+ Trả lời
Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả: từ 21 đến 30 trong 33

Đề mục: Hỏi về công thức đối với bài thi qua vệt bánh xe (khó quá!!!)

Mua xe ngày
    16-09-2007
    Thường ở
    THNC
    Động cơ OF
    46 mã lực

Em chắc là cụ chưa thuê xe chíp tập rồi. Cụ mà thuê xe chíp đi thì lên xe kiểu gì cái ông thầy đi cùng xe cũng phím mẹo để qua bài này và cả các bài khác nữa. Trước, khi em thi, em tập ở mấy bãi ở cả HN và Hải phòng, đều thế tất. Bãi nào cũng có điểm đánh dấu cho thí sinh dự thi hết. Cụ cú yên tâm mà đi thi. Nhưng cụ cũng đừng chủ quan bài Khởi hành ngang dốc nhé. Bài này tuy kỹ thuật ko có j quá phức tạp nhưng khi thi, ngồi lên ghế nóng tâm lý ko tốt là cũng dễ đi ma teo lắm. Chúc cụ thi tốt.

Mua xe ngày
    25-08-2008
    Thường ở
    Vỉa hè
    Động cơ OF
    40 mã lực

Bài vệt bánh xe này ko khó lắm, mục đích của bài này là căn xe ( bánh xe ) bên phụ cho chuẩn. Nó khó vì với các bác mới tập lái thì làm sao mà biết cái bánh xe bên tài nó nắm chỗ nào chứ đừng nói tới bên phụ.
    Để thi qua bài này thì bác sử dụng mẹo như sau ( đừng quan tâm tới các cái mốc phía trước mặt, hay tim vô lăng... làm gì vì nó ko chuẩn )
    Khi vào bài vệt bánh xe sẽ có 1 quãng đường ko có chíp phía trước để bác chuẩn bị canh bánh xe bên phụ, thao tác khi này sẽ là ( chỉ để thi sát hạch thôi nha, chứ chạy thực tế thì bác sẽ ko căn được như vậy ) :

- Chạy chậm nhất có thể
    - Canh gương chiếu hậu bên phụ với vỉa hè
    - Chỉnh và giữ xe cho thẳng đều với mép vỉa hè - khoảng cách ( tùy trường thi để vệt bánh xe cách vỉa hè bao xa ) từ 30-40cm

Sau khi đã chuẩn rồi thì cứ thế mà chạy tới, đảm bảo sẽ ko cán hàng đinh, tuy nhiên khi chuẩn bị qua hết hàng đinh cũng phải lưu tâm đánh lái sớm hay trễ, nếu đánh lái quá sớm sẽ chạm bánh sau vào hàng đinh, đánh lái quá trễ sẽ ko ôm cua được, lúc này cũng phải chạy rất chậm.
    [COLOR=red][/COLOR][COLOR=blue][B]" NẾU CHỈ SỐNG VÌ MÌNH THÌ BẠN ĐÃ CHẾT ĐỐI VỚI NHỮNG NGƯỜI XUNG QUANH " [/B][/COLOR]

Mua xe ngày
    31-03-2010
    Thường ở
    Với vợ
    Động cơ OF
    70 mã lực

Mẹo khi thi chỉ có một thôi đó là: ĐI CHẬM NHẤT có thể cụ cứ đạp hết côn rồi nới ra cho nó bò theo ý mình lúc đó cụ muốn căn gì cũng được (thời gian thi nhiều lắm không sợ hết giờ đâu)

Mua xe ngày
    21-11-2009
    Động cơ OF
    28 mã lực

em thêm tý mẹo nữa là khi đã xác định được 3 điểm đã thẳng hàng, cụ nhả hết côn cho xe đi nhanh qua hàng đinh, nếu cụ đi chậm là bị trừ thêm điểm đấy.
    Chú ý: trước khi vào hàng đinh cụ nên để xe trước đi hết và dừng hẳn lại ở đằng xa để căn chỉnh cho chuẩn.

Mua xe ngày
    24-01-2010
    Động cơ OF
    61 mã lực

Trích dẫn xeđạp viết Nghía cột cây số
    Bài vệt bánh xe này ko khó lắm, mục đích của bài này là căn xe ( bánh xe ) bên phụ cho chuẩn. Nó khó vì với các bác mới tập lái thì làm sao mà biết cái bánh xe bên tài nó nắm chỗ nào chứ đừng nói tới bên phụ.
    Để thi qua bài này thì bác sử dụng mẹo như sau ( đừng quan tâm tới các cái mốc phía trước mặt, hay tim vô lăng... làm gì vì nó ko chuẩn )
    Khi vào bài vệt bánh xe sẽ có 1 quãng đường ko có chíp phía trước để bác chuẩn bị canh bánh xe bên phụ, thao tác khi này sẽ là ( chỉ để thi sát hạch thôi nha, chứ chạy thực tế thì bác sẽ ko căn được như vậy ) :

- Chạy chậm nhất có thể
    - Canh gương chiếu hậu bên phụ với vỉa hè
    - Chỉnh và giữ xe cho thẳng đều với mép vỉa hè - khoảng cách ( tùy trường thi để vệt bánh xe cách vỉa hè bao xa ) từ 30-40cm

Sau khi đã chuẩn rồi thì cứ thế mà chạy tới, đảm bảo sẽ ko cán hàng đinh, tuy nhiên khi chuẩn bị qua hết hàng đinh cũng phải lưu tâm đánh lái sớm hay trễ, nếu đánh lái quá sớm sẽ chạm bánh sau vào hàng đinh, đánh lái quá trễ sẽ ko ôm cua được, lúc này cũng phải chạy rất chậm.
    Cụ nói chuẩn đấy ạ. Nhưng cái chỗ đo đỏ chỉ khoảng 20cm thôi. Như cụ nói thì là chèn hàng đinh bên trái rồi đấy cụ ạ. Em thấy có cụ bảo là đi chậm bị trừ điềm. Làm gì có chuyện đấy. Cụ cứ đi chậm nhất có thể cho em. Còn lúc đánh lái thì cứ ngang vai cụ đánh lái là ko sợ chèn đinh (nhưng nhớ là đi chậm nhất có thể và đánh lái bẻ góc hợp lý)
    I'm Wishing Chưa đăng ký were here .....................

Mua xe ngày
    05-03-2009
    Thường ở
    Thái nguyên
    Động cơ OF
    34 mã lực

cụ này chưa học đã kêu khó, cụ ở Thái nguyên thì em chỉ cho cụ chưa đầy 15p là chắc chắn cụ sẽ tự tin thi đỗ
    Em dạy lái xe, mong các cụ ủng hộ. 7tr đi học ngay, không phải đợi chờ. mobile 0904560903

Mua xe ngày
    01-06-2009
    Động cơ OF
    37 mã lực

Hi...các cụ thi có vẻ khó nhỉ. E ngày xưa đi thi, cứ đến vạch đinh là đi thật chậm, cố gắng chỉnh cho thẳng bánh nhất với vạch có thể (tự cảm nhận), 1 ông thầy ngồi trên cái đồi cao cao trước mặt, ông ấy dùng 2 tay để ra tín hiệu, thiếu bên nào thì ông ấy dùng tay ngoắc ngoắc bên đó. He...chỉ có chuẩn chỉnh trở lên
    Em thì hôm thi cứ chạy tà tà, cố gắng nhớ lấy 1 điểm thật xa phía trước làm điểm chuẩn (khi đi thử đã ktra chuẩn chỉ rồi ). Đến hôm thi thì cứ thế mà phệt. Ngon lành 95/100 ngay ( bán 5đ đề pa cho nó lành).
    Cụ Chưa đăng ký rót e ly rịu nào

Mua xe ngày
    19-07-2010
    Động cơ OF
    0 mã lực

Cái bài qua vạch bánh xe này cần luyện nhiều để cảm nhận dc vị tri bánh thôi cụ ơi. Còn về công thức thì cụ yên tâm, lúc thi chắc chắn sẽ có công thức cho cụ, không là gạch thì cũng là cây hoặc một số sáng tạo khác. NGhe nói có nơi còn để bình hoa nhỏ lên xe để đánh giấu.
    Em thì thì qua tuốt, chỉ mất điêm rất ngu. Sau khi qua cầu và vệt bánh xe xong em mơi thấy ghế hơi gần, thế là vừa đi vừa chỉnh ghế. Ai ngờ ghết nó tụt hẳn về sau kéo theo em. Thế là chết máy, mất 10d. May là vẫn còn tinh thần để làm nốt phần còn lại ^>^

Mua xe ngày
    16-05-2010
    Thường ở
    Thái Hà phố
    Động cơ OF
    25 mã lực

Trích dẫn Ng.Hoai viết Nghía cột cây số
    Hi...các cụ thi có vẻ khó nhỉ. E ngày xưa đi thi, cứ đến vạch đinh là đi thật chậm, cố gắng chỉnh cho thẳng bánh nhất với vạch có thể (tự cảm nhận), 1 ông thầy ngồi trên cái đồi cao cao trước mặt, ông ấy dùng 2 tay để ra tín hiệu, thiếu bên nào thì ông ấy dùng tay ngoắc ngoắc bên đó. He...chỉ có chuẩn chỉnh trở lên
    Em thì hôm thi cứ chạy tà tà, cố gắng nhớ lấy 1 điểm thật xa phía trước làm điểm chuẩn (khi đi thử đã ktra chuẩn chỉ rồi ). Đến hôm thi thì cứ thế mà phệt. Ngon lành 95/100 ngay ( bán 5đ đề pa cho nó lành).
    Cụ này nói quá chí lý, đã Vod cho cụ rồi đó
    Salon bán buôn, bán lẻ xe Đài Nhật Hàn
    Xin chào các cụ! 0904.258.298

Mua xe ngày
    08-03-2009
    Thường ở
    trong tim các mợ
    Động cơ OF
    65 mã lực

Đi thi thì có mẹo cụ ạ, mỗi bãi mỗi khác.
    Nhưng đi ngoài đường thì chỉ có cảm giác thôi, làm gì có mốc mà căn
    21.12.2012 !!!

+ Trả lời
Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối