+ Trả lời
Trang 110 / 465 Đầu tiênĐầu tiên ... 10 60 100 106 107 108 109 110 111 112 113 114 120 160 210 ... CuốiCuối
Kết quả: từ 1,091 đến 1,100 trong 4650

Đề mục: Thủ tục sang tên đổi chủ?

Mua xe ngày
    09-05-2011
    Thường ở
    một nơi xa lắm
    Động cơ OF
    26 mã lực

Mợ ơi mợ online trả lời giúp em cái. E vẫn đang lăn tăn hợp đồng mua bán và hợp đồng ủy quyền. Giờ đã làm mua bán rồi, k sang tên đổi biển nhanh thì 2012 rồi, mà lại còn thêm quả phạt kia nữa. Mợ cho e xin cái giá bị phạt được k ợ? À mà về sau gấu nhà e với chủ cũ muốn hủy hợp đồng mua bán để làm lại có được k ợ?
    Tất cả chỉ là công cụ của 1 cái gì đó chưa định nghĩa được

Bác duongtat đang dừng xe, đi đâu đó [Tịch thu bằng lái] [Đang chờ quyết định hủy phương tiện] duongtat 10
    Mua xe ngày
    27-11-2011
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trích dẫn epsichs viết Nghía cột cây số
    minh da xem nhieu bao thay dung nhu Bac Loan noi, nhung em xin hoi bac nhe:
    - QĐ cua HDND thanh pho la vay, nhung ben duoi ho co lam khac di ko nhi, da co van ban huong dan quy dinh j chua BAc ?
    - Xe cu thue truoc ba 12% va van tinh khấu hao 85, 70%.... chú BÁc
    - Xe e de den 2012 sang ten thi tiet kiem duoc it tien ma so ho ko chinh xac thi m mat xien oan bac a, giup e nhe !
    hình như là vẫn tính khấu hao như bình thừơng cụ ah, cái này em cũng ko dám chắc nhưng thấy xxx ở cs2 nói với e là chỉ thay đổi xe mới thôi chứ xe cũ ko có gì thay đổi. Tóm lại em ko dám nói liều nhỡ tổn hại kinh tế các cụ lại mắng em, đợi nhà nước vậy nhưng 90% là mình ko thiệt thòi đâu

Mua xe ngày
    04-10-2011
    Thường ở
    Trung Hòa - Nhân Chính
    Động cơ OF
    24 mã lực

Trích dẫn mingjun viết Nghía cột cây số
    mợ cho e hỏi mức phạt quá 30 ngày là khoảng ???$ ợ. e làm hợp đồng mua bán rồi, giờ e muốn hủy để làm ủy quyền được k ợ
    mức phạt qus 30 ngày thường là thời gian it mất 1tr5 cụ ah, còn lâu quá thì bằng cả 1 lần thuế đấy ạ .... hợp đồng mua bán làm rồi có thể hủy đi và làm lại hợp đồng khác nhưng với điều kiện cả 2 bên cùng ra phòng công chứng và đồng ý ký hủy giấy tờ mua bán đã ký cụ nhé và làm giấy tờ mới. Thực tế là như vậy
    tư vấn sang tên chuyên chủ, mua bán , ủy quyền công chứng xe ô tô các loại Lh 0977420914 Ms Loan

Mua xe ngày
    04-10-2011
    Thường ở
    Trung Hòa - Nhân Chính
    Động cơ OF
    24 mã lực

Trích dẫn mingjun viết Nghía cột cây số
    Mợ ơi mợ online trả lời giúp em cái. E vẫn đang lăn tăn hợp đồng mua bán và hợp đồng ủy quyền. Giờ đã làm mua bán rồi, k sang tên đổi biển nhanh thì 2012 rồi, mà lại còn thêm quả phạt kia nữa. Mợ cho e xin cái giá bị phạt được k ợ? À mà về sau gấu nhà e với chủ cũ muốn hủy hợp đồng mua bán để làm lại có được k ợ?
    ko phải lăn tăn đâu cụ ới, khi nào muốn hủy hợp đồng thì nhờ chủ cũ đi cùng ra phòng công chứng ký hủy lại hợp đồng cũ rồi làm hợp đồng mới là được, có điều kiện thì cụ cứ sang tên luôn cho thích, chính chủ tên mình mà
    tư vấn sang tên chuyên chủ, mua bán , ủy quyền công chứng xe ô tô các loại Lh 0977420914 Ms Loan

Mua xe ngày
    04-10-2011
    Thường ở
    Trung Hòa - Nhân Chính
    Động cơ OF
    24 mã lực

Trích dẫn epsichs viết Nghía cột cây số
    minh da xem nhieu bao thay dung nhu Bac Loan noi, nhung em xin hoi bac nhe:
    - QĐ cua HDND thanh pho la vay, nhung ben duoi ho co lam khac di ko nhi, da co van ban huong dan quy dinh j chua BAc ?
    - Xe cu thue truoc ba 12% va van tinh khấu hao 85, 70%.... chú BÁc
    - Xe e de den 2012 sang ten thi tiet kiem duoc it tien ma so ho ko chinh xac thi m mat xien oan bac a, giup e nhe !
    Quyết định của HDND TP thì chắc chắn bên dưới ko thể làm khác, văn bản hướng dẫn thì có rồi nhưng mà dân mình chưa đc xem thôi, cũng chỉ nghe các xxx với mấy bà chị bên T nói là xe cũ ko có gì thay dổi cả . bọn em đi làm cũng dự là vân tinhs khấu hao bình thường như cũ ....

Mua xe ngày
    04-12-2008
    Thường ở
    Mỹ đình 1 - Hà nội
    Động cơ OF
    55 mã lực

Mợ cho em hỏi địa chỉ nơi làm thủ tục sang tên đăng ký cho xe ô tô từ tên cty sang tên cá nhân của huyện Từ liêm(cùng huyện, không chuyển vùng) ở đâu, thủ tục trình tự các bước thế nào và mình phải chuẩn bị những gì trước? cảm ơn mợ nhiều.
    bachkhoak40 đã sửa : 27-12-2011 lúc 22:57

Mua xe ngày
    09-05-2011
    Thường ở
    một nơi xa lắm
    Động cơ OF
    26 mã lực

Trích dẫn hathuloan viết Nghía cột cây số
    ko phải lăn tăn đâu cụ ới, khi nào muốn hủy hợp đồng thì nhờ chủ cũ đi cùng ra phòng công chứng ký hủy lại hợp đồng cũ rồi làm hợp đồng mới là được, có điều kiện thì cụ cứ sang tên luôn cho thích, chính chủ tên mình mà
    Thank mợ nhiều. Giờ thì e đã yên tâm hơn rồi ợ.
    Tất cả chỉ là công cụ của 1 cái gì đó chưa định nghĩa được

Mua xe ngày
    29-10-2008
    Động cơ OF
    36 mã lực

Trích dẫn hathuloan viết Nghía cột cây số
    ko mất 20tr nên cụ cứ yên tâm kê gối cao đầu mà ngủ nhé, chẳng biết xe của cụ canival đó là xe nhập hay lắp ráp nên ko tính đc nếu là xe việt nam thì rới vào khoang 28 - 29 triệu.
    Cảm ơn Mợ nhiều lắm. xe e lắp ráp ở VN thì chỉ hết từng đó thôi à? thế mà mấy ông bạn e dọa là hết 60-70tr nên e định ko mua nữa( vì mấy ông tính là: giá xe mới x 85% x 12% + 20TR tiền biển). nếu tính chi phí 28-29tr thì là giá hóa đơn x 12% thôi bác nhỉ, hôm nay e đọc thông tin từ ngày 1-1-2012 HN áp dụng phí cấp biển là 20tr mà ko thấy nhắc đến là chuyển biển xe cũ từ SG-HN có mất phí hay ko. Mợ khẳng định giúp e để e quyết tâm mang xe về HN nhé!

Mua xe ngày
    25-08-2011
    Động cơ OF
    20 mã lực

Trích dẫn T&T viết Nghía cột cây số
    Cảm ơn Mợ nhiều lắm. xe e lắp ráp ở VN thì chỉ hết từng đó thôi à? thế mà mấy ông bạn e dọa là hết 60-70tr nên e định ko mua nữa( vì mấy ông tính là: giá xe mới x 85% x 12% + 20TR tiền biển). nếu tính chi phí 28-29tr thì là giá hóa đơn x 12% thôi bác nhỉ, hôm nay e đọc thông tin từ ngày 1-1-2012 HN áp dụng phí cấp biển là 20tr mà ko thấy nhắc đến là chuyển biển xe cũ từ SG-HN có mất phí hay ko. Mợ khẳng định giúp e để e quyết tâm mang xe về HN nhé!
    Theo như mình biết thì từ ngày 1/1/2012 thì HN sẽ tăng tiền biển số từ 2tr lên 20tr áp dụng cho các xe đăng ký Mới và xe Chuyển Vùng .
    Gò Vấp , TP HCM Call : 0908367775 Bình
    Tư Vấn Về thủ tục giấy tờ xe .

Mua xe ngày
    12-06-2010
    Thường ở
    121_ Kim Ngưu _ HBT _ HN
    Động cơ OF
    30 mã lực

Trích dẫn nautrica viết Nghía cột cây số
    Xin loi vi em post bang dien thoai nen ko co dau.

Em dinh mua con Kia Forte doi 2009 cua mot cty, sang ten ca nhan em. Em muon hoi trong hop dong mua ban va hoa don VAT thi ghi gia ban la 50tr thi co van de gi ko a? Vi cty muon ghi hoa don thap de nop thue it. Xuat hoa don thap nhu the thi cty kia co bi anh huong gi ko?
    công ty kia thì ko bị ảnh hưởng gì nhưng người mua thì chịu ảnh hưởng nặng nề vì phòng thuế người ta áp giá xe bạn bằng 90% xe mới ko thèm để ý đến hóa đơn cty xuất . nên bạn cứ bảo người ta xuất hóa đơn thực bán ko lại lằng nhằng .
    Cụ Chưa đăng ký E lại thất nghiệp có việc gì e làm với E tên Vân 0903247488

+ Trả lời