CIVIC 1.8 thật ra là cùng hạng với Altis 1.8 hay VIOS ???

Ngoccu

Xe tăng
Tại sao giá xe mới Civic 1.8 xấp xỉ với Altis 1.8 , mà khi mới chỉ đi được hơn 1 năm giá Civic 1.8 cũ cũng chỉ ngang tầm VIOS chạy 2 năm, đặc biệt Civic MT có khi lại còn rẻ hơn ? thế mà sao các bác ko chọn CIVIC cũ mà mua mà cứ tìm đến VIOS ?
Mong các bác giải đáp giúp em đang rất thích CIVIC nhưng ko thắc mắc sao VIOS lại được chuộng đến vậy ? ngoài chuyện xăng cộ thì còn gì khác ko ?
em có 2 ông anh
-1 ông chạy con VIOS G 2008 , chạy chán chê sau 2 năm giờ bán ko lỗ ( choáng )
-1 ông chạy 1.8 MT mua hồi cuối 2008, xe hầu như toàn vứt trong gara thi thoảng lôi ra đi tí, ông anh đang muốn bán đổi xe 7 chỗ, em thấy giá rẻ quá rẻ hơn cả Vios G 2008 thậm chí rẻ hơn cả VIOS E cũng nên .
Tại sao CIVIC mới cùng class với Altis, sau 1 năm lại xuống hạng dưới thê thảm thế hả các bác ??? CIVIC xuống hạng hay Toyota ko mất giá ???
mong các bác tư vấn giúp để em múc con CIVIC ko tuột mất thì phí ~o)

mickey_captiva

Xe buýt
Cùng phân hạng bác đi con Altis còn hơn bác ạh. Trang thiết bị thì same như nhau cả thôi nhưng Altis tiết kiệm chi phí sử dụng hơn mà sau này bán đi ko mất giá

Black Chocolate

Xe máy
Nếu xe ít đi mà bác mua đc rẻ thì bác hãy mua, còn ko, tôi cũng nghĩ bác mua Altis cho lành bác ah. Phân tích thì đủ cả rồi nhưng chốt lại nữa là Altis là 1 dòng xe hội tụ nhiều hợp lí của Toy và với ng VN, Toy vẫn luôn giữ đc giá cả và uy tín.
Civic thì ko thuộc hạng nào ghê gớm hơn Altis hay Vios, vấn đề là chính nó tự xuống hạng khi mà ngày đầu tung ra, PR tự đưa mình đưa mình lên 1 '' tầm cao mới'', đến khi thực tế nó ko đc như mong đợi thì nó rơi nhanh ý mà.
Cá nhân tôi thì thấy, Civic rất đáng thất vọng. Xe chạy máy xuống nhanh, ổn và ko ổn định. Chạy xe mới còn đỡ, xe cũ thì chán phèo bác ah. Nghĩ kĩ bác nhé!

workerbee2006

Xe tải
Honda City cùng hạng với Vios cụ ạ.
Tuy thế nhưng con City thì đập chết con Vios đấy.

thehai

Xe tải
Nếu xe ít đi mà bác mua đc rẻ thì bác hãy mua, còn ko, tôi cũng nghĩ bác mua Altis cho lành bác ah. Phân tích thì đủ cả rồi nhưng chốt lại nữa là Altis là 1 dòng xe hội tụ nhiều hợp lí của Toy và với ng VN, Toy vẫn luôn giữ đc giá cả và uy tín.
Civic thì ko thuộc hạng nào ghê gớm hơn Altis hay Vios, vấn đề là chính nó tự xuống hạng khi mà ngày đầu tung ra, PR tự đưa mình đưa mình lên 1 '' tầm cao mới'', đến khi thực tế nó ko đc như mong đợi thì nó rơi nhanh ý mà.
Cá nhân tôi thì thấy, Civic rất đáng thất vọng. Xe chạy máy xuống nhanh, ổn và ko ổn định. Chạy xe mới còn đỡ, xe cũ thì chán phèo bác ah. Nghĩ kĩ bác nhé!
Bác nói quá thiếu khách quan, xuống nhanh rồi ko ổn định.... còn gì bác nói nốt ra, hay là em ấy thiết kế xấu, ồn, nội ngoại thất quê mùa......
Altis được tất cả, hội tụ cả,~X(^:)^^:)^
Chắc bác gặp phải ông nào đi xe phá ác quá. Hiện tại xe nhà e 1.8MT từ đầu 2008 đến giờ bảo dưỡng thường xuyên, thay dầu định kỳ không tiếc... xe đi ko hề có vấn đề gì cả, xăng cộ điềm đạm. Còn nhà bạn em xe 2.0 đi cũng thuộc người ko giữ xe, từ lúc mua đến giờ là 60k km mà bảo dưỡng đúng 1 lần lúc 20k km thay dầu thì lúc 10k lúc 20k.... thế mà xe có sao đâu, chưa bệnh tật gì cả.
Bác xem lại lời nói nhé!

Chắc bác gặp phải ông nào đi xe phá ác quá. Hiện tại xe nhà e 1.8MT từ đầu 2008 đến giờ bảo dưỡng thường xuyên, thay dầu định kỳ không tiếc... xe đi ko hề có vấn đề gì cả, xăng cộ điềm đạm. Còn nhà bạn em xe 2.0 đi cũng thuộc người ko giữ xe, từ lúc mua đến giờ là 60k km mà bảo dưỡng đúng 1 lần lúc 20k km thay dầu thì lúc 10k lúc 20k.... thế mà xe có sao đâu, chưa bệnh tật gì cả.
ở trong sài gòn em có bác đi Civic MT hơn 150k km(150.000km),mà vẫn phi ầm ầm chả hỏng hóc thứ gì!ngon choét...!chỉ tại cái ngu (quên cái ..gu)của người Việt Nam nên nó thế,chứ ở Mỹ thì Corolla(ở khu vực Asia là Altis)thì rẻ hơn Civic 1.000obama đấy ợ!!!

luxus

Xe tăng
xe cũ của tôi là Civic 1.8MT.
Giá lúc mua tháng 4/2008: 480tr
Đăng ký + đăng kiểm + tiền biển: 30 tr
Tổng cộng: 510tr
Độ thêm: V-Kool; CD của 1.8AT; mâm đúc tàu; ghế da Bách Lộc tổng cộng 30tr
Đi được gần 5 vạn, xước sát tùm lum, sơn thì loang lỗ mỗi mảng một kiểu đậm nhạt, bóng mờ. thiếu mỗi cái nóc xe là chưa phải làm gì còn đâu thì cái gì cũng móp, bẹp, trầy: ca pô; cốp sau; cản trước; cản sau; pa bô lê; cửa trước sau - lái phụ.
Bán lại cho thợ Gia Lâm được 495tr

Nhược điểm: duy nhất là ỒN - công nhận là nhiều hôm người mệt đi xe thấy chỉ muốn đỗ xe ở đâu đấy rồi đi taxi về nhà cho nó đỡ bực vì ồn, ngoài ra chả hiểu sao CIVIC là một chiếc xe có nhiều khả năng bị móp mép, cọ quệt ở cản trước và cản sau nhất trong các loại xe. Có thể do góc chữ A khuất tầm quan sát của người lái và thiết kế cản trước trề ra phía trước quá nhiều.

Ưu điểm: máy bốc, ổn định và đặc biệt rất lành. Chạy gần 5 vạn mà chỉ có thay dầu, lọc gió, lọc xăng định kỳ của hãng thôi

Quan trọng nhất là sử ổn định về mặt chất lượng của xe Honda: khung gầm, máy móc, vận hành thì không có gì để bàn cãi - quá tốt trong tầm tiền.

Bác sô cô la chắc chưa lái thử Civic nên mới có những nhận xét thiếu khách quan đến thế.

LifeArt

Xe tải
Nghĩ như bác chủ thớt thì Mec E còn thấp hạng hơn cả Camry =))

luxus

Xe tăng
Giờ vẫn còn bênh Civic hả anh?Mai em lập âm binh chê CRV thử xem sao?:P
Hahaha, bây giờ em thử hỏi mấy đồng chí ngày xưa ca ngợi siêu xe Hàn xẻng xem bây giờ cái chất lượng của cái mấy cái xe đấy bây giờ so với hồi mới mua được mấy phần (sau khoảng 5 vạn km) nhé.

Black Chocolate

Xe máy
Bác nói quá thiếu khách quan, xuống nhanh rồi ko ổn định.... còn gì bác nói nốt ra, hay là em ấy thiết kế xấu, ồn, nội ngoại thất quê mùa......
Altis được tất cả, hội tụ cả,~X(^:)^^:)^
Bác xem lại lời nói nhé!

Em chạy xe cảm nhận sao thì nói vậy, bác đừng nói thế chứ bác. E ko đến độ vùi Civic, đẩy Altis thế đâu nhá. Em bảo Altis '' hội tụ nhiều hợp lí'', hợp lí nghĩa là tạm đc chứ k phải là suất xắc bác ah.
Còn con xe Civic của em là lô hàng giao xe đầu tiên cho khách của Honda Tây hồ, 2.0, bản thân e rất chăm xe, bão dưỡng đúng kì...em đi, tất nhiên chưa bệnh tật gì nhưng rõ ràng cảm nhận máy xuống nhanh và xe chắc chắn chạy rất ồn. Xe e làm chống ồn rồi nhé, chạy đg 5, khoảng 80-90, nghe tưởng bên ngoài đang mưa rào:-)
Ah, bác cho e khen Civic 1 câu là xe nội thất đẹp, ngồi rộng rãi hơn nhiều dòng 4 chỗ. Ngoai thất cũng đc, hiiiiiii...bác nguôi giận chưa bác ơi!

Chỉnh sửa cuối:

heroesdaubu

Xe điện
Civic cùng hạng với altis. Nhưng em sẽ chọn altis nếu phải đặt lên bàn cân.

Black Chocolate

Xe máy
Mà thôi, bác chủ thớt cho e xin lỗi nhá, chắc đúng là em ko khách quan thật vì em ức cái bọn Honda lắm í, lúc đầu chưa về nó quảng cáo ghê gớm, rồi nó chảnh chọe bắt khách đặt tiền, chờ xe ngày này tháng khác. Lúc đầu còn mạnh mồm tuyên bố, ko bao giờ bán xe cho taxi. Cuối cùng, nó cũng thường thôi và ở quê em á, có cả 1 hãng taxi toàn Civic đen nhá, em bán tống nó đi rồi. Chán!
Nói chung ngay từ đầu em bảo, quan trọng nhất là nó tự tụt hạng vì chính cái hạng nó vẽ ra ban đầu chứ ko phải với hạng xe cùng như nó, thế nên mới ko thể '' khách quan'' đc[-(

quyluong_3bánh

Xe điện
Em chạy hàn xẻng đây,em cũng mong vợ 2 em nó mau mau xuống máy tí để còn có lý do mà đổi vợ mới!hohoho...

Liuba

Xe buýt
He he, em cũng chạy xe Hàn đây, mà ko hề rớt giá tẹo nào.... Vì em mua xe cũ, hổng thể rớt giá được nữa =))

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Đúng rồi,trước Honda mạnh mồm nói ko bao giờ bán xe để làm taxi.Vậy mà giờ đây hầu như hãng taxi nào cũng có lô xe Civic để phục vụ nhu cầu của khách.Cái đấy chính là tự mình làm mất lòng tin với người tiêu dùng.Em ko bênh Altis (Toyota) nhưng nếu cho nên bàn cân thì 8 người trong số 10 người sẽ chọn Altis (Toyota)...

KarinMoon

Xe tăng
nhược điểm lơn nhất của CIVIC là ồn :-s. lần trc gặp con CV máy nổ phành phành như công nông @_@

NCC

Xe tải
Tôi nghĩ phần là do thị hiếu tiêu dùng nên CV mất giá đến thế.
Chứ bản thân con Vios cũng ồn, mọi thứ nội ngoại thất cũng tệ nhưng dân tình VN vẫn chuộng Toyota. Mua xe cũ tầm tầm tiền mà lại được mác Toyota vẫn thích hơn thương hiệu khác

PhThCh

Đi bộ
Hè... nhà iem đã đi nhiều nước và đã sống ở một vài nước nhưng Việt Nam là nước đầu tiên mà các tài đánh giá Civic thấp hơn Corolla, Honda thấp hơn Toyota...Hị hị...
Đường xa mới biết ngựa hay. Hồi sinh viên nghèo đói em cũng phải chạy toàn xe một nghìn chín trăm hồi ấy...Honda đã trải Toyota đã từng, nhưng chạy con Honda vẫn cảm thấy chắc chắn hơn hẳn.