+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 17

Đề mục: Tủ lạnh mini cho oto

Mua xe ngày
    27-04-2008
    Động cơ OF
    43 mã lực

Mặc định Tủ lạnh mini cho oto

Dear Các cụ,

Chuyện là thế này, nhà em cũng hay đi lang thang du mục (hay gọi là đi dã ngoại) mà Gấu nhà em thì rất thích tự tay nấu cháo ngão cho F1 nhà em, vì vậy bao giờ chuyến đi cũng mang rất nhiều đồ ăn tươi (tôm, cá, thịt, rau, hoa quả, sữa chua, váng sữa...) vì vậy em cần phải mua một cái tủ lạnh mini dùng nguồn 12v để mang theo.

Em ra Thanh Bình hỏi định mua Mobicool (của Thụy Điển sx tại Ua ai nỉ) nhưng được tư vấn là không nên dùng loại này vì độ lạnh không sâu, kèm theo đó các em bán hàng tư vấn nên mua một cái của China (không tên tuổi lắm) bảo là độ lạnh sâu hơn ?????-?-?-?.

Em lăn tăn quá không biết nên chọn loại nào. Vì vậy em xin ý kiến các cụ (đặc biệt các cụ đã dùng lại tủ lạnh mini dung cho oto rồi) là nên chọn loại nào và mua ở đâu.

Cảm ơn các cụ!!
    nampvi đã sửa : 11-09-2010 lúc 19:43

Mua xe ngày
    06-11-2008
    Thường ở
    xe365vn
    Động cơ OF
    149 mã lực

cái này là 1 trong số những thứ ở trong oto mà "ko có thì thiếu, có thì thừa"
    danh mục này dài phết

Mua xe ngày
    23-11-2008
    Thường ở
    Kiên Cường Cafe - clbcaucadangoaihanoi.com- InnovaClub.weebly.com
    Động cơ OF
    54 mã lực

gọi là tủ giữ mát thì đúng hơn...em đã dùng nhiều loại nhưng chưa có cái nào ưng ý hơn cái hộp giữ lạnh như cocacola, cho đá từ tủ lạnh vào để 1 lúc còn chảy ra nước hết, Cụ nào cung cấp tủ lạnh dùng cho ô tô mà xuống được 5-10 độ c...em xin làm chuột bach luôn
    9/11/2014 là sinh nhật Innova Club: http://www.otofun.net/forums/241-innova-club-inc ...Chỉ có nước lọc thôi ạ.

Mua xe ngày
    07-06-2006
    Động cơ OF
    73 mã lực

Cụ mua hộp giữ lạnh coleman http://umove.com.vn/San-phams/Da-ngo...g-dung-da.aspx rồi vào daiso ( bọn này giờ nó chuyển đi đâu ấy nhỉ ) mua túi giữ lạnh dạng gel ( cái này gọi là đá gel, ở đây em cũng thấy có http://www.hoangha.com/pageload.aspx?p=eq ) tống ngăn đá, khi nào đi đâu thì cho vào hộp giữ lạnh, hơn vạn lần tủ lạnh trên xe.
    Vietkid đã sửa : 11-09-2010 lúc 16:33

Mua xe ngày
    25-05-2010
    Động cơ OF
    76 mã lực

Cái món này hay đáo để, cắm nguồn vào chỗ châm thuốc ah cụ? Cụ nào cho e thêm tý thông tin cụ tỷ hơn với ah!
    Cuộc sống ngắn ngủi bao giờ cũng có giới hạn, mà mơ ước của con người thì lại vô cùng!

Mua xe ngày
    10-02-2007
    Thường ở
    Trên đường
    Động cơ OF
    53 mã lực

Dạ hè vừa rồi đi xuyên Việt em có mua 1 cái loại 20l đúng đợt triển lãm ở Giảng Võ. Em khuyên các cụ đừng mua làm gì cho phí tiền, nó chỉ đẹp thôi. Các cụ mua thùng giữ lạnh rồi cho đá vào là chuẩn nhất.
    À loại em dùng là của mobicool.
    Đi cho biết đó biết đây
    Ở nhà với vợ biết ngày nào khôn

Mua xe ngày
    18-11-2006
    Động cơ OF
    107 mã lực

Nhà em mua loại đá khô (dạng chất lỏng để vào ngăn đá ), khi nào đi đâu, cho nó vào thùng nhựa mua ở Phùng Hưng. Đảm bảo giữ lạnh từ sáng đến tối. Loại đá khô này em mua ở BigC, Metro. Giá cũng rẻ mà dùng được nhiều lần
    xediahinh(acrobat)gmail.com, guide francophone

Mua xe ngày
    27-04-2008
    Động cơ OF
    43 mã lực

Em múc con này rồi các cụ ợ

Giá 3 củ tại maxcare

Mua xe ngày
    17-11-2008
    Thường ở
    VTC1
    Động cơ OF
    138 mã lực

Chia buồn với cụ! Loại này đi tầm 1h trở lên mới hơi man mát. Còn loại lạnh cực sâu, làm đá luôn tầm hơn 2 chục củ cơ!
    Thế sự đảo điên - Gian thần lộng quyền - Tiểu nhân đắc chí - Bá tánh cơ khổ!

Mua xe ngày
    13-08-2009
    Động cơ OF
    37 mã lực

Em cũng ủng hộ phương án mua thùng rồi bỏ đá vào, vừa lạnh sâu, vừa rẻ tiền, vừa ko ăn điện xe. Giả sử với 3m, mua được biết bao nhiêu lần đá nhỉ?

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối