Xe kia morning bị hiện đèn báo "lỗi động cơ"

cakiem09

Xe đạp
huhu, xe nhà em cũng bị hiện cái đèn check engine nó hiện lên, bữa trước nó hiện lên 1 lần rùi, em đã nhờ các bác ở Gara Tien Phong 87 Láng Hạ sửa cho 1 lần, nhưng nay lại hiện nữa. Các bác í bảo dòng kia morning hay bị lỗi này cực, xe nào bị thì hay bị đi bị lại í, nhưng không vấn đề gì ạ. Hôm các bác í tháo cái cục gì gọi là điều chỉnh áp suất xăng (nằm ở lốp sau phía bên tài) (em ko nhớ rõ lắm gọi nó là gì) ra vệ sinh 1 lúc, lắp vào thì hết bị báo đèn check engine nữa, nhưng giờ nó lại bị, huhu. Không rõ còn cái lỗi nào khiến cho cái đèn nó báo nữa ko, em cũng lo lắm, hic hic
Cái đèn báo lỗ nó như này ạ

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
huhu, xe nhà em cũng bị hiện cái đèn check engine nó hiện lên, bữa trước nó hiện lên 1 lần rùi, em đã nhờ các bác ở Gara Tien Phong 87 Láng Hạ sửa cho 1 lần, nhưng nay lại hiện nữa. Các bác í bảo dòng kia morning hay bị lỗi này cực, xe nào bị thì hay bị đi bị lại í, nhưng không vấn đề gì ạ. Hôm các bác í tháo cái cục gì gọi là điều chỉnh áp suất xăng (nằm ở lốp sau phía bên tài) (em ko nhớ rõ lắm gọi nó là gì) ra vệ sinh 1 lúc, lắp vào thì hết bị báo đèn check engine nữa, nhưng giờ nó lại bị, huhu. Không rõ còn cái lỗi nào khiến cho cái đèn nó báo nữa ko, em cũng lo lắm, hic hic
Cái đèn báo lỗ nó như này ạ
Tất tần tật các lỗi liên quan đến Engine đều báo thế này, bác rảnh gọi em ra cafe em đọc xem lỗi gì và xóa hộ cho xem được không ;;) hoặc chạy lại 87 Láng Hạ nhờ các bác ý làm lại cho như hôm nọ

Chỉnh sửa cuối:

cakiem09

Xe đạp
Cảm ơn bác vietvoiz nhiều nhá. Mà cái xưởng nhà bác ở đâu dzị, hum nào em cho vợ 2 qua thăm nè ;;)

Chỉnh sửa cuối:

guidingstar

Xe tăng
Nhà cụ voiz đang dùng dòng máy quét gì thế, cho nhà cháu tham khảo mới đựơc không ạ? :)

aq79

Xe container
xe thèng bạn e cứ hiện lên là nó mở nắp capo day day tất cả các giắc nối, điểm đấu nối accu, nói chung là tất tần tật chỗ đấu nối thế là hết.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com

cakiem09

Xe đạp
Sáng nay em đã đưa xe ra Gara nhờ các bác í khám bệnh cho lỗi check engine của vợ 2 em. Sau 1 lúc vệ sinh bộ phận cảm biến áp suất xăng, bộ lọc bơm xăng,kiểm tra dầu số...cuối cùng cái đèn báo lỗi đáng ghét kia đã biến mất, :x :x :x. Một lần nữa em gửi lời cảm ơn tới các bác tại Gara 87 Láng Hạ nhé @};-@};-@};-

TechVNS

Xe tải
Lỗi này xe em cũng bị. Hết nhờ các bác 87 Láng Hạ đến chạy xuông Hyundai Giải phóng để xử lý (vệ sinh, thay lọc xăng ...) mà cứ được vài hôm lại bị lại. Các bác bên Hyundai Giải phóng tư vấn là thay cái van xăng nhưng cũng không khẳng định là có thể chắc chắn hết không nên em vẫn chưa thay cứ kệ để thế chạy.

Không biết các cụ có ai xử lý dứt điểm được vụ này chưa chỉ em chỗ với.

wavetau

Xe buýt
Xe em nó cũng hiện dư mà đi chả thấy sao nên cứ đi. Kệ cho nó sáng.

Huỳnh Tùng

Xe buýt
Xe em nó cũng hiện dư mà đi chả thấy sao nên cứ đi. Kệ cho nó sáng.
Bác dành chút thời gian mà sửa đi. Nhìn nó ngứa mắt lắm. Ai mà ngồi lên xe bác biết về ô tô một tý thế nào cũng hỏi. Trả lời mệt lắm bác ạ

TechVNS

Xe tải
Bác dành chút thời gian mà sửa đi. Nhìn nó ngứa mắt lắm. Ai mà ngồi lên xe bác biết về ô tô một tý thế nào cũng hỏi. Trả lời mệt lắm bác ạ
Trả lời mệt thì em không sợ, em chỉ sợ chẳng may nó bị thêm lỗi nguy hiểm mà mình không biết thì toi thôi.

Xe Kia morning nhập 2010 của mình cũng bị lỗi này và hiện tại vẫn chưa khắc phục được (đã đến Gara Trường Hải Long biên xử lý như các bạn nói , nhưng chỉ được vài hôm nó lại hiện lên ), Các bạn có cách nào khắc phục triệt để giới thiệu cho mình với . Để như vậy đi không an toàn chút nào .

Chỉnh sửa cuối:

maidichcity

Xe tải
Các bác có vợ 2 "nổi đèn vàng" phải cho biết lỗi gì thì mới giúp được các bác chứ? Có nghĩa là sau khi dùng máy scan lỗi xong thì ghi lại số của nó, vd: P0405, hoặc P0... đó. Không thể dùng máy xóa lỗi đi là coi như sửa xong dc đâu. Cái lỗi này (DTC) nó lưu ở trong ECM hoặc PCM của xe, dùng máy xóa hoặc rút cọc (-) bình ac-qui ra thì cũng chỉ giải quyết tạm thời thôi, chạy 1 lúc nó lại báo lại ngay. Nói chung xe đã bị "nổi đèn" là cần phải sửa triệt để cho hết bệnh, nếu đơn giản chỉ là Bật/Xóa thì nhà sản xuất họ làm cái đèn báo này làm gi huh. Tùy từng mức độ nặng nhẹ khác nhau mà ảnh hưởng đến xe, chất lượng máy, an toàn cho người điều khiển... tất nhiên là ảnh hưởng đến "thóc gạo"nữa. Cũng có thể vì 1 lý do nào đó kỹ thuật viên "quên" không cho các bác biết các code này đâu nhỉ :-L, nhưng tôi nghĩ các bác có quyền được biết cơ mà, mà có lẽ các bác quên hỏi họ thôi. Thân.

Xe Kia morning nhập 2010 của mình cũng bị lỗi này và hiện tại vẫn chưa khắc phục được (đã đến Gara Trường Hải Long biên xử lý như các bạn nói , nhưng chỉ được vài hôm nó lại hiện lên ), Các bạn có cách nào khắc phục triệt để giới thiệu cho mình với . Để như vậy đi không an toàn chút nào .
Em chỉ nghe nói sơ sơ em cũng dự là cái KM này bị báo đèn do hệ thống kiểm soát khí bay hơi bình xăng, bệnh này là bệnh kinh niên của xe Hàn nội địa nhập vào Việt Nam, thợ của hãng nói riêng và thợ của Việt Nam nói chung đều không đào sâu nguyên nhân hoặc thiếu tài liệu về cái bệnh này, các loại náy Scan kể cả chuyên dụng của hãng đều hỗ trợ rất ít ỏi thông tin nên thường không xử lý triệt để được. Nhà cháu may mắn được tiếp cận khá kỹ về cái hệ thống này nên có tham gia ý kiến ý cò với một số gara, vậy cụ chủ thớt thử qua 199 Minh Khai hoặc Hyundai Giải Phóng xem có khá hơn TH Long biên không cụ nhá!

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Xe em may mắn đc cụ hardtop chữa bệnh này sau gần 1 năm không thấy đèn check sáng gì cả. Ngày trước đi mãi không gặp thầy nào bắt trúng bệnh. gặp thầy HT sau 15p là ok thôi.

hot_boy_vn

Xe tải
mình cũng nghe tiếng của cụ hardtop nhưng chưa lần nào được gặp, hiện tại mình đang có con xe gradnis tự dưng hôm vừa rồi đang đi tự dưng báo đèn CHECK nhưng mình kiểm tra mọi hệ thống đèn và ánh sáng thấy vẫn bình thường, bạn có thể cho mình số của cụ Hardtop được không

maidichcity

Xe tải
Em chỉ nghe nói sơ sơ em cũng dự là cái KM này bị báo đèn do hệ thống kiểm soát khí bay hơi bình xăng, bệnh này là bệnh kinh niên của xe Hàn nội địa nhập vào Việt Nam, thợ của hãng nói riêng và thợ của Việt Nam nói chung đều không đào sâu nguyên nhân hoặc thiếu tài liệu về cái bệnh này, các loại náy Scan kể cả chuyên dụng của hãng đều hỗ trợ rất ít ỏi thông tin nên thường không xử lý triệt để được. Nhà cháu may mắn được tiếp cận khá kỹ về cái hệ thống này nên có tham gia ý kiến ý cò với một số gara, vậy cụ chủ thớt thử qua 199 Minh Khai hoặc Hyundai Giải Phóng xem có khá hơn TH Long biên không cụ nhá!
cụ hardtop nói chuẩn luôn, bệnh cố hữu của xe Đại hàn là bơm xăng và hệ thống "quản chế" nhiên liệu (evap system & emission), cái này xe Đại hàn ở Mỹ thường xuyên gặp luôn ko có vấn đề gì là lạ cả :-|. Có chăng là ở Việt Nam thiếu dụng cụ, thiết bị và kinh nghiệm (xử lý nhiều trường hợp) xe Đại hàn thôi, chứ thợ Việt nam hơi bị siêu cầu thủ, có những bệnh mà thợ ở Mỹ bó tay luôn mà thợ ở Việt nam vẫn giải quyết được mới siêu :-bd. Thật tự hào là người Việt nam hehe. Chúc các cụ vui.

morningso

Xe máy
Xe cháu lại bị nổi đèn check rồi. Cháu muốn gặp cụ hardtop nhừ cụ xem giúp, gặp cụ ở đâu ạ. Đê được "Văn kỳ nhân, kiến kỳ hình" Các cụ giúp nhà cháu với.:-L

mcv30

Xe điện
nếu chắc do van xăng , nên xử lý , đi tiếp không sao nhưng vất cái nếu có lỗi khác nữa xảy ra thì đèn vẫn báo thế , ta nghĩ là do cái van xăng nhưng thực tế là thêm cái khác nữa . cho nên thay đi thôi ạ