm biển hạn chế 50 và và 3 điểm 40.Ngoài ra tất cả biển khu đông dân cư đều không còn cái nào nữa kể cả Ngọc Lặc hay Cẩm Thủy ở trên đường HCM

vdsc.hanoi

Xe buýt
ngày 13/6 vừa roài cháu bị mấy thằng cu xxx xin mất 4 lít ở chí linh - hải đương.
đkm nó, cháu cứ để ý tốc độ thì nó lại fang cháu tội sai làn, híc.
tại làn cháu phải đi nhiểu ổggaf quá, cháu sang mựa nó bên kia đi, vẫn để ý mấy đaọn 40-50, thế mà vẫn dính.
xxx báo nó có ca mê ra, ứ hiểu có thật không , nộp 4 lít đi cho nhanh - NGẮNG quá, ngại chưởi nhau, hehe
( cộng thêm sợ xx nó oánh)

vdsc.hanoi

Xe buýt
đầu tháng sau đi bãi lữ - có lẽ lại đi đường HCM cho máu nhể các Bác>??
đi đường 1 dạo này bắn ác quá, rát hết cả mặt - đau hết cả đầu.

NguoiGia

Xe tăng

lannguyen5356

Xe đạp
từ hà nội theo đường hồ chí minh để tơi vinh, nên ăn trưa ở đâu? Các Bác chỉ giáo giúp

Website
www.facebook.com
từ hà nội theo đường hồ chí minh để tơi vinh, nên ăn trưa ở đâu? Các Bác chỉ giáo giúp
Ở Ngọc Lặc có 1 quán bên tay trái theo chiều Hà Nội - Vinh. Em chỉ có tọa độ trên Vietmap thôi, cụ cần em send cho, cả số a lô nữa..

A lô đặt trước 1 tiếng trước khi đến để chủ quán làm sẵn, đến nơi chỉ việc chén. Lần nào đi về Vinh em cũng rẽ vào đấy nghỉ ngơi 1 tẹo.

Gà nhà nuôi thả đồi, rau cỏ nhà trồng, giá cả hạt dẻ.

Hôm trước nhà em (Em, Gấu và 2 F1) chén 1 con gà, 1 nồi miến, thức uống bao gồm 1 quả dừa, 1 lon bò húc, vài gói bim bim, 1 chai bia mất 250K.:69:

và và 3 điểm 40.Ngoài ra tất cả biển khu đông dân cư đều không còn cái nào nữa kể cả Ngọc Lặc hay Cẩm Thủy ở trên đường HCM
Cụ này sai rồi

đặc biệt ở các nơi có biển báo khu đông dân cư và có biển giới hạn tốc độ 40km/h
Đến Cụ cũng sai ạ, chỗ màu đỏ ý Cụ ạ

TanLM

Xe tải
Ở Ngọc Lặc có 1 quán bên tay trái theo chiều Hà Nội - Vinh. Em chỉ có tọa độ trên Vietmap thôi, cụ cần em send cho, cả số a lô nữa..

A lô đặt trước 1 tiếng trước khi đến để chủ quán làm sẵn, đến nơi chỉ việc chén. Lần nào đi về Vinh em cũng rẽ vào đấy nghỉ ngơi 1 tẹo.

Gà nhà nuôi thả đồi, rau cỏ nhà trồng, giá cả hạt dẻ.

Hôm trước nhà em (Em, Gấu và 2 F1) chén 1 con gà, 1 nồi miến, thức uống bao gồm 1 quả dừa, 1 lon bò húc, vài gói bim bim, 1 chai bia mất 250K.:69:
Bác cho E xin số đt của nhà hàng này với, tiện E cũng hỏi Bác đoạn THóa (đường HCM) có cái KS nào được được ko (E người nhà nước + nghiêm túc)
Chiều mai 2h (18/8) chúng E (5 người toàn Man) xuất phát từ BKhoa và dự định nghỉ ở THóa, sáng hôm sau mới đi Vinh
Mong Bác chỉ bảo sớm