List và hình ảnh xe SUV - Pickup đã từng có mặt tại Việt Nam (bài và ảnh - TAKESUKO)

TAKESUKO

Xe tải
Em thấy tình hình là ở đây các bác dùng rất nhiều loại xe để offroad, có cả những xe trông bề ngoài rất mượt như Land Rover hay BMW, nhưng hầu như ko có một loại xe nào mà ko được các bác đem ra để "trải nghiệm" cùng niềm đam mê "phượt" bằng ô tô.

Sau một thời gian lang thang đủ mọi chỗ, em muốn làm một topic thống kê lại tất cả những xe nào được gọi là SUV và xe pick up tại Việt Nam mình. Nếu sai chỗ nào mong các bác bỏ quá cho em nhé. SUV ở đây được tính cả light lẫn heavy, pick up cũng vậy, tất nhiên là không thể bỏ qua món xế độ của Ô Phở nhà mình ...

Đầu tiên nhé,

JEEP WRANGLER RUBICON - xe này em chụp ở event Đêm Sông Hồng của Jeep "Chiến" Hà Nội. Chiếc này chắc là có "độ" các bác nhỉ?

Nissan Patrol (các bác chú ý nhé, tên xe em nêu ở đây rồi, cụ thể là đời xe nào, em sẽ bổ sung cụ tỷ sau, riêng thông số kỹ thuật chắc các bác nắm rõ hơn em???)

JEEP GRAND CHEROKEE - xe này của bác Hiếu Design bên hội Jeep Thùng, anh Hiếu ra nhận xe nhé ....

NISSAN PATHFINDER - xe này hồi những năm 90s đến tầm 2002 thấy dân áo xanh hay chạy lắm, giờ cũng còn nhiều đơn vị còn xe này ... Đặc chủng đeo biển đỏ ...

LAND ROVER DEFENDER - xe có thùng như Pick Up, tên chính xác gọi là gì các bác nhỉ, giờ mí thằng Hummer với Caddy nó gọi thêm là SUT đới ...

Một em DEFENDER khác nữa ... Hôm 30/5 thấy em này chuyên môn là "cứu hộ", các bác có nhận xét gì ạ ...???

Lại GRAND CHEROKEE nữa ạ .... Chả có nhận xét gì về xe của các bác ngoài một từ "QUÁ ĐỈNH" .....

(CONTINUED)

TAKESUKO

Xe tải
Tiếp tục các bác nhé ...

MITSUBISHI TRITON - bản pickup này được "độ" khá nhiều, và có lẽ đang là bản pickup bán thành công nhất tại Việt Nam mình, ở nhiều nước họ không gọi chiếc này là TRITON mà gọi là L200 Double Cab, hoặc chỉ gọi là L200 thôi ạ ... Nhưng phải nói, chưa ở nước nào độ chiếc này nhiều như ở Việt Nam mình ...

Thêm một chú Pick Up TOYOTA HILUX nữa ạ, em nói thật một câu, ở mình nếu mua để độ, có lẽ chỉ có TRITON độ là hợp nhất, RANGER hay DMAX mà độ thì tạm chấp nhận được vì những xe ấy là xe chuyên dụng của những hãng có kinh nghiệm về xe việt dã rồi, còn HILUX thì không nên độ làm gì ạ, phom xe ấy độ thế nào cũng không thể hầm hố hơn, như kiểu em TITAN của NISSAN ấy ạ.

JEEP WRANGLER UNLIMITED

MITSUBISHI PAJERO V6 - xin hỏi bác chủ xe là em này là nhập khẩu hay do Vinastar Việt Nam lắp ráp mấy năm trước đấy ạ?

TOYOTA LAND CRUISER - hồi Toyota Việt Nam bán em này, giá của nó là 75 ngàn, mà chờ mãi không có khách, cuối cùng hình như là nhờ Tiger Beer bán hộ bằng cách làm giải thưởng dưới nắp chai bia, hì hì, nếu nó là bản xuất Mỹ, em hi vọng nó là bản Amazon ạ ... Mong nhìn thấy bản LAND CRUISER AMAZON xuất Mỹ mà chưa thấy ở mình ạ ....

SSANG YONG MUSSO - anh Hàn này lắp máy liên doanh với Mẹc nên chắc cũng khỏe ngang ngửa dòng G của Mẹc chứ ạ ...?????

Hôm 30/5 chơ vơ em Luxury SUV này ạ ... Nhiều người tự hỏi là sao em nó không xuống tham gia cùng "bạn bè" cho vui, mà chỉ đứng nhìn ở trên bờ ...??? Hình như xe bác NghiaBui thì phải ... Không biết có đúng là em Hummer em vẫn gặp trên được Phan Đình Phùng không nữa, vẫn đỗ trước cửa nhà bác ý hoặc đỗ phía đối diện ...???

TAKESUKO

Xe tải
Em thân tặng các bác nhà mình một số chùm ảnh chưa công bố hôm đấy về đội hình CLB nhà mình ... Một dịp hiếm hoi em được gặp CLB nhà mình ....

(XE BÁC NÀO TRONG HÌNH NÀY ĐÂY Ạ ... RA NHẬN XE ĐI NÀO ....:D)

CÚ "LỘI" TUYỆT VỜI Ạ ...

TAKESUKO

Xe tải
THÊM MỘT SERI ẢNH KHÁC VỀ TRITON CỦA Ô PHỞ ... HOẶC SẮP TRỞ THÀNH MEM CỦA OF ...

CÒN NHIỀU HÌNH LẮM CÁC BÁC Ạ NHƯNG EM PHẢI TIẾP TỤC CHỦ ĐỀ CỦA TOPIC NÀY Ạ ... EM SẼ DAN XEN HÌNH ẢNH CỦA CLB LÊN ĐÂY Ạ ... VÌ XE NHÀ MÌNH CŨNG TOÀN SUV VÀ PICKUP MÀ THÔI ...

Chỉnh sửa cuối:

TAKESUKO

Xe tải
Quay lại chủ đề của topic, em lại tiếp tục show hình ảnh những SUV và Pick Up đã từng có ở nước mình, tất cả đều là xe thật, chụp ảnh tại Việt Nam và mang biển số Việt Nam.

JEEP WRANGLER - theo các bác, bản này gọi là RUBICON hay SAHARA ạ ... Em thấy rất giống xe mấy anh Phường vẫn đi đấy ạ ...

PORSCHE CAYENNE - lại một SUV hạng sang, giờ chạy đầy ở Hà Nội, sao nhiều thế nhỉ .. chỉ chưa thấy bản 2011 ở đâu cả, em thấy Porsche Việt Nam đã chào bán bản Cayenne mới nhất rồi ...

TOYOTA RAV4 - SUV loại vừa, Việt Nam mình có lẽ chuộng xe nhập và những thương hiệu quen thuộc ... chưa rõ đời xe của chiếc này ...

MITSUBISHI PAJERO phiên bản sản xuất ở Châu Âu, đời năm 2007, hiện xe này được rất nhiều ngân hàng dùng làm xe chở tiền, thùng chở két của FUJIBODY làm, trước thì có ISUZU TROOPER làm nhiệm vụ này, còn hiện nay thì em STARVIC của hãng SSANG YONG đang được coi là lựa chọn để thay thế ...

TOYOTA LAND CRUISER PRADO - chiếc này em chụp trong sân Cột Cờ cũ ạ, vẫn mang biển Lào thì phải ... Xe này thấy bên Lào khá nhiều ... Em có ông bạn ở bên đài truyền hình, hôm đi Seagames ở bên đấy bảo là xe dẫn đường của cảnh sát Lào chạy là LAND CRUISER, còn ông ý chạy X5, thế mà chạy đã lên đến 120 - 150 km/h mà thằng Lào vẫn chê là sao mình chạy chậm thế, đến khi xem xe nó, thấy bảo là lắp động cơ V12, em cũng không biết có thật không nữa, các bác nghĩ sao về vụ này ạ ... Sơ bộ thì em biết là xe cảnh sát Lào là xe đặt hàng và là xe chuyên dụng ... Còn lại là mù tịt ạ ...

TAKESUKO

Xe tải
Tiếp tục ạ ...

SUZUKI GRAND VITARA - xe này cũng ít các bác nhỉ ... thấy ít ngoài đường hơn so với bản VITARA đang được SUZUKI Việt Nam bán ...

CHEVROLET CAPTIVA

FORD EVEREST

FORD ESCAPE
(mấy chiếc này quá thông dụng rồi các bác nhỉ, nhưng em cứ đưa đại diện lên đây ạ)

PORSCHE CAYENNE GTS

MITSUBISHI PAJERO

TAKESUKO

Xe tải

TOYOTA LAND CRUISER PRADO - chiếc này chắc không còn lạ lẫm nữa các bác nhỉ?

DAIHATSU TERIOS - xe này có được coi là SUV không các bác ... Em thấy nó bé tý ạ .... Nhưng TRACKER mà được gọi là xe việt dã thì chắc nó cũng được nằm cùng phân hạng chứ ...

TOYOTA LAND CRUISER - bản này chắc chắn là nhập khẩu rồi phải ko ạ ...

HYUNDAI VERACRUZ - phiên bản này của Hyundai ra từ năm 2007, cho đến giờ vẫn chưa có phiên bản thay thế nó ... Chẳng như Santa Fe, nhưng Santa Fe thi cũng không khác nhiều so với chiếc đời 2005 là mấy, nhận biết qua lưới tản nhiệt, đèn sương mù, ống xả ... ba chi tiết này là dễ nhận ra nhất ...

TOYOTA FORTUNER - cách đây không lâu, em được tiếp chuyện giám đốc Toyota Hà Đông, và được biết FORTUNER đang được coi là dòng xe bán chạy nhất của Toyota sau Innova, luôn trong diện cháy hàng ...

BMW X5 - thấy nhiều người nhận xét, chiếc này chạy "ngon" hơn bản X5 đời 2007 và cũng đang được ưa chuộng tại thị trường mình, không biết bao giờ Euro BMW sẽ nhập X5 mới về thay thế bản 2007 nhỉ?

FORD ESCAPE XLT V6 - Chiếc xe này làm em nhớ mãi khi đi lấy catalog trên Ford Việt Nam, vất vả mãi mà không có, mãi đến đầu năm nay mới vô tình có được ... Đến chán ...

Hồi chiếc ACURA MDX này mới về, cậu của em thấy ông em rể, giờ đang là bí thư tỉnh ủy Quảng Bình đi, đã nghĩ là sẽ rinh em nó về nhà, nhưng cuối cùng không kiềm chế được đam mê RX350 nên thay đổi ý định ... Song từ hồi Tết ổng bị gãy chân, chiếc RX350 chỉ có một việc duy nhất là hàng tháng lăn khỏi gara đi rửa xe rồi lăn về nằm đấy ...

BMW X6 - đối thủ số 1 của Acura ZDX đình đám ... Chiếc Crossover thành công đầu tiên trên thị trường ...

BMW X5 đời 2007 - chiếc này cùng với Cayenne của Porsche đã được dân Hà Nội ví như "lợn con" khi tràn ngập ở Hà Tây cũ ...

(Còn tiếp)

TAKESUKO

Xe tải

HYUNDAI TUCSON 2010 - Việt Nam có thể coi là một trong những quốc gia có nhiều xe đời mới nhất thế giới, khi các phiên bản xe mới mới được trưng bày tại các showroom ở nước ngoài hoặc ở chính quốc thì ở Việt Nam đã lấp ló ngoài đường và một thời gian sau thì tràn ngập, hiện tượng mới nổi là chiếc ZDX đó ạ ...

NISSAN QHASQAI - ngày nay, tên của xe hơi ngày càng khó đọc hơn bao giờ hết, nhất là với những dòng xe hoàn toàn mới như Hyundai EQUUS chẳng hạn ...

HONDA CR-V - phiên bản SUV đầu tiên được Honda Việt Nam cho ra mắt cách đây không lâu, nhưng để chờ đợi chiếc CR-V của năm 2010 tại Việt Nam mà là hàng chính hãng thì lâu hơn sự mong đợi của người tiêu dùng, vì xe CR-V xuất Đài Loan đã nhanh chóng chiếm ưu thế do nhiều showroom nhập về, trong đó dẫn đầu đang là KYLIN GX668

HYUNDAI SANTA FE GOLD - nhiều người nhầm chiếc này với bản TUCSON cũ của Hyundai, trước đây Thành Công phân phối nhãn hiệu này, nhưng sau đó đã đổi sang TUCSON 2010, hôm nay em gặp một chiếc TUCSON có thêm số hiệu LMX gì đó, trong khi trước đây chỉ biết TUCSON 2010 có số hiệu là IX35, bác nào biết tại sao có LMX có thể giải thích cho em không?

Cách đây không lâu, đã xuất hiện Q7 V12 tại thị trường Việt Nam. Ông anh em trước làm cho Audi có thảo luận với phòng kinh doanh và sau đó kể lại cho em nghe câu chuyện lốp sơ cua của Q7 cũng như nhiều xe đời mới bây giờ. Đó là nếu phải thay lốp cho Q7, thì chiếc lốp hỏng sẽ không để vừa cốp lốp của chiếc sơ cua, vậy lúc đó khách hàng sẽ phải sử lý thế nào ...

MERCEDES BENZ GL450 - anh cả "ĐỎ" của các dòng xe SUV của hãng xe tên tuổi của Đức ...

Chiếc INFINITI FX45 này thuộc phân khúc xe Crossover thì đúng hơn, vậy mà em nghe ai đó nói là phải gọi nó là xe SUV, vậy gọi thế nào cho đúng đây ạ ...

SSANG YONG REXTON - một mem của OF đã từng độ chiếc xe này lại và biến nó thành một chiếc Mẹc GL450, đến mức một mem khác và nhiều người cũng khẳng định đó là xe GL đời mới, đời 2010 về Việt Nam, em đã ngộ nhận khi mọi người khẳng định nhưng khi nghe tả lại thì thêm một điều chắc chắn là "KHÔNG PHẢI", và đến khi nhìn thấy cũng như chụp lại ảnh thì chiếc xe lộ nguyên hình là SSANG YONG REXTON .... HIHI

SUV lớn và SUV nhỏ của Lexus, chiếc phía trên là LX570 - theo phom của Land Cruiser đời 2009 của Toy, còn chiếc RX350 vẫn giữ nguyên phom từ thời kỳ đầu tiên, lấy nguyên mẫu là chiếc HARIER của TOYOTA phiên bản nội địa Nhật Bản.

TAKESUKO

Xe tải

LEXUS RX350 phiên bản 2007, trước khi đời 2010 được nhập về Việt Nam, chiếc này cũng là tâm điểm của các showroom lúc đó, bản nâng cấp là chiếc RX400h, có một sự thay đổi một chút so với RX330 đời trước và RX350 đời sau, đó là đèn sương mù được thiết kế khác và cũng đặt khác chỗ.

HYUNDAI SANTA FE - chiếc này ra mắt trên thị trường Mỹ năm 2005, chả hiểu về Việt Nam như thế nào nữa, em thấy chạy ngoài đường một thời gian dài rồi mới nhận được catalog từ Mỹ gửi về ...

Lại một phiên bản MITSUBISHI PAJERO khác ạ ... Về thị trường mình giờ vô thiên lủng xe ... Có chiếc còn treo tên Montero như ở thị trường một số nước Châu Âu ...

Em SUZUKI VITARA này là do Suzuki Việt Nam cung cấp đây ạ, nếu em nhớ không nhầm thì bản này có lâu lắm rồi ạ ... chắc cũng phải tầm năm 2000 đổ về trước, giờ thấy chiếc APV mini của Suzuki có một dạng xe tải được gọi là Super Carry ... nó to hơn con xe tải 5 tạ một chút ... Có lẽ ra để cạnh tranh với chú SYM thì phải ....

CADILLAC ESCALADE - hồi xưa thấy chiếc này là "sướng" nhưng sau khi em mò sang Cam Bốt được ngồi sau vô lăng chiếc ESCALADE SUT thì không thích nó nữa ... Chẳng qua là không thể thiếu trong bộ ảnh xe em chụp tại Việt Nam nên đành đưa nó vào, nếu các bác có thời gian, thì lên FLICKR chơi một chút, em đã lên hơn 300 trang rồi ... Người nước ngoài rất muốn biết dân mình chạy xe gì đấy ạ ... Nên các bác có điều kiện thì cho em chụp xe với ...

INFINITI QX56 - SUV lớn của INFINITI tại Mỹ, đã có phiên bản mới nhất với kiểu dáng nuột hơn của chiếc SUV này, em không thích kiểu thiết kế đèn pha mới chút nào cả ...

TOYOTA LAND CRUISER - chiếc này ở nước ngoài ra mắt từ cuối 2007, chính thức bán vào đầu 2008, thế mà ở mình cứ gọi nó là 2010, mãi đến khi có chiếc Land Cruiser mới nhất bây giờ, chiếc 2.7L trông giống GX460 của Lexus ấy ạ thì mới ko gọi nó là 2010 nữa ...

HYUNDAI TUCSON - SUV nhỏ của Hyundai, dáng xe trông khá giống Santa Fe Gold, nhiều người nhầm lẫn giữa hai xe này với nhau ... Hồi trước em có để ý, Santa Fe là xe ở thị trường Bắc Mỹ, còn Tucson là ở thị trường châu Âu và một số thị trường khác, đã có người nhầm Tucson với Tiburon à, Tiburon là tên gọi dòng coupe của Hyundai tại Mỹ, nhưng ở châu Âu chỉ gọi là HYUNDAI COUPE thôi ạ ...

ISUZU D-MAX - xe bán tải cạnh tranh quyết liệt với Ranger thời kì đầu, đã tốn không ít giấy mực của báo giới hồi đó ...

ACURA RDX - thỉnh thoảng vẫn có những em loại này chạy ở Hà Nội, không nhiều như MDX nhưng công nhận dáng em nó khá đẹp ...

(Còn tiếp) - (Em sẽ post tiếp vào lúc em dậy, chắc tầm 9h ạ)

laptoptn2006

Xe tải
Em bổ xung thêm em này nữa nhé: Hàng hiếm đấy

TAKESUKO

Xe tải

Em này cũng không hiếm đâu bác ạ, mấy lần KPI tham gia triển lãm về Auto hoặc giao thông đều thấy trưng bày con này với một em Veracruz nữa, xe đặc chủng như kiểu xe Pajero trang bị cho mấy ngân hàng đấy ạ, em vẫn còn giữ catalog đây ạ ... Santa Fe và Veracruz dạng này thấy ít dùng nhưng ko phải là chưa được ngó qua ...

TAKESUKO

Xe tải
Em tiếp tục cái topic hôm qua đang làm dở nhé, vừa mới ngủ dậy, mệt và đau đầu quá ... Hôm qua tưởng đi ngủ được lúc gần 4h, thế nào đi bộ thể dục với Gấu nhà em xong thì mới lăn ra ngủ, mãi đến giờ mới dậy ...

MITSUBISHI L200 4WD - chiếc này có lẽ là hàng hiếm ở mình đấy các bác ợ, chả thấy em nó bao giờ, hôm ấy là tình cờ chộp được thôi ... Cái này bên Cam thì đầy ra, hôm nào rảnh sẽ hầu các bác seri ảnh về xe ở Cam Bốt ạ ... tất nhiên là ảnh do em chụp rồi.

Thêm một em MITSUBISHI PAJERO nữa ... Ở mình xe này nhiều lắm, cổ lỗ có, hiện đại có ... Nhiều quá đi, ra đường toàn xe này, nhất là mò qua ngân hàng hoặc lên mấy tỉnh miền núi phía Bắc ạ ...

Đại diện cho các anh Phường và Cơ Động, CS 113 hiện nay hầu hết là trang bị FORD RANGER, có lẽ là vì cơ động và có thêm cái thùng phía sau để nếu cần có thể chở được nhiều người hơn và tác chiến dễ dàng ... Sẽ bổ sung một seri ảnh về xe cảnh sát ở Việt Nam, kể cả xe cảnh sát được dùng tạm thời trong một số sự kiện quốc tế ...

Chiếc này lại là LAND CRUISER của TOYOTA, dòng Land em thấy từ hồi bé rồi, lúc ấy các cơ sở y tế đã dùng loại Land dài, có hai cửa phía trước, còn hồi bé nữa thì chỉ nhớ mấy em Land vuông như cái hộp mà các bác gọi là BJ thì phải ...

Lại MITSUBISHI TRITON - em này tạm đại diện cho dòng xe này trong trạng thái nguyên bản, không có trang bị hay lắp hay độ gì cả ...

TOYOTA HIGHLANDER - SUV cỡ trung của bác Toy, hàng xuất Mỹ, dân chúng Mỹ đang ngóng chờ bản 2011, nếu nói về sự thay đổi thì không nhiều lắm ạ ...

TOYOTA HILUX - cũng tạm coi em này là đại diện cho dạng nguyên bản của dòng xe này ạ ... Có gì sai các bác bỏ qua cho em nhé ...

NISSAN X-TRAIL - chiếc này trước đây được một showroom nằm gần bến xe Kim Mã, ngay đầu Kim Mã (giờ chỗ đấy là siêu thị điện máy Việt Long thì phải) nhập về và bày bán, lúc đấy thấy bảo là ủy quyền của Nissan, lúc ấy ở chỗ này bày mỗi hai loại là X-Trail và Tiida thôi, Tiida bản hatchback các bác nhá, giờ ở mình có thêm dạng sedan nữa, trông kiểu như thằng Kia Pride ngày xưa ý ạ ...

2010 LEXUS GX460 - xe SUV hạng sang, ra mắt chưa bao lâu đã có thông báo phải recall, nhưng ở mình vẫn thấy chạy ầm ầm, chả khiếu nại gì hết ...

2007 NISSAN PATHFINDER - SUV lớn của Nissan, nhưng vẫn chưa lớn bằng bản PATROL, hoặc tên là AMADA (cái tên này không biết viết có thiếu ko nữa?) ... Xe này được đại sứ ... (sẽ bổ sung ạ, giờ em chưa nhớ ra) dùng ạ, nhưng hôm em chụp được thì là chở một chân dài rất xinh và yêu kiều qua The Garden ạ ...

BMW X5 nữa ạ ... Chiếc này tự nhiên lọt vào ống ngắm khi đang chụp Porsche Panamera 4S ...

2011 KIA SORENTO - cùng với bản SPORTAGE mới của KIA, chiếc này đang xâm lấn mạnh vào thị trường SUV ở VN, hình ảnh ở SPORTAGE đang là spyshot ở nước ngoài thì nhanh chóng đã xuất hiện tràn ở các kho của các showroom tại Hà Nội ... Cơn bão xe Hàn ...

(Còn tiếp)

TAKESUKO

Xe tải

LAND CRUISER của TOYOTA - Land cộc, thân dài mà chỉ có 2 cửa, xe này em nói ở trên, ngày trước hộ chữ thập đỏ các tỉnh dùng nhiều lắm, trông ngoài như xe cứu thương, chiếc này ko biết của ai, nhưng cái lạ là lái xe chắc có thói quen dùng gương xe kiểu cũ nên mới lắp hai chiếc gương tròn ở phía trước như thế ...

ISUZU TROOPER - xe này thấy đại sứ quán dùng, không biết so với mấy em TROOPER trước đây bán ở VN mình thi ai hơn ai đây ...

2003 LEXUS LX470 - dạng xe tiền thân của LX570 bây giờ, thiết kế theo nguyên mãu LAND CRUISER, hic, bên Nam Vang nhiều lắm các bác ợ, chiếc này và chiếc RX330 cùng năm này và cũ hơn ấy, nhiều hơn "lợn con" ở mình ấy chứ ...

Đã nhắc đến cụ thì cũng phải nhắc đến mý đứa cháu mới "sinh" chứ nhỉ ... 2010 hay 2011 TOYOTA LAND CRUISER PRADO, loại này chắc là dạng máy 2.7L, xuất Đài Loan, giá tầm từ 1 tỷ 500 đến 1 tỷ 800 tùy option ...

VOLKSWAGEN TIGUAN - chiếc này đang được VW Việt Nam chào với phiên bản 2009 thì đúng hơn, giá cũng khá đắt, SUV dạng nhỏ mà có giá 1 tỷ 319, tầm hơn 60 ngàn, các bác suy nghĩ gì về chuyện này ... Liệu có phải vì nó là xe Đức, hay do thương hiệu Volkswagen ....

NISSAN PATROL - niềm mơ ước của em nhiều năm trước, chắc nó của Ô Phở nhà mình ... Kiểu mang lốp trên mui xe thế chắc chỉ để đi "phượt" nhể ...

HONDA CR-V 2010 - Xe này của HONDA Việt Nam, không phải xe nhập khẩu ngoài showroom nhé, xe này là chiếc chạy test của Honda Việt Nam, biển HN nhưng ảnh thì chụp ở thành phố biển Hải Phòng ợ ...

Đợt triển lãm vừa rồi, vớ vẩn thế nào lại vớ được chú này trong bãi đậu xe kế hông triển lãm Giảng Võ, em nó đậu ở đây được một lúc rồi lượn ... Tên của em nó là LAND ROVER RANGE ROVER SPORT ...

(Còn tiếp)

Chỉnh sửa cuối:

TAKESUKO

Xe tải
đố bác chủ thớt xe này là xe gì
Đích thị là Ridgeline rồi còn gì, nhưng đã được độ một số cái rồi còn gì nữa đâu, Pickup kiểu SUT của Honda ạ, chiếc này thấy trong showroom nhà Kylin dưới Hải Phòng dạo nọ rồi mà ... sao bác ko chọn Pilot của Honda ý ạ ... Em thích chiếc Pilot, nhưng ngày xưa thích HR-V hơn nữa ... Nhưng chả có bản tay lái thuận ... Ức chế ...

Chỉnh sửa cuối:

TAKESUKO

Xe tải
em thích nhất trong dòng pick up là xe này.Bác có biết ở HP chào bán bao nhiêu kg ạ?
Cái ấy bác gọi vào hotline của Kylin CG668 xem, em thấy cũng được khoảng gần 3 tháng rồi, thấy ở cái showroom đang làm lại của Kylin ấy, em ko quan tâm nó nhiều nên cũng ko check giá của chiếc này ... Ở nước ngoài thì khoảng 28 ngàn cho bản RT và 36 ngàn cho bản RTL, nếu bác có nhu cầu, có thể đặt các showroom nhập chiếc này về, nhanh thì 2 tuần, mà lâu thì 3 tuần đến 1 tháng là bác có xe để "phượt" với anh em rồi, không biết lên Xuân Mai, nó có ăn đứt mấy em Triton hay Hilux không nhỉ ... PHẢI THỬ MỚI BIẾT ...

HONDARIDGELINE

Xe hơi
Hilux voi Triton gia khoang 18.000usd . Ridgeline 36.000usd . Khong biet co hon k?