Nộp thuế trước bạ ở đâu? có phải mang xe đi không?

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Mai em đi đăng ký cái xe 4 bánh. Em hỏi các bác cái.

1. Em hộ khẩu quận Hoàn Kiếm, có được nộp trước bạ tại Chi cục Thuế Ba Đình không?

2. Khi nộp trước bạ thì có phải mang xe đến tận nơi không? (xe em mới 100% nhập khẩu nguyên chiếc).

Em hỏi thế vì Chi cục Thuế Hoàn Kiếm nó ở phố Hàng Mã, đi xe máy vào còn khó thì không biết ô tô vào bằng cách nào, đỗ xe ngoài đường lên nộp thuế thì khéo trộm nó vặt cho trụi xe (hôm trước vừa nhận xe trộm nó đã thịt mất cái gương trái rồi, ra Chợ Giời mua mất 700k... lại đúng mùng Một).

Civic2306

Xe điện
Lí bí quá thì bác rủ thêm vợ cả đi để trông vợ hai, còn bác vào nộp phí

Sam

Xe buýt
Cái 2 thì không phải mang xe bác ợ ! Mang giấy tờ thôi !

linhnd

Xe tải
Cái 1 em thấy nộp đâu cũng oke. Em quận Hai Bà mà hôm đấy nộp ở tận quận Ba Đình :D ( nhưng em ko chắc chắn với t/h của bác đâu nhé, nhỡ sai bác lại oánh em )

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Cái 2 thì không phải mang xe bác ợ ! Mang giấy tờ thôi !
Okie, Yên tâm không mất gương nữa rồi.
Cái 1 em thấy nộp đâu cũng oke. Em quận Hai Bà mà hôm đấy nộp ở tận quận Ba Đình :D (nhưng em ko chắc chắn với t/h của bác đâu nhé, nhỡ sai bác lại oánh em)
Nộp ở Ba Đình có sướng không hả bác? Bác biết ở đâu sướng chỉ cho em với.
Mà Chi cục Thuế Ba Đình có phải ở đường Cao Bá Quát không nhỉ?

HUGO

Xe tải
Vác xe ra ngõ Gạch làm gì cho vất vả ,bác cầm giấy tờ ra phòng khi quên vài chữ trên nhãn hiệu xe thui :) :) :) ,kê khai và nộp thuế theo List có sẵn của cục thuế thui ,ở ngõ Gạch nó có cái trò là mời anh sang phòng bên mua bảo hiểm rùi vào nộp thuế nhà em tý mắc mưu mua BH toàn bộ 1,5% may mà em can ông già kịp là mua ngoài có 1.35%:D :D :D

hung303

Xe điện
nộp trước bạ ở đâu chả đc hả bác !! tiền đều vào túi nhà nước cả , bác cứ chọ ở đâu rộng rãi, vắng vẻ là ok !!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Nộp càng chỗ xa càng vắng bác ạ. Nộp thì ở đâu cũng đc, bác có thể xuống Chi cục thuế Từ Liêm mà nộp cho nhanh nhưng lại mất công đi, tốn xăng cũng quá tội.

Khi đi nộp thuế không nhất thiết phải mang theo xe, giấy tờ đầy đủ là okie rồi. Nhanh nhanh kiếm quả biển 30F hoành tráng bác nhé!

Sam

Xe buýt
Nộp càng chỗ xa càng vắng bác ạ. Nộp thì ở đâu cũng đc, bác có thể xuống Chi cục thuế Từ Liêm mà nộp cho nhanh nhưng lại mất công đi, tốn xăng cũng quá tội.

Khi đi nộp thuế không nhất thiết phải mang theo xe, giấy tờ đầy đủ là okie rồi. Nhanh nhanh kiếm quả biển 30F hoành tráng bác nhé!
Em tưởng bác Hùng nộp ở Nguyễn Phong Sắc, đủ vắng rồi, chạy xuống phía dưới nhà em làm gì :D

dencao

Xe buýt
Vác xe ra ngõ Gạch làm gì cho vất vả ,bác cầm giấy tờ ra phòng khi quên vài chữ trên nhãn hiệu xe thui :) :) :) ,kê khai và nộp thuế theo List có sẵn của cục thuế thui ,ở ngõ Gạch nó có cái trò là mời anh sang phòng bên mua bảo hiểm rùi vào nộp thuế nhà em tý mắc mưu mua BH toàn bộ 1,5% may mà em can ông già kịp là mua ngoài có 1.35%:D :D :D
Bác vui lòng nói rỗ chỗ này 1 chút, đây là bảo hiểm gì thế, bọn phòng thuế nó ép mình nộp hay đây là bảo hiểm bắt buộc vậy, đầu tuần sau em cũng phải chạy qua ngõ gạch nộp thế chước bạ cho em chào buổi sáng của em.

vinhcon

Xe tải
bác mà đi cùng em chỉ 5fut .....hehe!!!!thu 2 ma rảnh thì qua thuế trước bạ ở thành công em báo thằng anh em nó làm cho....có vấn đề gì thì ới e>.0923299999

HUGO

Xe tải
Bác vui lòng nói rỗ chỗ này 1 chút, đây là bảo hiểm gì thế, bọn phòng thuế nó ép mình nộp hay đây là bảo hiểm bắt buộc vậy, đầu tuần sau em cũng phải chạy qua ngõ gạch nộp thế chước bạ cho em chào buổi sáng của em.
Cái này là do đồng chí trưởng phòng chuyên dò tên xe áp thuế gợi ý bác ạ ,chỉ thẳng sang bàn chị Pijico ngồi phòng bên bảo đóng BH rồi quay lại nộp thuế ,em hỏi chị ấy đòi đóng cả dân sự & vật chất em lấy lý do xe chưa có biển chỉ số khung,só máy sau này sợ gặp khó khăn nên ko nộp ,nó gợi ý đểu thôi mình ko nộp nó cũng chả tính thuế đắt hơn được :D

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
bác mà đi cùng em chỉ 5fut .....hehe!!!!thu 2 ma rảnh thì qua thuế trước bạ ở thành công em báo thằng anh em nó làm cho....có vấn đề gì thì ới e>.0923299999
Xong, em vừa nộp xong rồi. Tiên sư chúng nó, mất nguyên 1 buổi chiều của nhà em. Mà theo như mọi người nói thì chiều nay quang nhất từ trước đến giờ đấy, em đến sớm gần nhất, xếp nốt thứ 2 mà 4 giờ kém mới xong. Mịe, cứ như hồi bé xếp hàng mua mắm ấy.
Dù sao cũng thanks bác nhiều! Bác online sớm tý có phải em đăng ký xong rồi không.
Ở ngõ Gạch nó có cái trò là mời anh sang phòng bên mua bảo hiểm rùi vào nộp thuế nhà em tý mắc mưu mua BH toàn bộ 1,5% may mà em can ông già kịp là mua ngoài có 1.35%:D :D :D
Thanks bác nhiều! Nhớ lời bác, em nói phét với chúng nó là mua bảo hiểm rồi, thế là chúng nó chưng hửng. Bớt được ít tiền ngu.
Bảo hiểm PJ thì phải bác ạ. Nó không bắt buộc mình mua được, nhưng nó lại nói cái giọng: "Xong rồi đấy, sang bàn bên mua bảo hiểm rồi qua bên này nộp tiền". Bác cứ bảo mua rồi thì nó tịt mà vẫn giữ được hoà khí với nhà Thuế.

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Nhanh nhanh kiếm quả biển 30F hoành tráng bác nhé!
Chiều nay em nhìn thấy 1 em Vios 2007 biển 30K mất rồi bác ạ.
Tối nay phải thắp hương, chay tịnh để mai bốc cái biển phát.
Ơ mà bây giờ đăng ký xe có phải trình hợp đồng thuê chỗ đỗ xe như hồi trước không các bác nhỉ?

HUGO

Xe tải
Ơ mà bây giờ đăng ký xe có phải trình hợp đồng thuê chỗ đỗ xe như hồi trước không các bác nhỉ?
Chay tịnh thì phải đủ 8 ngày no action hoặc 8.../24h bác thấy PA nào khả thi thì thực hiện :)) :)) :)) >>>>30K-0008 nhé(b) (b) (b)
Giờ miễn HĐ đõ xe rồi ,bác chỉ mang toàn bộ HSơ ,xe.cmt.HK là xong

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em tưởng bác Hùng nộp ở Nguyễn Phong Sắc, đủ vắng rồi, chạy xuống phía dưới nhà em làm gì :D
Hí hí, chỗ đó mấy ông kia làm ăn quan liêu lắm. Hôm em đến 9h chưa làm việc, gọi đt hỏi thì bảo hôm nay họp xxx nên sáng ko làm việc >> phải xuống dưới chỗ đó làm nhanh lém bác ạ.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
30K có rồi hả bác? Cạnh nhà em có ông mới đi đăng ký hôm nay biển 30F 6xxx. Chắc xxx phân vùng rồi bác nhể!

dencao

Xe buýt
Cảm ơn các bác đã chỉ bảo, kiểu này chắc em phải ra xếp hàng từ sớm mất, em bị cái tính hay sốt ruột nên ghét chờ đợi lắm, còn cái chuyện no actione để bốc biển thì nghe cũng có ný đấy chứ nhỉ, để em thực hiện rồi báo cáo các bác nhé (Em vừa lên làm bố được vài ngày nên chắc là thực hiện được :D )
hì hì, em nghĩ 30K cũng được thì có vấn đề gì đâu, càng mới

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Cảm ơn các bác đã chỉ bảo, kiểu này chắc em phải ra xếp hàng từ sớm mất, em bị cái tính hay sốt ruột nên ghét chờ đợi lắm, còn cái chuyện no actione để bốc biển thì nghe cũng có ný đấy chứ nhỉ, để em thực hiện rồi báo cáo các bác nhé (Em vừa lên làm bố được vài ngày nên chắc là thực hiện được :D )
hì hì, em nghĩ 30K cũng được thì có vấn đề gì đâu, càng mới
Không phải chay tịnh đâu bác ơi, đừng nghe nhà HUGO xui dại mà khổ. Em cứ trần tục mà sáng nay vẫn bốc được cái biển 30F này, bác bảo tay em nó có thơm không?

Chỉnh sửa cuối: