Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

bluestar2006

Xe container
Thớt chiên môn của nhà Pride's Club xin được tiếp tục ở đây ạ.

Mời các bác tiếp tục chia sẻ kinh nghiệm.

PS: Để các bác tiện theo dõi các Thread của PClub, em xin thống kê lại ở đây:

Chiên môn Phần 1: http://otofun.net/showthread.php?t=152995
Chiên môn Phần 2: http://otofun.net/showthread.php?t=180454 (là thread này)

Ảnh lịch sử: http://otofun.net/showthread.php?t=175126

Chiên khoai Tập 7: http://otofun.net/showthread.php?t=169833
Chiên khoai Tập 8: http://otofun.net/showthread.php?t=176723
Chiên khoai Tập 9: http://otofun.net/showthread.php?t=181268
Chiên khoai Tập 10: http://otofun.net/showthread.php?t=184589
Chiên khoai Tập 11: http://otofun.net/showthread.php?t=186602

(ghi chú: nếu link chết là do min/mod xóa ạ)

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container

connhaphuho

Xe hơi
Thanks bác chủ tịch đã tạo thớt mới, nhưng cái thớt cũ mình có thể xóa bớt 1 số post linh tinh không chiên môn thì nó vẫn tồn tại chứ huh? bên đấy chỉ còn 2 post nữa thôi là nghẻo, em sợ bác nào táy máy vào sờ bam 1 phát là xong hàng ..

V2 em cũng mới đi làm giàn lạnh lại hôm qua, tiếc là chẳng chụp được gì cả, em liệt kê thiệt hại ra đây đề các bác tham khảo:

Thay van tiết lưu
Thay air receiver (thợ họ gọi là "phin")
Bơm ga mới
Vệ sinh

Hết 700K và 2 giờ ngày Chủ Nhật quí báu ...nhưng bù lại giờ máy lạnh teo bugi luôn (nhìn bác thợ để nhiệt kế đo kiểm tra, thấy xuống 6 độ là ngắt) ..

bluestar2006

Xe container
Thanks bác chủ tịch đã tạo thớt mới, nhưng cái thớt cũ mình có thể xóa bớt 1 số post linh tinh không chiên môn thì nó vẫn tồn tại chứ huh? bên đấy chỉ còn 2 post nữa thôi là nghẻo, em sợ bác nào táy máy vào sờ bam 1 phát là xong hàng ..

V2 em cũng mới đi làm giàn lạnh lại hôm qua, tiếc là chẳng chụp được gì cả, em liệt kê thiệt hại ra đây đề các bác tham khảo:

Thay van tiết lưu
Bơm ga mới
Vệ sinh

Hết 700K và 2 giờ ngày Chủ Nhật quí báu ...nhưng bù lại giờ máy lạnh teo bugi luôn (nhìn bác thợ để nhiệt kế đo kiểm tra, thấy xuống 6 độ là ngắt) ..
Chi phí bác làm trong đó là rẻ đó ạ.

leica

Xe tải
nhà mặt phố, Bố làm to. xướng gì mà xướng xướng xướng ! thanh ciu Giàng A Sao ! :D

raotro

Xe container

Thay van tiết lưu
Bơm ga mới
Vệ sinh

Quá rẻ luôn. Cháu thề!
Kụ giấu bài này đi không lão chú rể mới lại lăn tăn với V2 vừa cưới...
Hắn cũng vừa làm như kụ..hết 2 củ.~X(

raotro

Xe container
Định bắn phát vào cái con ong *** ngoe nguẩy mà máy nó bảo "bác bất lực rồi, kiểm tra lại súng ống đi". Chán!=))

xecoitico

Xe buýt
Quá rẻ luôn. Cháu thề!
Kụ giấu bài này đi không lão chú rể mới lại lăn tăn với V2 vừa cưới...
Hắn cũng vừa làm như kụ..hết 2 củ.~X(
Đọc xong mà em chỉ muốn đập đầu vào tường. Em thề (113);))

leica

Xe tải
Nhà em hóng phát, cái solenoid còn lại bác chủ tịch dành cho em nhá,nghe hút choành choạch em phê quá, thôi chả chờ tới lúc nó chết hẳn nữa.
cớ cớ cớ...:D người đâu mà khôn khôn rứa. cám ơn chủ tuỵch Giàng về cái hút choành choạch. phê thật đấy. bây giờ đi đến ngã tư ko sợ phải đè côn hoặc chết máy khi mở máy lạnh. em sướng cái vụ này lắm, chính vì cái này mà thằng chủ trước nó làm cho cái củ của em có vấn đề đấy. em dự thía !:D

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Bá cáo chủ tịt: như em đã bá cáo chủ tịt và phá chủ tịt kỹ thụt về vụ tháo lò so bướm gió. Hôm nay em kệ chả ngó ngàng gì sất, cứ thế đi. Ơn giời nó chạy bình thường các bác ạ, ko lựt sựt cũng chả chết máy. Có vẻ ngon rồi đấy ạ, hy vọng nó ổn định lâu dài chứ ko phải cái bệnh mãn tính của CD5 là lúc thế này lúc thế khác.
Tối qua lúc máy đã nguội đi 1 tý em có mở ra ngó, thì bướm gió nó đã đóng rồi. Hôm nay em sẽ kệ ko đụng tới nữa để mai xem thế nào, ngày kia em sẽ làm bài của CT ga to lên rồi nhả ra xem bướm nó có đóng lại k.
kekeke

connhaphuho

Xe hơi
Em làm bác Văn - Gara Trung Tín, chuyên về điện lạnh, bên phố rùm Oto Saigon họ biết bác này á, ga cũ của xe em bác í bảo thợ xì , xả hết trước mặt em mờ, sau đó lấy bình gas nạp mới cho em, cái van tiết lưu bác í cũng lấy cái mới (hình như size 1.3) rồi lôi bộ đồng hồ so tự chế của bác í ngồi hì hục cân đong đo đếm chỉnh cây ty gì ở trỏng, bác giải thích với em là nhiều thợ chỉ biết lắp cái mới vào thôi chứ không cân chỉnh, chạy thời gian nó cũng bị đóng băng giàn lạnh à (và để có công tác cân đo này, bác í phải bị vật lộn dày vò mí năm trời mới ra đó)
Em thấy giá đó làm còn hơi bị mắc mà các bác lại bảo rẻ bất thường... em chẳng hiểu ~X(

raotro

Xe container
Chủ tịch cho nhà cháu xin cái địa chỉ + số điện thoại cửa hàng côn Valeo với. Cháu làm đại lý!

bluestar2006

Xe container
hix con nhà e bị hỏng mất điều hòa giờ làm lại hết bao nhiêu hả các bác.lúc đầu thì dùng ngon lúc sau chỉ còn mỗi quạt gió.còn ở chỗ cái củ gần dây culoa thì có tiếng kêu cạch cạch ở đấy là bị làm sao hử các bác
Cái này bác phải tả thêm và khám kỹ chút mới biết chi phí thế nào bác ạ. Vì nó dao động từ 50K đến 5M (nếu thay lốc) hehehe. Lúc nào bác có thời gian để sử lý, anh em có thể tư vấn thêm cả về bệnh lẫn bác sĩ.

Bác thêm thông tin: Giờ AC có lúc nào mát không hay chỉ có gió? Bật AC máy có thấy nặng hơn ko? Tiếng cạch cạch phát ra liên tục hay chỉ lúc bật AC. Nói chung càng chi tiết càng tốt.

bluestar2006

Xe container
Chủ tịch cho nhà cháu xin cái địa chỉ + số điện thoại cửa hàng côn Valeo với. Cháu làm đại lý!
Cường Chiến Thắng - cửa hàng có biển hiệu rất to, số 7x Lê Gia Định, em ko có số ĐT.

Gần TG có số 1 Láng Hạ. Lá côn của xe bác em nghĩ xuất xứ từ đó.

raotro

Xe container
Cái này bác phải tả thêm và khám kỹ chút mới biết chi phí thế nào bác ạ. Vì nó dao động từ 50K đến 5M (nếu thay lốc) hehehe. Lúc nào bác có thời gian để sử lý, anh em có thể tư vấn thêm cả về bệnh lẫn bác sĩ.

Bác thêm thông tin: Giờ AC có lúc nào mát không hay chỉ có gió? Bật AC máy có thấy nặng hơn ko? Tiếng cạch cạch phát ra liên tục hay chỉ lúc bật AC. Nói chung càng chi tiết càng tốt.
Túm lại là phải có hội nghị....Cháu thề!:P

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
em tiếp tục cập nhật vụ tháo bướm:
- Theo đúng kế hoạch, sáng nay em ko đụng chạm j đến nắp capo nữa, cứ thế đi thôi. Kết quả, mọi thứ bình thường!
Tuy nhiên hôm nay trời mát, nên ko nói lên điều j. hy vọng trong 1 vài ngày tới HN tiếp tục nóng >40 độ :)) :)) :))
- Ngày mai em sẽ thử bài tăng ga rồi nhả ra xem bướm có đóng lại ko!

(còn tiếp...)

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Quên mất! xem bác Hainguyen độ wagon, em thấy bên cánh cửa trước có cái túi lưới để đồ, ko hiểu wagon VN có sắn cái đó ko nhỉ? lắp vào CD5 có được ko các bác?

Nó đây ạ

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Nếu kiếm được cái lưới đó, em nghĩ chắc chắn lắp được bác sờ ti gơn ạ.

bluestar2006

Xe container
da. chỉ co' mỗi lúc bật AC lên thì mới bị cạch cạch bác ạ.e nghe nói là bị ở lốc bác ạ.mới tậu được e xe mà lắm bệnh quá hjhjhj
Nghe tả vậy thì nhẹ nhất là ly hợp lốc lạnh bị mòn nên kêu khi đóng lốc, nặng nhất thì lốc sắp ra đi. Vì chưa xem và sờ tận nơi nên em chỉ đoán được thế thôi đã.