+ Trả lời
Trang 1 / 38 1 2 3 4 5 11 ... CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 371

Đề mục: Phân biệt cao hổ cốt thật giả?

Mua xe ngày
    05-08-2006
    Động cơ OF
    70 mã lực

Mặc định Phân biệt cao hổ cốt thật giả?

Các bác ạ, em mới mua được mấy lạng cao từ 01 VIP. Em muốn biết là cao đó có phải xịn không để còn yên tâm sử dụng?
    Ở Hà nội có chỗ nào kiểm định chất lượng hay có kinh nghiệm dân gian nào để kiểm tra không nhỉ?
    Bí quá mong các bác ra tay chỉ giúp !
    Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ....!

Mua xe ngày
    20-05-2006
    Động cơ OF
    10 mã lực

em chỉ biết là cắt một ít thả vào cốc rượu trắng nếu thấy nó đục như nước vo gạo thì đúng
    người chuyên nấu cao nói là không bao giờ có cao hổ 100% đâu bác ạ, kiểu gì người ta cũng phải pha với một ít xương linh dương hoặc con gì đó không thì cao sẽ bị chảy ra không đông cứng được
    dân gian nói rằng quẳng ra nếu chó nó chạy thì là chuẩn bác thử đê
    Đỉnh cao của offroad là xui được người khác làm cái điều mà mình không dám làm

Mua xe ngày
    14-09-2007
    Thường ở
    Diệc Lam ! ....... ...... ....
    Động cơ OF
    76 mã lực

@ bác Lac: Cái này em cũng nghe tin đồn rồi, nghe rằng chó gặp nước tè của hổ là sẽ bỏ chạy ngay. Em éo tin, bèn tìm cách thử.

Em vào Bách thú, xin được 1 bịch cát to ự chứa nước tè của bọn hổ, rồi em mang về dí vào bọn chó ở gần nhà em, chả thấy triệu chứng bỏ chạy hay sủa om củ tỏi lên như giang hồ đồn đại.

Cuối cùng em tạm suy ra: Muốn câu chuyện trở nên thần bí dễ tin hơn, cứ lấy dẫn chứng thật hành tráng !

Chuyện thật tăm phần tăm đấy, em ko đùa đâu

Mua xe ngày
    16-06-2007
    Động cơ OF
    48 mã lực

có mỗi chỗ ở Thanh Xuân nấu cao thật nhưng bị công an bắt rồi. Hay bác vào trại thăm nuôi rồi hỏi chị ý cách phân biệt vậy, chỉ có chuẩn.
    "Đi khắp thế gian không ai tốt bằng Mẹ
    Gánh nặng cuộc đời không ai khổ bằng Cha"

Mua xe ngày
    07-03-2007
    Động cơ OF
    116 mã lực

Trích dẫn viết Nghía cột cây số
    có mỗi chỗ ở Thanh Xuân nấu cao thật nhưng bị công an bắt rồi. Hay bác vào trại thăm nuôi rồi hỏi chị ý cách phân biệt vậy, chỉ có chuẩn.
    He he, bác Bé ơi, nhà chị Thanh ở ngay cạnh nhà iem. Chị ấy bẩu ' làm gì có cao hổ thật 100% ' Thường họ cho thêm xương Linh Dương, xương Khỉ vào nấu nữa. Trừ khi bác cùng vài người nữa mua xương hổ về nấu thì mới có thể là cao hổ xịn được.
    Án dân sự xử sao cũng được

Mua xe ngày
    22-05-2006
    Thường ở
    Trên từng cây số
    Động cơ OF
    10 mã lực

Trích dẫn hoangxthao viết Nghía cột cây số
    He he, bác Bé ơi, nhà chị Thanh ở ngay cạnh nhà iem. Chị ấy bẩu ' làm gì có cao hổ thật 100% ' Thường họ cho thêm xương Linh Dương, xương Khỉ vào nấu nữa. Trừ khi bác cùng vài người nữa mua xương hổ về nấu thì mới có thể là cao hổ xịn được.
    Người ta nói xương hổ quý nhất là mấy cái xương bánh chè, nấu cả con hổ mà để lại xương bánh chè thì độ quý giảm đi nhiều. Trung bình phải pha khoảng 40% xương động vật khác vào chứ không có nấu cao hổ 100%.

Bác Chưa đăng ký có biết phải lái xe bằng đầu và chụp ảnh bằng mồm' không?

Mua xe ngày
    05-08-2006
    Động cơ OF
    70 mã lực

Cao hổ cốt thật không có nghĩa là xương hổ 100%. Theo giáo sư Đỗ Tất Lợi thì :
    "Nấu cao hổ cốt, tốt nhất là phải có... 5 bộ xương hổ. Để cho cao hổ thêm uy lực và “dẫn” nhanh, người ta pha thêm xương sơn dương theo tỷ lệ 10 hổ 1 dương. Cũng vì vậy mà mới có câu "phi sơn dương bất thành hổ cốt”. và 01 bộ xương khỉ. Hiệu suất cứ 100kg xương cho 30 kg cao"
    Vậy không thắc mắc phần này nữa nhá !
    Em chỉ cay là mua cao hổ cốt được cao bẹc giê , hay cao phốc...thì cú lắm ! Đấy cần các bác giúp là ở chỗ này
    @ SV_nghèo, blacklac : em ứ tin là chó chạy khi gặp cao hay nước ị hổ. Bác SV ngheo làm thí nghiệm thật rồi hả?

taplai's Avatar
    Bác taplai đang dừng xe, đi đâu đó [Tịch thu bằng lái] [Đang chờ quyết định hủy phương tiện] taplai 10
    Mua xe ngày
    08-06-2006
    Động cơ OF
    0 mã lực

Tôi biết một cậu chuyên mua hổ về tổ chức nấu cao (mua cả con đông lạnh, nói là nhập từ Lào với Mã Lai, chả biết thật hay bịa), rủ mọi người góp tiền chung. Còn được ăn thịt hổ nữa (không ngon bằng thịt bò)
    Thế mà cũng vẫn chưa tin được 100%.
    Nếu bác chủ topic đã bỏ tiền mua rồi thì còn cố tìm cách xác định làm gì nữa? Khi tâm lý tin là có tác dụng tốt, thế nào cũng bổ, không bổ ngang thì bổ dọc
    @sinhvien-ngheo:

Mua xe ngày
    05-08-2006
    Động cơ OF
    70 mã lực

Trích dẫn taplai viết Nghía cột cây số
    Tôi biết một cậu chuyên mua hổ về tổ chức nấu cao (mua cả con đông lạnh, nói là nhập từ Lào với Mã Lai, chả biết thật hay bịa), rủ mọi người góp tiền chung. Còn được ăn thịt hổ nữa (không ngon bằng thịt bò)
    Thế mà cũng vẫn chưa tin được 100%.
    Nếu bác chủ topic đã bỏ tiền mua rồi thì còn cố tìm cách xác định làm gì nữa? Khi tâm lý tin là có tác dụng tốt, thế nào cũng bổ, không bổ ngang thì bổ dọc
    @sinhvien-ngheo:
    Em hỏi để biết thôi bác ạ . Còn em không có tiếc tiền đâu đã xác định tư tưởng rồi ...
    Trước đây em không tin có cao hổ nhưng sau vụ Chị gì bị bắt ở Thanh Xuân (kèm với mấy bộ xương hổ) em lại tin là có cao hổ chứ?

Mua xe ngày
    20-05-2006
    Thường ở
    Vietnam
    Động cơ OF
    10 mã lực

Cao hổ bao giờ cũng có khoảng 30 % xương sơn dương là đúng đấy ạ

Có 1 cách thử như sau : Bác lấy miếng cao dùng bật lửa đốt cho cao chảy vào 1 cốc nước lạnh để ở dưới. Nếu cao chảy thẳng xuống đáy cốc với "tia" gọn sắc ko tan thì là cao xịn , Nếu tan trên đường xuống đáy cốc, tia ko sắc gọn có thể là cao rởm, ko tốt hoac bị pha nhiều.

Bác thử xem nhé.

+ Trả lời
Trang 1 / 38 1 2 3 4 5 11 ... CuốiCuối