[Thảo luận] Cảnh báo các cụ về việc rút xăng tại các bãi gửi xe

Sonotc

Xe tải
Hôm qua e có ngồi cafe với a bạn làm dịch vụ trông giữ xe, thấy cậu ta bảo hiện nay ở một số bãi xe có tình trạng nhân viên trông xe ban đêm rút xăng của các xe ô tô gửi ở bãi, đặc biệt là những xe không gửi thường xuyên, hoặc chủ xe hay đi công tác. E cũng thắc mắc là làm sao có thể lấy được xăng khi xe đã khóa, vì trước đây cũng chỉ nghe là lấy cắp xăng ở xe máy thôi, thì cậu bạn e trả lời là có cách lấy được hết, nhưng mỗi xe chỉ lấy vài lít thôi, nên chủ xe không phát hiện được. E nghĩ là nếu thực sự có tình trạng như trên thì rất nguy hiểm vì rất có thể dẫn đến cháy nổ bất cứ lúc nào, chưa kể những rủi ro khác nữa, các bác hay gửi xe lưu ý kiểm tra xe của mình xem thế nào nhé.

toiditimem

Xe tải
Website
www.shopkorea.com.vn
EM cũng thấy vô lý nhỉ ? chắc ở bãi nào phải để lại chìa khóa thì làm trò này được, chứ còn thì chịu

karens

Xe buýt
Nguy hiểm nhỉ, giờ đa số đều phải để lại chìa khóa xe khi gửi ở bãi mà.

chukienden

Xe buýt
có thể được bác ah, em thường gửi xe bọn trông xe thường yêu cầu để lại chìa khóa để chúng nó còn di xếp xe ra vào. Đúng là nghèo thì hèn, chán thật

novsf

Xe tải
Em ko biết xe khác thế nào chứ xe em (spectra) thì mở nắp bình dễ lắm. Kết cấu của cái chốt và nắp chỉ đủ để nó khỏi tự bung ra thôi. Khe hở giữa nắp và thân xe đút vừa cả cái chìa khóa. Em đã từng dùng chính chìa khóa xe thử rồi, dễ không à.

kienrieng

Xe hơi
Thông tin mới. Cảm ơn cụ chủ thớt lưu ý cho anh em nhé.

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Hôm qua e có ngồi cafe với a bạn làm dịch vụ trông giữ xe, thấy cậu ta bảo hiện nay ở một số bãi xe có tình trạng nhân viên trông xe ban đêm rút xăng của các xe ô tô gửi ở bãi, đặc biệt là những xe không gửi thường xuyên, hoặc chủ xe hay đi công tác. E cũng thắc mắc là làm sao có thể lấy được xăng khi xe đã khóa, vì trước đây cũng chỉ nghe là lấy cắp xăng ở xe máy thôi, thì cậu bạn e trả lời là có cách lấy được hết, nhưng mỗi xe chỉ lấy vài lít thôi, nên chủ xe không phát hiện được. E nghĩ là nếu thực sự có tình trạng như trên thì rất nguy hiểm vì rất có thể dẫn đến cháy nổ bất cứ lúc nào, chưa kể những rủi ro khác nữa, các bác hay gửi xe lưu ý kiểm tra xe của mình xem thế nào nhé.
Bác cho E xin địa chỉ chỗ gửi này E đến học tập kinh nghiệm tí. Hôm 30-4 về quê, mất điện phải chạy máy nổ, đang chạy thì hết xăng, xe E thì lại đang còn hơn nửa bình xăng. E lấy một ống hơn 1m căm vào nhưng hút mãi không ra. Cuối cùng đành lấy xe chạy gần 6km mới mua được xăng ~X(

namlieu102vnn

Xe điện
không chìa khóa mà chúng nó hút được thì đành chịu với cái tài đó vậy :( . e chỉ sợ nó hút xăng rồi xe mình có vấn đề nó cháy thành đóng sắt vun thì toi .

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Có 1 vài xe em thấy ko cần phải hút đâu mà nó rút cái tuy ô ở trước lọc xăng ra rùi xăng nó tự chảy ra đó. Việc này em thấy ở 1 số xe đời cũ, còn xe đời mới thì em ko rõ lắm. Cái tuy ô này ở dưới gầm xe ko cần chìa khóa

tuvit77

Xe tăng
công an thi tìm cách bắt lỗi ăn tiền đi gửi xe thì bị rút trộm xăng thời buổi này loạn mất rồi !

amatuer

Xe tải
Rút xăng là một và ..tối đến trời nóng bọn nó chui vào xe các bác bật điều hòa ngủ đấy ạh, nó cứ chọn xe khỏe (như santa fe chẳng hạn) rồi bật máy chạy điều hòa, akak dân mình thì đủ trò, mỗi ca nó chọn 1 xe, mà nhìu thằng trông có phát hiện nó cứ chối bay

Vuvit

Xe tăng
Nếu đến thế này thì chắc có xế phải kiếm nhà riêng cho xế chứ ko thì ....^:)^

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Nếu đến thế này thì chắc có xế phải kiếm nhà riêng cho xế chứ ko thì ....^:)^
1 cái nhà riêng cho xế mua được đủ cho 10 xế đổ xăng cả đời cụ ạ. E thề

Xebungto

Xe tải
Chuyện này em chắc chắn là có, xe em xe cũ, cậy cái nắp bình xăng ra rất dễ, cái bơm xăng lại ở ngay dưới gầm, đúng là rút cái tuyo ra là xăng chảy ra. em đã nhiều lần thắc mắc tại sao xe mình ăn xăng nhiều thế mà không tìm ra lời giải đáp

Boing767

Xe điện
Bây giờ gửi xe kiếm chỗ an toàn khó ghê ....nguời khôn của khó gì cũng mất.
Thanks cụ đã cảnh báo

cabin

Xe buýt
Nếu thực thế này thì gay quá các bác nhỉ #-o

chanhchua

Xe tải
ngày ở chợ Đồng Xuân - Bắc Qua - tối về Sư Tử quận
Rút xăng là một và ..tối đến trời nóng bọn nó chui vào xe các bác bật điều hòa ngủ đấy ạh, nó cứ chọn xe khỏe (như santa fe chẳng hạn) rồi bật máy chạy điều hòa, akak dân mình thì đủ trò, mỗi ca nó chọn 1 xe, mà nhìu thằng trông có phát hiện nó cứ chối bay

bác chém gió thì chém cũng vừa thôi chứ lại có chuyện nó chui vào xe của mình bật điều hòa ầm ầm thì chắc em dự chỉ có xe bác là được các chú ý hỏi thăm nhỉ ?

ilovecar

Xe đạp
Chuyện bảo vệ vào xe của khách bật điều hòa để ngủ là có thật 100% và đã xảy ra từ lâu rồi, chí ít là với em cách đây khoảng 2 năm, ở một bãi gửi xe khu vực đường Thái Hà. Vì vô tình mà em phát hiện ra. Em luôn có thói quen tắt điều hòa sau khi tắt máy, khóa xe. Bãi xe chật nên phải gửi lại chìa khóa. Sáng hôm sau ra lấy sớm, thấy xe vẫn còn mát, công tắc điều hòa chưa tắt, ghế chưa kịp dựng. Chắc là cậu bảo vệ đãng trí không kịp xóa dấu vết. Cãi nhau cũng không tiện vì mình không bắt được quả tang, chỗ đỗ xe thì ít, nó mà không cho gửi nữa lại phiền. Thế là em in lời cảnh báo ra 3 -4 tờ giấy A4, để trên xe "Đề nghị các anh không ngủ trên xe của tôi". Quả thật, sau đó thấy đỡ hao xăng thật.

Nếu bác nào phải gửi xe qua đêm mà phải để chìa khóa lại thì có thể làm 1-2 phép thử để kiểm tra xem bảo vệ có vào trong xe mình ngủ không, chẳng hạn để ý vị trí núm điều chỉnh điều hòa hoặc cố tình để lại 1 đồ vật trên ghế và sáng hôm sau xem có bị di chuyển vị trí hay không..v.v.

bác chém gió thì chém cũng vừa thôi chứ lại có chuyện nó chui vào xe của mình bật điều hòa ầm ầm thì chắc em dự chỉ có xe bác là được các chú ý hỏi thăm nhỉ ?

OmegaO9

Xe container
Người OF
Chuyện bật điều hòa ngủ trên xe là còn nhẹ đấy các cụ ạ,em có ông anh ở chung cư Sông Đà phía sau Đăng kiểm Mỹ Đình,còn bị bọn nó lấy xe ra sân Mỹ đình uống rượu rồi lúc về lùi móp đuôi cơ, lý do là vì chỗ gửi đó thì cứ 7h sáng là phải đánh xe ra,nên thường gửi chìa khóa bọn trông xe.Tất nhiên sau khi xảy ra việc đó ,bọn nó vẫn phải đền vì có lần trước đã bắt quả tang bọn nó đem xe đi rồi.
EM nghĩ cách đơn giản nhất cho bác nào kỹ tính, là mỗi khi gửi xe mà phải để lại chìa khóa, thì tốt nhất là bật máy lên và dí mặt thằng trông xe và nói " Đấy, chú nhìn đi, xe anh đang Range ...km nhé, Oddo ...km nhé---em đảm bảo việc bật máy điều hòa sẽ không có,còn nếu đánh xe để xếp chỗ cũng chỉ dao động 200m là cùng.b-)